TIN TÀI TRỢ.

Các chị ơi!ai ở bên này biết rỏ về cách điều trị ĐA NANG BUỒNG TRƯNG ,và các bước để có em bé nhờ sự cang thiệp của y tế xin chỉ dùm em,EM CÁM ƠN NHIỀ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.42K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em qua đây được 2 năm và ko sử dụng biên pháp tránh thai nào nhưng ko có baby,hôm tháng 11 nam 2010 em về VN đi khám thì bác sỉ nói bị BTDN,và khó có baby bác sĩ nói phải dẫn chồng về để làm xết nghiệm rồi tính tiếp,em hoang mang wa ko biết sao nữa ,chồng em ko về được vì rất nhiều ly do,em ko biết o mỹ có các cách chửa trị như VN ko nữa,em đọc bài các chị thấy nào là canh trứng ,rồi IUI,roi TTON .... EM vẫn chưa hiểu rỏ mong các chị giúp em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngockim21 Xem bài viết
    Em qua đây được 2 năm và ko sử dụng biên pháp tránh thai nào nhưng ko có baby,hôm tháng 11 nam 2010 em về VN đi khám thì bác sỉ nói bị BTDN,và khó có baby bác sĩ nói phải dẫn chồng về để làm xết nghiệm rồi tính tiếp,em hoang mang wa ko biết sao nữa ,chồng em ko về được vì rất nhiều ly do,em ko biết o mỹ có các cách chửa trị như VN ko nữa,em đọc bài các chị thấy nào là canh trứng ,rồi IUI,roi TTON .... EM vẫn chưa hiểu rỏ mong các chị giúp em với
    Không thấy ai giúp cho bạn nhỉ, mà mình thì không có trong trường hợp của bạn nên cũng chẳng thể giúp gì được, chỉ biết chia sẻ với bạn thôi. Bạn cứ tìm tới bs chuyên khoa sản hoặc tới bs gd trình bày vì có thể bh của bạn cần phải có referral để gặp bs chuyên khoa đấy, trình bày rằng bạn đã muốn mang thai suốt 2 năm mà chưa được rồi từ đó họ sẽ lên phương pháp chửa trị cho bạn. Chúc sức khỏe & nhanh chóng có thai nhé.
    Signed :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,203 Bài viết

• 1,831 Được cảm ơn

chị vào bên topic chuẩn bị mang thai của wtt, có nh ng rành về những cái chị hỏi lắm, và nh chị cũng từng bị BTDN nhưng đã có baby. mặc dù ở vn, nhưng các chị ấy có nh kinh nghiệm lắm. chúc con mau về với chị.
    Live - Love - Laugh !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,305 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Chị có đi khám phụ khoa định kỳ từ hồi sang Mỹ đến giờ chưa? Ở Mỹ, phụ nữ đều phải kiểm tra định kỳ đó chị. Em cũng vì kiểm tra định kỳ mà phát hiện bệnh đó.
    • 295 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Bạn vào đây: (nếu không bấm direct vào link được thì COPY rồi Paste vao ỦL (trình duyệt, browser)

http://bacsisanphu.com/content/brows...s&topicid=6339

http://tuoitre.vn/Chinh-tri-xa-hoi/S...ong-trung.html

http://www.khamchuabenh.com/read.php?1225

http://suckhoe365.net/2010/02/nang-buong-trung/

http://suckhoedoisong.vn/20100524091...uong-trung.htm

Sự hiếm muộn có nhiều nguyên do. Chưa chắc bạn có triệu chứng Đa năng buồng trứng Bác sĩ chuyên khoa sau nhiếu lần test cũng chưa chắc đoán trúng
    Một trong những nguyên nhân hiếm muộn là

1) Tinh trùng cũa ông xã không nhiều như ấn định
    2) Ông xã đã từng bị bệnh về tình dục , dùng quá nhiều thuốc trị bệnh nầy nên ãnh hưỡng đến sự hiếm muộn
    3) Bất cứ đàn bả nào dùng thuốc ngừa thai trên 10 năm liên tiếp nếu ở vào tuỗi trên 38 đến 40 thì khã năng dính thai rất ít
    4) Nhiều lần phá thai
    5) Dùng loại thuốc ngừa thai sau khi ăn nằm quá nhiếu lần thì khã năng có thai rất ít hơn người bình thường

6) Bị Đa năng buồng trừng
    7) Buồng trứng đã từng giãi phẫu
    8) Ăn nằm với quá nhiều người lây truyền nhiều lần bệnh tình dục.
    etc....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,113 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Mình bị ĐNBT từ hồi còn con gái, đi bác sĩ thì cũng cho thuốc ngừa thai điều kinh thôi, rồi vẫn có em bé bình thường. Bị ĐNBT không hẳn là muộn con.

Chị bạn mình chị ấy cũng bị ĐNBT (ở VN), sau đấy cũng lo lắng, đi mổ nội soi (tiểu phẫu) buồng trứng, không lâu sau là có tin vui. Nói để bạn an tâm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

CHÚC mừng năm mới!chúc cả nhà sức khỏe,vạn sự như ý!em đã đi khám phụ khoa ở mỹ hàng năm!bác sỉ o mỹ ko cho ktra ,chi về vn kiểm tra,em đa đọc nhiuề bài viết về buồng trứng đa nang!nhưng ngặc nỗi là khi điều trị phải có ông xã ở kế bên,nếu em về vn diều trị mà ong xa ko di theo thi cũng như ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 375 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Bạn ở bang nào? Nếu bạn khó có con phải đi bác sỹ chuyên khoa và nói rỏ với họ về tình trạng của bạn. Bạn kiểm tra tại VN chưa chắc chắn đâu, cần phải kiểm tra tại mỹ. Chúc bạn sớm có tin vui trong năm mới.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình ở WA chắc tuần sau đi bác sĩ gia đinh rồi khai với họ coi sao!
    • 219 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Mình ở WA chắc tuần sau đi bác sĩ gia đinh rồi khai với họ coi sao!
    Lúc trước chị có chị bạn ở VN, đi khám bác sĩ cũng nói là bị BTDN...

Chu kỳ kinh của em có đều hàng tháng không? Thật ra BTDN không phải là bệnh nghiêm trọng, nó chỉ làm cho trứng không rụng được hoặc trứng cứ lít nhít không lớn nổi nên khó thụ thai..

Nếu em có kinh đều hàng tháng thì không phải lo lắng quá, với lại bị bệnh này em nên để tâm trạng thoải mái thì dễ có baby hơn..

Sau khi bạn chị qua Mỹ, 1 năm gần chồng mà cũng không có thai luôn. Lúc đó chị ấy đề nghị bác sĩ phụ khoa chuyển vc chị ấy đến bác sĩ hiếm muộn. Ở Mỹ, nếu như em không có thai 1 năm là em được tham vấn về hiếm muộn rồi.

Sau khi tư vấn thì bs bảo chị ấy ngày thứ 2 của chu kỳ kinh( ngày có kinh đầu tiên là ngày 1 ) xét nghiệm máu, rồi ngày thứ 4-5 chụp tử cung vòi trứng, còn chồng thì xét nghiệm tinh dịch đồ.

Nhưng trước khi chuẩn bị làm thị bạn chị biết có baby, thật là mừng cho vc chỉ.

Em đã khám phụ khoa ở Mỹ thì em nói chuyện thẳng không cần phải nói với bs gia đình làm gì cả..

Chúc em sớm có baby nha...Đừng suy nghĩ nhiều, quan trọng là em phải vui vẻ, đừng tạo áp lực là mình phải có con ngay lúc này...Con cái là duyên trời cho, khi em không nghĩ đến nữa, lòng em thanh thản thì baby sẽ về với vc em..:LoveStruc:
    Mẹ con mình cùng khoẻ mạnh con yêu nhé, Ba Mẹ yêu con thật nhiều:Kiss::Kiss:TNjpm5
    • 149 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

to NGOCKIM21: Em qua mỹ được hơn 7 tháng nay, nhưng qua đây không biết sao chu kỳ rối loạn hết, 7 tháng mà kinh nguyệt chỉ xuất hiện 2 lần thôi chị ah nên thả mấy tháng nay mà vẫn chưa thấy có baby. Trước khi qua Mỹ em có khám ở VN, siêu âm này nọ thì bác sĩ bảo ko sao cả, chu kỳ kinh nguyệt cũng bình thường. Hai tháng trước Em đi bác sĩ gia đình ở Mỹ sẵn hỏi họ về chu kỳ, họ bảo chắc do thay đổi môi trường nên rối loạn, họ cũng bảo nếu thả 1 năm mà chưa có baby họ mới chịu khám cho mình. Nhưng tuần rồi em sốt ruột quá, nói với bác sĩ là vợ chồng em đang mong có baby lắm mà chu kỳ thưa thế này thiệt là khó nên họ lên lịch khám cho em rồi, họ sẽ cho siêu âm rồi xét nghiệm.v...v., em nghĩ chị cứ trình bày với bác sĩ của chị, và họ sẽ khám cho chị thôi. Em cũng đang cố giảm áp lực vì mong có bé đây, con cái là duyên trời cho nữa chị ah, em nghĩ thế. Cầu mong mọi chuyện luôn tốt đẹp với tất cả chị em mình!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 198 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Ngockim21: hình như NK ở SW phải ko? MCT cũng ở gần SW nè, con cái là do trời ban đừng đặt nặng, thả lỏng tinh thần tự nhiên có à, hồi ở vn MCT cũng chu kì tùm lum, mấy tháng đầu qua 2 tháng mới có 1 lần, 2vc ngừa chứ chưa muốn có vậy mà bị accident đó bầu hơn 2 tháng mình mới biết...nói vậy để NK và HD28 đừng lo, nhiều khi mong quá ko có mà ko thèm nghĩ thì lại được
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị và các bạn nhé!dạ em o sw ,chị ơi kinh nguyet của em nó ko đều có lúc 1 tháng nhưng co lúc 5thang1 mới có,em sợ chi phí xét nghiêm o mỹ mắc wa ko kham nỗi.mấy chị biết thuốc gì hay cách nào chị em nhé!
    TO huongdat2802:1nam đầu mình mới wa mỹ cũng bị vây bác sĩ nói mình bị căng thăng wa ko sao!nếu kinh ngueyt bạn ở vn đều thì đừng lo lăng nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 853 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị và các bạn nhé!dạ em o sw ,chị ơi kinh nguyet của em nó ko đều có lúc 1 tháng nhưng co lúc 5thang1 mới có,em sợ chi phí xét nghiêm o mỹ mắc wa ko kham nỗi.mấy chị biết thuốc gì hay cách nào chị em nhé!
    TO huongdat2802:1nam đầu mình mới wa mỹ cũng bị vây bác sĩ nói mình bị căng thăng wa ko sao!nếu kinh ngueyt bạn ở vn đều thì đừng lo lăng nhé!
    Có thể uống Vitamins hàng ngày , để bổ sung Vitamin cho cơ thể . Uống vậy kinh nguyệt đều , và chuẩn bị sức khỏe để có baby bạn à . Bạn có thể mua Vitamins ở Costco
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình có uốn woman a day moi ngày.lúc trước uốn bổ cho phụ nữ mang thai nữa,mà vẫn vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 131 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mấy chị ơi em đi khám vì trể kinh họ cho em thuốc uốn dể ra kinh,rồi sau đó uốn thêm thuốc CLOMIPHENE CITRATE.họ nói thuốc đó để kích thích trứng rụng nhiều hơn,em ko biết sao nửa,mong lần này có kết wa tốt.em mong em bé wa!