TIN TÀI TRỢ.

Chị em nào đi Mỹ theo diện mẹ bão lãnh con và đã li dị chồng thì vào giúp em với ạ....

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.26K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

E chào các chị, e có người chị họ đang chuẩn bị 24/4 này đi pv để xin visa đi Mỹ. Chị ấy đc mẹ ruột bão lãnh và đã li dị chồng 3 năm và hiện đang có 1 đứa con gái 14t cũng sẽ đi cùng. Cho e hỏi case này nếu đã đc gọi pv thì khoảng bao nhiêu % thì sẽ đc đồng ý cấp visa ạ? và e ko biết là sau khi pv thì có phải bổ sung thê giấy tờ gì ko và thời gian là bao lâu? Chị nào có kinh nghiệm trong chuyện thì trả lời giúp em với ạ, e xin cảm ơn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,236 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Mẹ bảo lãnh cho thì đâu có gì phải lo lắng em ah,khả năng cấp visa khá cao nhưng k rõ LSQ có yêu cầu giấy chấp thuận cho con theo Mẹ đi Mỹ của Ba đứa bé hay k,nếu yêu cầu là phải có thì mới đc cấp visa em ah,còn chuyện Pv nếu thành công thì sau 2-3tuan visa sẽ đc gửi đến tận nhà,còn nếu yêu cầu BS thì theo giấy xanh của LSQ yêu cầu và hẹn ngày BS,k ai biết trước được thời gian hoặc yêu cầu BS gì đâu em ah :-)
    Cầu trời khẩn phật cho 2 mẹ con con được khoẻ mạnh vượt qua 9 tháng 10 ngày bình an !!!
    XlP0m5

8tv23s5507c
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,046 Bài viết

• 3,237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi cha mẹ bảo lãnh con đã ly dị và có một con thì mất bao lâu nhỉ? Cám ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 465 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi milkchoco Xem bài viết
    Cho mình hỏi cha mẹ bảo lãnh con đã ly dị và có một con thì mất bao lâu nhỉ? Cám ơn.
    Bạn ơi theo như visa bulletin mói nhất thì nếu cha mẹ đã có QT thì hết khoảng 7.5 năm (dạng F1) còn cha mẹ chỉ là PR thôi thì khoảng 8.5 năm (dạng F2B).

http://www.travel.state.gov/visa/bul...etin_5692.html
    Disclaimer: Người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, hay dở của thông tin trên. (Disclaimer courtesy of mẹ Co?)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chị họ mình cũng có 1 con, li dị chồng đc 3 năm và tiến hành làm hồ sơ (đc mẹ ruột bão lãnh), sáng nay chị đi pv có visa rùi, mừng ghê