Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Gấp Gấp Gấp , mình cần sự giúp đỡ của các bạn đã từng xin re entry permit

• 0 Lượt chia sẻ
  • 451 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình kết hôn và đc thẻ xanh 10 năm. Ox mình làm việc ở vn vì vậy mỗi năm mình theo ox về mỹ 1nam/ 2 lantheo quy định ko rời mỹ quá 6 tháng. Mình đi theo kiểu như vậy đc 2 năm. Nhưng đến lần thứ 4 thì qua hải quan họ rất khó chịu và hỏi rất nhiều, đại loại là sao rời mỹ lâu như vậy. Và doạ sẽ tịch thu thẻ của mình nếu tiếp tục đi như vậy. Thời gian này mình đang ở mỹ, vừa rồi qua hải quan thì họ còn kho chịu hơn. Mình đã book vé về lại vn ngày 25/1/2015. Theo như hải quan họ nói, mình phải làm re entry permit , thì mình đc phép ko ở mỹ 13 tháng -24 tháng. Mình ko biết phải điền thế nào, và lí do nào hợp lí nhất để họ ko từ chối. Có các chị em nào từng làm giấy này tư vấn mình cách điền với ạ. Và trong khoảng bao lâu thì họ hẹn mình lên lấy vân tay. 1 tháng ở mỹ ko biết mình có kịp làm các thủ tục này ko? Mình rất cần sự tư vấn của các chị em, ai biết thì chỉ mình chi tiết nhé ạ. Mình cảm ơn các bạn rất rất rất nhiều.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tutitintin

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có chị em nào ko ạ, giúp mình với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tutitintin
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 71 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

E cg đang tìm hiểu về cái này. E chỉ có thẻ xanh 2 năm thôi. Nếu c rời Mỹ trên 1 năm với re-entry permit thì khi quay lại Mỹ thì tg lưu trú sẽ tính chỉ là 1 năm, họ ko tính thêm cho c.
    Còn c đang thắc mắc gì?E k hiểu lắm ạ! Điền tờ đó cg k phức tạp lắm. Chị nộp hết giấy tờ trc khi rời Mỹ, chú ý khi điền tờ khai thì địa chỉ nhận là ở VN thì nó sẽ gửi giấy đó về vn cho chị. Vậy thôi!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ThuyHolland