TIN TÀI TRỢ.

Chỗ nào ở ÓC mua đồ ăn ngon - hỏi chị Cỏ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.07K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Chị Cỏ ơi,
    Thỉnh thoảng em có người quen xuống ÓC, muốn nhờ người ta mua hộ những thứ này mang về:
    1. Chả quế (tươi)- chỗ em chỉ có frozen, ko có hạn sử dụng, có hôm mua về bị hỏng
    2. Giò bò (tươi)
    3. Nem nướng Ninh Hoà (Nha Trang) có kèm tương (em làm mãi món này ko giống)
    4. Nem chua kiểu Nha Trang (ngon ko khác gì nem chua bắc).
    5. Bánh bột lọc (frozen luôn cũng được- em biết làm nhưng chồng bảo mất thời gian mua luôn cho xong, mà dưới đó ngon hơn trên này).
    Em nhớ là chả quế và giò bò có tiệm nào mà trước đây chủ tiệm làm cho vua ăn?? Còn nem nướng, nem chua thì bác quen em mua ở nhà người ta làm rồi bán ở nhà, em ko thể nhớ nổi.
    Chị tư vấn giúp em được ko? Chắc ở khu Bolsa cũng có bán mấy thứ này nhưng em ko biết tên tiệm và địa chỉ, số điện thoại. Lần này đang có mấy đứa em quen ở dưới đó, sống gần khu PHước lộc thọ, em đang định nhờ chugns nó mua mang lên cho em (khaognr thứ 5 tuần sau là lên SJ rồi).
    Chị giúp em nhé, em cảm ơn chị. Em sẽ save địa chỉ, sau này xuống cứ thế mà mua thôi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ở tiệm Hương Giang có bánh bột lọc và giò bò, giò heo (nói chung là giò) rất rất ngon. Mình hài lòng nhất chỗ này. Lâu lâu mình gửi cho bạn ở Georgia, ai cũng khen ngon.

Nem nướng Ninh Hoà nếu ở Little Saigon thì có nhà hàng Brodard là ngon nhất. Nhưng ở Rosemead LA thì có nhà hàng tên Nem nướng Ninh Hoà luôn, bán nem nướng, nem chua ngon hơn Brodard nhiều.

Mình có biết 1 gd này là bà con với nhà hàng nem nướng Ninh Hoà cũng chuyên bán nem nướng sống, nem chua frozen để mình mua mang về hay mang biếu (dĩ nhiên là họ cho tương luôn) tương thì có 2 loại tuỳ mình muốn loại nào thì họ đưa loại đó. À, họ cho luôn dưa chua nữa. Nếu MCV muốn thì mình có thể chị hộ cho.
    • Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,012 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, hôm nay vô mới thấy có nguyên "topic" cho mình. :4:
    MCV ơi, cái này em hỏi càng "lộn địa chỉ" bạo!
    Tề gia nội trợ chị dở ẹt! Các mẹ ơi, vào giúp MCV nè!!!!

Mẹ Cỏ thì nói đại nhe - hỏi nhà hàng thì may ra mẹ Cỏ biết, chứ mua đồ phụ gia nấu nướng thì mẹ Cỏ.... điếc!
    Giò chả thì chị thấy mấy người quen ở SJ or SD mỗi lần tới Little Saigon hay mua của tiệm Phú Hương (? hay cái gì Hương ta?) trong khu chợ Đồng Hương, góc Brookhurst & Westminster. Tiệm nho nhỏ nằm kế bên Như Ý restaurant. Họ khen giò ở đó thơm và có mấy cái lỗ (? không biết kêu là cái gì - cắt giò ra, thấy có mấy bóng không khí đó mà ) & ăn ngon.
    Đồ Huế thì chị cũng công nhận Hương giang ngon như MBB nói. Hương giang cũng nằm trên đường Brookhurst luôn, góc Brookhurst & Hazard, khu bò 7 món Pagolac- chợ Stater Bros.
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bí
    Mình có biết 1 gd này là bà con với nhà hàng nem nướng Ninh Hoà cũng chuyên bán nem nướng sống, nem chua frozen để mình mua mang về hay mang biếu (dĩ nhiên là họ cho tương luôn) tương thì có 2 loại tuỳ mình muốn loại nào thì họ đưa loại đó. À, họ cho luôn dưa chua nữa. Nếu MCV muốn thì mình có thể chị hộ cho.
    Chị ơi chị hỏi hộ em địa chỉ nhà này chị nhé.
    Em cảm ơn chị Cỏ và chị mẹ BB nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cún Vịt
    Chị ơi chị hỏi hộ em địa chỉ nhà này chị nhé.
    Em cảm ơn chị Cỏ và chị mẹ BB nhiều.
    MCV ơi, hôm nay đi làm mới thấy bài post này của MCV nhưng mình lại để số phone và address của bà bán nem ở nhà rùi. Tối này về lấy ngày mai post trả lời cho MCV nhé.
    • 3,699 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bé Bí
    MCV ơi, hôm nay đi làm mới thấy bài post này của MCV nhưng mình lại để số phone và address của bà bán nem ở nhà rùi. Tối này về lấy ngày mai post trả lời cho MCV nhé.
    Vâng chị ạ. Bọn trẻ con nhà em thứ bảy mới lên đây cơ ạ.