Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về chế độ thai sản ở Boston, MA

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.29K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em đang có dự định sang Massachusett để sinh con. Có mẹ nào có kinh nghiệm sinh con và làm các thủ tục trợ cấp xã hội cho bà bầu ở Boston thì chỉ cho em kinh nghiệm là phải làm những giấy tờ gì, nên làm những dạng bảo hiểm j và chế độ trợ cấp sinh đẻ cho người có thu nhập thấp như thế nào với ạ? Chồng em đang học master ở u of massachusett, bọn em dự định là sống ở Boston nhưng trước đó thì phải học ở Lowel 1 năm rồi mới chuyển sang hẳn Boston được nên em muốn hỏi các mẹ là chế độ trợ cấp thai sản theo bang hay theo thành phố ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,340 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tự túc hết cho nó nhanh gọn.
    • 17 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có mẹ nào nói rõ hơn được không ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,236 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brooklynnui Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Em đang có dự định sang Massachusett để sinh con. Có mẹ nào có kinh nghiệm sinh con và làm các thủ tục trợ cấp xã hội cho bà bầu ở Boston thì chỉ cho em kinh nghiệm là phải làm những giấy tờ gì, nên làm những dạng bảo hiểm j và chế độ trợ cấp sinh đẻ cho người có thu nhập thấp như thế nào với ạ? Chồng em đang học master ở u of massachusett, bọn em dự định là sống ở Boston nhưng trước đó thì phải học ở Lowel 1 năm rồi mới chuyển sang hẳn Boston được nên em muốn hỏi các mẹ là chế độ trợ cấp thai sản theo bang hay theo thành phố ạ?
    nghĩa là phải tự thanh toán viện phí thôi vì bạn qua Mỹ là theo chồng đi du học chứ k phải là dân định cư,nếu chồng bạn qua Mỹ theo diện việc làm,có Bảo hiểm của công ty đã add tên bạn vào thì may ra họ mới cover thai sản cho bạn,bây h ngươi dân định cư tại Mỹ xin trợ cấp hay bảo hiểm từ Chính phủ còn khó khăn huống gì bạn chỉ là theo chồng du học mà thôi
    Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con được khoẻ mạnh vượt qua 9 tháng 10 ngày bình an !!!
    XlP0m5

8tv23s5507c
    • 17 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetom08 Xem bài viết
    nghĩa là phải tự thanh toán viện phí thôi vì bạn qua Mỹ là theo chồng đi du học chứ k phải là dân định cư,nếu chồng bạn qua Mỹ theo diện việc làm,có Bảo hiểm của công ty đã add tên bạn vào thì may ra họ mới cover thai sản cho bạn,bây h ngươi dân định cư tại Mỹ xin trợ cấp hay bảo hiểm từ Chính phủ còn khó khăn huống gì bạn chỉ là theo chồng du học mà thôi
    Như em biết có anh em đang học Thạc Sỹ ở Oklahoma và cũng đưa vợ sang đẻ và được nhận bảo hiểm đàng hoàng ạ. Cả trợ cấp diện low income, lẫn thai sản và tiền nuôi bé đến 18 tuổi
    Vợ anh ý chỉ vừa mới đẻ được mấy tháng thôi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,236 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brooklynnui Xem bài viết
    Như em biết có anh em đang học Thạc Sỹ ở Oklahoma và cũng đưa vợ sang đẻ và được nhận bảo hiểm đàng hoàng ạ. Cả trợ cấp diện low income, lẫn thai sản và tiền nuôi bé đến 18 tuổi
    Vợ anh ý chỉ vừa mới đẻ được mấy tháng thôi ạ
    luật mỗi bang khác nhau em nhé,và chuyện du học mà được nhận tiền nuôi bé đến 18 tuổi thì c mới nghe lần đầu vì ngay cả ngươi định cứ ở Mỹ mà CP trợ cấp Foodstamps theo từng tháng 1 chứ k phải cấp 1 cục tiền 1 lần và tiền đó k phải là tiền mặt,chỉ là thẻ để mua thức ăn thôi,nếu nhận tiền mặt thì sẽ phải đi lao đông công ích khi CP yêu cầu đó em ah :-)
    Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con được khoẻ mạnh vượt qua 9 tháng 10 ngày bình an !!!
    XlP0m5

8tv23s5507c
    • 17 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Dạ đúng rôì ạ. Tức là chỉ được nhận food stamp, rôì cash aid gì đó đấy ạ. Nhưng cũng là hàng tháng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,340 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vậy thì kêu ông xã qua OK cho chắc ăn.
    • 17 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vâng, nếu thế được thì em cũng không mất công lên đây hỏi các mẹ có kinh nghiệm sinh con ở Boston đâu ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 85 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

brooklyn ơi, khi sang đến Boston, chịu khó tìm chỗ nào có free pregnancy services của người Christian, lấy hẹn với họ, rồi đến thử thai free ở đó, họ cho cái giấy pregnancy proof và giới thiệu nơi khám thai cho những người uninsured hoặc underinsured, thường là phòng khám của những bệnh viện lớn. Họ cũng cho địa chỉ của nhiều nơi giúp bạn được. Khi đến phòng khám, họ thường sẽ bố trí cho bạn gặp social worker, sẽ ra những thông tin cần dùng. Hoặc bạn có thể đến các bệnh viện công lớn trong thành phố bạn ở, social worker của bệnh viện cũng sẵn sàng giúp đỡ. Có người của Department of Jobs and Family Services cũng ở bệnh viện để giúp bạn điền đơn xin Medicaid. Nếu ko xin được họ cũng sẽ giới thiệu người nào chuyên trách để có sliding scale cho bạn, như trường hợp bạn có chồng làm Masters thi gần như miễn phí 100% khi khám thai. Bạn đừng có lo, nước Mỹ sẽ giúp đỡ những người low income như bạn chuyện chăm sóc người mang thai, ko có lưới an sinh này thì có lưới an sinh khác, ko nhất thiết là từ chính phủ. Nếu bạn được cấp visa sang Mỹ cùng chồng thì mọi chuyện y tế khi khám thai ko phải lo, tiểu bang nào cũng vậy cả, những tiểu bang khó khăn hơn nơi chính quyền bang ko cho Medicaid cho non-citizens thì có những bệnh viện lớn họ lo theo sliding fee, rồi Hospital Free Care, và nhiều chương trình khác nữa.

P.S.: lại 1 lần nữa mình thấy bạn milou và 1 số bạn khác là những người rất hay comment chọc ngoáy chuyện có người cần giúp đỡ ở Mỹ như khám thai hay nhập cư nhé. Nên nếu ai đó có vấn đề mà có những phản hồi negative thì đừng vội nản lòng...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,340 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Obama care: "IMPORTANT : A recent change in the law has made F-2 spouses INELIGIBLE for Medicaid coverage! This means that if a female F-2 spouse becomes pregnant, she can NOT receive Medicaid coverage for prenatal care. Prenatal care is health care of a pregnant woman and her unborn child during pregnancy. Without medical insurance or Medicaid coverage, the costs of prenatal care must be paid by the F-2 spouse or her family. Prenatal care is quite expensive and may not be affordable to many international families."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,340 Bài viết

• 1,314 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    A Mitt Romney ra sắc lệnh bảo hiểm toàn bang MA hồi nẳm cho nên nếu không đẻ được thì về VN đẻ thui,
    http://www.umass.edu/gradschool/admi...#Miscellaneous
    Mandatory students health protection costs about $2,900 per academic year and is required by the University; coverage for a family costs an additional $4,600 per academic year. For most single graduate students with an assistantship, the University will pay all health protection costs. Remember that there is no national health program in the United States and that medical costs are extremely high. Students accompanied by dependents should add $9,400 for the first dependent and $3,000 for each additional dependent, for each twelve months to meet their basic expenses.
    • 71 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình ko rõ bạn có phải là sống ở Mỹ theo diện nào. Tuy nhiên khi qua Boston bạn có thể đến Dorchester House ở Dorchester Ave hỏi về việc xin Medicare.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)