TIN TÀI TRỢ.

Hỏi các mẹ đã có kinh nghiệm trong việc sang Mỹ theo dạng bảo lãnh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 539 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ của các thiên thần,

Mình đang tìm hiểu các thủ tục để bố TunTon bảo lãnh 2 mẹ con từ Hà Nội sang Mỹ đoàn tụ gia đình. Bố mẹ cháu chưa làm giấy đăng ký kết hôn và giấy khai sinh cho TunTon, cũng đang chuẩn bị làm nên muốn hỏi các mẹ kinh nghiệm nên làm cách nào nhanh nhất:

1. Bố mẹ đăng ký kết hôn rồi làm hộ chiếu Mỹ cho cháu, sau đó làm thủ tục bảo lãnh mẹ.

2. Làm hộ chiếu Mỹ cho cháu rồi bảo lãnh mẹ cháu theo dạng fiance.

Mẹ TunTon không biết thời gian và thủ tục việc bảo lãnh thế nào. Cách 1 hay cách 2 nhanh và dễ dàng hơn. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ bảo với. Cảm ơn các mẹ rất rất nhiều. Thủ tục làm hộ chiếu Mỹ cho TunTon thì mẹ cháu đã hỏi được ở LSQ Mỹ tại Hà Nội rồi ạ.

Mong tin các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 127 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TunTon

Mình đang tìm hiểu các thủ tục để bố TunTon bảo lãnh 2 mẹ con từ Hà Nội sang Mỹ đoàn tụ gia đình. Bố mẹ cháu chưa làm giấy đăng ký kết hôn và giấy khai sinh cho TunTon, cũng đang chuẩn bị làm nên muốn hỏi các mẹ kinh nghiệm nên làm cách nào nhanh nhất:

1. Bố mẹ đăng ký kết hôn rồi làm hộ chiếu Mỹ cho cháu, sau đó làm thủ tục bảo lãnh mẹ.

Mẹ TunTon không biết thời gian và thủ tục việc bảo lãnh thế nào. Cách 1 hay cách 2 nhanh và dễ dàng hơn. Nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ bảo với. Cảm ơn các mẹ rất rất nhiều. Thủ tục làm hộ chiếu Mỹ cho TunTon thì mẹ cháu đã hỏi được ở LSQ Mỹ tại Hà Nội rồi ạ.

Mong tin các mẹ
    Cái vụ này mình ko rành luật lắm, sao mẹ Tunton ko nói với bố Tunton hỏi luật sư bên này xem sao? Tại nghe nói bây giờ làm hồ sơ bảo lãnh qua Mỹ khó và họ xét kỹ lắm. Nên mình cứ hỏi luật sư cho chắc chắn.
    • 381 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị hỏi luật sư để biết làm thế nào vừa nhanh vừa tiện. Như em đây, em đg học ở Canada, ax em ở Mỹ, anh đg làm giấy tờ bảo lãnh em, em cũng vừa sinh em bé, nhưng nó lại làm riêng biệt với em, theo bố của bé nên bé có khai sinh và passport, SSN của Mỹ luôn. Con em có khai sinh của canada, rồi phải làm cái Live birth bên này đưa lên LSQ kèm thêm những thứ giấy tờ nó yêu cầu thì nó sẽ cấp cho bé cái Child birth Abroad, rồi sau đó nó sẽ cho SSN và passport.
    Còn như chị chưa có giấy kết hôn thì có thể nó sẽ đòi thử ADN hay thứ máu để xác nhận đấy. Nhưng tốt nhất cứ hỏi luật sư hoặc đến LSQ hỏi thêm thông tin thì sẽ bít ngay thôi chị ah, vì nó thay đổi liên tục ấy mà.
    OdMv
    l0v3 t0g3tHer aNd 4eVer
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 539 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, bố cháu sẽ hỏi qua luật sư, tại mình cũng thấy các mẹ trên này ai cũng nhanh nhẹn, có nhiều kinh nghiệm nên hỏi tham khảo trước.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tiện đây, các chị cho em hỏi chút luôn nha. Em đang làm giấy tờ bảo lảnh mẹ qua đây. Mẹ em cần phải chuẩn bị những giấy tờ gì khi đi phỏng vấn và những câu hỏi họ thường hỏi là gì?
    Duyen My ( OH-USA )
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TunTon

Mong tin các mẹ

Bạn vào thử trang: http://www.hochiminh.usconsulate.gov thử xem hoặc gởi mail tư vấn tại trang web này (có phần tiếng việt). Chúc bạn thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 539 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunacat
    Bạn vào thử trang: http://www.hochiminh.usconsulate.gov thử xem hoặc gởi mail tư vấn tại trang web này (có phần tiếng việt). Chúc bạn thành công.
    Cảm ơn bạn tunacat nhé, mình vào http://www.hochiminh.usconsulate.gov không được nhưng bỏ www thì lại được.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunacat
    Bạn có thể gọi d/ thoại : 088229433 (tiếng Việt bấm số 2), số của LSQ H Kỳ tại Tp.HCM. Mình đã gọi dể hỏi hồ sơ gốc bảo lãnh về đến VN chưa (khi đã mỏ HS được gần 8 tháng.