Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

nhờ mọi người giúp đỡ,em sắp phỏng vấn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thân chào tất cả các mẹ,vì em tìm mãi không thấy box dành cho boy nên mạo muội post bài ở đây nhờ mọi người giúp đỡ
    vợ em định cư bên Mỹ đã lâu,chúng em mới cưới đầu năm nay nhưng chưa đăng ký kết hôn ở VN.Giờ thủ tục bảo lãnh em sang ở bên đó vợ em đã làm hoàn chỉnh chỉ còn đợi Đại Sứ Quán bên VN gửi giấy báo cho em đi phỏng vấn thôi,em đi theo diện bảo lãnh hôn thê.xin cho em hỏi em sẽ phải chuẩn bị những giấy tờ gì?phỏng vấn có khó không ạ?em phỏng vấn trong Sài Gòn,thấy bảo trong đó dễ được chấp nhận hơn ngoài Bắc không biết có đúng không?chúng em yêu và cưới nhau là sự thật chứ không phải là hôn thê giả như người ta vẫn làm ạ
    chân thành cám ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 488 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Chào bạn,

+ Quá trình mở hồ sơ bảo lãnh, kinh nghiệm, cách sắp xếp giấy tờ chuẩn bị cho phỏng vấn thì hôn thê cũng giống như hôn phu ( tức là nam cũng như nữ) là giống nhau, chẵng có gì phân biệt. Bạn nên vào trong topic diện fiance mà đọc để tìm hiểu thêm kinh nghiệm của các chị /em về chuẩn bị giấy tờ , bằng chứng cho cuộc phỏng vấn.
    Link của topic hôn phu/hôn thê đây: https://www.webtretho.com/forum/showt...=86291&page=86

+ Toàn bộ các cuộc phỏng vấn diện di dân (vợ/chồng, hôn phu/hôn thê, cha mẹ, anh chị em) trên toàn nước Việt Nam đều diễn ra tại Lãnh Sự Quán Mỹ trong Sài Gòn, do vậy không làm gì có chuyện ngoài Bắc khó hơn trong Nam. Đại Sứ Quán Mỹ tại Hà Nội chỉ phỏng vấn và cấp visa cho những trường hợp du học, du lịch hay đi công tác mà thôi. Còn diện di dân, định cư tại Mỹ thì dù ở Bắc, Trung , Nam đều phải về Sài Gòn phỏng vấn.
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cám ơn bạn,có thêm 1 câu hỏi nhờ mọi người giúp đỡ nữa là nếu phỏng vấn xong thì khoảng bao lâu là có thể nhận được visa vậy?sau khi mình nhận được visa thì đi luôn được chưa?(nhớ vợ quá rồi,hihi),như em gái mình vừa đi du học bên đó thì chỉ 1 ngày sau khi phỏng vấn là có visa luôn rồi.
    thanks mọi người trước nha
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 793 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Như chị giotmua có nói, bạn theo dõi diễn đàn thì sẽ thấy trường hợp của mỗi người khác nhau, có thể sau 1 ngày, có thể sau 1 tuần. Có người cũng có thể kém lucky vì có thể giống người nào đó thì có thể còn lâu hơn. Nhưng thường là nhanh thôi, yên tâm nhé! Bây giờ là thời gian bạn nên chú ý cho việc chuẩn bị mọi thông tin, bằng chứng cho việc phỏng vấn sắp tới.
    Thêm máy khâu, thêm tác phẩm, thêm niềm vui!
    • 449 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunlighthp_83 Xem bài viết
    cám ơn bạn,có thêm 1 câu hỏi nhờ mọi người giúp đỡ nữa là nếu phỏng vấn xong thì khoảng bao lâu là có thể nhận được visa vậy?sau khi mình nhận được visa thì đi luôn được chưa?(nhớ vợ quá rồi,hihi),như em gái mình vừa đi du học bên đó thì chỉ 1 ngày sau khi phỏng vấn là có visa luôn rồi.
    thanks mọi người trước nha
    Hi bạn,thông thường 1 tuần sau ngày có giấy hồng bạn sẽ nhận được visa lúc đó bạn muốn bay ngày nào cũng được,chúc bạn thành công
    eNortjK1UrIwMDA1VbIGXDASpAKe85
    • 157 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sunlighthp_83 Xem bài viết
    thân chào tất cả các mẹ,vì em tìm mãi không thấy box dành cho boy nên mạo muội post bài ở đây nhờ mọi người giúp đỡ
    vợ em định cư bên Mỹ đã lâu,chúng em mới cưới đầu năm nay nhưng chưa đăng ký kết hôn ở VN.Giờ thủ tục bảo lãnh em sang ở bên đó vợ em đã làm hoàn chỉnh chỉ còn đợi Đại Sứ Quán bên VN gửi giấy báo cho em đi phỏng vấn thôi,em đi theo diện bảo lãnh hôn thê.xin cho em hỏi em sẽ phải chuẩn bị những giấy tờ gì?phỏng vấn có khó không ạ?em phỏng vấn trong Sài Gòn,thấy bảo trong đó dễ được chấp nhận hơn ngoài Bắc không biết có đúng không?chúng em yêu và cưới nhau là sự thật chứ không phải là hôn thê giả như người ta vẫn làm ạ
    chân thành cám ơn mọi người
    Bạn vào wesite của LSQ US tại HCM tại đây: http://hochiminh.usconsulate.gov/ để đọc trước những giấy tờ nào được yêu cầu (Toàn bộ yêu cầu sẽ được gởi cho bạn khi LSQ gởi thư mời phỏng vấn)
    Và vào www.myvietbiz.com để đọc xem cần chuẩn bị những thông tin mà thông thường viên chức LS sẽ hỏi đến!
    Chúc bạn may mắn lấy pink nhé!