Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dịch vụ gửi đồ về vn/thông qua USPS

• 2 Lượt chia sẻ
  • 296K Lượt đọc
  • 1.17K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em đặc biệt hỏi mẹ Cỏ (dân Little Saigon ) và các mẹ box Châu Mỹ. Mẹ nào biết ở đâu nhận gửi đồ về vn mà khi người ở vn nhận ko phải đóng thêm thuế hay bất cứ tiền phụ thu gì thì cho em biết. Cảm ơn nhiều....

Em gọi Hoa Phát, họ lấy phí $2/lbs nhưng bên vn phải đóng thuế .

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,014 Bài viết

• 2,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bí
    Em đặc biệt hỏi mẹ Cỏ (dân Little Saigon ) và các mẹ box Châu Mỹ. Mẹ nào biết ở đâu nhận gửi đồ về vn mà khi người ở vn nhận ko phải đóng thêm thuế hay bất cứ tiền phụ thu gì thì cho em biết. Cảm ơn nhiều....

Cưng, trả lời lẹ tí - bận quá!
    Hồng Nga (trong khu chợ Thuận Phát đường Beach/McFadden) gởi 0.87/lb min 20lbs, lãnh tại TSN. Có đóng thuế hay không tuỳ mặt hàng và trị giá món hàng, tùy HQ VN.
    Gởi tới tận nhà thì $16 cho 2 lbs đầu, sau đó $4/lb, cái này hình như không đóng thuế.
    Còn nếu gởi quà loại mua sẵn của họ, như hoa quả, sâm, bánh rượu, sữa ensure, etc... thì hình như cunng không đóng thuế vì họ tính cả trong tiền mình mua rồi.
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 900 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình hay gửi đồ về VN cho người nhà, chủ yếu là thuốc men, quà tặng, quần áo... chưa gởi gì quá nặng cả, mình ra Bựu Điện gửi thôi chứ ko biết dv nào hết, Đóng thùng lại gừi họ tuỳ theo cân nặng mà tính tiền, gửi thường 3-6w tới thi rẽ, gửi 10 ngày đến 2w đến thì mắc hơn.
    Người nhà mình ở VN sẽ nhận được giấy của bựu điện rồi mang theo CMND ra BD gần nhất để lãnh, ko đóng thêm đồng nào cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Cỏ và mẹ Miti, để em gọi Hồng Phát xem sao. Em chỉ gửi vài thứ linh tinh về cho bà Ngoại của Bí thôi. Ở Hoa Phát họ bảo if giao tận nhà là $38/lb, mắc lè lưỡi luôn.
    • Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,014 Bài viết

• 2,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn mẹ Cỏ và mẹ Miti, để em gọi Hồng Phát xem sao. Em chỉ gửi vài thứ linh tinh về cho bà Ngoại của Bí thôi. Ở Hoa Phát họ bảo if giao tận nhà là $38/lb, mắc lè lưỡi luôn.
    Đồ linh tinh thì gởi đại kiểu 0.87/lb đi em. Chắc không bị thuế nhiều đâu.
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 119 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thế cho mình hỏi nếu mình muốn gởi máy móc chắc cỡ 1-1.5kg (máy xay thức ăn cho be), thì có đóng gói gởi theo đường BĐ về VN rẻ hơn hay gởi tàu?? Chứ mình gởi dịch vụ mua đồ dùm rồi nhận hàng ở đây mình trả tiền có được không vậy?? Có mẹ nào biết chỉ dùm mình với. Mình ở VN, bị hụt độ nhờ các mẹ cho gởi ké rùi, nên không biết làm sao?. Mình thấy nó sale còn 6 $ nên ham quá... :4:
    (Không phải em... nào đâu phải em...:Laughing: )
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,087 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Bạn ơi, những dịch vụ thế này phải có người ra gửi tận nơi. Mình cũng lên đây mới biết khu người Việt mình ở Nam Cali có dịch vụ này, chứ ở những bang khác thì chỉ có bưu điện or chuyển phát nhanh thôi.
    Nếu bạn mua online thì hỏi xem họ có international shipping không. Có một số trang web có dịch vụ này. Bên đây mà rình thì có những lúc sale rẻ ham lắm, có khi tiền hàng ko đáng nhưng tiền shipping mới nhiều. Bưu điện và một số dịch vụ chuyển phát đều có loại gửi theo hàng không và đường tàu biển. Giá cả của các hãng cũng khác nhau, thậm chí cùng hãng nhưng khác cửa hàng giá cũng khác nhau rồi.
    Nếu bạn muốn check thì có thể vào usps.com, giá tương đối rẻ. Bọn này có dịch vụ trả tiền cước online- cho phép người mua trả tiền độc lập với người gửi - sau đó người gửi chỉ việc in giấy cước rồi dán vào thùng hàng đem ra bưu điện thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi litle-raven
    Thế cho mình hỏi nếu mình muốn gởi máy móc chắc cỡ 1-1.5kg (máy xay thức ăn cho be), thì có đóng gói gởi theo đường BĐ về VN rẻ hơn hay gởi tàu?? Chứ mình gởi dịch vụ mua đồ dùm rồi nhận hàng ở đây mình trả tiền có được không vậy?? Có mẹ nào biết chỉ dùm mình với. Mình ở VN, bị hụt độ nhờ các mẹ cho gởi ké rùi, nên không biết làm sao?. Mình thấy nó sale còn 6 $ nên ham quá... :4:
    • 127 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hehehe kinh nghiệm đau thương của mình như thế này, cách đây 1 tháng, mình có gửi cho em trai mình ít đồ , quần áo, giày và 1 chiếc điện thoại di động. Ông xã mình lên online thấy gửi cho bưu điện Mỹ rẻ hơn của Hoa Phát , 8bls mình chỉ phải trả có 54$ trong 1 tuần thì tới nơi. Thế mà mãi 1 tháng sau mới nhận được lại còn phải ra tận sân bay Nội bài nhận và phải chịu đóng thuế cho tất cả các mặt hàng ( hết 100$). Làm mình vừa đau vừa tức nữa chứ. ĐÃ thế tụi Hải Quan còn nói là tại mẹ mình là người nhà nước nên chỉ lấy có 1 nửa giá thuế thôi ko thì còn lấy cao hơn ( cái này đúng là quan liêu số 1 ) hiii các mẹ suy tính cho kỹ nhé , đừng có tin vào mấy cái tên bựu điện Vn.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 612 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bạn ơi, dv này khu nào cũng có mà? Nếu gửi ít thì đi những công ty lớn dễ tách hàng ra..bạn đang ở bang nào, gửi khỏang bao nhiêu kg mình chỉ cho...
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 534 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Monica
    Bạn ơi, dv này khu nào cũng có mà? Nếu gửi ít thì đi những công ty lớn dễ tách hàng ra..bạn đang ở bang nào, gửi khỏang bao nhiêu kg mình chỉ cho...
    Chị ơi,em ở PA,em định gửi cho bạn bè và gia đình ít đồ nhưng thật sự bây giờ em không dám gửi bưu điện ạ. Chuyện là thế này,cách đây 2 tháng em có gửi cho bạn em ở HN 1 hộp đồ gồm son,phấn,nước hoa và mấy đồ skincare ở usps. Họ hẹn em khoảng 2 tuần là có hàng vậy mà những 1,5 tháng chị ấy mới nhận được và 1 điều phẫn nộ là em gửi tổng cộng gồm 20 món nhưng chị ấy chỉ nhận được 6 món thôi (mà 6 món đó toàn những thứ linh tinh mới khốn nạn,những thứ đắt tiền bị mất hết). Mặc dù em đã cẩn thận ghi rõ từng món vào 1 tờ giấy gửi kèm nhưng chị ấy nói là không thấy. Em tức lắm nhưng chẳng biết kêu ai hết vì những kiểu hàng từ nước ngoài về bắt buộc hải quan phải kiểm tra và mình không thể biết được nó mất ở khâu nào mà kiện.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluebonnet
    Hehehe kinh nghiệm đau thương của mình như thế này, cách đây 1 tháng, mình có gửi cho em trai mình ít đồ , quần áo, giày và 1 chiếc điện thoại di động. Ông xã mình lên online thấy gửi cho bưu điện Mỹ rẻ hơn của Hoa Phát , 8bls mình chỉ phải trả có 54$ trong 1 tuần thì tới nơi. Thế mà mãi 1 tháng sau mới nhận được lại còn phải ra tận sân bay Nội bài nhận và phải chịu đóng thuế cho tất cả các mặt hàng ( hết 100$). Làm mình vừa đau vừa tức nữa chứ. ĐÃ thế tụi Hải Quan còn nói là tại mẹ mình là người nhà nước nên chỉ lấy có 1 nửa giá thuế thôi ko thì còn lấy cao hơn ( cái này đúng là quan liêu số 1 ) hiii các mẹ suy tính cho kỹ nhé , đừng có tin vào mấy cái tên bựu điện Vn.
    Chút kinh nghiệm của mình: gửi đồ về VN qua bưu điện khi liệt kê danh sách đồ gửi về vào cái form hải quan thì ghi trị giá hàng hóa dưới 100$ thôi, như vậy hàng về tới VN người nhà không bị đóng thuế xu nào.

Mình hay gửi về SG và VT, thường gửi dịch vụ mà bưu điện nói 4 -7 ngày sẽ tới nhưng thực ra khỏang 2 tuần hoặc 3 tuần mới tới nơi. Có 1 lần mình gửi lọai rẻ tiền hơn (đi bằng dường biển, rẻ phân nửa tiền), bưu điện nói 4-6 tuần sẽ tới nhưng bà con ờ VN đợi dài cổ đúng 3 tháng sau mới tới
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 612 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Bạn thử liên lạc bên này xem nhé...khi gửi hàng bạn ghi lại chi tiết từng món trong packing list, lúc giao thì bạn giữ lại một bản rồi gửi cho ng nhận- mất cái gì thì đem ra soi rồi bắt đền cho mình, dv door to door
    BDP (USA) – PHILADELPHIA
    (CORPORATE HEADQUARTER)
    510 Walnut Street, Philadelphia, PA 19106
    Contact Melissa Pinheiro
    Designation Corporate Compliance Manager
    Email: mpinheiro@bdpnet.com
    Tel / Fax: 215-629-8225 / 215-629-8995
    Hải quan chỉ kiểm tra thôi, chẳng làm gì đồ của bạn đâu!
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    • 1,004 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me Miti
    Mình hay gửi đồ về VN cho người nhà, chủ yếu là thuốc men, quà tặng, quần áo... chưa gởi gì quá nặng cả, mình ra Bựu Điện gửi thôi chứ ko biết dv nào hết, Đóng thùng lại gừi họ tuỳ theo cân nặng mà tính tiền, gửi thường 3-6w tới thi rẽ, gửi 10 ngày đến 2w đến thì mắc hơn.
    Người nhà mình ở VN sẽ nhận được giấy của bựu điện rồi mang theo CMND ra BD gần nhất để lãnh, ko đóng thêm đồng nào cả.
    Mẹ nó ơi , mình cớ một số đồ quần áo em bé , thế bao nhiêu tiền 1 kg hả mẹ nó
    • 381 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chị ơi nếu quần áo thì chị ráng xếp nhỏ cho vào cái hộp vừa, đừng to quá, vì khi gởi đồ nó tính theo weight và height nữa, nếu đồ nhẹ nhưng oversize thì nó lại tính khác, em nghĩ 1 kg thì chắc vài chục $ thôi.
    OdMv
    l0v3 t0g3tHer aNd 4eVer
    • 381 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

À mà thường đồ mình khai giá trị $100 thì ko tính tax, ko tính coverage, ít hơn thì phải trả coverage, cao hơn số tiền đó thì phải đóng thuế :1: Gởi international thì giá ko chênh nhau là mấy như khi mình gởi sang Mỹ đâu chị thanhvan
    OdMv
    l0v3 t0g3tHer aNd 4eVer
    • 1,004 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luv0urb4bi
    Chị ơi nếu quần áo thì chị ráng xếp nhỏ cho vào cái hộp vừa, đừng to quá, vì khi gởi đồ nó tính theo weight và height nữa, nếu đồ nhẹ nhưng oversize thì nó lại tính khác, em nghĩ 1 kg thì chắc vài chục $ thôi.
    Chà lâu quá mới thấy mẹ nó đó , mẹ nó vẫn khoẻ chứ , số là quần áo em bé rất nhiều trong khi sang năm em chồng (VN) lại sinh bỏ thì tiếc mà kô biết gởi theo bưu điện thì mắc mà gởi theo người thân về thì phiền. Lúc trước người thân từ Mỹ gởi quần áo sang chổ mình 1 thùng to chỉ mất 20 đô , đã vậy có con em lấy chồng Phần lan muốn gởi quần áo cho nó nhưng nghe nó cũng mắc như gởi về VN. Thiệt là tham lam quá đi mất , o x cứ nói kô xài nữa thì vứt để làm gì , cái cũ kô đi làm sao cái mới tới nhưng mà phải đồ cũ đâu có cái mới mặc 1-2 lần , có cái chưa mặc lần nào thì làm sao mà vứt. Tiếc thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 719 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co?
    Cưng, trả lời lẹ tí - bận quá!
    Hồng Nga (trong khu chợ Thuận Phát đường Beach/McFadden) gởi 0.87/lb min 20lbs, lãnh tại TSN. Có đóng thuế hay không tuỳ mặt hàng và trị giá món hàng, tùy HQ VN.
    Gởi tới tận nhà thì $16 cho 2 lbs đầu, sau đó $4/lb, cái này hình như không đóng thuế.
    Còn nếu gởi quà loại mua sẵn của họ, như hoa quả, sâm, bánh rượu, sữa ensure, etc... thì hình như cunng không đóng thuế vì họ tính cả trong tiền mình mua rồi.
    hehehe... đính chính lại chút xíu địa chỉ gởi đồ của mẹ Cỏ , đó là Hồng Lan chứ không phải Hồng Nga ạ

Gởi đến tận nhà từ 5-7 ngày (bảo đảm) trong SG thì $16/ 2lbs đầu, còn nếu từ 5lbs trở lên thì tính đồng $4/ lb. Công nhận là ở Little Saigon sướng thật, cái gì cũng có và rẻ :4: , sau này có tiền chắc chuyển xuống làm hàng xóm chị Cỏ thôi :1:
    Mẹ yêu con thật nhiều ...
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 432 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

các chị ơi, giúp em với. Em cần gửi hàng từ Mỹ về VN hàng tháng nhưng người quen bên đó chưa có plan về VN. Lần trước em có nghe một bạn nói là có người nhận ship hàng như vậy, giá 10$/1kg, họ ship hàng về VN hàng tháng. Có chị nào biết ko thì cho em xin contact với! Hoặc nếu các chị có plan về VN mà ko mang hết cước thì ship giúp em ạ. Hàng em mua online, tiền em đã thanh toán với seller rồi, dĩ nhiên là người nhận ship mở ra kiểm tra thoải mái, thường đồ là vải nên ko sợ vỡ hay bẹp đâu ạ, chỉ kị nước thôi. Yêu cầu của em chỉ là địa chỉ người nhận ship rõ ràng để em đến nhận đồ và đảm bảo ko mất hàng:Smiling:

Chị nào biết thì giúp em với nhé, em cấn gấp lắm rồi. Cám ơn các chị nhiều nhiều
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 534 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

BoKen ơi,anh (or chị) thường đi công tác ở tiểu bang nào vậy?em cũng rất muốn gửi đồ cho gia đình,bạn bè em nhưng sao gửi bưu điện lần nào mất lần đó (có 1 lần được thì lại bị lấy cắp 2/3 số hàng) nên em nản quá toàn thấy ai về VN thì xách giùm chút xíu thôi. Nay thấy BoKen thường đi công tác bên này nên em mạo muội lên tiếng đăng kí BoKen trước nha. Em ở thành phố Philadelphia PA,hi vọng BoKen công tác lòng vòng gần chỗ em ở,hihihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,575 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Thế cả nhà có ai gửi ở Hòa Phát chưa ạ? Em thấy nó ghi trên quảng cáo là gửi 2$/1 lb, và ít nhất là 10 lbs. (giá nhận tại sân bay TSN) á