TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về cách thanh toán qua Paypal

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mua mấy món đồ trên Ebay thanh toán bằng Paypal , tài khoản Paypal của em link đến bank account và credit card , nhưng mỗi lần em mua paypal chỉ trừ 1 khoản nhỏ trong TK em .
    Em muốn hỏi : không biết Paypal có charge thẳng vào bank account số tiền cần thanh toán không hay là em phải chuyển tiền vào Paypal account ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,914 Bài viết

• 2,298 Được cảm ơn

Nếu tài khoản Paypal có đủ tiền để trả cho món hàng thì Paypal sẽ trừ từ Paypal account first, còn thiếu chút nào thì sẽ lấy từ bank account hoặc credit account được linked vào tài khoản Paypal. Không cần phải chuyển tiền vào Paypal account, Paypal sẽ tự động rút từ bank account.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

nhân tiện em có thắc mắc là vì sao ở Mỹ có cái dịch vụ gọi là "chuyển tiền về VN" nhỉ??
    Tại sao người ta ko gửi qua Paypal đâu có tốn xu cước phí nào đâu? Ngân hàng ở VN cũng cho mở credit card cũng link được với Paypal mà đúng ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 217 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mercury_tanana Xem bài viết
    nhân tiện em có thắc mắc là vì sao ở Mỹ có cái dịch vụ gọi là "chuyển tiền về VN" nhỉ??
    Tại sao người ta ko gửi qua Paypal đâu có tốn xu cước phí nào đâu? Ngân hàng ở VN cũng cho mở credit card cũng link được với Paypal mà đúng ko?
    Có fee đó bạn
    --------------------------------------
    Con cuoi vui nhat nha...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mercury_tanana Xem bài viết
    ko những có fee mà hồi xưa tiền $ đổ ra bằng giá bank vn, ko phải giá chợ đen nên chả ai xài, giờ thì 2 giá bằng nhua chắc đỡ hơn