TIN TÀI TRỢ.

Renew 10 year Greencard cần ra khỏi nước Mỹ có việc gấp ??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.14K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào tất cả mọi người trong diễn đàn!

Em rất bối rối vì có việc gấp nhưng không quen biết ai nên chẳng biết phải hỏi ai bây giờ. Em mạo muội xin mở 1 entry mới, nếu không đúng chỗ hay có sai sót mong các anh/chị thông cảm.

Thẻ xanh 2 năm của em ngày 18 tháng 9 này hết hạn . Em mới gửi đơn xin renew thẻ xanh 10 năm tuần trước nhưng vẫn chưa thấy họ có thông báo gì hết. Nay gia đình em ở VN có gọi điện báo tin cho hay là mẹ em ở VN đau rất nặng phải nhập viện cấp cứu và trợ thở bằng oxy coi bộ không kéo dài cuộc sống được bao lâu nữa ( mẹ em đau yếu vì tuổi già lâu năm rồi).

Em rất buồn và nóng lòng muốn bay về gặp mặt mẹ em được chừng nào hay chừng nấy vì từ khi sang đây tới giờ đã gần 3 năm rồi mà em chưa có về lần nào để thăm mẹ em.
    Bây giờ mẹ em còn sống đây thì dù bất cứ giá nào em cũng phải bay về để gặp mặt người mẹ yêu quí của mình, chứ đợi đến khi mẹ nằm xuống rồi có về lo việc tang lễ thì có ích gì đâu.
    Em thà rằng bay về gặp rồi dù trở sang có bị đuổi việc em cũng chẳng lo chỉ sợ không vô lại được nước Mỹ thôi. Em cầu mong các anh chị trên diễn đàn hướng dẫn giùm em phải làm sao ạ? Em còn giữ passport VN đến năm 2011 mới hết hạn.

Em xin hỏi là trong lúc này em cần phải chạy lo giấy tờ gì ạ? trong khi thẻ xanh 10 năm của em đến ngày 18 này là hềt hạn, mà đơn xin thẻ xanh 10 năm mới gửi đi tuần rồi chưa thấy họ thông báo gì hết.

Xin mọi người hãy giúp em với ,em xin chân thành cám ơn mọi người.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,914 Bài viết

• 2,298 Được cảm ơn

Nếu mình không nhầm thì bạn cần vào trang web của USCIS, click vào link Schedule An Appointment rồi bạn lên hẹn với đơn vị của họ ở nơi bạn ở. Khi tới đó, người ta đóng mộc vào passport cho bạn để bạn được ra khỏi Mỹ và được trở lại Mỹ. Mình nhớ mang máng thế, không biết có chính xác không nữa, để ai biết rõ hơn trả lời bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 188 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

mình nghĩ là bạn cầm giấy tờ ra vp USCIS hỏi người ta cụ thể cho lẹ hơn
    • 254 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi early bird Xem bài viết
    Nếu mình không nhầm thì bạn cần vào trang web của USCIS, click vào link Schedule An Appointment rồi bạn lên hẹn với đơn vị của họ ở nơi bạn ở. Khi tới đó, người ta đóng mộc vào passport cho bạn để bạn được ra khỏi Mỹ và được trở lại Mỹ. Mình nhớ mang máng thế, không biết có chính xác không nữa, để ai biết rõ hơn trả lời bạn nhé.
    Thông tin của chị Early bird là tương đối chính xác rồi đấy ạ! :Smiling:

Đây là trường hợp tương tự nè (lấy từ link này http://www.expertlaw.com/forums/showthread.php?t=41731)

babytalk
    Junior Member

Can I Travel Outside The U.S. With Expired Green Card While Renewal Is Pending Hi,

I've applied for i-90, renewal of green card and my case is pending. It's been almost 3 months since I filed it in November, 2007. What things matters worse, yesterday, I had to go USCIS for fingerprint retaken.

Here's the problem. My green card expires early March but I need to travel outside the U.S. for a honeymoon for 7 days from April 21. But I'm not confident that my green card ican be renewed before the expiration date.

What should I do to go honeymoon in April? Can I just leave because my case is pending? or Should I get a temporary travel stamp (if there's any) on my passport from USCIS? Any suggestions please?

I'll appreciate your answers ASAP.

--------------------

LawreseacherMissy
    Senior Member Join Date: Jan 2008

Re: Can I Travel Outside The U.S. With Expired Green Card While Renewal Is Pending

Quote:
    What will happen if I present an expired Green Card when I try to reenter the United States after traveling abroad, or when I obtain a new job, or when I apply for entitlement benefits?

Re-entry into the United States from abroad: To the extent possible, apply for your new Green Card before you travel and bring with you on any trip the temporary documentation you receive at the time of filing to renew your Green Card. If after traveling abroad you try to re-enter the United States with an expired Green Card, you may experience a delay during the inspection process at the port-of-entry.

http://www.foreignborn.com/visas_imm...reen_cards.htm

Have a lovely honeymoon and safe travels!

Best,

---------------------------

Còn đây là thông tin khá bổ ích cho Frequently Asked Questions on Expiring Green Cards (mà LawreseacherMissy trích lục ra)

http://www.foreignborn.com/visas_imm...ng_green_cards

Cuối cùng xin chia buồn với bạn về tin dữ. Dù sao thì cũng Thượng Lộ Bình An nhé!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 96 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chào bạn ladyluck,

Trường hợp của bạn là Remove the Conditions of Residence (đổi thẻ 2 năm thành 10 năm). Bạn vào đây https://infopass.uscis.gov/info_en.php để lấy hẹn để đến văn phòng của USCIS tại địa phương để trình bày,nếu bạn lucky thì họ sẽ đóng dấu cho bạn để gia hạn thẻ xanh thêm 1 năm, nhưng theo mình biết họ sẽ không stamp cho bạn trừ khi bạn nhận được giấy của USCIS gia hạn thêm 1 năm. Còn không thì bạn cứ mua vé về VN với thẻ xanh sắp hết hạn, sau đó người nhà của bạn ở Mỹ sau khi nhận được giấy của USCIS sẽ gửi về VN tờ giấy của USCIS gia hạn thẻ xanh cho bạn. Lúc này bạn có thể nhập cảnh Mỹ với thẻ xanh 2 năm đã hết hạn và tờ giấy kia, mang theo giấy hôn thú nưa (có người bị hỏi thêm tờ giấy này).

Chúc bạn may mắn .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 253 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Đúng như các Chị nói nhưng Jaime đã qua trường hợp này rồi , đây là cách tốt nhất cho luckylady.
    - Bạn vào trang web của USCIS để book infopass nhưng trường hợp bạn cần gấp thì lên thẳng USCIS xin gặp họ , nếu không được thì có thể book infopass tại văn phòng USCIS thì tiện hơn là làm trên mạng vì trên mạng , đôi khi không có ngày cận kề.
    - Bạn mới nộp giấy gia hạn 10 năm thì phải cần có thời gian , không thể có ngay trong vòng 1 hay 2 tháng đâu( theo kinh nghiệm của người đi trước).
    - Khi bạn gặp officer , nếu thẻ xanh 2 năm hết hạn , họ sẽ stamp F 551 trên passport của bạn liền , không khó khăn gì đâu. Trường hợp này bây giờ rất ư là bình thường Hiện nay , khi xin thẻ xanh 10 năm USCIS họ rất cẩn thận , vì có nhiều case giả mạo nên thời gian rất là dài ...và nhiêu khê lắm, nên họ stamp cho bạn 1 năm, có người phải stamp 2 năm lận trong khi đợi thẻ xanh 10 năm..:Sick:
    - Tuyệt đối không mua vé về VN nếu không có stamp trên passport vì nếu bạn đi ra khỏi US thì OK còn đường trở lại thì không có ,thậm chí chồng của bạn nếu nhận được giấy của USCIS củng không thễ giúp đở bạn được gì cả , vì bạn phải là người gặp officer chứ không phải là người thân hay chồng của bạn. Hiện nay bạn là thường trú nhân chứ không phải là người quốc tịch us, bạn đả phạm luật thì không có cách nào sửa sai , hoặc bạn phải ở VN và đợi ox bổ túc hồ sơ bảo lãnh tại vn và mướn luật sư cho trường hợp của bạn.. US có freedoom nhưng mà nó có luật của nó chẳng có mercy đâu.
    Hy vọng bạn gặp được nhiều may mẳn và về sớm gặp Mẹ hiền
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 40 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chào bạn,

Nếu bạn chưa nhận được thông báo nhận hồ sơ thì bạn nên vào trang Web của Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ (USCIS) để xin hẹn và giải thích rằng bạn vừa nộp mẫu đơn I-751. Họ sẽ đóng dấu gia hạn trên hộ chiếu của bạn.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 40 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chào bạn,

Nếu bạn chưa nhận được thông báo nhận hồ sơ thì bạn nên vào trang Web http://infopass.uscis.gov của Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ (USCIS) để xin hẹn và giải thích rằng bạn vừa nộp mẫu đơn I-751. Họ sẽ đóng dấu gia hạn trên hộ chiếu của bạn.

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em rất cám ơn các anh/chị hướng dẫn giùm em.

Hồi chiều nay ông xã em có lên văn phòng di trú của nơi em ở. Sau khi đứng xếp hàng lâu thiệt lâu có mấy người cảnh sát ở đó kêu ông xã em vào phòng lấy hẹn.

Vô phòng lấy hẹn thì chẳng có được tiếp xúc và nói chuyện với ai cả mà phải lấy hẹn qua máy.
    Em thì muốn bay về gấp càng sớm càng tốt vì mẹ em yếu lắm rồi không biết có đợi em được không :Sad::Sad: viết đến đây em đau lòng quá các anh chị ơi. Cái hẹn mà họ cho tới tận ngày september 15 , mà có hẹn rồi có biết là họ chịu đóng dấu lên pasport cho mình hay không? để em còn phải check mua vé máy bay cấp tốc nữa.

Cứ nghỉ đến việc không gặp được mẹ là em đau đớn lắm. CHẮC SUỐT ĐỜI EM SẼ ÂN HẬN VÀ TỰ TRÁCH MÌNH CHO ĐẾN CHẾT vì cái tội không về thăm mẹ. Cũng tại vì mới sang mà tìm được việc làm và được hãng giữ lại trong khi mấy người làm cũ và mới bị cho thôi việc hàng tháng, CHỈ VÌ SỢ MẤT VIỆC MÀ EM KHÔNG DÁM VỀ CỨ NẤN NÁ HOÀI cho đến tận hôm nay trong tình cảnh me đau nặng thế này lại nhằm lúc thẻ xanh sắp hết hạng...

Các anh chị ơi xin hãy bày giúp em phải làm gì tiếp theo bây giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 188 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

thương bạn quá, big hug bạn... mình đã trải qua cảm giác như bạn.. lúc đó mình về VN cũng để thăm Mẹ bệnh, nhưng mình đỡ hơn bạn 1 tí là mình nộp hồ sơ và nhận được Notice gia hạn, nên mình về được ... mình ko biết có cách nao để giúp bạn.. chỉ mong Mẹ bạn có thể hồi phục và bạn có thể về VN thăm Mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 188 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

thương bạn quá, big hug bạn... mình đã trải qua cảm giác như bạn.. lúc đó mình về VN cũng để thăm Mẹ bệnh, nhưng mình đỡ hơn bạn 1 tí là mình nộp hồ sơ và nhận được Notice gia hạn, nên mình về được ... mình ko biết có cách nao để giúp bạn.. chỉ mong Mẹ bạn có thể hồi phục và bạn có thể về VN thăm Mẹ.
    • 3,914 Bài viết

• 2,298 Được cảm ơn

Em ơi giờ chị thấy có hai cách này:
    Cách thứ nhất: em về luôn VN hôm nay đi và quay lại trước ngày thẻ xanh hết hạn. Như thế cũng được gần 2 tuần. Cách này thì chắc chắn và an toàn, nhưng thời gian ở nhà ít quá, nhưng như thế mình không còn phải ngồi trên đống lửa và day dứt nữa.
    Cách thứ hai thì cũng về luôn VN hôm nay, và hy vọng là trong thời gian trước khi thẻ xanh hết hạn thì USCIS họ sẽ gửi Notice đã nhận được đơn của em trong vòng hai tuần ấy (Chị nhận được cái Notice ấy khoảng 1 tuần sau khi chị gửi hồ sơ, nhưng mỗi trường hợp mỗi khác không biết thế nào mà nói được). Cái notice ấy sẽ có nhiều khả năng là họ sẽ nói rằng thẻ xanh của em được gia hạn thêm một năm trong thời gian làm thủ tục. Chồng em bên nầy có thể gửi thư bảo đảm cái notice ấy sang cho em thì em cầm cái Notice ấy lúc trở về Mỹ cùng cái thẻ xanh dù có hết hạn thì vẫn được nhập cảnh vào Mỹ.
    Nếu không thể đợi tới ngày 15 thì chị chỉ nghĩ được ra có như vậy.
    Mẹ em thế nào rồi. Giờ mình phải cứng rắn và bình tĩnh mới nghĩ ra cách được em ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cám ơn Strong và chị Ealybird.

Chị ơi, em giờ đang đứng ngồi không yên cứ trông cho đến thứ 3 để coi có nhận được cái notice họ gửi về hay khônng. Hồi tối em có hỏi người bạn là Me_Cun_Nadai thì mẹ ấy cũng nói là của mẹ ấy nộp sau 1 tuần thì nhận được cái notice mà cái giấy đó thì mình có thể ra khỏi nước Mỹ được trong quá trình chờ thẻ xanh 10 năm.

Mẹ em hôm nay lại càng yếu hơn chị ạ, nhỏ em bên VN cho hay là ngày mai sẽ chuyển mẹ lên bệnh viện Tỉnh lớn hơn vì hiện nay gia đình em sống ở Huyện nhỏ. Vì mẹ em yếu nếu lên thẳng Sài Gòn đường xá xa xôi 8-9 tiếng lái xe sợ mệt quá không đi được, ở lại BV tỉnh vài hôm rồi lên thẳng BV Sài Gòn luôn.

Em rất cám ơn chị đã bày cách giúp em trong lúc bồi rồi này. Nhưng em cũng ráng chờ thêm đến thứ 3 chị ạ, lỡ nếu em về rồi có trục trặc gì đó không vô lại nước Mỹ được lại khổ nữa:Sad:.

Em thiệt tình không muốn than vãn nhưng tự dưng mẹ chồng mới vô cấp cứu nằm tại bệnh viện 1 ngày 1 đêm vì bệnh lên máu và không thở được hồi đầu tuần, về nhà còn chưa kịp khỏe thì nay mẹ em lại bệnh nặng. Tội nghiệp chồng em cứ chảy nước mắt mà bứt tai bứt tóc than là mình vô dụng không giúp gì cho vợ được trong lúc vợ cần nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 96 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Thì như mình đã nói ở trên, bạn cứ về VN rồi sau khi người nhà nhận được tờ giấy gia hạn đó sẽ gởi về cho ban. Bạn cầm tờ giấy đó (nội dung là USCIS gia hạn thẻ xanh 2 năm của bạn hiện đang giữ thêm 1 năm nữa), bạn chắc chắn sẽ được nhập cảnh Mỹ, lúc đó trên hệ thống computer của Immigration đã có status của bạn rồi, bạn không phải lo gì cả. Có những trường hợp immigration officer ở sân bay cũng hỏi thêm giấy kết hôn, địa chỉ hiện tại và số phone của chồng bạn vì họ muốn kiểm tra chắc chắn rằng vợ chồng bạn hiện vẫn sống chung thế thôi.

Tại bạn viết là "Tội nghiệp chồng em cứ chảy nước mắt mà bứt tai bứt tóc than là mình vô dụng không giúp gì cho vợ được trong lúc vợ cần nhất" thì mình cũng lăn tăn tí. Vợ chồng bạn có thể nộp đơn remove thẻ xanh 2 năm sau ngày 18/6 mà sao vợ chồng bạn lại chờ nước đến chân mới nộp đơn xin remove thẻ xanh 2 năm vậy? Rõ khổ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn "lăn tăn" thiệt không có sai chút nào hết đó bạn ơi. Vì chuyện này mới khiến cho ox mình phiền muộn hơn nữa.

Đúng ra vc mình gửi đơn sớm hơn rồi chứ không đợi đến trễ như vậy. Mà thiệt là ở đời có nhiều chuyện thiệt là trớ trêu mà mình không ngờ tới, đó cũng là bài học cho mình rút kinh nghiệm.

Năm nay ông xã mình nhờ ông anh họ khai thuế giùm. Ông anh này rất tài giỏi từ hai bàn tay trắng làm giàu trở thành triệu phú mà tính tình thì cả cô vợ là người Mỹ rất cần cù làm ăn lại hay giúp đỡ người ta lắm. Ông ấy vừa là designer, builder & construction năm nay kinh tế suy sụp nặng nề nên kéo theo nguy cơ ổng sẽ bankupcy trong nay mai thôi. Ox mình thấy ổng buồn phiền và stress rất nặng tới đổ bệnh chuyện làm ăn nên không muốn hối ổng tìm giùm giấy khai thuế mà ổng khai giùm. Ổng đãng trí không nhớ là cất nó trong máy vi tính nào để in ra nữa.

Vc mình cũng không rành việc giấy tờ vì nào giờ toàn thuê luật sư lo không hà, chỉ có kỳ này là tự làm nên không có rành mà cứ ỷ y là nộp trễ chút cũng không sao, nên rất thông thả vì cứ nghĩ miễn trước thời hạn là được rồi. Sau không đợi ông anh được thì ox mình phải dt lên IRS rồi đích thân lên sở IRS để nhận giấy về để lo hố sơ. Kế đó lại phải đợi thêm mấy ngày nữa chờ mấy người bạn thân người Mỹ của ox đi nghỉ vacation về rồi ký vào giấy làm nhân chứng cho cuộc hôn nhân của vc mình.

Mấy chuyện nhỏ nhặt tưởng như không có hại gì mà mình không ngờ tới xảy ra chuyện như bây giờ vc đều tự trách mình huhuhu.

Đơn mình gửi thì không nhớ ngày chính xác trong vòng ngày 27-28 cuối tháng vừa rồi. Ông xã mình gửi kèm với theo hồ sơ là cashier check, ảnh có gọi lên hỏi nhà bank thì họ cho hay là tiền đã được rút ra rồi. Như vậy họ đã chấp nhận được đơn của mình nên mới rút tiền mình phải không các chị?
    • 3,914 Bài viết

• 2,298 Được cảm ơn

Họ rút tiền rồi thì tốt rồi, hy vọng là cái Notice đang trên đường tới nhà em. Mong là thứ Ba em nhận được (chị nghĩ nhiều khả năng em sẽ nhận được nếu không phải thứ Ba thì chỉ trong vòng tuần tới là cùng thôi). Nhận được thì thông báo cho mọi người biết nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 193 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ladyluck Xem bài viết
    Bạn "lăn tăn" thiệt không có sai chút nào hết đó bạn ơi. Vì chuyện này mới khiến cho ox mình phiền muộn hơn nữa.

Đúng ra vc mình gửi đơn sớm hơn rồi chứ không đợi đến trễ như vậy. Mà thiệt là ở đời có nhiều chuyện thiệt là trớ trêu mà mình không ngờ tới, đó cũng là bài học cho mình rút kinh nghiệm.

Năm nay ông xã mình nhờ ông anh họ khai thuế giùm. Ông anh này rất tài giỏi từ hai bàn tay trắng làm giàu trở thành triệu phú mà tính tình thì cả cô vợ là người Mỹ rất cần cù làm ăn lại hay giúp đỡ người ta lắm. Ông ấy vừa là designer, builder & construction năm nay kinh tế suy sụp nặng nề nên kéo theo nguy cơ ổng sẽ bankupcy trong nay mai thôi. Ox mình thấy ổng buồn phiền và stress rất nặng tới đổ bệnh chuyện làm ăn nên không muốn hối ổng tìm giùm giấy khai thuế mà ổng khai giùm. Ổng đãng trí không nhớ là cất nó trong máy vi tính nào để in ra nữa.

Vc mình cũng không rành việc giấy tờ vì nào giờ toàn thuê luật sư lo không hà, chỉ có kỳ này là tự làm nên không có rành mà cứ ỷ y là nộp trễ chút cũng không sao, nên rất thông thả vì cứ nghĩ miễn trước thời hạn là được rồi. Sau không đợi ông anh được thì ox mình phải dt lên IRS rồi đích thân lên sở IRS để nhận giấy về để lo hố sơ. Kế đó lại phải đợi thêm mấy ngày nữa chờ mấy người bạn thân người Mỹ của ox đi nghỉ vacation về rồi ký vào giấy làm nhân chứng cho cuộc hôn nhân của vc mình.

Mấy chuyện nhỏ nhặt tưởng như không có hại gì mà mình không ngờ tới xảy ra chuyện như bây giờ vc đều tự trách mình huhuhu.

Đơn mình gửi thì không nhớ ngày chính xác trong vòng ngày 27-28 cuối tháng vừa rồi. Ông xã mình gửi kèm với theo hồ sơ là cashier check, ảnh có gọi lên hỏi nhà bank thì họ cho hay là tiền đã được rút ra rồi. Như vậy họ đã chấp nhận được đơn của mình nên mới rút tiền mình phải không các chị?
    Cho mình hỏi khi nộp đơn xin thẻ xanh 10 năm thì phải có người ký giấy làm chứng nữa sao bạn? Hôm rồi mình cũng mới nộp đơn nhưng sao không thấy cái vụ này? Ai biết nói thêm cho mình hiểu để nếu cần thì mình phải bổ sung thêm phần này. Xin cám ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi early bird Xem bài viết
    Họ rút tiền rồi thì tốt rồi, hy vọng là cái Notice đang trên đường tới nhà em. Mong là thứ Ba em nhận được (chị nghĩ nhiều khả năng em sẽ nhận được nếu không phải thứ Ba thì chỉ trong vòng tuần tới là cùng thôi). Nhận được thì thông báo cho mọi người biết nhé.

Dạ, em cũng cầu mong được như vậy chị ạ. Khi nào cò tin gì mới em sẽ cập nhật tình hình lên đây ngay.

Bạn Beheoo, Mình và ông xã cũng không rành mấy chuyện giấy tờ vì từ khi lo làm hồ sơ bảo lãnh mình thì toàn thuê luật sư thôi. Kỳ này mình nghĩ đã sống bên nay rồi thì chuyện giấy tờ tiếp theo sẽ tự làm cho đỡ tốn tiền. Mình tìm thông tin trên mạng và các chị có kinh nghiệm về việc làm giấy thẻ xanh 10 năm trên đây họ khuyên mình tìm kiếm nhiều bằng chứng thuyệt phục họ càng tốt. Chỉ sợ thiếu chứ không lo thừa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 253 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Renew thẻ xanh 10 năm , J nhờ 2 người anh của ox làm chứng chẳng an thua gì , USCIS bắt nộp hồ sơ bổ túc , mình phải nhờ thêm 2 người bạn luật sư làm chứng nửa đó,
    Lần đầu làm mình chỉ nộp $ và các giấy tờ renew theo yêu cầu của USCIS nhưng nó nhận rồi , lại đòi thêm
    Nếu các Chị làm hồ sơ thẻ xanh 10 năm thì nhớ chuẩn bị các giấy tờ nầy 1 lần để khỏi bổ túc hồ sơ tới lui mệt lắm....

Đây là các giấy tờ J bổ túc và lấy được thẻ xanh sau 15 ngày.

I am enclosing the Following:

- Original of Our Saving and checking account statement, showing joint accounts (Financial Credit union, Bank of America.).

- Copy of Joint loans (mortgage) of our house and our car.

- Copy of Deed Warranty of our house showing both of our names.

-. Copy of Joint Homeowner Insurance Policy

- Copy of our joint US Tax 2005, 2006, 2007
    .
    - Copy of Joint Car Registration.

- Copy of Joint Car Insurance policy.

- Copy of our Health Insurance Card showing a joint policy.

- Original Joint Utility Bill.

- Copy of Driver License both of us.

- Copy of our airplane reservation for vacation of we planned for 2007, 2008.

- Copy of our Tax Exemption 2007 /2008 showing both of our names

- Some Photos our Family (all our sisters and Grand Father, when we were on vacations), Our pictures taken over last 4 years.

- Some Xmas Cards received by us from our Friend and Family.

- Two Affidavits from Friends attesting to our marriage.

Tất cả đều phải Join.....:mad:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,253 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ladyluck Xem bài viết

Cậu ơi họ đã rút tiền thì chắc đầu tuần sau cậu sẽ nhận thông báo được thôi. Mong mẹ cậu nhanh hồi phục nhé:Rose:. Đây là số điện thoại bán vé mà ox tớ hay mua, cậu thử gọi xem 503-257-8949.
    1121136 event
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2