TIN TÀI TRỢ.

Dành cho các chị em làm thẻ xanh khi đã ở Mỹ với non-immigration visa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Mod để em lập topic này cho các chị em gặp chồng tại Mỹ và cưới tại Mỹ nhé. Topic tiếng Anh bên các forum khác thì nhiều mà chưa có người nào của người Việt.

04/23/2010

Em vừa đi khám medical examination xong. Hồi bé ở VN tiêm gần hết rồi, may, thế mà vẫn có 2 'chú' bị bắt tiêm. Đó là Viêm gan A và Uốn Ván ( vì quá 10 năm ). Tưởng cái $400 là cover tất cả các exams luôn. Ai dè, cái $400 chỉ để ông bác sĩ khám ngoại khoa qua loa bên ngoài và phí điền đơn I-693 thôi. Đúng là giết người.

Ông ta gửi qua mối của ông bên CVS tiêm hết $160 hai mũi, mũi thứ 3 lại $90 nữa. Rồi còn blood test, thêm $250 nữa. Vậy là vụ I-693 mất gần $1,000. Thông cáo lại để chị em nào đã ở Mỹ rồi mà quyết định kết hôn biết luôn. Hức!!!

Tiêm xong 2 mũi 2 bên tay, ê buốt, vừa lái xe vừa vẹo. Đi gym cũng không lift được nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Em làm thế là hơi đắt, mình phải gọi điện hỏi kỹ nhiều chỗ xem chỗ nào rẻ nhất thì đi khám chứ.
    Nhà chị đi khám + blood test thì khoảng $200, thêm tiêm hai mũi mất khoảng $150 nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 768 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Bạn khám làm form I693 vậy là đúng quy tắc nhưng vì bạn không tham khảo giá trước thì phải hơi bị đắt thường thì tốn vài trăm thôi, vì mình phải theo trình tự medical exammination và vaccination exam. Bác sĩ thì có bao giờ muốn lấy ít tiền đâu hiihi
    :Smiling:. Take your life from negative to positive. Let's enjoy life.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Ở quanh vùng greater Philadelphia có mỗi ông Lewis và 2 ông khác và có mỗi ông Lewis có cái office gần nhà mình thôi nên coi như là monopoly rồi. Như em đã nói, USCIS list 1 đống nhưng mà locations khác nhau nhưng 1 doctor. Như kiểu bình mới rượu cũ vậy. Chả có option nào hết. May mà re-claim được insurance. Vẫn còn phải thử máu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 334 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Bạn làm vậy là đắt, hay tại các thành phố lớn thì giá đắt hơn thành phố nhỏ (Jacksonville, FL) mình không rõ? Mình trước khi đi gọi điện một số bác sĩ hỏi giá trước đã và thấy là tùy bác sĩ giá cả khác nhau. Mình gọi cho 5 bác sĩ thì người nói 100, người nói 3-400$, sau cùng chọn bác sĩ rẻ nhất nên cả khám (khám ngoại khoa + blood test) + I693 mất có 110$, bác sĩ khám với giá rẻ nên cũng giới thiệu đến chỗ "mối" tiêm vaccine rẻ luôn: tiêm 2 mũi 50$+skin test thêm 30$ nữa vậy tổng hết có 190$. Hi hi, so với bạn là quá rẻ rồi.
    Bác sĩ mình già lắm lắm, chắc khám nốt cho mình xong thì ổng về hưu hay sao á :Laughing:, phòng khám thì vừa cũ vừa xí không được long lanh nhưng cần gì đâu, chỉ cần ông bs được USCIS cho phép là okei rồi. Tiết kiệm đươc ối tiền
    :LoveStruc: Mẹ yêu 2 bố con :LoveStruc:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Mình cũng không nhớ hồi đó mình trả tiền cho các bước này là bao nhiêu nhưng chỉ có nhớ là đắt vì tìm bác sĩ có contract với INS (thời bấy giờ) ở thành phố nhỏ thì khó mà lên TP lớn thì không có thời gian shopping around. Đành chịu vậy.
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[QUOTE=mattthuy;11943403]Bạn làm vậy là đắt, hay tại các thành phố lớn thì giá đắt hơn thành phố nhỏ (Jacksonville, FL) mình không rõ? Mình trước khi đi gọi điện một số bác sĩ hỏi giá trước đã và thấy là tùy bác sĩ giá cả khác nhau. Mình gọi cho 5 bác sĩ thì người nói 100, người nói 3-400$, sau cùng chọn bác sĩ rẻ nhất nên cả khám (khám ngoại khoa + blood test) + I693 mất có 110$, bác sĩ khám với giá rẻ nên cũng giới thiệu đến chỗ "mối" tiêm vaccine rẻ luôn: tiêm 2 mũi 50$+skin test thêm 30$ nữa vậy tổng hết có 190$. Hi hi, so với bạn là quá rẻ rồi.

Dạ chị ơi, sao lúc mình khám sức khỏe, thì có chị phải test da, có chị lại ko bị? là vì sao vậy chị? cái đó mình muốn làm thì làm, hay la bắt buộc? Em mới uống thuốc phổi bên vn xong,cũng chuẩn bị đi khám, ko biết có phải test da lại ko nữa.
    Em có đọc web của chị Anna. chị ấy bảo khi đi thì nói đúng mục đích của mình là chuyển from dùm mình thôi.Em cung dang thac mac nua.Em xin hỏi chị, và các chị trong room mình. Em cảm ơn các chị.:Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

[QUOTE=tony_quyen2007;11947346]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mattthuy Xem bài viết
    Bạn làm vậy là đắt, hay tại các thành phố lớn thì giá đắt hơn thành phố nhỏ (Jacksonville, FL) mình không rõ? Mình trước khi đi gọi điện một số bác sĩ hỏi giá trước đã và thấy là tùy bác sĩ giá cả khác nhau. Mình gọi cho 5 bác sĩ thì người nói 100, người nói 3-400$, sau cùng chọn bác sĩ rẻ nhất nên cả khám (khám ngoại khoa + blood test) + I693 mất có 110$, bác sĩ khám với giá rẻ nên cũng giới thiệu đến chỗ "mối" tiêm vaccine rẻ luôn: tiêm 2 mũi 50$+skin test thêm 30$ nữa vậy tổng hết có 190$. Hi hi, so với bạn là quá rẻ rồi.

Dạ chị ơi, sao lúc mình khám sức khỏe, thì có chị phải test da, có chị lại ko bị? là vì sao vậy chị? cái đó mình muốn làm thì làm, hay la bắt buộc? Em mới uống thuốc phổi bên vn xong,cũng chuẩn bị đi khám, ko biết có phải test da lại ko nữa.
    Em có đọc web của chị Anna. chị ấy bảo khi đi thì nói đúng mục đích của mình là chuyển from dùm mình thôi.Em cung dang thac mac nua.Em xin hỏi chị, và các chị trong room mình. Em cảm ơn các chị.:Rose::Rose:
    Mình không rõ ở Việt Nam ra sao nhưng trường hợp của mình là mình đã ở Mỹ hợp pháp được 6-7 năm rồi. Mặc dù ngày xưa có tiêm TB rồi nhưng bây giờ vẫn phải xét nghiệm ( nực cười !).

Mình không làm Mantoux ( măng-tu hoặc thử da ) được vì ngày xưa tiêm lao là dùng vaccine BCG. Mặc dù, đã giải thích, nhưng khi đi làm giáo viên ở trường học đã nó đè ra bắt thử, dù biết trước kết quả sẽ là dương tính ( false positive ). Bị thử 'oan' 2 lần đau cả tháng trời và vì trong người có virus rồi ( do tiêm chủng ) nên giờ không được phép thử nữa. Bác sĩ dặn là nếu còn thử da nữa sẽ bị 'rụng tay' ( đùa ) vì lần này chắc sưng bằng quả ổi luôn.

Vậy trường hợp câu hỏi của bạn mình nghĩ là:

- người đó đã có vaccine rồi và có proof gần đây
    - người đó phải thử máu không được thử da
    - người đó bị lao active rồi nên phải điều trị

Vừa bị Mod nhắc nhở vì tưởng trùng topic, nên các bạn hỏi đúng chủ đề không Mod khóa thì tội nghiệp mình.

Topic này cho trường hợp ở Mỹ legal với NON-immigration visa nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế theo các mẹ nếu chuẩn bị kết hôn, có nên tổ chức lễ đính hôn nữa ko?

Mà nhà mình có người bị viêm gan B, nên nguy cơ mình có thể bị cũng rất cao (dù đã tiêm phòng đẩy đủ trước đó, nhưng ko xét nghiệm) thì có ảnh hưởng j đến chuyện làm giấy tờ ko nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Thế theo các mẹ nếu chuẩn bị kết hôn, có nên tổ chức lễ đính hôn nữa ko?

Mà nhà mình có người bị viêm gan B, nên nguy cơ mình có thể bị cũng rất cao (dù đã tiêm phòng đẩy đủ trước đó, nhưng ko xét nghiệm) thì có ảnh hưởng j đến chuyện làm giấy tờ ko nhỉ?
    Bạn đã ở Mỹ chưa ?

Lúc mình đi khám cho I-693 , mình có giấy chứng nhận tiêm Hepatitis B ( Gan B ) rồi - tiêm từ năm 2002, họ không bắt xét nghiệm đâu. Nhưng phải tiêm Hept. A ( Gan A ) đấy. Mình thì tiêm đầy đủ lắm rồi nên bắt tiêm thêm 2 cái thôi.

Nhớ là để làm I-693 ở Mỹ, họ đòi Hept A & B; Mengitis; MMR; Vecila ( chả biết spell thế nào ); Influenza ( nếu tiêm swine flu rồi được miễn ), tatenus ( chả nhớ cách spell ).

Mà tổ chức lễ đính hôn làm gì hả bạn ? Để cho vui hay là sao ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Veronice Xem bài viết
    Bạn đã ở Mỹ chưa ?

Lúc mình đi khám cho I-693 , mình có giấy chứng nhận tiêm Hepatitis B ( Gan B ) rồi - tiêm từ năm 2002, họ không bắt xét nghiệm đâu. Nhưng phải tiêm Hept. A ( Gan A ) đấy. Mình thì tiêm đầy đủ lắm rồi nên bắt tiêm thêm 2 cái thôi.

Nhớ là để làm I-693 ở Mỹ, họ đòi Hept A & B; Mengitis; MMR; Vecila ( chả biết spell thế nào ); Influenza ( nếu tiêm swine flu rồi được miễn ), tatenus ( chả nhớ cách spell ).

Mà tổ chức lễ đính hôn làm gì hả bạn ? Để cho vui hay là sao ?
    Mình ko rõ là lễ đính hôn bên này có giống như ăn hỏi ở VN ko, vì dù sao mình cũng thích làm đầy đủ các bước như ở nhà. Nhưng lễ đính hôn mà tốn kém + mất thời gian quá thì có thể skip.

^^ Chúc mừng bạn lo xong giấy tờ rồi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtron Xem bài viết
    Mình ko rõ là lễ đính hôn bên này có giống như ăn hỏi ở VN ko, vì dù sao mình cũng thích làm đầy đủ các bước như ở nhà. Nhưng lễ đính hôn mà tốn kém + mất thời gian quá thì có thể skip.

^^ Chúc mừng bạn lo xong giấy tờ rồi nhé.
    Thường ở Mỹ đâu có engagement reception đâu, nhưng mà thường những người nào thích sang hoặc rườm rà thì làm. Dân nghèo như V đến đám cưới còn chả lo được, nên chả dám đòi hỏi engagement rept. Nên V nghĩ cái đấy làm cho vui thôi.

Giấy của V chưa xong, mới gửi đi thôi BT ạ.
    Life is great!
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các chi ơi, giúp e với, e đang lo quá. Tình hình là e cũng đến Mỹ theo diện k1 và e đã làm giấy tờ đầy đủ để xin thẻ xanh. Rồi e, làm theo lời hướng dẫn trong webside của chị Anna, khoãng chừng 3 tuần thi xin số SSN.
    Hôm nay em đến , thì nó nói , trên hệ thống thì tên của em khác với tên trong visa và I94 nên nó nói em đổi làm sao lại theo hệ thống của nó rôi mới làm được SSN. Em thấy thật là vô lý , vớ vẩn ,. tự nhiên bắt giấy tờ cũa mình có sẵn phải giống nó. Vi du: tên em là Nguyen thi mong Huyen. moi giấy tờ trong visa va I94 nó ghi:
    First(given name) :huyen thi mong
    Family name(surname): nguyen
    Thì trong hệ thống của SSN nó bỏ của em 2 chữ , họ chỉ ghi : First Huyen, FAmily Nguyen
    Bây giờ em phải làm sao đây các chi. em đang đợi họ gửi giấy lăn tay của thẻ xanh về, ko biết có ảnh hường gì đến thẻ xanh ko chi? em mong các chị hướng dẫn dùm em , em căng thẳng quá. em cảm ơn các chị nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tony_quyen2007 Xem bài viết
    các chi ơi, giúp e với, e đang lo quá. Tình hình là e cũng đến Mỹ theo diện k1 và e đã làm giấy tờ đầy đủ để xin thẻ xanh. Rồi e, làm theo lời hướng dẫn trong webside của chị Anna, khoãng chừng 3 tuần thi xin số SSN.
    Hôm nay em đến , thì nó nói , trên hệ thống thì tên của em khác với tên trong visa và I94 nên nó nói em đổi làm sao lại theo hệ thống của nó rôi mới làm được SSN. Em thấy thật là vô lý , vớ vẩn ,. tự nhiên bắt giấy tờ cũa mình có sẵn phải giống nó. Vi du: tên em là Nguyen thi mong Huyen. moi giấy tờ trong visa va I94 nó ghi:
    First(given name) :huyen thi mong
    Family name(surname): nguyen
    Thì trong hệ thống của SSN nó bỏ của em 2 chữ , họ chỉ ghi : First Huyen, FAmily Nguyen
    Bây giờ em phải làm sao đây các chi. em đang đợi họ gửi giấy lăn tay của thẻ xanh về, ko biết có ảnh hường gì đến thẻ xanh ko chi? em mong các chị hướng dẫn dùm em , em căng thẳng quá. em cảm ơn các chị nhiều.
    Chị bảo nó là " Your system missed out my middle name." Đổ hết lỗi lên đầu nó.
    Life is great!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Các chị ơi, em có I-797C's rồi ( receipts ) vậy khoảng bao lâu nhận được giấy biometrics nhỉ ?
    Life is great!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Veronice Xem bài viết
    Các chị ơi, em có I-797C's rồi ( receipts ) vậy khoảng bao lâu nhận được giấy biometrics nhỉ ?
    Vừa hỏi sáng này thì chiều nay giấy đã về rồi. Nó issued từ ngày 14. Yay!
    Life is great!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các chị,

Mình hiện đang tìm hiểu các thủ tục để xin Green Card, cũng đang gặp phải nhiều vấn đề thắc mắc không biết hỏi ai, mong các chị đi trước đã có kinh nghiệm giúp đỡ dùm.

Mình sang Mỹ theo diện du học (visa F1) đã được 2 năm. Trong thời gian đi học mình đã gặp và yêu anh, qua 1 thời gian tìm hiểu chúng mình quyết định kết hôn và chung sống cùng nhau. Vì hiện tại còn nhiều khó khăn về tài chính nên chúng mình chỉ làm thủ tục đăng ký kết hôn chứ chưa có tổ chức lễ cưới. Mình đã có marriage license and marriage certificated, ông xã của mình cũng đã có quốc tịch Mỹ hơn 15 năm rồi, bây giờ muốn làm thủ tục xin thẻ xanh thì cần làm những mẫu đơn như I-130, I-485, I-693 và những giấy tờ có liên quan khác gởi đến USCIS (theo mình tìm hiểu được là như vậy). Mình có vài vấn đề như sau mong được giúp đỡ:

1. Hiện tại visa F1 của mình đã hết hạn ngày 18/09/2010, như vậy có ảnh hưởng gì đến việc xin thẻ xanh không? (mình vẫn còn đi học bình thường, điểm GPA cũng khá tốt)

2. Thu nhập của ông xã mình không cao lắm (khoảng $25k-$30k/năm) và anh bị bankruptcy cách đây 2 năm, như vậy có thể làm hồ sơ xin thẻ xanh cho mình được không? hồ sơ xin thẻ xanh có đòi hỏi phải chứng minh tài chính gì không?

3. Trong khi apply xin thẻ xanh, mình có được đi làm không? vì du học sinh không được phép đi làm, nhưng nay mình đã kết hôn với công dân Mỹ nên có thể xin đi làm để kiếm thu nhập được không?

4. Hiện tại học phí mình đóng cho F1 student rất cao (Out of State), nếu mình đã kết hôn rồi thì có được đóng học phí dạng "In State" được không? Cần phải có giấy tờ gì cho trường để được giảm mức học phí?

5. Cuối cùng là thời gian bắt đầu từ lúc apply hồ sơ đến lúc có thẻ xanh là bao lâu vậy các chị? Trường hợp của mình như vậy có cần nhờ tới luật sư không? chi phí trả cho luật sư có đắt lắm không? Tất cả chi phí (lệ phí hồ sơ, khám sức khỏe, vv...) là bao nhiêu vậy các chị?

Mong nhận được sự giúp đỡ của các chị để giúp mình trong quá trình làm hồ sơ. Chân thành cảm ơn và chúc các chị một ngày tốt lành.
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào bạn.
    1.Mình nghĩ bạn nên lên trường xin làm lại I-20 mới nếu hiện nay bạn vẫn còn đi học. Và để thuận tiện cho việc điền hồ sơ, bạn nên đi khám sức khỏe cho Form I- 693(medical exam).
    Income của OX bạn có đủ hay không thì còn thuộc vào một vài chi tiết. Bạn có thể tham khảo thêm ở bảng hướng dẫn đính kèm theo mỗi đơn. Nếu không đủ income bạn có thể tìm người đồng tài trợ được.
    Trong thời hạn apply xin thẻ xanh, bạn phải đợi đến lúc có Work Permit mới được đi làm ( cái này mất khoảng 1-2 tháng sau khi họ chấp nhận hồ sơ và lấy dấu vân tay)
    về học phí thì chắc chắn sẽ rẻ hơn rồi. Bạn nên vào trường hỏi và nói rõ trường hợp của bạn.( lúc trước mình chỉ nộp photo của thẻ xanh thôi )
    Nếu hồ sơ của bạn thông suốt thì từ 4-6 tháng họ sẽ gọi bạn lên phỏng vấn và cấp thẻ xanh.
    Bạn có thể gọi điện thoại tham khảo vài dịch vụ xem coi họ lấy phí mắc không. Nhưng chi phí cho sở di trú và khám sức khỏe là dưới 2.000 .
    Hy vọng giải đáp được thắc mắc của bạn. Chúc bạn may mắn nha.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ơi, có chị nào bị như em không ? Huhuhu, tình hình là em qua Mỹ theo diện K1, em nộp xin thẻ xanh từ hồi tháng 2, sau đó em bị thiếu hồ sơ, đến tháng 4 thì em đã bổ xung đầy đủ và check trên web thì cũng được thông báo là USCIS đã nhận được rồi, thế mà tới bây giờ em chờ dài cổ luôn (tổng cộng là đã hơn 5 tháng rồi) mà vẫn chưa có động tĩnh gì cả, em gọi cho tui Customer service thì nhận được thông báo là trường hợp của em đang pending, tụi nó không giúp gì được cả phải chờ thôi. Mà không biết em chờ đến bao giờ nhỉ huhuhu
    • 80 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bạn xem o phía dưới.

Trích dẫn Nguyên văn bởi ccp209 Xem bài viết
    Chào các chị,

Mình hiện đang tìm hiểu các thủ tục để xin Green Card, cũng đang gặp phải nhiều vấn đề thắc mắc không biết hỏi ai, mong các chị đi trước đã có kinh nghiệm giúp đỡ dùm.

Mình sang Mỹ theo diện du học (visa F1) đã được 2 năm. Trong thời gian đi học mình đã gặp và yêu anh, qua 1 thời gian tìm hiểu chúng mình quyết định kết hôn và chung sống cùng nhau. Vì hiện tại còn nhiều khó khăn về tài chính nên chúng mình chỉ làm thủ tục đăng ký kết hôn chứ chưa có tổ chức lễ cưới. Mình đã có marriage license and marriage certificated, ông xã của mình cũng đã có quốc tịch Mỹ hơn 15 năm rồi, bây giờ muốn làm thủ tục xin thẻ xanh thì cần làm những mẫu đơn như I-130, I-485, I-693 và những giấy tờ có liên quan khác gởi đến USCIS (theo mình tìm hiểu được là như vậy). Mình có vài vấn đề như sau mong được giúp đỡ:

Bạn co mariage license là ok làm thẻ xanh được rồi, không cần làm lể cưới nều như bạn không muốn làm.

1. Hiện tại visa F1 của mình đã hết hạn ngày 18/09/2010, như vậy có ảnh hưởng gì đến việc xin thẻ xanh không? (mình vẫn còn đi học bình thường, điểm GPA cũng khá tốt)

2. Thu nhập của ông xã mình không cao lắm (khoảng $25k-$30k/năm) và anh bị bankruptcy cách đây 2 năm, như vậy có thể làm hồ sơ xin thẻ xanh cho mình được không? hồ sơ xin thẻ xanh có đòi hỏi phải chứng minh tài chính gì không?

3. Trong khi apply xin thẻ xanh, mình có được đi làm không? vì du học sinh không được phép đi làm, nhưng nay mình đã kết hôn với công dân Mỹ nên có thể xin đi làm để kiếm thu nhập được không?

Trong khi apply chờ GC từ 4-6 tháng bạn có thể nhận được work pertmit, có cái đó thì người ta mới nhận bạn.

4. Hiện tại học phí mình đóng cho F1 student rất cao (Out of State), nếu mình đã kết hôn rồi thì có được đóng học phí dạng "In State" được không? Cần phải có giấy tờ gì cho trường để được giảm mức học phí?

Bạn phải là resident ở state đó 1 năm thì mới được giảm học phí. Giấy tờ như ID hay là bills

5. Cuối cùng là thời gian bắt đầu từ lúc apply hồ sơ đến lúc có thẻ xanh là bao lâu vậy các chị? Trường hợp của mình như vậy có cần nhờ tới luật sư không? chi phí trả cho luật sư có đắt lắm không? Tất cả chi phí (lệ phí hồ sơ, khám sức khỏe, vv...) là bao nhiêu vậy các chị?

Khi mình làm hồ sơ thì mình thuê luật sư làm tất cả, luật sư Mỹ thi mắc hơn VN, mình gọi điện hỏi giá trước :-). Mình ở NY khám sức khoe là khoảng gần 500usd nhưng cách đây 4 năm rồi.

Chúc bạn may mắn !

Mong nhận được sự giúp đỡ của các chị để giúp mình trong quá trình làm hồ sơ. Chân thành cảm ơn và chúc các chị một ngày tốt lành.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3