TIN TÀI TRỢ.

Những thông tin liên quan đến máy bay, lịch trình bay, book qua mạng- baggage

• 0 Lượt chia sẻ
  • 72.9K Lượt đọc
  • 689 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,254 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 1u29 Xem bài viết
    Mình mới mua nhưng là để về vào dịp cuối năm (lo xa mà. Mình bay ngày 25/12, giá vé cộng cả thuế là hơn 1300 bay LAX-Narita-HAN. Mình check thử trên các site ra vé xuất cũng đều tầm ấy cả mà mình lại có nhu cầu phải đi đúng chuyến với chồng mình khi về (2 vợ chồng dừng ở Nhật) do mình về VN trước nên vợ chồng mua vé riêng biệt. Mua trên mạng thì họ không cho mình cái option này (hoặc phải gọi trực tiếp cho hãng máy bay) mà giá cũng tương đương vậy hoặc đắt hơn.

Theo chị ấy bảo nếu mình không buộc đi hãng của chồng mình (là AA và JP Arline thì có thể rẻ hơn qua chị ấy). Mình check qua mấy site vé rẻ thì đi của China Airline và mấy hãng châu Á khác cũng đều tầm vậy nên có thể chị ấy lấy được rẻ hơn.

À mình về Hà Nội. Hình như SG có rẻ hơn.
    Em cảm ơn chị nhiều, em cũng ở Hà Nội đây. Sao trên đây có nhiều người Bắc, thế mà nơi em ở chẳng có 1 ai cả:Sad:
    1121136 event

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 800 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Em lại lôi cái topic này lên. Các chị ơi cho em hỏi có chị nào đi của hãng EVA airway chưa ạ? Em lần đầu đi của hãng này nên em muốn hỏi xem dịch vụ của họ thế nào? Lúc từ VN qua lại em phải nghỉ ở Đài Loan 8 tiếng thì em có được phiếu ăn như các hãng khác ko ạ? Nhà em lần này về cả gia đình nên hơi tốn kém nên em chọn hãng EVA đi cho rẻ. Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,566 Bài viết

• 20,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCun0807 Xem bài viết
    Em lại lôi cái topic này lên. Các chị ơi cho em hỏi có chị nào đi của hãng EVA airway chưa ạ? Em lần đầu đi của hãng này nên em muốn hỏi xem dịch vụ của họ thế nào? Lúc từ VN qua lại em phải nghỉ ở Đài Loan 8 tiếng thì em có được phiếu ăn như các hãng khác ko ạ? Nhà em lần này về cả gia đình nên hơi tốn kém nên em chọn hãng EVA đi cho rẻ. Hy vọng mọi chuyện tốt đẹp.
    Năm ngoái khi mình về Vn thì mình đi EVA. Nói chung các hãng máy bay của Châu Á đều tốt cả. Lúc quay về mình không phải dừng quá lâu như bạn, có hơn 3 tiếng thôi thì chẳng có phiếu ăn gì cả. Mà cũng chưa nghe cái này bao giờ, mình đã đi của Cathay, của AA và chưa bao giờ có phiếu ăn kể cả dừng lâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 800 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1u29 Xem bài viết
    Năm ngoái khi mình về Vn thì mình đi EVA. Nói chung các hãng máy bay của Châu Á đều tốt cả. Lúc quay về mình không phải dừng quá lâu như bạn, có hơn 3 tiếng thôi thì chẳng có phiếu ăn gì cả. Mà cũng chưa nghe cái này bao giờ, mình đã đi của Cathay, của AA và chưa bao giờ có phiếu ăn kể cả dừng lâu.
    Vì hôm trước có chị đi của Cathay về VN và phải quá cảnh ở Hồng Kông 12h nên họ bảo chị ý là lấy phiếu ăn lúc check in hành lý. Em cũng ko biết sao nữa. Vì em cũng dừng khá lâu nên mới hỏi. À thế có chị nào biết mình có thể thuê 1 phòng nhỏ để nghỉ lúc transit ở Đài Loan ko ạ? Nếu đi theo đường Pháp (Air France) thì trả 30$ có 1 phòng nghỉ ngơi và được phục vụ ăn uống. Vì nhà em có con nhỏ nên em cũng muốn thuê 1 phòng như vậy để cả nhà nghỉ ngơi.
    • 2,808 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

MECUN đi EVA à,giá bn vậy,đợi 8h thì phê quá,hôm trước mình cũng định đặt EVA vì rẻ hơn chút,but nghe đợi cũng 8h mình ớn quá,tại có 2 baby mà :Sad:,rồi họ t/vấn là nếu muốn kg đợi lâu thì cũng có thể đc bằng cách thêm mấy chục 1 vế đấy....à mà đi EVA Cún phải trả tiền vé là bn VẬY me CÚN
    a0jeaxse4ufs33dl5sk
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 800 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khi&heocon Xem bài viết
    MECUN đi EVA à,giá bn vậy,đợi 8h thì phê quá,hôm trước mình cũng định đặt EVA vì rẻ hơn chút,but nghe đợi cũng 8h mình ớn quá,tại có 2 baby mà :Sad:,rồi họ t/vấn là nếu muốn kg đợi lâu thì cũng có thể đc bằng cách thêm mấy chục 1 vế đấy....à mà đi EVA Cún phải trả tiền vé là bn VẬY me CÚN
    Hí hí. Lâu lắm mới thấy chị. :Kiss::Kiss:. Em mua EVA cũng vì vé của nó rẻ hơn các hãng khác. Em mua loại rẻ nhất rồi. Vé của con bé nhà em hình như mất 550$, của hai Bố Mẹ là 1670$/vé. Đi của mấy hãng Cathay, Canadian, France thì vé toàn là hơn 2000$ thôi ạ. Đi của Canadian thì vé của infant chỉ 250$ thôi ạ nhưng mà vé người lớn là hơn 2200$ cơ :Crying::Crying:. Chị về khi nào thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, hãng EVA đang có khuyến mãi giảm giá từ giữa tháng 9 đến cuối tháng 11. Chi tiết thì em không quan tâm, nhưng tuần trước thằng em bay từ HCM sang Seattle, ghé Đài Loan 3 tiếng là tốn $760 (một lượt).
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 800 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUC NAU Xem bài viết
    Các mẹ ơi, hãng EVA đang có khuyến mãi giảm giá từ giữa tháng 9 đến cuối tháng 11. Chi tiết thì em không quan tâm, nhưng tuần trước thằng em bay từ HCM sang Seattle, ghé Đài Loan 3 tiếng là tốn $760 (một lượt).
    Hix. Em ở Can chị à. Mà Can này em thấy mua gì cũng đắt hơn Mỹ á. :Crying::Crying:
    • 2,808 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Hí hí. Lâu lắm mới thấy chị. :Kiss::Kiss:. Em mua EVA cũng vì vé của nó rẻ hơn các hãng khác. Em mua loại rẻ nhất rồi. Vé của con bé nhà em hình như mất 550$, của hai Bố Mẹ là 1670$/vé. Đi của mấy hãng Cathay, Canadian, France thì vé toàn là hơn 2000$ thôi ạ. Đi của Canadian thì vé của infant chỉ 250$ thôi ạ nhưng mà vé người lớn là hơn 2200$ cơ :Crying::Crying:. Chị về khi nào thế?
    Cuối tháng này mình về đấy,hôm trước mình hỏi thì vé của EVA chỉ 1490$ thôi,đang sale đấy but chính vì sale nên baby phải trả 75% lớn nhỏ gì cũng thế :mad:,đang lúc ấy thì Air Canada sale là 1730$ cộng hết lại thì 1765$ cho ng/lớn,baby 285$ dưới 1 tuổi đấy..cộng lại còn rẻ hơn EVA mấy trăm,mà đường bay ngắn đợi ít,hợp lý .
    Mẹ CÚN về ngày nào thế,về lâu kg,mình về 3 tháng mới qua lại
    a0jeaxse4ufs33dl5sk
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 473 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Vì hôm trước có chị đi của Cathay về VN và phải quá cảnh ở Hồng Kông 12h nên họ bảo chị ý là lấy phiếu ăn lúc check in hành lý. Em cũng ko biết sao nữa. Vì em cũng dừng khá lâu nên mới hỏi. À thế có chị nào biết mình có thể thuê 1 phòng nhỏ để nghỉ lúc transit ở Đài Loan ko ạ? Nếu đi theo đường Pháp (Air France) thì trả 30$ có 1 phòng nghỉ ngơi và được phục vụ ăn uống. Vì nhà em có con nhỏ nên em cũng muốn thuê 1 phòng như vậy để cả nhà nghỉ ngơi.
    Hồi chị ở VN sang (cách đây 3 năm, hehe, không biết có thay đổi gì không) cũng nghe nói có phiếu ăn đấy. Nhưng theo chị nhớ sân bay Đài Loan khá ổn trong thời gian chờ đấy, từ chỗ chơi cho trẻ con, vi sóng hâm sữa, ghế salon ngả lưng,... Lần đấy chờ lâu, vả lại cũng muốn thăm dò sân bay để nhỡ bố con Chíp có sang khỏi bỡ ngỡ (nhưng bố con Chíp không đi Eva) nên thấy nhiều cái rất ổn. Ngoài ra cũng có khu nghỉ ngay trong khu vực chờ, nhưng giá cả thì không nhớ đâu, em thử vào web của sân bay Đài Loan xem giá cả cụ thể xem, để còn đổi sẵn ít tiền mà mua mua bán bán ở đấy.

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 473 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Cuối tháng này mình về đấy,hôm trước mình hỏi thì vé của EVA chỉ 1490$ thôi,đang sale đấy but chính vì sale nên baby phải trả 75% lớn nhỏ gì cũng thế :mad:,đang lúc ấy thì Air Canada sale là 1730$ cộng hết lại thì 1765$ cho ng/lớn,baby 285$ dưới 1 tuổi đấy..cộng lại còn rẻ hơn EVA mấy trăm,mà đường bay ngắn đợi ít,hợp lý .
    Chị cũng thấy mấy bạn chị đặt vé VN của Eva giá vé 1500$ đấy.

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 800 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Hix. Sao chị mua được vé rẻ thế ạ. Em mua vé của đại lý Kita trên Mtl. Chị mua của đại lý nào thế? Bác nhà em hỏi giá của Air Can là hơn 2200$ nên bọn em mới chọn hãng EVA. Hix. Em về đến 15/11 em qua lại Can rồi. Em thì ở lại VN lâu hơn cũng được nhưng lại lo xã ở bên này có nhiều em xinh tươi trẻ đẹp quá. :Silly::Silly:
    @ Chị H: :LoveStruc::LoveStruc: Chị ơi đi của EVA thì mệt hơn vì nó nghỉ nhiều hơn và phải chuyển máy bay 3 lần (2 lần ở Can và 1 lần ở Đài Loan) và thời gian đợi cũng lâu nữa. Bọn em muốn đi hãng nào nó chuyển 2 lần như của Cathay hay Air Can thôi cho đỡ mệt mà vé đắt quá. Hai đứa bọn em thì ko lo mà chỉ lo con Ỉn nó mệt thôi ạ. À tiện đây em nhắn luôn hôm nào nhà em qua chị chơi. Em còn cầm cái khăn tắm của chị mà quên mất ko trả. Dạo này lại ko thấy anh N đi đá bóng nên bác nhà em ko đưa cho chị được. :Smiling:
    • 2,808 Bài viết

• 993 Được cảm ơn

Hix. Sao chị mua được vé rẻ thế ạ. Em mua vé của đại lý Kita trên Mtl. Chị mua của đại lý nào thế? Bác nhà em hỏi giá của Air Can là hơn 2200$ nên bọn em mới chọn hãng EVA. Hix. Em về đến 15/11 em qua lại Can rồi. Em thì ở lại VN lâu hơn cũng được nhưng lại lo xã ở bên này có nhiều em xinh tươi trẻ đẹp quá. :Silly::Silly:
    @ Chị H: :LoveStruc::LoveStruc: Chị ơi đi của EVA thì mệt hơn vì nó nghỉ nhiều hơn và phải chuyển máy bay 3 lần (2 lần ở Can và 1 lần ở Đài Loan) và thời gian đợi cũng lâu nữa. Bọn em muốn đi hãng nào nó chuyển 2 lần như của Cathay hay Air Can thôi cho đỡ mệt mà vé đắt quá. Hai đứa bọn em thì ko lo mà chỉ lo con Ỉn nó mệt thôi ạ. À tiện đây em nhắn luôn hôm nào nhà em qua chị chơi. Em còn cầm cái khăn tắm của chị mà quên mất ko trả. Dạo này lại ko thấy anh N đi đá bóng nên bác nhà em ko đưa cho chị được. :Smiling:
    Hơ hơ...lo mất chồng nên về sớm à :Silly:
    Giá ấy là đúng lúc nó sale thôi,hôm đấy nó sale có 1 tuần thôi à,chứ sau sale thì cũng trên 2000$ rồi.Mẹ Cún chuyển máy bay tới 3 lần cơ à,mệt nhỉ
    a0jeaxse4ufs33dl5sk
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 800 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Post xong rồi mới nhớ. Em đi từ Quebec chị ạ nên vé đắt hơn đi từ Mtl là 200$/vé. :Silly::Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 444 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chào cả nhà!

Cả nhà có biết website nào có giá vé "phải chăng" từ US về Việt nam không? Vui lòng chỉ em với....

Cảm ơn cả nhà, have a nice weekend!
    "Rồi ngăn cách đôi nơi, rồi biên giới chia phôi, rồi năm tháng chơi vơi tan biến cho em hạnh phúc bên người..."

Nhà Hyde đây => https://hydefamily.multiply.com/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 793 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Chồng mình hay đặt ở cheaptickets.com
    Chúc vui!
    Thêm máy khâu, thêm tác phẩm, thêm niềm vui!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 217 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm mình bạn nên gọi điện cho agent sẽ rẻ hơn đặt online nhiều. Ở khu bạn không có người Việt thì gọi xuống agent ở Cali là dễ nhất. Bạn lấy được hành trình ok rồi thì gửi check hoặc fill form trả bằng credit card, sau đó họ sẽ gửi vé lại cho bạn (thực ra không cần vé vì nó là eticket cả thôi, nhưng họ cũng thường gửi lại vé cho mình yên tâm). Trong forum này các chị cho nhiều số agent ở Cali lắm. Mình hay gọi Mai ở echotravel, dịch vụ tương đối tốt và giá cả hợp lý.
    --------------------------------------
    Con cuoi vui nhat nha...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 444 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Gfarias và chị Muaxuanve nhiều nhé...em sẽ làm thử xem sao...
    "Rồi ngăn cách đôi nơi, rồi biên giới chia phôi, rồi năm tháng chơi vơi tan biến cho em hạnh phúc bên người..."

Nhà Hyde đây => https://hydefamily.multiply.com/
    • dvp
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 35 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

MsHyde bay từ đâu vậy? Thử cho mình ngày bay, tên, về HN hay SG mình kiếm giá cho. Email của mình là nvietnga9@yahoo.com hoặc dt là 202-321-4571. Mình có giá mềm hơn so với các travel agents và rẻ hơn cheapticket.com đó.

Các mẹ ở mỹ nếu ai có nhu cầu mua vé về vn thì cứ email hoặc phone cho mình mình check cho. Bay từ đâu cũng được, mua vé từ tiểu bang nào cũng được. Mình ở DC nhưng có thể bán vé cho các mẹ ở bất kỳ tiểu bang nào.
    Nga
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 96 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hi dvp,

dvp thử coi giùm ngongan vé từ Orlando (MCO) về SG khoảng cuối tháng 2 và và ngày về lại Orlando khoảng cuối tháng 7 hoặc tháng 8 cũng được. Mình không biết book lâu như vậy ở VN họ có cho mình nhập cảnh không? Mình có giấy miễn thị thực rồi. Minh định về VN rồi dẫn mẹ trở qua England (LHR), sau đó trở lại VN và đi các nước ở Châu Á cho nên mới ở lâu như vậy. Mẹ nào có kinh nghiệm xin chỉ cho mình với. Mình định qua tết VN mới hỏi các đại lý bán vé vì nghe nói nếu hỏi bây giờ thì giá vé còn cao lắm, không biết phải không? Ngày thì không cần thiết lắm miễn rẻ là khoái rồi vì đến giữa tháng 2 này mình FREE rồi, không đi làm nữa, 2 vợ chồng quyết định đi chơi.

Cám ơn dvp nhiều nhá!