Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhớ con quá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.24K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hôm nay ngồi làm việc, Mẹ cảm giác có mùi gì quen quen xung quanh mình. Nghĩ mãi không ra thì đột nhiên mũi mẹ chạm phải vai áo bên tay phải. À, thì ra sáng nay trước khi đi làm Mẹ có bế con lên vai. Con áp đầu vào vai Mẹ thiu thiu ngủ. Mùi sữa của con, mùi baby của con vương trên áo Mẹ làm Mẹ nhớ con quá Nicky của Mẹ ơi. Ngày mai Ông Bà Nội con về VN rồi, ông bà sẽ gặp Bà Ngoại thì thế nào cũng kể chuyện xấu tốt của con cho mà xem. Thế nào Bà Nội cũng kể chuyện tối hôm trước vì con ngủ nhiều quá (từ 7:30 pm đến 4:30 am) nên ngày hôm qua con không ngủ nhiều. Vậy là con hành Bà Nội cả ngày luôn :1: Bà Nội chưa kịp khen con ngủ ngoan thì con hư ngay sau đó mất rồi. Chiều hôm qua tới đón con, Mẹ hỏi "Hôm nay Nicky được điểm gì Me?" "Điểm F" Trưa nay Ba con gọi về check thì Bà Nội bảo điểm của con được lên rồi . "Trời, F là thấp nhất rồi thì còn điểm nào cho Nicky nữa"
    Mẹ yêu con quá Nicky ơi. Mẹ yêu nhất là cái miệng cười toe không có tẹo răng nào của con mỗi khi con nói chuyện với Mẹ cùng với cái trán cao cao của con. con trai và con trai Mẹ cái nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe
    Ông bà về Vn thì ai trông Nicky những ngày không cò ông bà? Gởi childcare hay sao Thy?
    Hai vợ chồng mình thay nhau nghĩ, hoặc hôm nào việc có thể mang về nhà thì mình về nhà làm rồi trông con luôn. Các Cô/Bác của Nicky cũng offer một ngày nghĩ để trông Nicky nữa :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thy chỉ được nghỉ sau khi sanh có 2 tháng thôi ư. It quá ha! Có ông bà trông cháu thì còn gì bằng. Nhất Thy rồi đó! Đúng là mỗi người mỗi cảnh ha. Ty thì ở nhà trông con nên không biết được cảm giác khi xa con sẽ như thế nào. Kevin lớn chút rồi Ty cũng sẽ cho đi daycare để đi làm phụ thêm cho K's Daddy về kinh tế. Khi đó chắc cũng sẽ có tâm trạng như Thy lúc này, có khi còn buồn và lo hơn vì con không phải được người thân chăm. Cố lên Thy a, sắp được hết giờ về với con rồi đó thôi. 8h qua nhanh lắm khi công việc bận rộn.
    Ba Mẹ yêu heo con lười!
    • 591 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nicky sau này sẽ dạn dĩ vì được gặp gỡ nhiều người. vthyth làm mình nhớ cảm giác mỗi khi phải đi học nguyên ngày không gặp con, cũng nhớ mùi của bé như vậy đó.
    • Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,014 Bài viết

• 2,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Diên Vỹ
    Nicky sau này sẽ dạn dĩ vì được gặp gỡ nhiều người. vthyth làm mình nhớ cảm giác mỗi khi phải đi học nguyên ngày không gặp con, cũng nhớ mùi của bé như vậy đó.
    Sao con ai cũng thơm có con tui hồi nhỏ.... chua ình.... mà vẫn cưng như thường

Hôm nay vui quá , sáng vô mấy cái máy chết , xong đi họp, xong được company cho ăn lunch free, uống champagne, lờ đờ, về thấy cái "meo" cho ra dìa sớm nghỉ lễ... là lá la.... chúc cả nhà 8888 vui vẻ & week dzui dzẻ. Tui đi dzìa tui đi chợ mua đồ làm bánh Charlotte & mua thuốc tiên artichoke uống đê.....
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co?
    Sao con ai cũng thơm có con tui hồi nhỏ.... chua ình.... mà vẫn cưng như thường

Hôm nay vui quá , sáng vô mấy cái máy chết , xong đi họp, xong được company cho ăn lunch free, uống champagne, lờ đờ, về thấy cái "meo" cho ra dìa sớm nghỉ lễ... là lá la.... chúc cả nhà 8888 vui vẻ & week dzui dzẻ. Tui đi dzìa tui đi chợ mua đồ làm bánh Charlotte & mua thuốc tiên artichoke uống đê.....
    Trời, chưa gì chị Cỏ đã có Good Friday rồi kìa bà con ui
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nicky ơi, cả tuần nay Mẹ làm việc ở nhà để take care con luôn. Vì vậy Mẹ bận rộn ríu rít. Con ngủ thì Mẹ tranh thủ làm việc. Con thức dậy thì nằm chơi một mình hoặc coi Baby Einstein. Coi chán thì con rên rĩ, thế là Mẹ bồng con lên. Con sung sướng quẫy đạp và cười toe. Con ngoan lắm, không quấy Mẹ gì cả. Vậy mà Mẹ cũng không làm việc được nhiều, phải làm thêm buổi tối. Cũng bởi vì con bú, rồi number 1, number 2 liên hồi nên hết giờ của Mẹ mất tiêu. Cả tuần này được ở nhà với con Mẹ enjoy lắm. Ông boss của Mẹ cũng nice. Ông đem việc tới nhà cho Mẹ làm, Mẹ làm xong thì ông tới pick up
    Có điều vì ở nhà với con nên Mẹ không tranh thủ giờ lunch đi Dillards hốt đồ sale được :3:
    Yêu con quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vthyth
    Nicky ơi, cả tuần nay Mẹ làm việc ở nhà để take care con luôn. Vì vậy Mẹ bận rộn ríu rít. Con ngủ thì Mẹ tranh thủ làm việc. Con thức dậy thì nằm chơi một mình hoặc coi Baby Einstein. Coi chán thì con rên rĩ, thế là Mẹ bồng con lên. Con sung sướng quẫy đạp và cười toe. Con ngoan lắm, không quấy Mẹ gì cả. Vậy mà Mẹ cũng không làm việc được nhiều, phải làm thêm buổi tối. Cũng bởi vì con bú, rồi number 1, number 2 liên hồi nên hết giờ của Mẹ mất tiêu. Cả tuần này được ở nhà với con Mẹ enjoy lắm. Ông boss của Mẹ cũng nice. Ông đem việc tới nhà cho Mẹ làm, Mẹ làm xong thì ông tới pick up
    Có điều vì ở nhà với con nên Mẹ không tranh thủ giờ lunch đi Dillards hốt đồ sale được :3:
    Yêu con quá.
    Chị vyth ơi, cả hai mẹ con đều may mắn nhé, chị có ông sếp dễ thương quá, còn bé lại có mẹ ở nhà chơi! Chúc hai mẹ con enjoy weekend nhé. Với bé Nicky đi khám cái vụ cứt trâu sao rồi chị?
    • M&N
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Yêu con quá.
    Vthyth,

V may mắn quá được working from home. Nếu làm kiểu này lâu dài được thì quá tốt đó Vthyth ơi. Con còn nhỏ ở nhà với cha mẹ là số một đó.

Đi Dillards nhớ hốt đồ cho nhiều nhiều nha, bên MN ở không có Dillards
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Tối nay nhớ con quá lén qua phòng con, vô giường nằm với con, hôn hôn hít hít mùi da thịt của con, thơm quá, thơm quá. Con chợt tỉnh giấc hỏi mẹ giọng tỉnh queo " mẹ làm gì đó?"
    Quê ơi là quê mẹ trả lời " mẹ thương con một chút", mẹ vội vàng hỏi tiếp " cho mẹ hôn tay em nhe?"
    - "Mẹ đi qua phòng mẹ đi, em buồn ngủ, mẹ kỳ quá, em bựt dồi hông thèm nói chiện mẹ nữa".
    Mẹ ????
    Trời ơi nàng nhà chị người lớn quá hen, bé thế mà đã ngủ một mình
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Tối nay nhớ con quá lén qua phòng con, vô giường nằm với con, hôn hôn hít hít mùi da thịt của con, thơm quá, thơm quá. Con chợt tỉnh giấc hỏi mẹ giọng tỉnh queo " mẹ làm gì đó?"
    Quê ơi là quê mẹ trả lời " mẹ thương con một chút", mẹ vội vàng hỏi tiếp " cho mẹ hôn tay em nhe?"
    - "Mẹ đi qua phòng mẹ đi, em buồn ngủ, mẹ kỳ quá, em bựt dồi hông thèm nói chiện mẹ nữa".
    Mẹ ????
    Con bé giỏi quá, lại ăn nói khôn ngoan ghê. Hihihi... Con bé xưng "em" với mẹ nghe ngồ ngộ ha! Thằng HyLam thì toàn xưng "anh" và gọi mẹ là "em"

Tii Zii ơi, mau mau có baby để mà nhớ mà thương nha. Hihihi...
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ ????
    Haha, Mẹ Đ bị bé bắt quả tang nhé :1:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam
    Thằng HyLam thì toàn xưng "anh" và gọi mẹ là "em"

Hahhaa... con chị "ngầu" hen, gọi mẹ là em Mà tên bé hay quá! Hy Lam!
    Em cũng muốn có lắm chị ơi, nhưng hai vợ chồng con chông chênh quá nên cứ lo đủ thứ
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Con bé giỏi quá, lại ăn nói khôn ngoan ghê. Hihihi... Con bé xưng "em" với mẹ nghe ngồ ngộ ha! Thằng HyLam thì toàn xưng "anh" và gọi mẹ là "em"

Hihi, chắc HyLam bắt chước Ba nó rồi. Em đang tưởng tượng mai mốt con em kêu em là "bé" (vì anh xã toàn kêu em là "bé" ) mà em mắc cười :4:
    • 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Em thay ban em truoc song o trogn Nam nhung goc Bac cung goi con minh la` em thoi. Do vay con anh chi ay cung hay tu*. xu*ng la em, goi bo^' me.
    O^ng ba noi em ngay xu*a thi hay xu*ng la cau mo*., goi con. Chac cai nay bay gio thi xu*a qua roi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hôm qua con trai tròn bốn tháng, gặp thời tiết nắng ấm nữa, nên Ba Mẹ quyết định thử cho con ngủ riêng tại phòng con xem sao (bình thường con vẫn ngủ trong bassinet đặt trong phòng Ba Mẹ.) Con thích lên phòng con lắm vì nhìn ở đâu cũng thấy ngôi sao, ông trăng treo lủng lẳng trong phòng. 6:30 con lên phòng ngủ. Con mới lên ngủ trên phòng là ở dưới này Mẹ đã nhớ con rồi. Bình thường đi ra đi vào phòng đều thấy con nằm đây, trong bassinet này, vậy mà bây giờ cái bassinet trống không. Mẹ bắt đầu than vãn với Ba rồi. "Honey, you have to be strong", Ba con đe Mẹ. "OK," Mẹ . 11 giờ Ba Mẹ lên ngủ tại guest room sát phòng con để khuya con khóc Mẹ chạy qua nhanh hơn, chứ từ phòng dưới tót lên lầu thì lâu lắm, với lại con nằm trên đó một mình Mẹ cũng không yên tâm. Đang ngủ thì cái monitor sát bên Mẹ "oe oe" lúc đó là 12:30) là Mẹ vùng dậy ngay (trong khi Ba con vẫn đang miệt mài "kéo gỗ"). Thay tã, cho con bú xong Mẹ lại đặt con vào crib, con ngủ ngay và cũng "kéo gỗ" giống ba con, nhưng cute hơn nhiều :3:. Qua phòng bên này Mẹ lại thấp tha thấp thỏm không ngủ được, cứ lo lo. Thế là:
    -Honey, có khi nào mình đang ngủ mà có người vào phòng bồng con đi không?
    -Mình set alarm rồi mà, không sao đâu
    -Bé lo quá, hay là bồng con qua đây luôn?
    -Ừ
    Mẹ chạy qua phòng con, thấy con ngủ say lắm. Lại đi một vòng check mấy cái cửa đã khoá trên khoá dưới chưa, check lại alarm đã set thiệt chưa, rồi ngẫm nghĩ chắc là không sao đâu. Mẹ trở vào ngủ tiếp. Nhưng Mẹ ngủ mà hết mơ chuyện này tới chuyện kia, toàn là chuyện gì đâu, tỉnh lại thì không nhớ đã mơ cái gì, nhưng toàn là chuyện không tốt. Bốn giờ sáng nghe con trở mình là Mẹ chạy qua ôm con qua phòng Mẹ ngủ chung cho chắc ăn. Thế là ngủ ngon đến sáng, hết mơ hết mộng.
    Tối nay cho con bú cữ cuối cùng, Ba con hỏi tối nay con ngủ đâu, Mẹ trả lời "phòng này, không lên lầu nữa" :4:
    Mẹ thất bại rồi. Thôi tự hứa con 6 tháng sẽ cho con ngủ riêng xem sao. Không biết Mẹ có làm nổi không nữa, hay là con 1 tuổi, rồi 2 tuổi.... cũng nên.
    Khó quá, khi mà phòng trên lầu, phòng dưới nhà như thế này. Mẹ muốn nhà một tầng cơ, không thích nhà lầu gì cả. Hay là bán nhà này mua nhà khác con nhỉ :1:
    • 998 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mẹ Nicky ơi, vẫn mãi là V.T. ngày nào!
    Me Bo (TP.HCM)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Hôm qua con trai tròn bốn tháng, gặp thời tiết nắng ấm nữa, nên Ba Mẹ quyết định thử cho con ngủ riêng tại phòng con xem sao (bình thường con vẫn ngủ trong bassinet đặt trong phòng Ba Mẹ.) Con thích lên phòng con lắm vì nhìn ở đâu cũng thấy ngôi sao, ông trăng treo lủng lẳng trong phòng. 6:30 con lên phòng ngủ. Con mới lên ngủ trên phòng là ở dưới này Mẹ đã nhớ con rồi. Bình thường đi ra đi vào phòng đều thấy con nằm đây, trong bassinet này, vậy mà bây giờ cái bassinet trống không. Mẹ bắt đầu than vãn với Ba rồi. "Honey, you have to be strong", Ba con đe Mẹ. "OK," Mẹ . 11 giờ Ba Mẹ lên ngủ tại guest room sát phòng con để khuya con khóc Mẹ chạy qua nhanh hơn, chứ từ phòng dưới tót lên lầu thì lâu lắm, với lại con nằm trên đó một mình Mẹ cũng không yên tâm. Đang ngủ thì cái monitor sát bên Mẹ "oe oe" lúc đó là 12:30) là Mẹ vùng dậy ngay (trong khi Ba con vẫn đang miệt mài "kéo gỗ"). Thay tã, cho con bú xong Mẹ lại đặt con vào crib, con ngủ ngay và cũng "kéo gỗ" giống ba con, nhưng cute hơn nhiều :3:. Qua phòng bên này Mẹ lại thấp tha thấp thỏm không ngủ được, cứ lo lo. Thế là:
    -Honey, có khi nào mình đang ngủ mà có người vào phòng bồng con đi không?
    -Mình set alarm rồi mà, không sao đâu
    -Bé lo quá, hay là bồng con qua đây luôn?
    -Ừ
    Mẹ chạy qua phòng con, thấy con ngủ say lắm. Lại đi một vòng check mấy cái cửa đã khoá trên khoá dưới chưa, check lại alarm đã set thiệt chưa, rồi ngẫm nghĩ chắc là không sao đâu. Mẹ trở vào ngủ tiếp. Nhưng Mẹ ngủ mà hết mơ chuyện này tới chuyện kia, toàn là chuyện gì đâu, tỉnh lại thì không nhớ đã mơ cái gì, nhưng toàn là chuyện không tốt. Bốn giờ sáng nghe con trở mình là Mẹ chạy qua ôm con qua phòng Mẹ ngủ chung cho chắc ăn. Thế là ngủ ngon đến sáng, hết mơ hết mộng.
    Tối nay cho con bú cữ cuối cùng, Ba con hỏi tối nay con ngủ đâu, Mẹ trả lời "phòng này, không lên lầu nữa" :4:
    Mẹ thất bại rồi. Thôi tự hứa con 6 tháng sẽ cho con ngủ riêng xem sao. Không biết Mẹ có làm nổi không nữa, hay là con 1 tuổi, rồi 2 tuổi.... cũng nên.
    Khó quá, khi mà phòng trên lầu, phòng dưới nhà như thế này. Mẹ muốn nhà một tầng cơ, không thích nhà lầu gì cả. Hay là bán nhà này mua nhà khác con nhỉ :1:
    Trời ạ, con ngủ riêng được thì cho ngủ riêng đi nha cưng. Qua 5, 6 tháng cho ngủ riêng là khó lắm đó! Còn để con ngủ chung thì ôi thôi... vợ chồng như dog với cát! Hehehe...
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trời ạ, con ngủ riêng được thì cho ngủ riêng đi nha cưng. Qua 5, 6 tháng cho ngủ riêng là khó lắm đó! Còn để con ngủ chung thì ôi thôi... vợ chồng như dog với cát! Hehehe...
    Em chịu không nổi chị ơi. Hôm qua mới nói với chồng cuối tuần ni cho Nick ngủ riêng lại
    HyLam nhà chị có ngủ riêng không? Nếu vậy thì mấy tháng chị bắt đầu cho ngủ riêng? Em đang băn khoăn khoản này quá. Muốn tập con ngủ riêng, nhưng lại thấy tội con
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Em chịu không nổi chị ơi. Hôm qua mới nói với chồng cuối tuần ni cho Nick ngủ riêng lại
    HyLam nhà chị có ngủ riêng không? Nếu vậy thì mấy tháng chị bắt đầu cho ngủ riêng? Em đang băn khoăn khoản này quá. Muốn tập con ngủ riêng, nhưng lại thấy tội con
    Chị nói vậy là em biết con chị nó ngủ chung rồi Lúc HyLam mới sanh là chị đã cho ngủ riêng, đến khi nó hơn 1 tháng thì trời lạnh quá, AX xách qua cho ngủ chung, đến 3 tháng chị bắt đầu tập lại, nó không dễ như con người ta mà khóc cả đêm! Thế là AX chị lại động lòng, mang nó qua ngủ chung tiếp! Vợ chồng chị đã cãi nhau rất nhiều về vấn đề này mà cuối cùng chị thua AX, không có thằng HyLam kế bên ảnh không ngủ được!? Bây giờ thì cả nhà ngủ chung nhưng sau khi con ngủ 30 phút thì hai vợ chồng lén xuống nhà... với nhau! :3: Để khi nào HyLam đi lấy vợ thì cho nó ngủ riêng vậy!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2