TIN TÀI TRỢ.

Xin được làm quen với các chị ở Arizona

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.4K Lượt đọc
  • 405 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 73 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Mình là thành viên mới cáu cạnh (đăng ký mới vừa xong ... còn nóng hổi).

Mình chuẩn bị move về AZ (Phoenix area), muốn làm quen với các chị ở gần đó và xin các chị cho em chút thông tin về công đồng VN ở AZ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 467 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Bạn đến Phoenix thì có nhiều người vn,mình ở chandler nên ko rành PO lắm,nhưng nói chung chợ búa,quá ăn có nhiều
    Các mẹ ở AZ vì lý do nóng quá nên ít tham gia wtt:Battin ey: nên chưa thấy ai trả lời bạn cả
    Mình sắp move sang Dallas rồi,nếu ko bạn qua đây là mình thay mặt các mẹ đón tiếp bạn rồi
    :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 73 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hi Mẹ Ryan,

Rất vui được làm quen với chị/bạn

Hôm tháng 3 mình có đi interview ở Dallas, mình cũng thích tp đó nữa, có quán ăn Bistro B đồ ăn ngon tuyệt Bạn qua Dallas có ở gần chỗ đó không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 173 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTplusone Xem bài viết
    Hi các mẹ,

Mình là thành viên mới cáu cạnh (đăng ký mới vừa xong ... còn nóng hổi).

Mình chuẩn bị move về AZ (Phoenix area), muốn làm quen với các chị ở gần đó và xin các chị cho em chút thông tin về công đồng VN ở AZ.
    Hi chị, rất vui được chào đón chị tới Phoenix. Em cũng đang ở Phoenix đây, không biết chị ở đường nào? Có gần Thomas Ave không? Em sinh 81.:Smiling:

HjRAm7
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các chị ơi, em ở New Mexico, plan của em sẽ dọn qua AZ nhưng em k biết là mướn nhà có dễ ko? Vì em ko có người thân hay bạn bè bên đó. Vậy khi em mướn nhà có cần người cosign không khi em đang tìm việc làm ở AZ? Còn nếu Dallas thì sao? Mong các chị góp ý dùm em ạh. Thank các chị nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 73 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamaimo Xem bài viết
    Hi chị, rất vui được chào đón chị tới Phoenix. Em cũng đang ở Phoenix đây, không biết chị ở đường nào? Có gần Thomas Ave không? Em sinh 81.:Smiling:
    Hi Gamaimo,

Bạn ở Thomas Ave vậy có gần St Jose Hospital không? bạn có biết chợ và quán ăn VN nào ở Phoenix thì chỉ cho mình với nghen năm tới mình mới move, mình chắc sẽ ở Tempe cho gần ASU. Ở bên đó có metro, mình thấy thích lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 161 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Ai có ox ở AZ vào nói chuyện tâm sự nha!
    ở bên anh cũng là lúc bắt đầu cuộc sống mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 161 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mình thì ông xã ở bên đó.mình cũng sắp đi fỏng vấn' nếu mà đậu thì mình cũng sống ở PHOENIX,chắc ở đây em nhỏ tuổi nhất rồi.Rất vui dc mấy chị vào đây nói chuyện
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 161 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamaimo Xem bài viết
    hi chị e chỉ mới sinh năm 87 thôi,rất vui dc làm wen với chị.
    • 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Hội sinh viên ở ASU cũng khá đông, ko biết bạn đã liên lạc được chưa? nếu cần thì email cho mình.
    Quán ăn Việt ở gần ASU cũng có 1,2 cái luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Vịt Xem bài viết
    Hội sinh viên ở ASU cũng khá đông, ko biết bạn đã liên lạc được chưa? nếu cần thì email cho mình.
    Quán ăn Việt ở gần ASU cũng có 1,2 cái luôn.
    ASU mạ mẹ Cún Vịt nói tới chắc là main campus. Các bạn lưu ý nhé, có 3 cái ASU lận à, West campus, Main campus, & East campus.
    • 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinh04 Xem bài viết
    ASU mạ mẹ Cún Vịt nói tới chắc là main campus. Các bạn lưu ý nhé, có 3 cái ASU lận à, West campus, Main campus, & East campus.
    Đúng rồi em ạ. Tại vì bạn ấy nói sẽ ở Tempe cho gần ASU nên chắc cái đó là main campus. Hai cái kia ở chỗ khác cách khoảng 30 phút.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 73 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thanks Mẹ Cún Vịt và Bexinh04 Xã mình sẽ làm ở Phoenix, nên mình định đi ASU cho tiện, muốn là một chuyện, có được không là chuyện khác mình cũng có consider UA ở Tucson nữa, nhưng mà xa Phoenix quá phải không các chị
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Nếu ở Phoenix thì nên học ở ASU-West, nhưng trường không có nhiều majors như Main campus được. Bạn học Business thì vào ASU - West là đúng nơi rồi. UA thì đi xa, đâu 2 giờ, nếu học medical thì nên vào UA còn những món khác thì ASU-Main có tất cả, vào West thì chủ yếu là Business.
    • 467 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Hi Mẹ Ryan,

Rất vui được làm quen với chị/bạn

Hôm tháng 3 mình có đi interview ở Dallas, mình cũng thích tp đó nữa, có quán ăn Bistro B đồ ăn ngon tuyệt Bạn qua Dallas có ở gần chỗ đó không?
    Mình ở gần Bitro B ( tp Garland), 2 tuần đầu sang Dallas,mình ngày nào cũng đến Bitro B ăn,khoái cơm phần ở đó
    Bạn đã sang AZ chưa?
    :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Thanks Mẹ Cún Vịt và Bexinh04 Xã mình sẽ làm ở Phoenix, nên mình định đi ASU cho tiện, muốn là một chuyện, có được không là chuyện khác mình cũng có consider UA ở Tucson nữa, nhưng mà xa Phoenix quá phải không các chị
    Đúng em, UA thì có cái dở là hơi xa, học ở U of A cũng ok. ASU rất mạnh về Chain Management, một nhánh của Business. Ngoài ra có một trường nữa cũng gần phoenix thôi thì mạnh về Global Business, dân VN học MBA ở đó cũng hay được cho Financial Aid. Trường đó là trường tư thì phải.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Vịt Xem bài viết
    Đúng em, UA thì có cái dở là hơi xa, học ở U of A cũng ok. ASU rất mạnh về Chain Management, một nhánh của Business. Ngoài ra có một trường nữa cũng gần phoenix thôi thì mạnh về Global Business, dân VN học MBA ở đó cũng hay được cho Financial Aid. Trường đó là trường tư thì phải.
    Em nghĩ chị nói tới trường Thunderbird School of Global Business. Trường này là tư, là Graduate school nghĩa là sau khi có bằng Bachelor, rất khó vô lắm à nha, toàn hs ưu tú. Nó tựu điểm gần ASU-West.
    Theo em biết chỉ có University of Arizona và bạn BTplusone nói tới UA là ngầm nói tới nó đúng không :Thinking:, còn Mẹ Cún Vịt hình như nói là có cả UA và U of A?, thế có UA nào nữa, em không biết vậy kà :Thinking:
    • 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Chị type nhầm đó, nó là University of AZ viết tắt là UA thôi. Thun der bird thì chị cũng có mấy người bạn học ở đó trước đây, hóa ra xin khó lắm à. SV VN hồi chị ở đó thì năm nào cũng có một người vào được. HỌc cũng tốt nên cũng có uy tín.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

hè hè.....trường đó tiếng tâm lớn lắm à nha, vụ xin vô khó là em nghe thôi chứ chưa thử hè hè. Nói cho Mẹ Cún Vịt được rõ tường nè, không ai gọi University of AZ đâu chị, toàn gọi là U of A thôi, cũng chả có UA gì đâu.
    • Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,014 Bài viết

• 2,267 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bexinh / mẹ Cún Vịt / các chị em khác ở AZ, cho mình hỏi thăm : Mesa là ở đâu ? Trường học cho con nít có tốt không ? Giá sinh họat ở đó ra sao (nhà thuê / nhà mua/ chợ búa, thuế má, bác sĩ)? Và có gần khu VN không ? Tình hình xin việc có dễ chịu không ?
    Sắc tộc ở đó vàng nâu đen trắng ra sao ?

Cám ơn mọi người rất nhiều
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé