TIN TÀI TRỢ.

Dụng cụ nhà bếp và cách sử dụng!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.83K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 736 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Các mẹ box Mỹ ơi,đầu năm tới em sẽ về VN nên muốn mua một ít dụng cụ nhà bếp để mang về nhưng cứ lăn tăn mãi mà ko biết mua những gì vừa thiết thực mà lại ko bị cồng kềnh quá.
    Vào mục ẩm thực của các mẹ ở đây thì em phục sát đất về tài nấu nướng và trình bày món ăn nên mạn phép mở đề tài này mong các mẹ nhiều kinh nghiệm recommend giúp em.
    Tình hình là thực phẩm ở VN bây giờ mức độ an toàn kém quá nên em muốn tự làm một số món như giò chả,cá viên,tôm viên,bò viên,rồi bánh trái nữa...thì phải mua máy xay.Em có ghé vào bếp của chị QM thấy có hai cái máy một của kitchen aid,một của Cuisinart nhưng em ko biết tên và cách sử dụng của nó.
    http://www1.macys.com/catalog/index....32508179620342
    Em có search trên mạng thì nó ra nhiều quá mà chẳng biết mua cái nào.Các mẹ có thể giới thiệu giúp em chỗ để mua,giá cả và cả trang nào đang sale nữa ạ .Mà ko biết mấy cái máy này nó nặng bao nhiêu lbs nữa,xã em bảo nếu cồng kềnh quá là ko mang được.
    Ngoài ra em thấy bên này có rất nhiều dụng cụ như bào bắp chuối(hình như mẹ Hylam giới thiệu ở chỗ nào ấy,em đọc mà quên mất rùi),gọt rau củ quả...rồi đồ nhà bếp cả mấy chục cái,nhìn ham quá mà sợ mua về ko biết cách dùng.
    Mong các mẹ chia sẻ giúp em với ạ,em cảm ơn nhiều nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,046 Bài viết

• 1,102 Được cảm ơn

Homaihuong ơi,ở Vn giờ cũng bán các loại máy dùng cho nhà bếp rồi,bạn mua về Vn cũng không sử dụng được vì bên này toàn điện 110v thôi,mình cũng thích 1 số thứ mà đành ngậm ngùi,mang về nhà mình điện 220 mình lại phải dùng thêm cái ổn áp nữa thì cách rách quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,004 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhang2006 Xem bài viết
    Homaihuong ơi,ở Vn giờ cũng bán các loại máy dùng cho nhà bếp rồi,bạn mua về Vn cũng không sử dụng được vì bên này toàn điện 110v thôi,mình cũng thích 1 số thứ mà đành ngậm ngùi,mang về nhà mình điện 220 mình lại phải dùng thêm cái ổn áp nữa thì cách rách quá

Trừ những máy to cồng kềnh thôi, chứ nếu vừa va li thì cũng nên xách về , vì để bên này kô sử dụng hay thừa cũng phí , cứ mua ổn áp thì vô tư .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 736 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Em cũng đang định hỏi cái vụ điện đóm thì chị thuhang đã trả lời rùi.Em search ở trên mạng thì thấy bên nhà mình toàn đồ của philip và đồ Tàu thôi,thấy các mẹ bên này dùng đồ pro quá nên cũng muốn đánh đu theo.Cảm ơn hai chị nhé.Còn mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chia sẻ giúp em với ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Bạn muốn mua đồ điện ở Vn thì nên hỏi chỗ bán máy xem họ có chỉ chỗ đổi điện từ 220 sang 110 V kô. Nhưng mình thấy đồ điện cho nhà bếp ở Mỹ bán rẻ hơn VN đó, nhớ check giá cả trước khi mua nha...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homaihuong Xem bài viết
    Em cũng đang định hỏi cái vụ điện đóm thì chị thuhang đã trả lời rùi.Em search ở trên mạng thì thấy bên nhà mình toàn đồ của philip và đồ Tàu thôi,thấy các mẹ bên này dùng đồ pro quá nên cũng muốn đánh đu theo.Cảm ơn hai chị nhé.Còn mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này thì chia sẻ giúp em với ạ
    Chị thì thấy mấy cái may xay, máy trộn đó nặng lắm, không biết khiêng về có tiện không? Nếu vác được thì tốt vì chị nghe mấy người bạn nói ở SG không có loại đó. Thấy em nói không biết 2 cái máy Kitchen Aid và Cuisinart xử dụng sao, chị trả lời nhé. Cái K.Aid là mixers dùng để đánh trứng, trộn bột làm bánh mỳ, bánh bông lan, bánh bao, bánh canh, bánh tiêu, nói chung là các loại bánh, ngoài ra còn dùng quết giò chả, chạo tôm... Còn cái Cuisinart đó là máy xay thịt, cắt rau củ,... nói chung là cả 2 máy đều nhiều công dụng, máy bán có kèm theo cuôn hướng dẫn mình có thể coi thêm.

Còn nhiều loại máy như máy làm kem, máy chắt nước trái cây, máy xấy khô trái cây/thịt,... nếu em hỏi ở VN không có thì hãy mua về. Vì cũng đúng là mua máy bên này về VN xài thì phải luôn nhớ đổi điện, nếu không thì :Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,113 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Cho em hỏi cách xài máy food processor với ạ. Hôm nọ, tình cờ em xem được video dạy làm bánh, em thấy cô ấy cho trứng và bột vào cái máy giống như máy food processor để đánh. Em không hiểu đó có phải là máy food processor or blender vì em chưa xài food processor bao giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

phale, food processor (FP) chính là cái máy xay chị nói ở trên đó. FP có nhiều chức năng lắm trong đó có cả đánh trứng trộn bột làm bánh kem luôn, máy bán kèm với sách hướng dẫn đầy đủ lắm. Còn blender là cái máy xay sinh tố.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,113 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQM Xem bài viết
    phale, food processor (FP) chính là cái máy xay chị nói ở trên đó. FP có nhiều chức năng lắm trong đó có cả đánh trứng trộn bột làm bánh kem luôn, máy bán kèm với sách hướng dẫn đầy đủ lắm. Còn blender là cái máy xay sinh tố.
    Vậy thì hay quá chị, em đang định canh mùa sale này mua một cái để dành để xay thức ăn cho con sau này. :Rose: Em cảm ơn chị nhé.