Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Câu hỏi phỏng vấn cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Ông chồng sau của mình đang làm hồ sơ bảo lãnh cho mình và 2 đứa con riêng của mình, hồ sơ của 3 mẹ con mình đang ở giai đoạn cuối cùng là chờ phỏng vấn. Nhưng mình đang lo lắng là khi phỏng vấn họ sẽ phỏng vấn cả 2 đứa con mình luôn không? (3 mẹ con mình mỗi người một hồ sơ riêng) Và nếu có thì thường họ sẽ hỏi con mình những câu hỏi như thế nào? có mẹ nào đã qua trường hợp tương tự như mình xin chia sẻ kinh nghiệm.

Xin cám ơn rất nhiều.

Con mình một đứa 10 tuổi và một đứa 4 tuổi.

Rất mong sự chỉ giáo của mọi người.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 57 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi chị!
    Như case của em có con gái đi cùng cháu 4 tuổi thì viên LSQ ko có hỏi gì đâu chị. Khi pv cho cháu đi cùng nhưng cũng chỉ đứng chơi mà thôi, như con em khi pv em bị quay ác wa nó mỏi chân lại ko có ai chơi cùng thì ngồi xuống chân em chơi 1 mình. Được lúc thì đòi đi "vũ trụ" em hoảng wa kêu con cố chịu chút....:Laughing:
    Em có người thân họ cũng đi pv và làm hồ sơ cho 3 người con đi cùng. Con chị ấy đều trên 10 tuổi rồi. Khi pv chi ấy xong họ pv 1 trong 3 người con. Câu hỏi đại loại thế này chị:
    Nhà ở đâu?
    Nhà con ở có những ai?
    Bố con làm gì ?
    Giờ bố đang ở đâu ?
    Con ngủ cùng ai?
    Mẹ ngủ cùng ai?
    Đại loại họ hỏi xung quanh sinh hoat gia đình nếu ai làm giả dù đã ly hôn mà vợ chồng vẫn sống cùng nhau thì khi pv con trẻ chúng sẽ ko biết nói dối vì vậy là bị phát hiện ra thôi. Trường hợp em kể là họ làm giả đấy chị.Khi pv con xong,con trả lời thật vì bố mẹ vẫn ngủ chung giường, hồ sơ của họ bị bác bỏ và cấm vĩnh viễn ko đc cấp visa nhập cư vào Mỹ nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi levang Xem bài viết
    Hi chị!
    Như case của em có con gái đi cùng cháu 4 tuổi thì viên LSQ ko có hỏi gì đâu chị. Khi pv cho cháu đi cùng nhưng cũng chỉ đứng chơi mà thôi, như con em khi pv em bị quay ác wa nó mỏi chân lại ko có ai chơi cùng thì ngồi xuống chân em chơi 1 mình. Được lúc thì đòi đi "vũ trụ" em hoảng wa kêu con cố chịu chút....:Laughing:
    Em có người thân họ cũng đi pv và làm hồ sơ cho 3 người con đi cùng. Con chị ấy đều trên 10 tuổi rồi. Khi pv chi ấy xong họ pv 1 trong 3 người con. Câu hỏi đại loại thế này chị:
    Nhà ở đâu?
    Nhà con ở có những ai?
    Bố con làm gì ?
    Giờ bố đang ở đâu ?
    Con ngủ cùng ai?
    Mẹ ngủ cùng ai?
    Đại loại họ hỏi xung quanh sinh hoat gia đình nếu ai làm giả dù đã ly hôn mà vợ chồng vẫn sống cùng nhau thì khi pv con trẻ chúng sẽ ko biết nói dối vì vậy là bị phát hiện ra thôi. Trường hợp em kể là họ làm giả đấy chị.Khi pv con xong,con trả lời thật vì bố mẹ vẫn ngủ chung giường, hồ sơ của họ bị bác bỏ và cấm vĩnh viễn ko đc cấp visa nhập cư vào Mỹ nữa.
    Chào levang
    Vì thằng con lớn của mình 10 tuổi rồi nên mình cũng nghĩ là sẽ bị hỏi.
    Cám ơn thông tin của levang :Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 488 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trumcuoi Xem bài viết
    Ông chồng sau của mình đang làm hồ sơ bảo lãnh cho mình và 2 đứa con riêng của mình, hồ sơ của 3 mẹ con mình đang ở giai đoạn cuối cùng là chờ phỏng vấn. Nhưng mình đang lo lắng là khi phỏng vấn họ sẽ phỏng vấn cả 2 đứa con mình luôn không? (3 mẹ con mình mỗi người một hồ sơ riêng) Và nếu có thì thường họ sẽ hỏi con mình những câu hỏi như thế nào? có mẹ nào đã qua trường hợp tương tự như mình xin chia sẻ kinh nghiệm.

Xin cám ơn rất nhiều.

Con mình một đứa 10 tuổi và một đứa 4 tuổi.

Rất mong sự chỉ giáo của mọi người.
    Các câu hỏi thì rất đa dạng (tuỳ theo người phỏng vấn). Nhưng chủ yếu họ hỏi cháu bé các câu hỏi để điều tra xem bạn và chồng cũ của bạn còn quan hệ qua lại hay không? và mối quan hệ mới (giữa bạn và cha dượng) có thật hay không?

Vài câu hỏi thường gặp:
    - Bố con đang ở đâu?
    - Tối bố ngủ ở đâu?
    - Ai đưa rước con đi học?
    - Bố có hay nói chuyện với mẹ không?
    - Con có dự đám cưới của mẹ với bố dượng không?
    - Bố dượng có dắt con đi chơi không?
    - Bố dượng ngủ ở đâu?

Nói chung là nếu họ hỏi vài câu đầu mà bé trả lời trôi chảy tự nhiên thì họ ngưng không hỏi nữa. Ngược lại nếu bé có sự ấp úng khiến họ nghi ngờ thì họ sẽ tiếp tục hỏi sâu hơn. Trong các trường hợp giả mạo thì việc tập cho trẻ con nói dối là điều cực kỳ khó khăn vì trẻ con không đũ thông minh để tránh các cái " bẫy" do viên chức phỏng vấn đặt ra. Rất nhiều trường hợp đã rớt vì các câu trả lời của trẻ con.
    California
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,345 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotmua Xem bài viết
    Nói chung là nếu họ hỏi vài câu đầu mà bé trả lời trôi chảy tự nhiên thì họ ngưng không hỏi nữa. Ngược lại nếu bé có sự ấp úng khiến họ nghi ngờ thì họ sẽ tiếp tục hỏi sâu hơn. Trong các trường hợp giả mạo thì việc tập cho trẻ con nói dối là điều cực kỳ khó khăn vì trẻ con không đũ thông minh để tránh các cái " bẫy" do viên chức phỏng vấn đặt ra. Rất nhiều trường hợp đã rớt vì các câu trả lời của trẻ con.
    Đoạn đường cũng nhiều gian truân quá hé, hôn nhân của mình là thật, nhưng mà dựa vào may rủi để được về với chồng thấy nó oải gì đâu, mình chỉ lo con mình lúc nhớ lúc quên trả lời lung tung thì mệt thật đấy. Hy vọng là mọi chuyện tốt đẹp.

Cám ơn giotmua rất nhiều !