TIN TÀI TRỢ.

Có nên đi du học?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 556 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Chào cả box nhà mình nha. BF của e mới qua ấy có mấy ngày thôi. Trong những lần 2 đứa nói chuyện, a ấy có đề cập đến việc hay e qua đó du học sẽ được đoàn tụ nhanh hơn (cả chỉ wanabeyolady cũng nói thế). Vậy theo ý kiến các chị là như thế có ok ko? Đi như vậy có ảnh hưởng gì đến chuyện kết hôn ko ạh? Chi phí cho việc đi như thế cũng tốn kém lắm các chị nhỉ? Nhưng nếu đi thì sẽ học ngành gì bây giờ? Em thì đang làm kế toán, nhưng sở thích của e là nấu nướng. Em muốn học chuyên ngành ăn uống như thế có ok ko? Điều kiện học ngành đó như thế nào? Các chị giúp e nhá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 388 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

i', vừa nghe nhắc tên chị chạy vào đây, thôi để chị bóc tem cái nha
    Thứ nhất em xác định khi nào thì cưới, nếu em muốn du học thì em khoan hãy làm giấy tờ bảo lãnh mà làm giấy tờ dh trước, vì nếu đã làm giấy tờ bảo lãnh mới xin đi du học thì chị nghĩ sẽ bị từ chối visa du học
    Khi xác định rõ muốn du học thì em hãy nhờ ax tìm 1 trường gần chỗ nhà anh( onttella: cai này quan trọng à hehe) rồi em vào website của trường đó tìm hiểu
    sau đó em nhờ ax xin I-20 rồi gởi về cho em, em cầm đi phỏng vấn ( nhớ chuẩn bị bằng cấp av( toefl nếu có, bảng điểm, học bạ....tài sản...)
    Nếu chọn ngành đi du học thì chọn ngành em có sở trường ( để dễ thuyết phục người phỏng vấn em) rồi qua mỹ tính tiếp mình sẽ thật sự theo ngành nào
    thời gian làm cho 1 hồ sơ dh đến khi pv khoảng 1 tháng
    em vào đây lấy thêm kinh nghiệm nhé
    http://www.svduhoc.com/forum/index.php

EM vào đó nghiên cứu xem mình có thật sự thích hợp hay không và có thể chịu đựng được những khó khăn của 1 svdh hoặc kinh nghiệm khi pv.... để đưa ra quyết định sáng suốt em nhé

Còn về tiền thì cũng hơi tốn kém, em phải chuẩn bị tinh thần vì international student thì đóng học phí hơi bị cao :Crying: .
    :LoveStruc: Chúc em mau chóng đoàn tụ với người yêu nhé
    Those vicissitudes we have experienced
    Cause our hearts to break (Nguyen Du)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 556 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Các chị ơi, cho e hỏi bên ấy nghề kế toán có dễ tìm việc làm ko ah? Em hiện đang làm kế toán, nên muốn học thêm về nghề này. Bên VN hiện nay đang tuyển sinh bằng cử nhân cao đẳng của đại học cộng đồng Houston, Texas (Houston Community College -HCC), học toàn bộ chương trình bằng Eng và các quyền li đều như các sinh viên đang học chính quy của trường tại Mỹ. Các chị tư vấn giúp e, học như thế có ok ko?
    Còn chuyện đi du học thì mamy e ko cho rồi, vì mẹ ko muốn xa con gái Út sớm. Mà e thấy cách học ở VN mà lấy bằng bên ấy cũng ok. Nhưng còn đang suy nghĩ ko biết nếu học xong, với tấm bằng đó mình có thể học tiếp lên ĐH ko? Và cái bằng đó đối với bên ấy có giá trị ko các sis????