TIN TÀI TRỢ.

Những thông tin liên quan đến máy bay, lịch trình bay, book qua mạng- baggage

• 0 Lượt chia sẻ
  • 72.9K Lượt đọc
  • 689 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 135 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi : đi du lịch trong nước MY, thì di hang airline nao ok ah? em ở New york city, gio em muốn bay qua Texas. em xem thì thấy US airline thì giá ok mà review ghệ qua. các mẹ iu vấu cho em xin ý kiến nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cho mình hỏi , làm thủ tục nhập hải quan mỹ tại sân bay chicago ohare chờ có lâu không ?

- con thì có passport
    - vợ thì visa

diện vợ chồng có con đẻ bên vn cha quốc tịch mỹ ,

mình cần biết để mua vé máy bay đúng giờ , khỏi chờ lâu , khoảng mấy tiếng , cám ơn ...
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 526 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Khi mua vé bạn phải canh thời gian tối thiểu là 3 tiếng. Khi đến Ord bạn sẽ qua immigration trước, lúc này nhanh hay chậm tùy thuộc vào status của bạn và có khi chuyến bay đông nên cũng lâu hơn; có lần mình đợii hơn 2 tiếng xếp hàng chỉ vì ít nhân viên và có 4 chuyến bay xuống cùng lúc, thông thừong mình cho thời gian lúc này là 1 tiếng. Sau đó bạn qua lấy hành lý và qua nv hải quan. Sau đó chuyển hành lý sang chuyến bay kế tiếp còn bạn đi qua cổng an ninh để bắt chuyến bay tiếp theo. Nếu ko càn bắt chuyên bay khác thì nhanh hơn. Sân bay ở ord rất lớn đi từ terminal này qua terminal khác cókhi mất cả giờ hoac hơn. Tốt nhat bạn nên canh thời gian dư dã cho lần đầu sang mỹ lấy 5 tiếng cho chắc.
    ticker5
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

tùy theo số khách chuyến bay mình xếp hàng chờ đợi,và ngày đó nhân viên hải quan có đông ng làm việc hay ko,lần đầu tiên mình sang chờ phải gần 3 tiếng,kì rùi về vn sang lại thì chỉ hơn 1 tiếng. có baby nhỏ,khóc lóc cũng ko dc ưu tiên
    Live - Love - Laugh !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubylin Xem bài viết
    Khi mua vé bạn phải canh thời gian tối thiểu là 3 tiếng. Khi đến Ord bạn sẽ qua immigration trước, lúc này nhanh hay chậm tùy thuộc vào status của bạn và có khi chuyến bay đông nên cũng lâu hơn; có lần mình đợii hơn 2 tiếng xếp hàng chỉ vì ít nhân viên và có 4 chuyến bay xuống cùng lúc, thông thừong mình cho thời gian lúc này là 1 tiếng. Sau đó bạn qua lấy hành lý và qua nv hải quan. Sau đó chuyển hành lý sang chuyến bay kế tiếp còn bạn đi qua cổng an ninh để bắt chuyến bay tiếp theo. Nếu ko càn bắt chuyên bay khác thì nhanh hơn. Sân bay ở ord rất lớn đi từ terminal này qua terminal khác cókhi mất cả giờ hoac hơn. Tốt nhat bạn nên canh thời gian dư dã cho lần đầu sang mỹ lấy 5 tiếng cho chắc.
    cám ơn ...

cho hỏi thêm , bạn nói qua immigration , vậy phải xép hàng làm sao ,

mình và con mình có passport thì hàng us citizen
    vợ mình visa chắc visitor à

vợ mình có biết tiếng anh gì đâu xép hàng 1 mình làm sao được , vụ này lụng cụng ,,,
    có cách nào xép hàng 3 người vô 1 line us citizen không ?

giải thích giùm , cám ơn ....
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 526 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Bạn đi theo vợ qua lane visitor để làm luôn.
    ticker5
    • 73 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubylin Xem bài viết
    Bạn đi theo vợ qua lane visitor để làm luôn.
    vậy mình và con có passport qua visitor xép hàng với vợ visitor à , vậy hay quá , cám ơn ...
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

dc,chi co visitor thì ko wa lane bên us citizen ,thấy nh ng cũng wa bên vợ,đi chung với vợ.
    Live - Love - Laugh !
    • 597 Bài viết

• 1,403 Được cảm ơn

Có bạn nào mua vé về tháng 9 không ạ, mình xem giá trên mạng thấy vé mắc quá.. Mình xem giá từ dallas về sg cuối tháng 9 là hơn $1.5k hãng Korea
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 305 Bài viết

• 321 Được cảm ơn

Mấy chị ơi em sắp sang Austin Texas học và đang phân vân về vụ mua vé máy bay ạ. Các chị tư vấn cho em máy bay nào tạm được mà giá rẻ với ạ