TIN TÀI TRỢ.

Ai biết loại bột này mua ở đâu chỉ giúp! ( có hình)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.15K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ai biết loại bột này mua ở đâu chỉ giúp em với ! ( có hình)

Bé của mình đã được 2 tuổi rồi nhưng ốm yếu và làm biếng ăn quá. Mình đã đã đổi nhiều loại sữa cho bé và đi khám bác sĩ nhưng cũng ko mấy khả quan,tình hình bé vẩn thế.

Hàng xóm của mình có ngưới ở nước Mỹ có đem về cho cháu họ 1 lon bột( Xem hình) . Từ khi cò lon bột đó bé ăn nhiều hơn và có sức phát triển tốt.Mình nghe người ta nói do loại bột này nên em bé họ mới phát triển như thế. Mà chính mình cũng thấy vậy vì lúc trước mình thấy em bé đó cũng ốm và làm biếng ăn lắm. Từ khi uống xong lon bột đó thì kích thích bé ăn nhiều hơn. Và đến bây giờ là bé quá tốt.

Mình đã đi hỏi ở SG rất nhiều nơi nhưng không có sản phẩm này.

Nay mình mong các bà mẹ có ai biết sản phẩm này bán ở đâu thì chỉ giúp mình với.Ở Sài Gòn hay Hà Nội gì cũng được.Các bác bà mẹ ở nước ngoài biết làm sao mà mua được trên web thì giúp mình với.

Xin chân thành cám ơn
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,046 Bài viết

• 1,102 Được cảm ơn

Bạn ơi loại bột này cho người lớn đó chứ.Hôm nay mình vừa hỏi shop họ nói vậy mà,bé nhà bạn 2 tuổi mà dùng được hả bạn
    • 2,623 Bài viết

• 3,000 Được cảm ơn

Bạn ơi vì mình gầy nên thi thoảng có dùng các sản phẩm như thế này để giúp tăng cân. Cái soy protein này thì mình chưa dùng thử, nhưng xem qua label thì mình nghĩ nó cũng là một dạng thực phẩm bổ sung của người lớn vì label ghi là thành phần dựa trên thực đơn 2000kcal. Nếu là trẻ nhỏ từ 1-10 tuổi thì thực đơn hàng ngày sẽ là từ 1000kcal - 1300kcal. Thường những loại này tuyệt đối ko dùng cho trẻ dưới 6 tuổi, có loại ko dùng cho trẻ dưới 10 tuổi.

Bạn nên hỏi kỹ lại trước khi dùng cho bé nhé. Nhiều lúc tuy tăng cân nhưng mang lại những tác dụng phụ ko tốt đấy.

~ Đậu Dế ~
    bqnqp8

Wofmp8
    • N&D
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 64 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đấy là một dạng đạm thực vật cô đặc, trong trường hợp này là đậu nành. Người ta dùng máy ly tâm tách phần đạm (protein) ra riêng, để loại bỏ phần tinh bột (carbohydrate). Loại đạm này dành cho những người muốn có chất vào người nhưng không muốn tăng cân hoặc vì lý do sức khỏe phải hạn chế tinh bột như tiểu đường chẳng hạn. Nó cực thích hợp cho những người đang tập thể dục cho giảm cân nhưng vẫn cần đạm để có sức. Hồi mình có bầu mình lại phải hay dùng loại này vì mình bị tiểu đường thai kỳ, muốn có chất cho con nhưng không muốn tăng đường huyết quá cao. Mẹ Đậu phụ muốn béo hơn thì mình nghĩ cũng đừng nên thử loại này. Với trẻ con lại càng không hợp đấy, metomo à.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thành thật cám ơn các bạn. Tại con của mình làm biếng ăn lai hay bi bệnh nên mình lo lắng quá ko biết làm sao! nên có ai bày vẽ gì thì cũng cố gắng kiếm cách để lo cho con.

Sản phẩm mình hỏi các mẹ cũng là 1 sản phẩm mà có người chỉ cho mình.Và mình cũng đã đi hỏi bác sĩ ở trung tâm dinh dưỡng TP , họ nói loại bột này cho em bé sử dụng được. nhưng chỉ dùng 1 muỗng cafe thôi .Nên các bà mẹ nào biết thì chỉ cho mình với nha.

Cám ơn