Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách tốt nhất để lấy được thẻ nhập cư Canada

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.3K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các anh, chị thân mến,

Sau khi đọc quá nhiều bài viết trong diễn đàn giờ mắt em toàn SAO *****. Thực sự em vẫn không thể hình dung nổi con đường nào là tốt nhất để em có thể xin được visa nhập cư Canada. Em mong nhận được sự giúp đỡ từ phía anh, chi những người đã có kinh nghiệm trong việc nộp hồ sơ và đạt được thành công trong cuộc sống tại Canada.

Trước giờ em chưa từng nghĩ sẽ định cư ở nước ngoài nên có lẽ học xong đại học, có việc làm ổn định là quá đủ đối với em. Nhưng duyên số thế nào em lại gặp và yêu 1 anh người nước ngoài. Anh ấy đang sống ở Pháp và đã có visa nhập cư tại tỉnh Quebec- Can. 2 đứa lên kế hoạch sẽ cùng nhau "bỏ trốn" sang Can vì anh ấy bảo nơi đó tốt cho công việc và cuộc sống. Em định sau khi nộp hồ sơ xong sẽ kéo anh ấy về VN cùng đợi vì em biết thời gian đợi rất lâu, rất lâu và có thể thất bại. Năm nay em 26t, hiện đang làm kế toán cho 1 công ty của Nhật. Với những gì em có hiện nay: Bằng đại học tại VN, chứng chỉ IELTS thì chắc không bao giờ đạt yêu cầu để nhập cư vào Can (Em cũng đã làm 1 số bài check "your egilibility" nhưng câu trả lời luôn là" Khả năng bạn nhận được visa nhập cư tới Canada là rất thấp".

Vì vậy em mong các anh chị ở đây định hướng cho em con đường nào là tốt nhất để lấy được Visa nhập cư Can. Thủ tục và quy trình như thế nào?

Em xin cảm ơn anh, chị rất nhiều ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 268 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

trường hợp của bạn quá dễ mà. Cứ lấy cái anh người nước ngoài kia là đi được rồi. Anh đó đã có visa đi định cư thì nếu anh đó thật lòng với bạn thì kêu anh ấy bổ sung hồ sơ, thêm bạn vào là xong. Vấn đề đâu có gì phức tạp. Còn nếu không yêu anh người nước ngoài nữa thì cũng đâu cần suy nghĩ chuyện qua Canada 1 mình làm gì.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị #minhhien82 ơi, cảm ơn chị đã trả lời câu hỏi của em.

Nhưng em đọc các bài trên này về việc xin visa định cư dạng vợ chồng cũng "mướt mát" chứ không đơn giản chút nào.

Các điều kiện dàng buộc và thủ tục em chưa thể định hình nổi. Rất mong nhận được sự giúp đỡ thêm của chị
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 268 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Mình thấy đi diện vợ chồng là dễ nhất và duy nhất cho bạn rồi vì bạn đâu còn khả năng đi được chương trình nào khác nữa.Trung bình thì cũng chỉ phải chờ có 3 năm thôi. Bạn tìm hiểu rồi kết hôn sơm, nộp sớm thì đỡ phải chờ. Chồng bạn qua đây kiếm việc, có thu nhập ổn định thì sẽ bảo lãnh được. Mình thấy thường vợ chồng nào có con là đều được đi hết. Bạn phải chịu khó đọc , rồi bắt tay vào làm từng bước một. Nếu không rành thì đi nhờ luật sư cho chắc. Mà bạn kêu chồng bạn làm cho vì dù sao thì anh ta cũng phải bảo lãnh cho ban, anh ta cũng phải điền hồ sơ và nộp giấy tờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 617 Bài viết

• 1,582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, nhiều khi cứ bảo cưới, nhưng mà yêu Tây có phải thích cưới là nó cưới mình ngay đâu. Nó yêu lắm, nhưng nó cứ để thế cho thèm. Như tớ, yêu đến 7 năm nó mới gùy gối propose mình - Tý nữa thì bỏ yêu thằng khác . Có lẽ tại mình chanh chua quá
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hihi, Đúng là chưa bao giờ em nghĩ đến diện vợ chồng các chị ạ. Bọn em lên kế hoạch sẽ ổn định xong hết cuộc sống và công việc rồi mới cưới. Có 3 nơi cho bọn em lựa chọn là: Việt Nam, Pháp và Canada. Hiện tại anh ấy lại đang làm việc và sống ở Pháp, giờ bảo anh ấy qua Việt Nam làm đám cưới xong rồi qua Canada sống trước 2 năm sau đó bảo lãnh cho vợ sang

Ôi tất cả là do 2 chữ Tình Yêu
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có bạn nào biết về diện chỉ đi lao động có thời hạn tại Canada k ạ? em tính chỉ đi mấy năm kiếm ít tiền rồi về nuôi con chứ cũng k có ý định định cư, cày nát mấy diễn đàn chỉ thấy diện định cư thôi, cái đó chắc hết đời em cũng k thực hiện được ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có chị nào biết về trường hợp này tư vấn giúp em với ạ, bạn em có anh chồng đang ở Canada và đã nhập cư rồi, giờ 2 vợ chồng đang làm hồ sơ xin nhập cư cho vợ và con trai. Hồ sơ, giấy tờ và các khoản phí bạn em đã nộp đầy đủ, cũng đã có thuê luật sư tư vấn các kiểu nhưng tới giờ là 3 năm mà vẫn chưa có kết quả các chị ạ. Trạng thái hồ sơ vẫn là processing mà thôi. Bạn em nó ở nhà đợi chồng tới giờ là hơn 3 năm rồi, 3 năm ở nhà bầu bí, sinh con, nuôi con 1 mình với bố mẹ chồng, nghĩ mà tội quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,213 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bébồngbông Xem bài viết
    có bạn nào biết về diện chỉ đi lao động có thời hạn tại Canada k ạ? em tính chỉ đi mấy năm kiếm ít tiền rồi về nuôi con chứ cũng k có ý định định cư, cày nát mấy diễn đàn chỉ thấy diện định cư thôi, cái đó chắc hết đời em cũng k thực hiện được ạ.

nếu muốn chỉ đi làm kím tiền rồi về thì nên đi Mỹ . Mỹ lớn hơn có nhiều việc làm trả tiền mặt
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 8,543 Bài viết

• 7,400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi RanvaKhi Xem bài viết
    Bạn ơi, nhiều khi cứ bảo cưới, nhưng mà yêu Tây có phải thích cưới là nó cưới mình ngay đâu. Nó yêu lắm, nhưng nó cứ để thế cho thèm. Như tớ, yêu đến 7 năm nó mới gùy gối propose mình - Tý nữa thì bỏ yêu thằng khác . Có lẽ tại mình chanh chua quá
    Nếu chanh chua thật thì 1,2 năm nó phải quỳ gối chứ 7 năm thì thuộc dạng hiền rồi.