Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gửi đồ về VN qua đường bưu điện

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.44K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 96 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị có ai đã gửi đồ về VN qua đường bưu điện chưa ạ? Xin vui lòng chỉ cho em với. Em muốn gửi quần áo, dầu thơm và lotion cho đứa em mà ko biết bưu điện có tính thuế khi về VN hay ko? Nhờ các chị tư vấn giúp em. XIn cám ơn các chị nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me 2T Xem bài viết
    Các chị có ai đã gửi đồ về VN qua đường bưu điện chưa ạ? Xin vui lòng chỉ cho em với. Em muốn gửi quần áo, dầu thơm và lotion cho đứa em mà ko biết bưu điện có tính thuế khi về VN hay ko? Nhờ các chị tư vấn giúp em. XIn cám ơn các chị nhiều.
    Nếu tổng giá trị thùng đồ (những thứ như em nói) gửi về dưới $100 thì về tới VN không bị đóng thuế!
    • 5,255 Bài viết

• 2,139 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me 2T Xem bài viết
    Nếu bạn định gửi thường thì theo mình không nên vì tỷ lệ mất đồ là khá cao (mình đã bị mất vài lần rồi - sợ không dám gửi nữa). Còn nếu bạn gửi phát chuyển nhanh thì phí rất cao, an toàn hơn nhưng họ vẫn rạch ra kiểm tra chứ không dùng máy soi đâu. Lần trước chồng mình chỉ ghi món đồ có $5 mà vẫn bị đóng thuế 50% đó (chỉ là cái dây đàn ghita thôi đó bạn)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi changeoil Xem bài viết
    Nếu bạn định gửi thường thì theo mình không nên vì tỷ lệ mất đồ là khá cao (mình đã bị mất vài lần rồi - sợ không dám gửi nữa). Còn nếu bạn gửi phát chuyển nhanh thì phí rất cao, an toàn hơn nhưng họ vẫn rạch ra kiểm tra chứ không dùng máy soi đâu. Lần trước chồng mình chỉ ghi món đồ có $5 mà vẫn bị đóng thuế 50% đó (chỉ là cái dây đàn ghita thôi đó bạn)
    Nếu gửi đồ như mẹ 2T nói thì chắc chẳng bị mất đâu vì mình gửi nhiều lần, lần nào bên nhà cũng nhận đầy đủ. Trừ khi gửi đồ điện máy/điện thoại thì có khả năng sẽ mất. Mình gửi mấy thứ này 2 lần thì 1 lần mất :Crying: , còn 1 lần vẫn nhận được:Smiling: . Mẹ 2T(he he mình đọc là "hai ti" xong rồi lại cười tủm tỉm vì cái nick của mẹ nó ) ở bang nào? Nếu ở CA thì mình nghe nói có dịch vụ gửi đồ về Sàigòn giao tận nhà mà chỉ có $2 một pound thôi à.
    • 624 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

anh chòng em lúc trước có gửi cho em qua UPS..loại bảo đảm, có thể check case online. Giá cước khá cao.Về đến vn thì bị mở ra xem xét...may lần đó chỉ gửi Dàu gội đầu, kem rữa mạt.....những thứ linh tinh nên em k phải đóng thuế...Cốt là để làm bằng chứng để em đi pv thôi. Nhưng nghe nói cước cao lắm đó chị.

Còn k biết là bên mỹ này có khác không chứ lúc người nhà em ở bên UK gửi cái máy điện thoại về cho em, vè đén vn phải đóng thuế, do ben vn qui định, thuế trên trời dưới đất. Nếu tính tiền thuế và tiền ngừoi nhà mua bên này thì gấp 1.5 làn so với giá ở vn.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Hôm nay mình vừa gởi 1 thùng đồ 32lbs về VN giá là $159 bằng bưu điện, 6-10 ngày đến. Giá trị của thùng hàng đó hơn $600 nhưng đây là lấn thứ 5 mình gởi đồ y chang như thế về. Mình khai giá trị $100 dể không bị đánh thuế. Hàng máy móc Kitchen Aid nhưng có lẽ ở Vn ít ai để ý đến thứ máy đánh bột này này nên 4 lần trước đều không bị mất thuê. Gởi hàng thì có $156 là tiền bảo hiểm. Mình chưa bị mất lần nào, nếu bị mất thì lỗ vì giá trị nếu mua ở tiệm là gần $600 mà đền có $100 vì họ sẽ đền theo giá trị hàng mình khai trên tờ gởi. Chưa bị mất lần nào và cũng hy vọng không bị đóng thuế lần này luôn.

Có một lần mình thử khai một thùng là $150 nhưng người nhận cũng không bị đánh thuế.
    • 15 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQM Xem bài viết
    Nếu gửi đồ như mẹ 2T nói thì chắc chẳng bị mất đâu vì mình gửi nhiều lần, lần nào bên nhà cũng nhận đầy đủ. Trừ khi gửi đồ điện máy/điện thoại thì có khả năng sẽ mất. Mình gửi mấy thứ này 2 lần thì 1 lần mất :Crying: , còn 1 lần vẫn nhận được:Smiling: . Mẹ 2T(he he mình đọc là "hai ti" xong rồi lại cười tủm tỉm vì cái nick của mẹ nó ) ở bang nào? Nếu ở CA thì mình nghe nói có dịch vụ gửi đồ về Sàigòn giao tận nhà mà chỉ có $2 một pound thôi à.
    Không chị ởi $2 là phải ra phi trừong nhận và phải gởi ít nhất 20lbs trở lên.
    • bcc
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 794 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe Xem bài viết
    Hôm nay mình vừa gởi 1 thùng đồ 32lbs về VN giá là $159 bằng bưu điện, 6-10 ngày đến.
    Bạn ơi, sao anh mình bên Mỹ gửi hàng cho mình lần nào cũng phải 2 tháng mới nhận được. Mẹ nó gửi cách nào mà nhanh vậy. Mình đi lãnh ở Bưu điện cũng kg thấy trả thuế. Nhưng bị mất đồ, hải quan thấy đồ nào đẹp và ưng mắt họ lấy luôn :Crying: . Mình bị mất 1 lần.
    • 15 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bcc Xem bài viết
    Bạn ơi, sao anh mình bên Mỹ gửi hàng cho mình lần nào cũng phải 2 tháng mới nhận được. Mẹ nó gửi cách nào mà nhanh vậy. Mình đi lãnh ở Bưu điện cũng kg thấy trả thuế. Nhưng bị mất đồ, hải quan thấy đồ nào đẹp và ưng mắt họ lấy luôn :Crying: . Mình bị mất 1 lần.

Anh bạn gởi đừong tàu biển rồi. Gơi rtaif biển thì nó lênh dênh trên biển đúng là gàn 2 tháng có khi hơn nữa đấy. Hồi đó ham rẻ gởi cho gia đình như thế, mọi ngừoi bên Vn chờ mòn mỏi đến lúc chấp nhận thất lạc đâu đó ở đảo nào đó luôn thì mới có tin gọi nhận đồ.

bây giờ bưu điện không nhận hàng đừong tàu beiern gởi về VN nữa nên chỉ có gởi nhanh hoặc thật nhanh nữa thôi. Hàng về VN thì không thể nào trong vòng 3 ngày được nên mình chọn đường 6-10 ngày thì đúng trong vong 7-9 ngày là nhận được. Nếu gởi thật nhanh trong vòng 3 ngày thì cũng không nhận sơm hơn đừong mình gởi, có khi cũng bàng ngày mà lại đắt hơn mấy chục nữa vì gởi express về VN không hề có bảo đảm trong vòng 3 ngày mặc dầu bạn muốn gởi thì họ không cản. Còn 6-10 ngày khỏi cần bảo đảm vì chưa bao giờ ngừoi nhà mình đợi đến 10 ngày. Có khi 5 ngày đã về đến SG nhưng do nằm trong kho của bưu điện chưa xuất ra.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe Xem bài viết
    Anh bạn gởi đừong tàu biển rồi. Gơi rtaif biển thì nó lênh dênh trên biển đúng là gàn 2 tháng có khi hơn nữa đấy. Hồi đó ham rẻ gởi cho gia đình như thế, mọi ngừoi bên Vn chờ mòn mỏi đến lúc chấp nhận thất lạc đâu đó ở đảo nào đó luôn thì mới có tin gọi nhận đồ.

bây giờ bưu điện không nhận hàng đừong tàu beiern gởi về VN nữa nên chỉ có gởi nhanh hoặc thật nhanh nữa thôi. Hàng về VN thì không thể nào trong vòng 3 ngày được nên mình chọn đường 6-10 ngày thì đúng trong vong 7-9 ngày là nhận được. Nếu gởi thật nhanh trong vòng 3 ngày thì cũng không nhận sơm hơn đừong mình gởi, có khi cũng bàng ngày mà lại đắt hơn mấy chục nữa vì gởi express về VN không hề có bảo đảm trong vòng 3 ngày mặc dầu bạn muốn gởi thì họ không cản. Còn 6-10 ngày khỏi cần bảo đảm vì chưa bao giờ ngừoi nhà mình đợi đến 10 ngày. Có khi 5 ngày đã về đến SG nhưng do nằm trong kho của bưu điện chưa xuất ra.
    Chắc em gửi về SG hay HN nên mới mất ~10 ngày. Chứ gửi tỉnh, dù họ nói là 4-6 ngày tới thì thưong là 2 tuần hoặc hơn mới nhận được. Gửi đường biển thì hồi đó chị cũng ham rẻ mấy chục đồng, mất 3 tháng ròng bên kia mới nhận được, làm cứ tưởng thất lạc, nhưng lần ấy cũng chẳng bị moi móc mất mát cái gì (có lẽ tại khôn gco1 cái gì đẹp :Laughing: )

Bạn chị ở L.A (cali) nói là nếu nhận tại sân bay thì có 80-90cents 1 pound nhưng phải tự đóng thuế. Còn nếu giao tại nhà có $2 mà không thuế, còn tối thiểu phải gửi bao nhiêu kg thì chị không hỏi. Để mai rảnh hỏi lại coi sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,132 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Gởi bằng www.USPS.com giống như EMS của VN. giá 30lbs khoảng 150-170$ nhưng chỉ 5-7 ngày là nhận đc tại trung tâm EMS (HCM)
    Nếu khai tem online sẽ tiết kiệm dc khoảng 10-15%

Từ Mỹ về VN hàng đi rất nhanh..nhưng từ kho EMS về đến nhà bạn rất lâu.. vì lý do chắc ai cũng hiểu !! :Laughing:

Thuế :
    Thông thường người nhận sẽ đc miển giảm hàng quá biếu trị giá 1triệu/ tháng
    ví dụ :
    Trị giá tính thuế = ((trị giá hàng - 1 triệu) x thuế suất)x VAT .

Hải quan EMS tính thuế hàng phi Mậu dịch vô tội vạ. mình từng chứng kiến những món hàng như giày thể thao, thẻ nhớ & máy ảnh số ... bị tính thuế còn cao hơn giá bán món hàng đó tại VN :Sigh:

Nên tránh gởi về các hàng bị áp thuế cao như quần áo, giày. túi xách, da thuộc, MP3, máy ảnh số v.v.v

Nếu lỡ rồi thì đành phải làm quen với các chú HQ vậy !! cứ nhờ mấy chú EMS gioi thiệu cho :Worried:

Có thể tra thuế trước khi gời từ link này
    http://www.customs.gov.vn/TraCuuHS/
    Em đi thi Nấu Cơm trưa Văn phòng - Mong các bác bình chọn cho em :LoveStruc: :Rose:

Mời ghé thăm nhà MÈO MẬP TẬP NẤU ĂN
    • 15 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Chắc em gửi về SG hay HN nên mới mất ~10 ngày. Chứ gửi tỉnh, dù họ nói là 4-6 ngày tới thì thưong là 2 tuần hoặc hơn mới nhận được. Gửi đường biển thì hồi đó chị cũng ham rẻ mấy chục đồng, mất 3 tháng ròng bên kia mới nhận được, làm cứ tưởng thất lạc, nhưng lần ấy cũng chẳng bị moi móc mất mát cái gì (có lẽ tại khôn gco1 cái gì đẹp :Laughing: )

Bạn chị ở L.A (cali) nói là nếu nhận tại sân bay thì có 80-90cents 1 pound nhưng phải tự đóng thuế. Còn nếu giao tại nhà có $2 mà không thuế, còn tối thiểu phải gửi bao nhiêu kg thì chị không hỏi. Để mai rảnh hỏi lại coi sao.
    Chắc máy chục cént bây giờ lên giá rồi chị ạ . USD xuống giá nên em tháy cái của nợ gì cũng tăng giá mà tiền trong nhà bank mình thì cạn.

ĐÚng rồi em gởi về SG và HN thôi. Em chưa gởi tỉnh lần nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 397 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

cho mình số dịch vụ đó đi Mình hay nhờ người chuyển hàng về VN cho Bi mà còn không được giá đó. Còn phải tốn thêm chi phí nhận ở VN tính ra cũng đã 5 đồng/pound rồi.
    Hix hix, bữa nay hãng còn tăng phụ thu xăng dầu gì đó nữa :Crying: :Crying: :Crying:
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bên Anh này mình gửi đồ cứ khoảng 2kg và khai gift thì không bị đánh thuế, khoảng 2 tuần thì bên SG nhận được chưa bị mất lần nào. Còn gửi HN thì bị mất 1 lần.:Laughing:

Mà gửi đồ lặt vặt thì được chứ laptop, điện thoại thì bị đánh thuế là cái chắc.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bikinibi Xem bài viết
    cho mình số dịch vụ đó đi Mình hay nhờ người chuyển hàng về VN cho Bi mà còn không được giá đó. Còn phải tốn thêm chi phí nhận ở VN tính ra cũng đã 5 đồng/pound rồi.
    Hix hix, bữa nay hãng còn tăng phụ thu xăng dầu gì đó nữa :Crying: :Crying: :Crying:
    Để mình hỏi bạn mình rồi sẽ nhắn lại sau nhé. Giờ này ở Ca mới hơn 5 giờ sáng nó chưa ngủ dậy nên chưa dám gọi:Smiling:

"Bạn" Liên Ròm:Laughing: , bị mất đồ mà cười tươi thế!
    • 13,781 Bài viết

• 11,391 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Để mình hỏi bạn mình rồi sẽ nhắn lại sau nhé. Giờ này ở Ca mới hơn 5 giờ sáng nó chưa ngủ dậy nên chưa dám gọi:Smiling:

"Bạn" Liên Ròm:Laughing: , bị mất đồ mà cười tươi thế!
    Mình cười tươi vì HQ SG "thật thà" hơn HQ HN :Battin ey: . Bạn mình nhận hàng SG cũng cái mắt kiếng con cá mập hàng mới nhất thì nhìn như đồ thường mua ở đâu chẳng có. Còn gửi cho HN một cái y chang thì bị một chị HQ HN xin về cho con trai - ặc ặc đó là một ca mất đồ 1 phần chứ không mất hết package. Vậy là mình bị 2 ca mất của ở HN.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm Xem bài viết
    Mình cười tươi vì HQ SG "thật thà" hơn HQ HN :Battin ey: . Bạn mình nhận hàng SG cũng cái mắt kiếng con cá mập hàng mới nhất thì nhìn như đồ thường mua ở đâu chẳng có. Còn gửi cho HN một cái y chang thì bị một chị HQ HN xin về cho con trai - ặc ặc đó là một ca mất đồ 1 phần chứ không mất hết package. Vậy là mình bị 2 ca mất của ở HN.
    Vậy chị HQHN ấy coi như sành điệu hơn mấy chú HQSG bác nhẩy! :Laughing:
    • 113 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em hỏi mua thuốc chuyển qua đường này được không?
    Em đã mua rồi nhưng khổ một nỗi là không sao đưa về được
    • 15 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹNgọcKhánh Xem bài viết
    các mẹ ơi cho em hỏi mua thuốc chuyển qua đường này được không?
    Em đã mua rồi nhưng khổ một nỗi là không sao đưa về được
    Đuiwngs này là đướng bưu điện hay đường gởi dịch vụ VN?

Đường nào cũng đựoc duy chỉ có bưu điện thì đánh thuế thuốc theo thuế dược phẩm, mà dược phẩm thì bị đánh thuế cao. Mà ôi, có lúc mình gởi không bị đánh thuế gì cả, có lúc lại bị đánh thuế nên cũng không biết đường nào mà lần. Mìn thuộc máy loại bị đánh thuế cao là Mỹ phẩm. dược phẩm, máy móc nên những thứ này mình tránh gởi nhiều khi gởi đổ về VN. Chỉ mang theo thôi, mang theo thì chưa bao giờ bị thắc mắc mặc dầu mang số lượng khá nhiều.

Còn gởi dịch vụ VN, gởi kiểu tận nhà thì chưa thấy nói gì. Hay là mình gởi chưa đủ để bị đánh thuế? Mỗi lần gởi có 5 hộp thuôc bổ cho ngừoi lớn thôi, mỗi hộp 250 viên. Người làm dịch vụ có cảnh bào là có thể họ sẽ mở thuốc ra kiểm tra, nhưng nói vậy mà chưa thấy làm vậy bao giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bikinibi Xem bài viết
    Bạn ơi, OX mình hay gởi ở VINA QUICK giá tương đối và nhanh, giao tận nhà .Bạn hỏi thử xem rồi chọn lọc chổ nào rẻ thì gửi, Mình thường xuyên nhận chưa bị mất gì hết đt : 714-862-1995
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2