Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Xin cho lời khuyên về việc tìm nhà thuê ở Honolulu, Hawaii!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.6K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Chào các chị, em!
    Em và anh xã đang tìm nha thuê ở Honolulu nhưng tìm mấy hôm nay mà chẳng ưng ý căn nào, không biết có chị em nào trên diễn đàn biết , mong nhận được sự góp ý.
    Tụi em muốn tìm nhà có 2 phòng trở lên, điều kiện nhà ở tốt, gần khu Hickam air base, giá từ 1500$ đến 2400$.

Mod ơi em đang rất mong được mọi người tư vấn và giúp đỡ, xin Mod cho em để toptic cho đến khi em tìm được nhà, cám ơn Mod!
    :Rose:"What will be, will be":Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 251 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình cũng đang có ý định đi Hawaii,cũng xin lót dép hóng chuyện
    Zd9U9HdAm5
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Nhà ở Honolulu, HI mắc thấy ớn, căn nào coi được được thí giá cả triệu đô/căn nhưng mà mình không ở đó nên chẳng biết thuê có rẻ không chứ thấy nhà ở đó đa số cũ kỹ, cũ rích hà, vậy nên tìm được căn mình thích không hề dễ đâu Tú. Đó là kinh nghiệm đi chơi 9 ngày của mình ở HI.
    Signed :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinh04 Xem bài viết
    Nhà ở Honolulu, HI mắc thấy ớn, căn nào coi được được thí giá cả triệu đô/căn nhưng mà mình không ở đó nên chẳng biết thuê có rẻ không chứ thấy nhà ở đó đa số cũ kỹ, cũ rích hà, vậy nên tìm được căn mình thích không hề dễ đâu Tú. Đó là kinh nghiệm đi chơi 9 ngày của mình ở HI.
    Đung vậy, đắc lắm chị ah! Mà nhà thì chật, có cũ hay kg thì em chưa biết. Chị thấy khu China town thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtu018 Xem bài viết
    Đung vậy, đắc lắm chị ah! Mà nhà thì chật, có cũ hay kg thì em chưa biết. Chị thấy khu China town thế nào?
    Ở đó chắc mình đụng xe liên miên quá, parking gì đâu nhỏ xíu đủ để đậu cho chiếc xe thôi mà gặp tay lái như mình thì chắc nên đi bus thôi hehe...Ghét nhất là đi đâu cũng trả tiền parking nhiều quá. Chổ ChinaTown hơi bị vui, có chợ y chang ở VN mình á, y chang luôn đó chứ chẳng giống Mỹ. Nhà bên đó xây là lắm, không giống nhiều chổ mình đi qua, ai nói chổ này là Mỹ - chẳng giống!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Ở đó chắc mình đụng xe liên miên quá, parking gì đâu nhỏ xíu đủ để đậu cho chiếc xe thôi mà gặp tay lái như mình thì chắc nên đi bus thôi hehe...Ghét nhất là đi đâu cũng trả tiền parking nhiều quá. Chổ ChinaTown hơi bị vui, có chợ y chang ở VN mình á, y chang luôn đó chứ chẳng giống Mỹ. Nhà bên đó xây là lắm, không giống nhiều chổ mình đi qua, ai nói chổ này là Mỹ - chẳng giống!
    Nghe chị nói chắc là em quyết định tìm nhà ở khu China town thôi, vì cũng đang phân vân là nên chọn ở Ewa beach hay Honolulu. Em thì thích nhà rộng rãi, thoáng đãng mà anh xã em thì muốn em ở gần trung tâm, đặc biệt là China town để em tiện việc học hành, mua sắm, đi lại vì em kg biết lái xe. Bây giờ lại nghe khu này vui nữa nên cũng ham.
    Cám ơn thông tin bổ ích của chị nhé. Hy vọng chị sẽ sang Hawaii chơi lần nữa .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,305 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Eo ôi, nhà đắt như chị Tú nói thì em được củng cố niềm tin thêm 1 lần nữa là cứ East Coast mà sống, tự nhủ là đừng có bitch nhiều! He he.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Tú: chổ Waikiki Honululu cũng vui lắm, có khu Châu Á bán ăn như VN mình kiểu như ở chợ Thái Bình (kiểu như tập hợp các xe bán thức ăn chứ hổng phải là ăn lề đường - chẳng biết giải thích sao nữa). Họ bán trên xe đẩy (như người Hoa) rồi mình ăn ở ngay xe của họ hoặc ra bàn ngồi, họ để ra 1,2 cái bàn vài cái ghế ngay trước xe food của họ. Mình ở đây nhiều hơn chứ đi ChinaTown có 2 lần hà. Thức ăn rất ngon & rất rẻ. Mình nhớ ăn dĩa cơm gà Hải Nam có $3.50 trong khi đó nếu vào mall ăn phở thì là $9 mà dở thậm tệ (2 chổ đó gần nhau luôn ý, cùng 1 dãy), đó là 5 năm trước rồi nhé. Ở đây mình thấy người đi bus nhiều vì mua pass rẻ chứ mà đi xe tìm chổ đậu cũng mệt & trả parking fee nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Ai mà tới Honolulu chơi, muốn đi chổ nào chơi thì đa số chổ đó có dịch vụ đưa rước hết đó, cứ gọi nhé, họ tới nơi mình trọ mà chở đi rồi chở về, tiện ghê hông. Còn ở khách sạn cần xe đi ra sân bay hay rước tới KS thì có khi KS cũng bao luôn, không thì trả cũng rẻ rất đáng kể. Đây là điều lưu ý cho tourist tới Honolulu nha, chổ khác của HI thì mình chưa tới.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Ai mà tới Honolulu chơi, muốn đi chổ nào chơi thì đa số chổ đó có dịch vụ đưa rước hết đó, cứ gọi nhé, họ tới nơi mình trọ mà chở đi rồi chở về, tiện ghê hông. Còn ở khách sạn cần xe đi ra sân bay hay rước tới KS thì có khi KS cũng bao luôn, không thì trả cũng rẻ rất đáng kể. Đây là điều lưu ý cho tourist tới Honolulu nha, chổ khác của HI thì mình chưa tới.
    Em sẽ ở Hawaii 4 năm chị ah, nên mấy vụ đi đây đó từ từ sẽ nghĩ tới, trước mắt tìm căn nhà ưng ý vì em sợ đổi chổ ở lắm.
    Em nghe nói ở Hawaii mọi thứ rất đằt đỏ nhưng lại có nhiều người Châu Á nên chắc cũng đỡ buồn. Mình ở lâu dài mà ở mấy chổ ăn chơi mua sắm chắc sẽ tốn tiền lắm chị nhỉ vì nhiều khi buồn buồn kg biết đi đâu thế là đi ngắm nghía rồi cầm lòng kg đặn hehehe...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Cứ sang chơi vài hôm trước đã, xem ở chổ nào ổn hơn thì an cư, đừng cứ vội sang là phải có chổ ở liền, đi 1 chuyến sẽ có thêm kinh nghiệm nhiều cho sự quyết định của mình.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtu018 Xem bài viết
    Em sẽ ở Hawaii 4 năm chị ah, nên mấy vụ đi đây đó từ từ sẽ nghĩ tới, trước mắt tìm căn nhà ưng ý vì em sợ đổi chổ ở lắm.
    Em nghe nói ở Hawaii mọi thứ rất đằt đỏ nhưng lại có nhiều người Châu Á nên chắc cũng đỡ buồn. Mình ở lâu dài mà ở mấy chổ ăn chơi mua sắm chắc sẽ tốn tiền lắm chị nhỉ vì nhiều khi buồn buồn kg biết đi đâu thế là đi ngắm nghía rồi cầm lòng kg đặn hehehe...
    Em liên lạc với base housing hoặc hỏi họ giới thiệu realtor cho em chứ làm sao em tự tìm được khi em đang ở nơi khác. Realtor sẽ liên lạc với em vrồi em nói cho họ nghe về những điều kiện em muốn, họ sẽ cố gắng tìm cho em theo ý em. Em gọi cho USAA cũng hỏi thăm được. Hồi đó USAA giới thiệu realtor cho chị khi đến TX.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 542 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Cứ sang chơi vài hôm trước đã, xem ở chổ nào ổn hơn thì an cư, đừng cứ vội sang là phải có chổ ở liền, đi 1 chuyến sẽ có thêm kinh nghiệm nhiều cho sự quyết định của mình.
    Đúng đó,nên đi tiền trạm trước đi, tiện thể đi luôn Kahului. Ở Kahului cũng thích lâm mà nhà thuê cũng không đắt đâu. Năm ngoái mình ỏ đó rồi
    • 251 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

bạn Tú ui,cho mình hỏi bạn qua đó tính làm gì vậy?Mình cũng muốn qua Hawaii mà ko biết làm gì
    Zd9U9HdAm5
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe Xem bài viết
    Em liên lạc với base housing hoặc hỏi họ giới thiệu realtor cho em chứ làm sao em tự tìm được khi em đang ở nơi khác. Realtor sẽ liên lạc với em vrồi em nói cho họ nghe về những điều kiện em muốn, họ sẽ cố gắng tìm cho em theo ý em. Em gọi cho USAA cũng hỏi thăm được. Hồi đó USAA giới thiệu realtor cho chị khi đến TX.
    Anh nhà em có gửi mail cho bên đó nhờ họ tìm dùm, họ cũng có gửi một list cho tụi em tham khảo nhưng sao thấy cái nào cũng sao sao, chắc là nhìn trên hình ảnh nên kg quyết định được.
    Tại em chưa chính thức kết hôn nên em kg thể on base ngay được chứ nếu kg em thấy sống on base tiện hơn mà nhà trong ấy thấy cũng đẹp khỏi chê.
    Anh xã em để quyền quyết định chọn nhà nào cho em vì muốn em thoải mái và tránh sau này em cằng nhằn anh hehehe nên em cứ suy nghĩ tìm tòi hoài mà chẳng xong. Em muốn có cái nhà ưng ý mà kiểu này chắc hơi bị khó vì tiêu chuẩn của em cao quá hihihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ms_aroma Xem bài viết
    Đúng đó,nên đi tiền trạm trước đi, tiện thể đi luôn Kahului. Ở Kahului cũng thích lâm mà nhà thuê cũng không đắt đâu. Năm ngoái mình ỏ đó rồi
    Oh, Kahului thì xa lắm chị àh, tụi em phải ở gần hickam airbase, Honolulu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi besocngoan Xem bài viết
    bạn Tú ui,cho mình hỏi bạn qua đó tính làm gì vậy?Mình cũng muốn qua Hawaii mà ko biết làm gì
    Mình cũng chưa có dự định gì cụ thể cả, để sang bên ấy ổn định rồi thì coi mình thích gì thì làm, mình biết tiếng Nhật nên có thể xem có xin làm trong nhà hàng Nhật được kg, nghe nói bên ấy người Nhật cũng nhều lằm, bên cạnh thì học thêm cái nghề gì để sau này ổn định cuộc sống.
    • 3,003 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Cẩm Tú, em sang thì kết hôn liền. Em chỉ cần 1 tuần là maximum để hoàn tất thủ tục kết hôn. Em ở ngoài làm chi cho tốn tiền. Kiếm căn nào ở tạm chừng 1 tháng thôi. Nói chồng em làm thủ tục giấy tờ nhanh lên.

Chị sắp sang Hawaii vào tháng 4. Em có thể đến Mỹ vào thời điểm đó chưa? Tụi chị sẽ ở nhà bạn chị và vài ngày ở Khách sạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Ở Honolulu làm cái nghề lái xe chở khách du lịch có việc lắm, có $ lắm, mình nghe ông bác tài chở mình đi chơi nói vậy đó mấy bạn.
    besocngoan: có thể suy nghĩ tới công việc này cho ox nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnneNguyenP Xem bài viết
    Cẩm Tú, em sang thì kết hôn liền. Em chỉ cần 1 tuần là maximum để hoàn tất thủ tục kết hôn. Em ở ngoài làm chi cho tốn tiền. Kiếm căn nào ở tạm chừng 1 tháng thôi. Nói chồng em làm thủ tục giấy tờ nhanh lên.

Chị sắp sang Hawaii vào tháng 4. Em có thể đến Mỹ vào thời điểm đó chưa? Tụi chị sẽ ở nhà bạn chị và vài ngày ở Khách sạn.
    Cuối tháng 5 em mới sang chị ah, em cũng muốn ở trong base cho đỡ tốn tiền nhưng xã em nói ở ngoài cho em tiện đi lại, tạm thời ở ngoài 1 năm xem sao rồi tính tiếp chị ah.
    Chi sang chơi được lâu kg? cuối tháng 5 em sang nhung đám cưới trong vòng 4 ngày rồi bay về Cali thăm mẹ chồng và về Las Vegas thăm nhà anh ấy 2 tuần mới về lại Hawaii. Chị ơi, sẵn tiện cho em hỏi, mình bay qua lại giữa các tiểu bang như thế khi chưa có travel document thì có được kg chi? nếu có giấy kết hôn kg thôi thì sao hả chị?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3