TIN TÀI TRỢ.

Bé đi Việt Nam trên 1 năm!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 412 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 178 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Chào mọi người! Em có một câu hỏi là tháng 1 em và con gái về Việt Nam thăm gia đình, con em sinh đẻ ở Mỹ và em cũng đã làm us passport cho con em rồi, vì điều kiện bên mỹ không thoải mái nên e sẽ gửi con cho Mẹ em giữ dùm em hơn 1 năm. Như vậy con em có cần xin giấy gì để ra khỏi nứoc Mỹ trên 1 năm không? Hay chỉ cần us passport khi trở về Mỹ? Em cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 178 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Có ai tư vấn dùm em với!
    • 335 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dannyphan91 Xem bài viết
    Chào mọi người! Em có một câu hỏi là tháng 1 em và con gái về Việt Nam thăm gia đình, con em sinh đẻ ở Mỹ và em cũng đã làm us passport cho con em rồi, vì điều kiện bên mỹ không thoải mái nên e sẽ gửi con cho Mẹ em giữ dùm em hơn 1 năm. Như vậy con em có cần xin giấy gì để ra khỏi nứoc Mỹ trên 1 năm không? Hay chỉ cần us passport khi trở về Mỹ? Em cảm ơn!
    Ban cứ đem con về vn trước, rồi làm giấy tờ cho bé ở vn luon, ko cần làm ở mỹ, vì anh chồng mình , anh ấy đem con về vn rồi để ở vn cho bà ngoại nuôi vài năm, khi đi học mới đem qua mỹ lai, lúc đó anh ấy làm giấy cho bé o vn luôn , nghe nói ko khó gi đau bạn, nhưng tưng bước làm thế nào thì mình ko rõ lam, bạn có thể nhờ luật sư bên vn,vơi mình thi mẹ đâu con đó, dù hoàn cảnh kho khăn cở nào thi me con có nhau cùng vượt qua, mình ko biết hoàn cảnh bạn thế nào, nhưng hoàn cãnh minh cũng ko thoải mái lắm đau, chỉ co vc va con 3 người tự lo cho nhau, tự đi sanh , tư nuôi con , vừa làm, vừa nuôi, khó khăn lắm nhưng con la niềm hy vọng, ko đâu bằng mẹ bạn a, con mình cần hơi ấm tình thương của mẹ bạn ạ,,mình cũng muốn gởi con cho bà ngoại nhưng mình xa con ko nổi,vn va mỹ cách nhau nữa vong trái đất những lúc nhớ con thì làm sao mà gặp, kkkk chút ý kiến cho bạn, hy vọng bạn đừng nghĩ mình dài dòng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 228 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Con bạn có passport Mỹ thì ra khỏi nước Mỹ hơn 1 năm cũng ko có vấn đề gì. Ra vô nước Mỹ chỉ cần đưa passport Mỹ thôi, ko cần giấy tờ gì thêm.

Còn thời gian ở VN thì nếu con bạn có passport VN (quốc tịch VN) thì ở VN bao lâu cũng được. Còn ko có quốc tịch VN thì xin thị thực dài hạn 1 năm:

http://www.xuatnhapcanh.com.vn/c16t2...ai-dai-han.htm

Nếu xài giấy miễn thị thực thì ở liên tục được 90 ngày

http://mienthithucvk.mofa.gov.vn/H%C...2/Default.aspx

Người nhập cảnh Việt Nam bằng Giấy miễn thị thực, được tạm trú tại Việt Nam không quá 90 ngày cho mỗi lần nhập cảnh. Người tạm trú quá 90 ngày phải làm thủ tục xin cấp thị thực theo quy định hiện hành trước hoặc sau khi nhập cảnh Việt Nam.