TIN TÀI TRỢ.

Làm sao tăng sức đề kháng cho con nhỏ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 502 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 161 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Ngoài các cách tự nhiên bằng ăn uống dinh dưỡng với chăm sóc chu đáo ra nhé, muốn hỏi các bố mẹ có biet loại thuốc (thực phẩm chức năng thì đúng hơn) để bổ sung trực tiếp các vitamin và khoáng chất tăng sức đề kháng cho con ko? Ở VN thì các mẹ truyền tai nhau bí kíp cũng nhiều, nhg ở đất Can này e k biết có loại nào và mua ở đâu, hiệu quả thế nào... Vì dường như trẻ con bên này khoẻ mạnh cả chả có nhu cầu. Con e hồi mới sang mùa hè cũng ổn lắm tưởng ngon ăn, ai dè mùa đông tới giờ làm cho mẹ liểng xiểng vì bị quật liên tiếp 4 phát ốm, phát nào cũng nặng phải kháng sinh. Mà e cũng chăm chút và kỹ lưỡng với con lắm, từ bữa ăn bữa chơi... Nên e đoán do sức đề kháng của con kém. E rối hết cả ruột nghĩ tới phương án bổ sung cho con theo cách này cho nhanh, mà k biết thế nào. Bố mẹ nào kinh nghiệm chỉ em với?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,213 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé mấy tuổi, nặng bao nhiêu? Coi có trên trung bình hay không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 410 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Đúng là bọn trẻ con bên này thấy ít ốm vặt. Mà có khi tại bạn chăm con kĩ quá. Cứ kệ nó đi, như chuyện mặc quần áo ấy, nó ko cảm thấy nóng cũng ko nên ép nó mặc nhiều quần áo quá, ấm quen rồi ko chịu đc lạnh. Uống nước lanh, ăn kem mùa đông mình cũng cho bọn trẻ con ăn thoải mái chứ ko cấm (tất nhiên vẫn giới hạn ở mức nhất định). À lúc đi ngủ cũng nên để ý quần áo ko mặc quá dầy, lúc ngủ nóng nó đạp chăn ra mà mình ko biết cũng dễ ốm lắm.
    Còn vụ uống vitamin bổ sung thì mình hay mua gummy bear với fish vitamin ở Costco ấy, loại đó dành riêng cho trẻ con. Cứ cho nó ăn cho yên tâm thôi chứ cũng ko thấy tác dụng gì. Giá gần 20$ một lọ.
    • 161 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Bé nhà e 2.5 tuổi, mấy tháng trc chưa ốm bụ bẫm lắm 14kg hơn ý. Nhg ốm xong mấy trận giờ sụt còn ko biết đc 13kg ko. E cũng cho nhai Gummy bear rùi nhg chắc bé hỏng có thik. Ko biết có loại nào kiểu syrop ko cho nó ực 1 cái cho xong.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 855 Bài viết

• 789 Được cảm ơn

Nhiều khi mặc nhiều quần áo cho con ngủ, nó đổ mồ hôi, nó nóng nó đạp chăn ra thành ra bị nhiễm lạnh đột ngột dễ ốm. Hai nhỏ mà mình mà nghe thấy húng hắng, chảy nứoc mũi trong, hắt hơn là mình cho hai giọt Oregano oil lẫn một chút nước cho bé uống ực một cái, hơi cay đấy, uống xong thì cho uống 1/2 ly nước, chống cảm, chống cúm tốt lắm. 9banj phải đọc hướng dẫn xem có dùngg cho bé tuổi con nhà bạn không nha, con nhà mình 10 tuổi rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 410 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

À cái vụ ho nghe mẹo bôi dầu vào gan bàn chân trước khi đi ngủ (every day) thì phòng ho, cảm cúm tốt lắm, nhưng mình lười
    • 161 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

E k mặc dày cho con đâu ạ. Vì nó nóng lắm, phải mặc rất mát xong rồi còn nằm cạnh lau mồ hôi mãi nữa cơ. Nửa đêm đầu sáng trời lạnh lạnh mới bắt đầu khoác thêm áo cho con. Vì con e dứt khoát ko chịu đắp chăn bao giờ, hik. Ko hiểu thế nào mà từ bé giờ ko bao h chịu đắp chăn, cứ đắp vào nó lại đạp ra, kể cả vô thức trong khi ngủ. Canh con ngủ cũng khổ ơi là khổ.
    Mà ko phải con bị cảm cúm, toàn phế quản thôi, nên sốt cao.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 410 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Thế thì e mua cái áo ngủ fleece (k biết có viết sai ko) liền thân dầy vừa vặn lại kéo khóa kín từ chân lên cổ thì ko sợ nó hở bụng. ko đủ ấm e mua thêm cái quạt sưởi nữa chắc đảm bảo ok.