TIN TÀI TRỢ.

Ai biết chỉ giúp việc xin visa gấp vào Việt Nam

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.89K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

CÁC mẹ ơi mình cần phải về VN gấp vì bà nội mình vừa mất cách đây 1 tiếng. Hiện tại là 4h sáng nên mình không thể gọi điẹn thoại cho sứ quán Vn hay bất cứ nơi nào để hỏi việc xin visa gấp. Gia đình mình OX có quốc tịch VN nên phải xin visa hay có cách nào xin gấp hay có thể xin gấp tại ngay TSN không ạ? Các mẹ nào biết làm ơn trả lời giúp hoặc email cho mình nha_doan@hotmail.com . Xin cảm ơn rất nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,003 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Ông xã bạn có passport vn không? nếu có pp vn thì không cần apply visa, miễn thị thực. Còn bạn thì nếu không có pp, về ngay cửa khẩu vn làm thủ tục và đóng tiền thêm cho visa ngay tại cửa khẩu, vậy thôi hà.

Bạn nói đại lý bán vé lo vụ này, đơn giản mà. VN bây giờ dễ vào lắm.
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AnneNguyenP Xem bài viết
    Ông xã bạn có passport vn không? nếu có pp vn thì không cần apply visa, miễn thị thực. Còn bạn thì nếu không có pp, về ngay cửa khẩu vn làm thủ tục và đóng tiền thêm cho visa ngay tại cửa khẩu, vậy thôi hà.

Bạn nói đại lý bán vé lo vụ này, đơn giản mà. VN bây giờ dễ vào lắm.
    Bạn ơi, mình vội vàng posted lộn. OX mình không có pp VN. Như vậy khi mình về đến sân bay thì xin vía ngay tại đó luôn phải không ạ? Mình không chờ đến 9h sáng để gọi cho đại lý VN được, nóng lòng và bây giờ quá buồn, một phút chờ dài bằng một ngày nên gọi thẳng cho hãng máy bay. Chuyến gần nhất là Cathay Pacific Ẩirlines, cả nhà đi gấp ngay 6h chiều nay rồi. Cảm ơn bạn rất nhiều.
    • 3,003 Bài viết

• 944 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe Xem bài viết
    Bạn ơi, mình vội vàng posted lộn. OX mình không có pp VN. Như vậy khi mình về đến sân bay thì xin vía ngay tại đó luôn phải không ạ? Mình không chờ đến 9h sáng để gọi cho đại lý VN được, nóng lòng và bây giờ quá buồn, một phút chờ dài bằng một ngày nên gọi thẳng cho hãng máy bay. Chuyến gần nhất là Cathay Pacific Ẩirlines, cả nhà đi gấp ngay 6h chiều nay rồi. Cảm ơn bạn rất nhiều.
    OX bạn sẽ làm thủ tục xin visa gấp ngay tại cửa khẩu vn, bạn thì cầm pp vn về sẽ được miễn thị thực.
    • 5,253 Bài viết

• 2,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    CÁC mẹ ơi mình cần phải về VN gấp vì bà nội mình vừa mất cách đây 1 tiếng. Hiện tại là 4h sáng nên mình không thể gọi điẹn thoại cho sứ quán Vn hay bất cứ nơi nào để hỏi việc xin visa gấp. Gia đình mình OX có quốc tịch VN nên phải xin visa hay có cách nào xin gấp hay có thể xin gấp tại ngay TSN không ạ? Các mẹ nào biết làm ơn trả lời giúp hoặc email cho mình nha_doan@hotmail.com . Xin cảm ơn rất nhiều.
    Chia buồn với gia đình mẹ Conbe nhé.

Về đến cửa khẩu VN làm vẫn được chị à.
    1121136 event
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 614 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Chia buồn cùng bạn

bạn chuẩn bị 2 hình 4x6, 25usd lệ phí làm visa tại chỗ. ...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 614 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

bổ sung chút là trường hợp ban dc ưu tiên vì có tang lễ theo qui định
    "Điều 6 Pháp lệnh Nhập cảnh, Xuất cảnh, Cư trú của người nước ngoài tại Việt Nam (số 24/2000/PL-UBTVQH ngày 28/4/2000) thì:
    Người không có quốc tịch Việt Nam, người Việt Nam mang hộ chiếu nước ngoài nhập, xuất cảnh, quá cảnh Việt Nam được cấp thị thực tại cửa khẩu quốc tế của Việt Nam trong những trường hợp sau đây:
    a) Vào dự tang lễ thân nhân, thăm thân nhân đang bị ốm nặng;"
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 561 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng chị, chúc chị đi đường thượng lộ bình an.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Chị ơi em xin chia buồn cùng chị.
    Em biết là ở ngay sân bay có quầy dịch vụ xin visa gấp, nó nằm ngay chỗ họ check giấy tờ ngay lúc mình vừa xuống máy bay đó chị. Chị bay về rồi đến ngay sân bay TSN nói là muốn làm visa vì lý do nhà có tang thì họ sẽ làm ngay ở đó. Em chưa có làm qua lần nào nhưng người nhà em thì làm rồi, theo em hiểu thì không cần đặt hay gì cả, chỉ cần đến là làm thôi. Em nghĩ nếu chị muốn chắc thì có thể gọi điện cho mấy chỗ bán vé máy bay hỏi thêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 375 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng gia đình Conbe.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 153 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Chia buồn cùng gia đình chị Conbe nha.
    Seeing is believing :Battin ey:.
    • 375 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

xin chia buồn với chị
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 967 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Xin chia buồn với gia đình bạn conbe nhé,chúc gia đình thượng lộ bình an.
    Conbe khi mua vé về vn mình nhờ phòng vé lo cho mình visa luôn ,khi về đến sân bay TSN họ sẽ làm cho mình ngay tại đó mất khoảng 20' là xong .
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Mình phải để con ở lại vì hộ chiếu của con hết hạn trong 2 tháng mà luật của hãng may bày là không được lên máy bay nếu hộ chiếu hết hạn trong vòng 6 tháng. Gọi điên thoại cho Dept. of States thì họ vân từ chối vì cháu cố xa quá, không tính gia đình thân thiết được. Mình nhớ con lắm nhưng vẫn phải đi thôi. Từ sáng đến giờ gọi cho sứ quán VN năn nỉ, gọi cho hãng máy bay năn nỉ, gọi cho D.O.S. năn nỉ. Nhiều người tìm cách giúp đỡ nhưng vẫn là không.

Cảm ơn mọi người rất nhiều. Sáng nay mình còn tỉnh táo hơn, bây giờ sao thấy hình như đang ở trong trạng thái không chấp nhận sự thật vậy đó mọi người ơi.
    • Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,012 Bài viết

• 2,264 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thành thật chia buồn cùng gia đình em
    Mẹ Cỏ đang tu. Bi. Admin ca^'m post link ve^` Kinh Pha'p hoa ro^`i :Crying:

Disclaimer: người viết không chịu trách nhiệm về sự đúng sai, chính xác của thông tin nhé
    • 402 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình phải để con ở lại vì hộ chiếu của con hết hạn trong 2 tháng mà luật của hãng may bày là không được lên máy bay nếu hộ chiếu hết hạn trong vòng 6 tháng. Gọi điên thoại cho Dept. of States thì họ vân từ chối vì cháu cố xa quá, không tính gia đình thân thiết được. Mình nhớ con lắm nhưng vẫn phải đi thôi. Từ sáng đến giờ gọi cho sứ quán VN năn nỉ, gọi cho hãng máy bay năn nỉ, gọi cho D.O.S. năn nỉ. Nhiều người tìm cách giúp đỡ nhưng vẫn là không.

Cảm ơn mọi người rất nhiều. Sáng nay mình còn tỉnh táo hơn, bây giờ sao thấy hình như đang ở trong trạng thái không chấp nhận sự thật vậy đó mọi người ơi.
    xin chia buồn cùng bạn
    o sân bay TSN giờ họ làm visa nhanh lắm năm rồi xã mình làm co 20 ' thôi, họ tự làm từ a-z hết cả chụp hình luôn.
    me nó cứ bình tĩnh lên đường mọi việc bình an nhé:Rose::Rose:
    tdb
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,258 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị đi bình an nha chị,em xin chia buồn với chị và gia đình!!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 397 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mẹ Conbe ơi xin chia buồn cùng em và gia đình.
    • 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin chia buồn cùng chị và gia đình
    • 182 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chị conbe à, em về VN 6 tháng rồi, trục trặc visa chưa qua lại được nên ít vào box Mỹ. Giờ mới biết tin của chị. Em xin chân thành chia buồn cùng chị và gia đình.