TIN TÀI TRỢ.

Chán việc (nỗi lòng người đi làm)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.9K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Mình thấy có mấy bạn mở topic ở nhà buồn chán. Mình cũng xin bon chen topic này để nói về cái chán của người đi làm.

Dạo này mình đang chán công việc kinh khủng. Công việc thì chậm, suốt ngày cứ ngồi xài internet với trông hết giờ đi về. Bình thường bận thì công việc cũng chán ngắt, suốt ngày đóng vai ác. Mình mệt mỏi và chán công việc này, nhưng lại ngại khi nghĩ đến chuyện tìm việc mới. :RollingEy:Tìm việc mới có nghĩa là seniority start over, pension cũng hông có (vì bây giờ hầu hết các công ty do away with pension rồi), chưa kể đến chuyện lương có khi không bằng.

Túm lại là ước gì ko phải đi làm, ngồi nhà nấu nướng cơm nước lo cho chồng thôi. :Worried::RollingEy::rolleyes:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,087 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Hihi, ui chị ơi, xác định đi làm vì tiền vậy đi, khi nào rủng rỉnh hơn có con cái vào rồi thì ở nhà cũng được.
    Hồi xã em mới sang đây ý, ôi dào em cũng trong tâm trạng này, nhưng bảo bỏ việc thu nhập khá, chỗ làm đẹp, môi trường tốt ... lại không đành, vẫn tiếc rẻ. Dù sao thì money is money, thôi thì xác định vì tiền vậy cho chân mình nó chạm đất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 561 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Bạn làm gì mà ngồi xài internet cả ngày vậy, dù sao đi làm cũng hơn ở nhà bạn à, mình đang phải ở nhà nấu cơm cho chồng đây luôn mong muốn có 1 công việc gì để đi làm cũng được, có thêm thu nhập tha hồ mà sắm sữa, còn tự do nữa chứ, tóm lại bạn đừng chán việc cứ nghĩ mình còn hơn nhiều người không có việc làm, nhiều người đang mong muốn như mình mà cố gắng, chúc bạn vui vẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii Xem bài viết
    Mình cũng xin bon chen topic này để nói về cái chán của người đi làm.

Dạo này mình đang chán công việc kinh khủng.
    Heheehe đọc mấy câu này nhớ hồi chị đi làm, cũng 1 tâm trạng Tuy là lúc đó đi làm dạng co-op (work based learning) thôi nhưng làm cho công ty tư nhân nên chỉ sau vài tháng là thấy chán. Cơ bản vì hồi xưa ở VN làm cho cty "to" và rất quy củ, nên lúc đó làm với cty toàn "đền ông" rất là mất trật tự vô tổ chức nên chán:Laughing:. Cứ đi làm về là than với chồng "em muốn nghỉ", nhưng dĩ nhiên là không có lý do gì để nghỉ và vì đã ký hợp đồng với trường và cty rồi. May thay sau đó vài tháng chị có bầu Cu Em, chết lên chết xuống vì nghén thế là có lý do chính đáng & được ở nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa bill Xem bài viết
    Bạn làm gì mà ngồi xài internet cả ngày vậy, dù sao đi làm cũng hơn ở nhà bạn à, mình đang phải ở nhà nấu cơm cho chồng đây luôn mong muốn có 1 công việc gì để đi làm cũng được, có thêm thu nhập tha hồ mà sắm sữa, còn tự do nữa chứ, tóm lại bạn đừng chán việc cứ nghĩ mình còn hơn nhiều người không có việc làm, nhiều người đang mong muốn như mình mà cố gắng, chúc bạn vui vẻ.
    Mình làm việc văn phòng với giấy mà và cái computer, nên việc chậm thì mình lại bò vào net.
    Két ơi mình cũng rác xác định là làm vì tiền mà nhiều lúc chán quá, chỉ muốn nghỉ quách. Chắc cũng tại môi trường của mình nó già cỗi quá, ì ạch quá làm mình cũng chán. :Worried::Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,129 Được cảm ơn

Cái này là dilemma của phụ nữ nói chung mà em. "Tiến thoái lưỡng nan đi về lận đận..." hehehe...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 116 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mỗi lần bạn cảm thấy chán thì cứ ráng nghĩ là : à, mình đi làm như vầy thì sẽ có tiền để đi vacation, ví dụ như Hawaii chẳng hạn, thế là vui vẻ lên thôi. Công việc chỗ mình cũng chán ngán lắm, bị audit tối ngày nhưng mà được một điều là đồng nghiệp dễ thương nên cũng đỡ lắm, chúc bạn vui vẻ nha .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 650 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Được lãnh lương để lượn nét sướng quá rùi còn kêu. Thôi mở thêm cái trading account Ameritrade gì đó còn vui hơn.
    avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4
    Sổ bìa đen: BLCBPT
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,184 Bài viết

• 973 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiiZii Xem bài viết
    Mình thấy có mấy bạn mở topic ở nhà buồn chán. Mình cũng xin bon chen topic này để nói về cái chán của người đi làm.

Dạo này mình đang chán công việc kinh khủng. Công việc thì chậm, suốt ngày cứ ngồi xài internet với trông hết giờ đi về. Bình thường bận thì công việc cũng chán ngắt, suốt ngày đóng vai ác. Mình mệt mỏi và chán công việc này, nhưng lại ngại khi nghĩ đến chuyện tìm việc mới. :RollingEy:Tìm việc mới có nghĩa là seniority start over, pension cũng hông có (vì bây giờ hầu hết các công ty do away with pension rồi), chưa kể đến chuyện lương có khi không bằng.

Túm lại là ước gì ko phải đi làm, ngồi nhà nấu nướng cơm nước lo cho chồng thôi. :Worried::RollingEy::rolleyes:
    Nhìn thấy cái topic này mà em mừng kinh khủng , em cũng đang chán làm đây .Đi học hạnh phúc bao nhiêu thì đi làm chán bấy nhiêu nhưng nghĩ đến ngày lảnh lương nên ráng thôi :Straightf: :Surprise: :Sad:.
    • M&N
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chia sẽ với em TZ ơi . Chị cũng đã nằm trong trường hợp của TZ mới vài tháng trước thôi .. hic hic .. đi làm mà như là đi vào địa ngục . Hồi xưa làm hãng trước khi thì hãng to, cái gì cũng có standard. Sau này vô hãng nọ (hãng củ vừa rời) thì như là rớt xuống vực thẩm, shock nặng lắm .. vào những tháng trước khi chị rời việc thì cảm thấy như đang ở địa ngục, đi làm mà cứ sợ gặp mặt chủ, nói xin lỗi chứ đi toilet cũng ráng tránh vì her office nằm xéo restroom một tí . She dằn vặt chị mấy trận tơi bời .. Đi làm thì không có việc, ngồi cứ email và internet rồi chờ giờ đi về, mong cho bị layoff mà chả ... Sợ lắm mấy tháng cuối ở đó ..bây giờ mỗi khi đi ngang đoạn đường đó chị vẫn còn sợ, không bù cho trước khi mỗi sáng đi làm cứ nhớ lại hãng cũ ..
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi An An Xem bài viết
    Nhìn thấy cái topic này mà em mừng kinh khủng , em cũng đang chán làm đây .Đi học hạnh phúc bao nhiêu thì đi làm chán bấy nhiêu nhưng nghĩ đến ngày lảnh lương nên ráng thôi :Straightf: :Surprise: :Sad:.

Ủa chị nhớ An An đang đi học mà! :Thinking:

Chị thì chỉ mong đi làm, đi học oải quá rồi :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,090 Bài viết

• 2,036 Được cảm ơn

hi`nh như là tâm lí chung, khi còn đi học thì chỉ mong tốt nghiệp ra đi làm cho rồi! Nhưng khi đi làm thì lại mong ở nhà cho sướng rooling:rooling:rooling:

chắc Phê mở topic "đi làm sướng" để cạnh tranh quá :Thinking::Battin ey::Battin ey:

mà đi làm quan trọng nhất là working environment, gặp chỗ nice thì đi làm ham lắm, không thấy gì chán.

Bởi vậy mới nói (nói hoài thành nhàm), nên học cái gì mình thích đừng có học vì nhiều người học hay học vì job đó nhiều tiền!!! Chọn cái mình thích thì học dễ dàng, mà khi ra làm cũng yêu thích công việc hơn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,655 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

TiiZii đi làm lâu chưa ? Hồi mới đi làm ,hai năm đầu mình thấy chán khủng khiếp nhưng mà càng làm càng ... ghiền :RaisedEye.Mình suốt ngày năn nỉ boss cho thêm việc để làm ,chứ ngồi một chỗ mà không có việc làm thì chán thiệt:Worried: .Mấy người làm chung hay chọc là mình cần tới hai năm mới mở miệng ... nói :Laughing::Laughing::Laughing: Vì hai năm đầu chán quá chẳng thiết nói chuyện với ai . Bây giờ ở nhà nuôi con mà chỉ mong con mau lớn để đi làm lại .Ở nhà tù túng và con người cũng trở nên ..."khờ dại " đi .Biết đâu tới lúc đi làm lại ... chán TiiZii nhỉ :Thinking::Thinking::Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,566 Bài viết

• 20,194 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vào đây chia sẻ với TiiZii cái. Nói trước là mình sẽ có quan điểm khác mọi người đấy.

Mình nghĩ công việc chiếm mất hơn nửa thời gian của mình rồi, ngày ngồi công ty cả 10 tiếng, thì nhất thiết mình phải yêu thích việc mình làm hoặc là thấy có tiềm năng sẽ yêu thích nó. Nếu như mình không thích công việc, chán môi trường làm việc thì nghĩa là 1 nửa số thời gian mình không enjoy cuộc sống của mình rồi, đừng dại dột thế chứ. Tiền chỉ là tiền thôi, khi mình có ít thì ham nhiều, chứ lên đến 1 mức vừa vừa nào đó sẽ thấy tiền chẳng ghê gớm nữa mà đến lúc đấy khéo muộn để thay đổi rồi

Nếu chồng TiiZii có thể lo được cho gia đình thì mình khuyên TiiZii nên ngồi xuống và lập kế hoạch cho mình. Xem mình thích gì, muốn gì, và làm cách nào để đạt được điều đó. Nếu cần đi học lại thì đi học, nếu phải có thêm bằng cấp gì thì tiếp tục. Cuộc sống là tranh đấu, no pain no gain.

Lúc yêu công việc, thích môi trường mới thấy cái giá trị của cuộc sống (nói thế thôi chứ em vẫn eo éo là không được ăn bún riêu bún ốc Hà Nội, tham quá chả biết than gì than ăn vậy)
    • Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,012 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui, đang bận quá mà thấy cái này của TZ cũng nhảy vô xí chỗ nè
    Chán ! Chán ! Chán ! Chỉ có tiền là không chán thôi .
    Chán công việc, chán thằng boss mắc dịch, hãm tài . Mấy tháng trước chịu hết nổi, quyết định là tới cuối năm nay đi tìm việc khác nếu thằng boss không chuyển đi . Thế là nó sắp chuyển đi ! (hooray! phải mà ước trúng số linh như vậy thì còn gì bằng !!!) Vậy mà cũng không đỡ chán, vì giờ cả team như con rắn không đầu, cứ lọan xạ, lung tung, mà lại sắp release , rồi 1 đám đánh nhau để tranh cái ghế sắp bỏ trống
    Chán, chán, chán !
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,129 Được cảm ơn

Thấy hình như ai cũng là anh hùng bán than Ông chồng mình đi làm cũng hay than. Chắc có midlife crisis rồi á
    • Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,012 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    he he he... VN giàu mạnh, tài nguyên phong phú, rất nhiều "mỏ than" mờ

Quên 1 cái, thật ra thì chị cũng không chán công việc lắm , nhưng chỉ muốn đi làm part time thôi . Nếu được vậy là chị không có đăng ký hộ khẩu ở đây
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,773 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Hộ khẩu gì bà ơi. Chủ topic này chắc không khó khăn đến nỗi đề nghị mọi người phải đi làm & chán mới được vào:Laughing:

Mẹ HL, chồng chị thì đi làm chưa thấy than chán bao giờ, nhưng thỉnh thoảng thấy "ảnh" ngồi tính coi còn bao lâu nữa được ..dzìa hưu :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,167 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Hơ hơ, chị tham gia với. Chị cũng chán việc nhưng không nghĩ tới bỏ việc. Vấn đề là thế này, lúc mới ra trường chị hăng lắm. Hãng nhận và gởi đi training travel vòng quanh nước. Lúc đấy khoái lắm. Đến xong chương trình thì hăng hái đòi đầu quân vào bộ phận làm việc nhiều giờ nhất, việc phải chịu nhiều áp lực nhất. Ha, làm hăng say quên cả giờ về nhà. Lương thì không được tăng, cứ còm cõi thế mà chẳng thấy vấn đề gì cả. Happy nữa là đằng khác. Hỏi thế có khùng không? Làm đúng 5 năm, tự nhiên bị thay boss mới. Ông này chuối khủng khiếp, thế là bỗng dưng ngồi nghĩ, sao mình ngu thế, sao mình bị bóc lột thế. Lại nữa đã lấy chồng, đang tính chuyện có con, thế là..nổi loạn. Cãi nhau vói boss kịch liệt, suốt ngày công khai đi tìm việc mới. Chị không xạo đâu. Trong vòng 4 tháng chị được tăng lương đến 4 lần đấy. Nhưng rồi chỗ đấy cũng chẳng giữ được chân chị. Chị xin được vào bộ phận khác, cũng cùng hãng thôi. Từ khi vào chỗ mới thế là cứ tà tà đọc truyện, lướt net. Đọc riết 1 hồi chẳng còn gì để mà đọc (ít ra là chị nghĩ thế). 1 hồi cũng chán, cứ nghĩ phải đi tìm việc mới. Nhưng rồi có con. Nghỉ ở nhà 5 tháng (có lương) mà tẩu hỏa nhập ma. Nhất định phải đi làm lại. Rồi con bệnh, mình bệnh cứ phải đi trễ về sớm, cứ phải đi BS, rồi boss bảo lúc nào cần cứ mang laptop về nhà mà làm. Giờ lại sắp có đứa thứ 2. Ở nhà trông con thì chị quyết không ở (yêu con lắm nhưng chịu thôi), nhưng đi làm thì có chỗ nào mới mà giờ giấc thuận lợi cho gia đình và công việc nhàn hạ thế này. Thế đấy. Chán thì vẫn chán. Nhưng bảo bỏ thì cũng khó mà bỏ là vì thế.
    • 449 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

trùi ạ,em thì mong đi làm đến chảy nước miếng mà nghe mấy chị than chán đi làm,đi làm vui mà mấy chị vừa có tiền lại vừa có bạn .Em ước gì mình được đi làm ngay bây giờ mà ko biết làm gì nè hu...hu
    eNortjK1UrIwMDA1VbIGXDASpAKe85
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4