Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những thông tin liên quan đến máy bay, lịch trình bay, book qua mạng- baggage

• 0 Lượt chia sẻ
  • 73K Lượt đọc
  • 689 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi besocngoan Xem bài viết
    Hix...hixx....các chị ơi không ai trả lời gúp em hết vậy
    Hồi đó mình về từ Dallas bằng JAL thì có đổi máy bay. Vì từ Nhật về đến VN cũng thêm 5-6 tiếng nữa nên họ cần vệ sinh máy bay nếu có đi tiếp máy bay đó (thế nên mình phải ra khỏi máy bay) nhưng phần nhiều là không, sẽ đi bằng máy bay khác về VN. Không biết bây giờ ra sao chứ lúc đó mình đi thì chỉ có đổi gate thôi. Ra gate này, đi bộ chừng vài phút chờ ở gate khác chứ không có đi lung tung như đi các hãng khác mà quá cảnh ở Nhật.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 251 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

@conbe:cảm ơn chị nhiều nhé
    Zd9U9HdAm5
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 526 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

@mẹ nhidieu: em coi vé cho chị đi từ Lax về sgn ngày 20/6 đó vé người lớn la 1250 usd , vé em bé 1025 usd , đó là của vietnam airline , còn giá vé của china air thì rẻ hơn 1 chút cỡ 1100 nhưng em ko sure có chỗ hay ko nha
    ticker5
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

@Rubylin: nếu được chị thích đi của china hơn,k thích đi vn airline đâu.
    Nếu được em cho chị biết sớm nghe ,mấy hôm rày tìm vé hoài cũng chán định hè này k về luôn rồi nè.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 44 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình hỏi mà hok thấy mẹ nào trả lời

Tầm 10 ngày cuối tháng 12 có phải là khoảng thởi gian cao điểm ko các mẹ. Định về thăm VN tầm ngày 20/12 năm nay... hok bít giá cả sao. Em ở Wichita, Kansas
    • 459 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Wichita Xem bài viết
    Mình hỏi mà hok thấy mẹ nào trả lời

Tầm 10 ngày cuối tháng 12 có phải là khoảng thởi gian cao điểm ko các mẹ. Định về thăm VN tầm ngày 20/12 năm nay... hok bít giá cả sao. Em ở Wichita, Kansas
    Mình search cho bạn được cái này nè!
    http://www.cheaptickets.com/App/View...e=interstitial
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình hỏi giá vé hãng Eva khứ hồi từ Seattle về SG vào gần cuối tháng 6 là $1,580. Nghe giá thấy chóng mặt thiệt, đi 2 mẹ con là $3,000 rồi. Không biết có hãng nào rẻ hơn hay chờ từ đây đến gần đó có thể có khuyến mãi không hả các bạn ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 124 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meChipCam Xem bài viết
    Ở đây này em: https://www.webtretho.com/forum/f38/c...89/index4.html.

Em cũng nên check thử bên số điện thoại mẹ bé Nhi cho xem có rẻ hơn ko?
    Chào Chị ! Ox em cũng ở Sanjose nè . Tính hè này , khoảng giữa tháng 7 sẽ về VN chơi. Đọc các bài post của Chị thấy có nhắc đến Chị Mai nào đó có sevice good mà giá lại rẻ, em đã đọc trên đường link của chị gởi rồi, nhưng không thấy số phone của chị Mai đó đâu cả. Chị gởi cho em tham khảo với . Cám ơn Chị trước nhen .
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 397 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JP-love Xem bài viết
    Chào Chị ! Ox em cũng ở Sanjose nè . Tính hè này , khoảng giữa tháng 7 sẽ về VN chơi. Đọc các bài post của Chị thấy có nhắc đến Chị Mai nào đó có sevice good mà giá lại rẻ, em đã đọc trên đường link của chị gởi rồi, nhưng không thấy số phone của chị Mai đó đâu cả. Chị gởi cho em tham khảo với . Cám ơn Chị trước nhen .
    Em ơi số phone của chị ấy đây này:714-531-1188. Chị nghe chị ấy nói hình như vé tháng 7 cũng khó lấy chỗ rồi, em nói OX gọi hỏi chị ấy xem thế nào. À chị Mai ở Orange County em ạ.
    • 3,003 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Có ai ở WA - Seattle biết khi nào có vé về VN rẻ (promotion) trong năm nay thì báo tin dùm để mình mua. Thời gian từ đây đến Tết năm tới (tháng 1 năm 2011). Xin cám ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 853 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnneNguyenP Xem bài viết
    Có ai ở WA - Seattle biết khi nào có vé về VN rẻ (promotion) trong năm nay thì báo tin dùm để mình mua. Thời gian từ đây đến Tết năm tới (tháng 1 năm 2011). Xin cám ơn.
    Mua vé tháng 3,4 hoặc là tháng 10,11 là ngoài mùa thì vé rẻ .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 124 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meChipCam Xem bài viết
    Em ơi số phone của chị ấy đây này:714-531-1188. Chị nghe chị ấy nói hình như vé tháng 7 cũng khó lấy chỗ rồi, em nói OX gọi hỏi chị ấy xem thế nào. À chị Mai ở Orange County em ạ.
    Chào Chị ! Em đã nhận được số phone rồi. Cám ơn Chị nhiều nhé . Để em bảo Ox liên lạc thử , nếu còn vé thì sẽ book luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Mấy chị cho em hỏi, em đã mua vé sang Mỹ (Hawaii) nhưng từ VN sang Narita (Tokyo) là của hãng ANA nhưng từ Narita sang Honolulu sẽ đổi máy bay của UA, vậy vé máy bay thì sẽ lấy như thế nào ah?
    Mình lấy cả 2 vé của ANA và UA ở Tân Sơn Nhất? Hay là chỉ ANA ở TSN còn vé của UA thì ở Narita? Nếu ở Narita thì em sẽ lấy ở đâu ah? Thanks mấy chị
    Cho em hỏi thêm là hành lý được bao nhiêu kg? Ox em book online và trong e-ticket kg thể hiện bao nhiêu kg hành lý.
    :Rose:"What will be, will be":Rose:
    • 197 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtu018 Xem bài viết
    Mấy chị cho em hỏi, em đã mua vé sang Mỹ (Hawaii) nhưng từ VN sang Narita (Tokyo) là của hãng ANA nhưng từ Narita sang Honolulu sẽ đổi máy bay của UA, vậy vé máy bay thì sẽ lấy như thế nào ah?
    Mình lấy cả 2 vé của ANA và UA ở Tân Sơn Nhất? Hay là chỉ ANA ở TSN còn vé của UA thì ở Narita? Nếu ở Narita thì em sẽ lấy ở đâu ah? Thanks mấy chị
    Cho em hỏi thêm là hành lý được bao nhiêu kg? Ox em book online và trong e-ticket kg thể hiện bao nhiêu kg hành lý.
    Hi chị
    Theo em biết, khi chị mua vé thì nơi bán vé sẽ issue cho chị vé của tất cả các chặng mà chị sẽ đi từ SGN đến HNL. Khi đến sân bay để làm thủ tục , CHị sẽ nhận được boarding pass từ SGN đi NRT, rồi từ NRT đi HNL, nên chị đừng lo lắng vấn đề này ạ.
    Hành lý check in của chị từ SGN đi NRT rồi từ NRT đến HNL thì được 2 kiện , mỗi 1 kiện không quá 23kg. Ngoài ra chị được 1 carry on bag , không quá 7 kg. Chúc chị lên đường bình an.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chim chim Xem bài viết
    Hi chị
    Theo em biết, khi chị mua vé thì nơi bán vé sẽ issue cho chị vé của tất cả các chặng mà chị sẽ đi từ SGN đến HNL. Khi đến sân bay để làm thủ tục , CHị sẽ nhận được boarding pass từ SGN đi NRT, rồi từ NRT đi HNL, nên chị đừng lo lắng vấn đề này ạ.
    Hành lý check in của chị từ SGN đi NRT rồi từ NRT đến HNL thì được 2 kiện , mỗi 1 kiện không quá 23kg. Ngoài ra chị được 1 carry on bag , không quá 7 kg. Chúc chị lên đường bình an.
    Cám ơn me chim chim nhiều, hôm qua chị có gọi cho ANA ở SG hỏi họ thì nhân viên trả lời chị chỉ nhận vé cua ANA ở SGN đến NRT sẽ lấy hết hành lý ra và đổi gate lên UA và ở đó họ sẽ đưa vé UA.
    Em ơi cái em nói là cùng hãng hay khác hãng vậy? Chị nghe em nói cũng có lý vì trong cái e-ticket của chị có đầy đủ thông tin hết, cả số ghế của mình thì mình chỉ cần boarding pass là ok rồi.
    Xin lỗi em nhé chị chưa đi như thế này bao giờ nên lăng tăng chút, em thông cảm
    • 176 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tùy theo em mua vé của 1 hay 2 hãng. Nếu chỉ mua của ANA mà họ có hợp tác với UA thì thường họ sẽ issue boarding pass cả hai chặng cho mình. Còn nếu mua vé riêng lẻ từ hai hãng thì có thể phải lấy boarding pass cua UA tại Nhật. Cách nào thì cũng không cần lo lắng quá. Quan trọng là em để ý xem thời gian chờ giữa 2 chuyến bay là bao lâu. Vì khi chuyển máy bay có thể phải đổi terminal và mất nhiều thời gian di chuyển. Em có thể vô website của 2 hãng đó xem trước sẽ đi ở terminal và gate nào để chuẩn bị trước thì sẽ đỡ lúng túng hơn. Chị đã có kinh nghiệm phải chạy như vịt ở Narita rồi vì 2 chuyến bay chỉ cách nhau có chưa tới 1h mà lại bị đổi terminal và giữa 2 terminals không có train nên phải chờ bus hơn 15 phút Nếu phải lấy hành lý ra thì sẽ mất nhiều thời gian hơn nữa đó. Mà họ nói hành lý là hành lý xách tay hay hành lý gửi vậy? Thường thì hành lý ký gửi họ sẽ chuyển thẳng luôn. Khi check in tại Vn thì em hỏi cho rõ ràng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Night Owl Xem bài viết
    Tùy theo em mua vé của 1 hay 2 hãng. Nếu chỉ mua của ANA mà họ có hợp tác với UA thì thường họ sẽ issue boarding pass cả hai chặng cho mình. Còn nếu mua vé riêng lẻ từ hai hãng thì có thể phải lấy boarding pass cua UA tại Nhật. Cách nào thì cũng không cần lo lắng quá. Quan trọng là em để ý xem thời gian chờ giữa 2 chuyến bay là bao lâu. Vì khi chuyển máy bay có thể phải đổi terminal và mất nhiều thời gian di chuyển. Em có thể vô website của 2 hãng đó xem trước sẽ đi ở terminal và gate nào để chuẩn bị trước thì sẽ đỡ lúng túng hơn. Chị đã có kinh nghiệm phải chạy như vịt ở Narita rồi vì 2 chuyến bay chỉ cách nhau có chưa tới 1h mà lại bị đổi terminal và giữa 2 terminals không có train nên phải chờ bus hơn 15 phút Nếu phải lấy hành lý ra thì sẽ mất nhiều thời gian hơn nữa đó. Mà họ nói hành lý là hành lý xách tay hay hành lý gửi vậy? Thường thì hành lý ký gửi họ sẽ chuyển thẳng luôn. Khi check in tại Vn thì em hỏi cho rõ ràng nhé.
    Cám ơn chị Night owl (em thích cái nick này của chị lắm vì anh nhà em cũng hay gọi em như thế, lý do là em thích thức khuya hihihi)
    Để em xem lại xem ANA va UA mà ox em mua có hợp tác với nhau không, thời gian đổi máy bay thì em kg lo vì đến 12h lận, tha hồ mà tung tăng.
    Em check trên website của Narita thì nếu là chuyến đến từ VN mà của VN airlines thì sẽ đáp ở terminal 2, còn nếu là ANA thì sẽ đáp terminal 1, Còn depart to US thì đa số là terminal 1 nên cũng kg lo duy chuyển nhiều.
    Họ nói với em là hành lý ký gửi nhưng em sẽ hỏi vụ hành lý rõ ràng hơn khi check in o SGN.
    Cám ơn chị nhiều ạh.
    • 197 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camtu018 Xem bài viết
    Cám ơn chị Night owl (em thích cái nick này của chị lắm vì anh nhà em cũng hay gọi em như thế, lý do là em thích thức khuya hihihi)
    Để em xem lại xem ANA va UA mà ox em mua có hợp tác với nhau không, thời gian đổi máy bay thì em kg lo vì đến 12h lận, tha hồ mà tung tăng.
    Em check trên website của Narita thì nếu là chuyến đến từ VN mà của VN airlines thì sẽ đáp ở terminal 2, còn nếu là ANA thì sẽ đáp terminal 1, Còn depart to US thì đa số là terminal 1 nên cũng kg lo duy chuyển nhiều.
    Họ nói với em là hành lý ký gửi nhưng em sẽ hỏi vụ hành lý rõ ràng hơn khi check in o SGN.
    Cám ơn chị nhiều ạh.
    Chị ơi, em đi của ANA, China Airlines và cả của Cathay rồi và em thấy là em lấy boarding pass tù SGN cho những chặng kế tiếp. Khi đến NRT, Taipei hoac Hong Kong là em chỉ transit ở sân bay mấy tiếng rồi đi tiếp. Sau đó đến chặng cuối cùng thì em mới lấy Hành lý ra thôi ạ. Em đã đi như vậy cách đây cũng 2-3 năm rồi, không biết tình hình bây giờ có thay đổi gì không. Và cũng giống như chị Night owl nói ở trên, mấy hãng em đã từng đi đều hợp tác với nhau nên em chỉ lấy boarding pass ở SGN thôi. Em rất thich đi của ANA vì customer service rất là tốt, em rất thích. Tuy nhiên đồ ăn thì em không khoái lắm. Không biết có phải vì mình khó ăn quá hay không, nhưng em thường mang thêm ít đồ ăn vặt linh tinh , vài tờ tạp chí để lên Máy bay xem cho nó mau đến nơi. Và tất nhiên là đống đồ ăn này phải giải quyết trước khi đến Mỹ . Chị gọi đthoại lên Hãng ANA hỏi họ cho chính xác thông tin nhé và để các chị em đi sau có thêm kinh nghiệm nữa ạ. Chúc anh chị có 1 chuyến đi tốt đẹp !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 816 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me chim chim Xem bài viết
    Chị ơi, em đi của ANA, China Airlines và cả của Cathay rồi và em thấy là em lấy boarding pass tù SGN cho những chặng kế tiếp. Khi đến NRT, Taipei hoac Hong Kong là em chỉ transit ở sân bay mấy tiếng rồi đi tiếp. Sau đó đến chặng cuối cùng thì em mới lấy Hành lý ra thôi ạ. Em đã đi như vậy cách đây cũng 2-3 năm rồi, không biết tình hình bây giờ có thay đổi gì không. Và cũng giống như chị Night owl nói ở trên, mấy hãng em đã từng đi đều hợp tác với nhau nên em chỉ lấy boarding pass ở SGN thôi. Em rất thich đi của ANA vì customer service rất là tốt, em rất thích. Tuy nhiên đồ ăn thì em không khoái lắm. Không biết có phải vì mình khó ăn quá hay không, nhưng em thường mang thêm ít đồ ăn vặt linh tinh , vài tờ tạp chí để lên Máy bay xem cho nó mau đến nơi. Và tất nhiên là đống đồ ăn này phải giải quyết trước khi đến Mỹ . Chị gọi đthoại lên Hãng ANA hỏi họ cho chính xác thông tin nhé và để các chị em đi sau có thêm kinh nghiệm nữa ạ. Chúc anh chị có 1 chuyến đi tốt đẹp !
    Chị mới vừa gọi cho ANA lại tức thì, lần này thì một nhân viên khác trả lời chính xác như em nói là chị sẽ lấy boarding pass 2 chặng bay của 2 hãng ANA và UA ở SGN vì 2 hãng này hợp tác với nhau, và hành lý được 2 kiện mỗi kiện 23kg, cũng kg cần phải lấy hành lý ra khi đổi chuyến bay.
    Chị thấy bực mình vì nhân viên lần trước làm trong phòng vé mà lại chẳng hiểu biết gì trả lời kg đúng đâu vô đâu hết mà còn hỏi lại chị "Sao ANA có chuyến đến Honolulu luôn mà chị kg book lại book của UA?"
    đúng là hết nói nổi.
    Thanks em nhiều nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 542 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

to Cam Tu
    Đây là kinh nghiệm từ bản thân chị, có thể cũng giúp em được chut ít nè

Vừa rồi chị bay Hanoi ---Bangkok--- Madrit ----Mexico
    Chặng Hanoi---Bangkok----Madrit: bay của Thai Airway
    Chặng MADRIT---mexico: bay của Mexicana link
    Khi chi check in ở Hanoi: Họ chỉ issued cho chị Boarding Pass của 2 chặng từ Hanoi----Bangkok và Bangkok---madrit
    Sau khi đến Madrit, chị phải tự hỏi thủ tục để lấy được boarding pass cho chặng Madrit---Mexico

Nếu em cũng bị như vậy thì khi xuống máy bay, cứ tìm ìnormation kios mà hỏi nhé
    còn một điều nữa này. em phải hỏi kỹ vụ chuyển máy bay nhé, vì có trường hợp khác terminal mà nó lại đòi vía thì lằng nhằng đó ( lần trước chị cũng bay Kahului về VN , chuyển máy bay ở Narita thì không cần visa). Nhưng em vẫn nên kiểm tra trước thật kỹ lưỡng cho chắc ăn nhé)
    Sang đên Kahului, giữ liên lạc, vì nếu pink, chị cũng có ý định đến Hawaii
    have a good trip
    thân