TIN TÀI TRỢ.

thắc mắc về Vn với tên họ trong hộ chiếu VN và thẻ xanh không giống nhau

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.32K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các bạn trên diễn đàn WTT!
    Minh là thành viên mới có chút thắc mắc nhờ các bạn chỉ giúp:
    MÌnh sang Mỹ theo diện K1 và sau khi kết hôn mình đã đổi họ theo họ chồng . Hiện tại trong hộ chiếu VN vẫn là tên cũ và các giấy tờ bên này và thẻ xanh là tên đã đổi họ theo chồng.
    Có bạn nào như trường hợp của mình mà đã về VN với thẻ xanh và hộ chiếu như vậy kô? MÌnh muốn về Vn chơi nhưng kô biết tính sao nữa.Mình đã gọi điện lên Đại sứ quán VN ở Mỹ hỏi thì họ nói muốn đổi họ trong hộ chiếu phải có quyết định đổi họ ở VN gửi cho họ thì họ mới làm hộ chiếu với tên họ mới cho.Nhưng gia đình mình ở VN có đi lên sở tư pháp thành phố hỏi họ nói kô làm .
    Bây giờ muốn về VN mà kô biết tính sao vì mình sợ gặp rắc rối khi trở lại MỸ, Hải quan phía vn sẽ kô cho đi vì tên trên hộ chiếu và thẻ xanh kô giống nhau.
    Có bạn nào biết xin chỉ giúp mình nhé.Xin chân thành cảm ơn

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,253 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi redrosee Xem bài viết
    Chào các bạn trên diễn đàn WTT!
    Minh là thành viên mới có chút thắc mắc nhờ các bạn chỉ giúp:
    MÌnh sang Mỹ theo diện K1 và sau khi kết hôn mình đã đổi họ theo họ chồng . Hiện tại trong hộ chiếu VN vẫn là tên cũ và các giấy tờ bên này và thẻ xanh là tên đã đổi họ theo chồng.
    Có bạn nào như trường hợp của mình mà đã về VN với thẻ xanh và hộ chiếu như vậy kô? MÌnh muốn về Vn chơi nhưng kô biết tính sao nữa.Mình đã gọi điện lên Đại sứ quán VN ở Mỹ hỏi thì họ nói muốn đổi họ trong hộ chiếu phải có quyết định đổi họ ở VN gửi cho họ thì họ mới làm hộ chiếu với tên họ mới cho.Nhưng gia đình mình ở VN có đi lên sở tư pháp thành phố hỏi họ nói kô làm .
    Bây giờ muốn về VN mà kô biết tính sao vì mình sợ gặp rắc rối khi trở lại MỸ, Hải quan phía vn sẽ kô cho đi vì tên trên hộ chiếu và thẻ xanh kô giống nhau.
    Có bạn nào biết xin chỉ giúp mình nhé.Xin chân thành cảm ơn
    Bạn mang theo cả hộ chiếu VN và thẻ xanh, k gặp rắc rối gi đâu.
    Chúc về VN vui vẻ:Rose:
    1121136 event
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 532 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, về VN trình cả hộ chiếu và thẻ xanh, không có vấn đề gì đâu, Hải Quan họ cũng biết những tình huống như vậy mà. Mình chỉ gặp rắc rối 1 lần về ngày tháng, vì trên thẻ xanh ghi tháng trước ngày sau, khi hải quan ở VN cho vào hệ thống kiểm tra theo thói quen thông thường là ngày trước tháng sau, tìm mãi chẳng ra hồ sơ của mình. Hỏi đi hỏi lại một lúc, hóa ra là do ngày tháng. Đúng là chỉ có cái nước Mỹ mới ghi ngược thế
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 bạn Sweetlily và Mẹ_CúnNadai.Vậy mà mình cứ lo mãi kô biết làm sao vì khi bay sang đây vé là do chồng mình mua bên này nên tên cũng bị viết ngược vậy mà khi check in ở sân bay Nội bài họ cũng gây khó dễ cho mình.
    Đúng như 2 bạn nói thì mình yên tâm nếu có về Vn, chứ mình sợ hải quan ở VN quá mình bị giữ lại sân bay 1 lần gần 2 tiếng đến khi cho họ tiền mới được ra khi mình bay từ Anh về VN cách đây 2 năm.Chồng mình cũng lo về sẽ khó sang lại được nên nói ko về đến khi nhận được quốc tịch xin được hộ chiếu bên này.
    Lần nữa xin cảm ơn 2 bạn rất nhiều .Chúc 2 bạn luôn vui vẻ và hạnh phúc