TIN TÀI TRỢ.

Những thông tin liên quan đến máy bay, lịch trình bay, book qua mạng- baggage

• 0 Lượt chia sẻ
  • 72.9K Lượt đọc
  • 689 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 91 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ à,
    E đang định hè này về VN. Các mẹ có số điện thoại của mấy hãng bán vé máy bay, chặng từ Mỹ về VN thì cho em với nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyenphuong Xem bài viết
    Các mẹ à,
    E đang định hè này về VN. Các mẹ có số điện thoại của mấy hãng bán vé máy bay, chặng từ Mỹ về VN thì cho em với nhé. Cảm ơn các mẹ rất nhiều.
    Mình cũng đang đặt vé về VN đây, Nhưng tùy vào mỗi bang mà giá vé lên xuống khác nhau..

Bên MN thì mua của Asian Airline là rẻ nhất. Eva,CHina thì cũng gần bằng Northwest rồi.
    Spectrum travel
    612-821-1040 Mrs. Nga
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,323 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ai MyMoen Xem bài viết
    Mình cũng đang đặt vé về VN đây, Nhưng tùy vào mỗi bang mà giá vé lên xuống khác nhau..

Bên MN thì mua của Asian Airline là rẻ nhất. Eva,CHina thì cũng gần bằng Northwest rồi.
    Spectrum travel
    612-821-1040 Mrs. Nga
    Chuẩn bị về VN hả ÁiMy?? sao sướng thế ???
    • 381 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Asiana thì hầu như lúc nào cũng rẻ nhưng mà cũng ko good lắm đâu chị ơi. Chị dâu em đi bị thất lạc hành lí, về đến vn 2 ngày sau mới nhận đc vali, còn bạn em thì bị chờ ở Korea, nói chung hên xui. Còn Eva va Cathay thì em thấy lúc nào cũng ngon cả về service lẫn airfare.
    @ Chị Tuyenphuong: chị ở bang nào ah? CHị ko nói ở đâu thì các chị em khác ko bít cụ thể mà giới thiệu cho chị đc. Nhưng chị tham khảo trên báo vn và gọi hỏi giá vé, nó chỉ chênh lệch $10-$20 mỗi nơi thôi, còn hãng máy bay thì tùy mùa nó take turn on sale
    OdMv
    l0v3 t0g3tHer aNd 4eVer
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luv0urb4bi Xem bài viết
    Asiana thì hầu như lúc nào cũng rẻ nhưng mà cũng ko good lắm đâu chị ơi. Chị dâu em đi bị thất lạc hành lí, về đến vn 2 ngày sau mới nhận đc vali, còn bạn em thì bị chờ ở Korea, nói chung hên xui. Còn Eva va Cathay thì em thấy lúc nào cũng ngon cả về service lẫn airfare.
    @ Chị Tuyenphuong: chị ở bang nào ah? CHị ko nói ở đâu thì các chị em khác ko bít cụ thể mà giới thiệu cho chị đc. Nhưng chị tham khảo trên báo vn và gọi hỏi giá vé, nó chỉ chênh lệch $10-$20 mỗi nơi thôi, còn hãng máy bay thì tùy mùa nó take turn on sale

Luvourb4bi ơi, giá vé cũng tùy Nam Mỹ hay bắc mỹ. Bạn mình đang ở Florida, đặt vé về VN là 1200 $ up đấy. Nhưng ở đây MN-ngay gần canada nên Asian rẻ hơn. Chọn Asian nếu muốn giá rẻ,,, và return ticket cũng có thể open được. Northwest airline thì lại không cho open ticket.Nhưng chênh lệch là $200-300 đấy. Đó là mình kiểm tra đại lý vé ở đây , họ cho biết thế.

Eo ui, Asian tệ lắm hử? Chết rồi.,.. lỡ đặt rùi Chưa đi hãng này lần nào.. không có chút kinh nghiệm gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Luvourb4bi ơi, giá vé cũng tùy Nam Mỹ hay bắc mỹ. Bạn mình đang ở Florida, đặt vé về VN là 1200 $ up đấy. Nhưng ở đây MN-ngay gần canada nên Asian rẻ hơn. Chọn Asian nếu muốn giá rẻ,,, và return ticket cũng có thể open được. Northwest airline thì lại không cho open ticket.Nhưng chênh lệch là $200-300 đấy. Đó là mình kiểm tra đại lý vé ở đây , họ cho biết thế.

Eo ui, Asian tệ lắm hử? Chết rồi.,.. lỡ đặt rùi Chưa đi hãng này lần nào.. không có chút kinh nghiệm gì.
    Asiana ok lắm mà. AX chị toàn đi về VN hãng này thôi. Em đừng lo nha. Ủa mà em chưa có green card về VN có phải xin reentry permit không hay về đại?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 381 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

. Northwest airline thì lại không cho open ticket.Nhưng chênh lệch là $200-300 đấy. Đó là mình kiểm tra đại lý vé ở đây , họ cho biết thế.
    Chị đừng đi Nỏthwest, United hay AA nha, mỗi lần đổi vé là khốn khổ khốn nạn lắm đó, nó ko cho open, đổi thì bị charge tiền, ko báo đổi ngày và confirm thì phạt, khách đi mấy hãng đó vế vn nhờ agent đổi ngày mà ai cũng ngại vì khó mà bị charge. Còn em nói đi Asiana là hên xui mà :4: .
    OdMv
    l0v3 t0g3tHer aNd 4eVer
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Chị đừng đi Nỏthwest, United hay AA nha, mỗi lần đổi vé là khốn khổ khốn nạn lắm đó, nó ko cho open, đổi thì bị charge tiền, ko báo đổi ngày và confirm thì phạt, khách đi mấy hãng đó vế vn nhờ agent đổi ngày mà ai cũng ngại vì khó mà bị charge. Còn em nói đi Asiana là hên xui mà :4: .
    OX có membership của Northwest, vì ổng qua VN nhiều đến mức có free ticket rồi. Nên bây giờ nếu đi thêm 1 vài chặng của NW nữa chắc lại có vé về VN free. Chứ còn chị thì lại thấy, cái nào rẻ 1 chút.. đi qua Korea chờ có 3 tiếng.. mà tiết kiệm được tiền mua thêm quà cho người nhà
    Ừ, NW và United , AA mỗi lần changed là phải trả 150 $. Ở VN không có agent của NW nên phải gọi qua Thailand đổi vé. hoặc không bị mất tiền thì lại bị trừ bớt miles ra... cũng thế cả!!
    • 91 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin của các mẹ. Anh xã nhà em sẽ từ VN sang bên này rồi hai vợ chồng cùng về VN. Nhưng anh xã lại lỡ mua vé hai chiều của United mất rồi. Giá mà em hỏi mọi người trước thì tốt hơn. Giờ tìm mua vé cùng chiều về với chồng đã khó, đến lúc chẳng may phải đổi ngày về thì còn phiền nữa. Anyway, lỡ rồi thì em đành chịu vậy.
    @ luv0urb4bi: Mình ở State College, Pennsylvania.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam Xem bài viết
    Asiana ok lắm mà. AX chị toàn đi về VN hãng này thôi. Em đừng lo nha. Ủa mà em chưa có green card về VN có phải xin reentry permit không hay về đại?
    Em chưa có thẻ xanh chị ơi. Nhưng OX em được thuê đi làm ở nước ngoài. Nên được đặc cách.. 2 Vợ chồng em về VN thăm gia đình em trước đã rồi tính tiếp chuyện em ở VN bao lâu..
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,323 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em chưa có thẻ xanh chị ơi. Nhưng OX em được thuê đi làm ở nước ngoài. Nên được đặc cách.. 2 Vợ chồng em về VN thăm gia đình em trước đã rồi tính tiếp chuyện em ở VN bao lâu..
    Chúc mừng ÁiMy chuẩn bị được về VN,về VN rồi lâu lâu nhớ nước Mỹ quá(ah quên nhớ nước MỸ điên cái đầu,mượn lại lời nói của Ái My nhưng thay tên nước VN= Mỹ)thì chạy vô box Mỹ thăm bà con nghe.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sesan Xem bài viết
    Chúc mừng ÁiMy chuẩn bị được về VN,về VN rồi lâu lâu nhớ nước Mỹ quá(ah quên nhớ nước MỸ điên cái đầu,mượn lại lời nói của Ái My nhưng thay tên nước VN= Mỹ)thì chạy vô box Mỹ thăm bà con nghe.
    Sesan ơi, Sao My gửi 2 lần email cho sesan mà không thấy trả lời? Hổng biết có nhận được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,323 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sesan ơi, Sao My gửi 2 lần email cho sesan mà không thấy trả lời? Hổng biết có nhận được không?
    Mới nhận đây,nhưng chỉ có một cái thôi,và mình cũng PM lại cho bạn rồi .
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 405 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhân tiện xin mọi người tư vấn cho em cái vụ đổi vé với ạ. Em có vé khứ hồi của AA. Ngày về là 15/7 nhưng giờ em muốn về sớm hơn. Hành trình trong vé là từ Wisconsin- Chicago- Japan- Vietnam. Em muốn ở Japan chơi khoảng 1 tháng rồi mới về VN. Vậy có thể đổi vé từ Wisconsin- Chicago - Japan , rồi từ Japan về Vn thì vẫn giữ ngày 15/7 được không các chị ơi? Chị nào từng đổi vé hướng dẫn cho em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbeo Xem bài viết
    Nhân tiện xin mọi người tư vấn cho em cái vụ đổi vé với ạ. Em có vé khứ hồi của AA. Ngày về là 15/7 nhưng giờ em muốn về sớm hơn. Hành trình trong vé là từ Wisconsin- Chicago- Japan- Vietnam. Em muốn ở Japan chơi khoảng 1 tháng rồi mới về VN. Vậy có thể đổi vé từ Wisconsin- Chicago - Japan , rồi từ Japan về Vn thì vẫn giữ ngày 15/7 được không các chị ơi? Chị nào từng đổi vé hướng dẫn cho em với.
    Cunbeo ơi, Stopover thì phải trả tiền cho AA mắc lắm đó..mà AA lại không không khuyến khích đổi vé..( hay đổi ngày trên vé) nên chắc là giá cũng tương đương vơi NW, cộng thêm việc stop over... chắc là mắc dzu hơn nữa.
    À. Cunbeo đang ở Wisconsin thì tụi mình là hàng xóm rồi. Mình đã qua wisconsin 2-3 lần rồi. Mình đang ở Minnesota
    • 234 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cho em hỏi chút các chị ơi! mình về Vn mà mua vé ở bên này về. Khi sang cùng một người nữa, lúc đó mình mới mua vé, và muốn mua vé để có ghế ngồi cùng nhau thì có được không? Em có hỏi đại lí bán vé máy bay để mua vé luôn thì họ bảo không cần, khi mình mua vé cho người từ Vn cứ nói với chỗ bán vé là họ sẽ sắp xếp cho.Các chị cho em ý kiến với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanguyen_136 Xem bài viết
    Cho em hỏi chút các chị ơi! mình về Vn mà mua vé ở bên này về. Khi sang cùng một người nữa, lúc đó mình mới mua vé, và muốn mua vé để có ghế ngồi cùng nhau thì có được không? Em có hỏi đại lí bán vé máy bay để mua vé luôn thì họ bảo không cần, khi mình mua vé cho người từ Vn cứ nói với chỗ bán vé là họ sẽ sắp xếp cho.Các chị cho em ý kiến với.

Miễn 2 người đi cùng 1 lịch trình y chang như trên vé, còn thì chuyện ngồi cạnh ai, không do đại lý vé MB sắp xếp mà khi ra sân bay, khi vào check in yêu cầu NV hàng không ngồi cạnh nhau. Không vấn đề gì cả hoanguyen ạ!
    • 1,342 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Miễn 2 người đi cùng 1 lịch trình y chang như trên vé, còn thì chuyện ngồi cạnh ai, không do đại lý vé MB sắp xếp mà khi ra sân bay, khi vào check in yêu cầu NV hàng không ngồi cạnh nhau. Không vấn đề gì cả hoanguyen ạ!
    Đại lý có thể đặt chỗ trước cho khách được chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,132 Được cảm ơn

Chắc là ý của Ái My nói lúc 2 người mua vé không cùng 1 lần, nhưng nếu có thể mua được cùng 1 chuyến bay thì tuy 2 vé không có số ghế sát nhau nhưng lúc ra máy bay thì có thể nhờ tiếp viên hàng không sắp xếp được đó mà. Tuy nhiên cũng tùy có thưong lựong được với hành khách khác hay không nữa đó, nếu gặp người khó tính họ không chịu đổi, mà bữa đó máy bay đông quá, nhiều trẻ con... thì chắc cũng hơi va ti căng :4: Nhưng nói vậy chứ năn nỉ một hồi chắc cũng được à .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Hôm nay gặp Đ/lý vé MB , họ nói asian airline nếu đổi vé cũng bị charge 75 $. Không biết nếu đổi vé ở VN thì có bị charge nhiều vậy không nhỉ? Có mẹ nào biết chỉ My với