TIN TÀI TRỢ.

28 Tết rồi các chị em châu Mỹ ơi!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 927 Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,585 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Thân chúc các chị em một năm Bính Tuất bằng an, hạnh phúc và nhiều niềm vui nhé.
    ----
    Kế hoạch Tết của các chị em thế nào? TiiZii thì chắc nếu thứ Bảy thức khuya nổi thì sẽ đi chùa đốt nhang đón giao thừa. Sáng CN thì lên nhà ông Chú chúc Tết, ăn uống, và đánh bài tiến lên ... Năm nay lấy chồng rồi chắc hết hi vọng có lì xì rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Một năm Bình Tuất "TẤN TÀI-TẤN LỘC-TẤN BÌNH AN" đến với các Mẹ box châu Mỹ nói riêng và WTT nói chung. Mọi người lúc nào cũng :4: :4: :4: , tuyệt đối không có những giây phút hay nhé.

Tối nay bắt tay vào nấu xôi chè (đã ngâm nếp đậu trước khi đi làm). Ngày mai nấu mâm cơm cúng chiều cuối năm, xong dọt qua nhà BMC cúng tiếp. Nếu có giờ thì chạy xuống nhà Dì mình thăm và thắp hương cho Ông Ngoại, nếu còn giờ nữa thì tiếp tục dọt xuống Arlington thắp hương cho Ông Bà Nội. Tối lại cúng giao thừa. Tranh thủ làm mọi việc trong ngày thứ Bảy để CN spend time với con trai.

TiiZii ơi, chị không được lì xì kể từ lúc bắt đầu đi làm chứ không phải đến khi lấy chồng như em đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 805 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Chúc tất cả gia đình của box Châu Mỹ và cả những ai ưu ái thường xuyên thăm box này năm mới dồi dào sức khoẻ, gia đình hạnh phúc, các bé ngoan ngoãn. Riêng chúc các bà mẹ lúc nào cũng xinh đẹp, giỏi giang, ước gì được nấy.

Đúng là TiiZii còn son rỗi có khác, gia đình SP cũng giống vthyth thôi thứ bảy sang chúc tết ông bà nội, chủ nhật qua nhà ngoại. Thời gian rảnh thì dành cho con trai.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Na(m he^'t Te^'t đe^'n, Co Trang xin chu'c moi. ngươ`i do^`i dao` su*'c khoe?, vo*. cho^`ng han.h phu'c & tie^`n vo^ nhu* nươ'c. Chu'c ca'c be' kho^ng bi. be^.nh, a(n nhie^`u mau lo*'n & nghe lo*`i Cha Me.
    • Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,014 Bài viết

• 2,268 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thân chúc các chị em một năm Bính Tuất bằng an, hạnh phúc và nhiều niềm vui nhé.

Ditto
    ký tên GD Cỏ

:4:
    • M&N
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 789 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chúc mừng năm mới tất cả các bạn trong box Mỹ.

MN thì tối nay về sẽ chuẩn bị một số đồ để mai nấu cúng trưa. Cúng xong chắc dọn dẹp rồi tối đi chùa. Ah, phải nấu sẵn chè và xôi để khuya về cúng giao thừa. Chủ nhật thì chắc gọi phone chúc tết và thời gian còn lại sẽ chơi với tụi nhỏ. :3:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,716 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Năm mới chúc cả nhà box Mỹ an khang thịnh vượng!!!

Nhà em thì đến giờ vẫn chưa có gì!!! Vợ chồng này chắc còn son rỗi hơn cả nhà TZ, chẳng chuẩn bị gì cả, có mỗi măng khô nấu canh thì lại nhờ con em nó ngâm cho em rồi!!! Chiều nay đang định chạy ra chợ mua bánh chưng, mứt, và thịt về nấu ăn thôi ạ.

Em cũng ko được nhận lì xì kể từ hồi sang Mỹ luôn!!! 3 năm rồi, mặc dù mình chẳng đi làm gì cả. Năm nay còn phải chuẩn bị lì xì cho hai đứa em và mấy đứa cháu nhà bạn!!!

Năm nay em chỉ mong cả gia đình mạnh khoẻ, chồng em công việc tốt, thằng em học hành tử tế ko có vụ nào rắc rối như năm vừa rồi, em còn học bổng :3: và quan trọng nhất là cuối năm có tin vui cho mọi người!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Đưởng hoa Nguyễn Huệ ở SG bà con ơi. Thấy nhớ VN chưa Khi mô mới về VN ăn Tết được hèo? Nhớ Tết VN quá.

Hình ảnh này của anh mình chụp và gửi sang lem thèm bà con. Các Mẹ coi cho đỡ buồn nhá.

http://www.pbase.com/tranviethieu/fl...hoa_nguyen_hue
    • 14 năm
    • 1,716 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Úi, đường hoa Nguyễn HUệ đẹp thế này ạ, híc, em ko biết đâu nhá, hôm nay mới được thấy. Ngoài HN thì có đường hoa kiểu khác, cả phố họ bít lại, rồi người đèo hoa rong trên dường tấp nập. Nhà ông xã em gần chợ Bưởi còn có cả dọc hàng hoa ngay trước cổng, tha hồ lên hành lang ngắm cảnh. :1:

Em nhớ ngày ở HN, đi dạo đường hoa với mẹ, chẳng mua gì vì hầu như bao giờ bố cũng mua một cây quất, mẹ cũng mua một cành đào ngay ở chợ cho gần, hoa cắm trong nhà thì mua ngay cạnh nhà, hai mẹ con chỉ đèo nhau lên đó ngắm, đi dạo cho có ko khí. Nhớ cái cảnh đầu người đen đen chen nhau trong rừng hoa đào, rồi những bình thuỷ tinh trong veo đựng cả một củ hoa thuỷ tiên, đẹp mê hồn. Hôm nọ em đi ra mall, thấy nó bán tương tự mà $70, nhìn muốn khóc!!!

Híc, tự dưng lại văn với chả vẻ!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,732 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ở VN đang là rạng 30 Tết rồi. Híc... nhớ nhà quá... và buồn ngủ nữa nên không muốn làm việc.
    • Co?
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,014 Bài viết

• 2,268 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vthyth
    Ở VN đang là rạng 30 Tết rồi. Híc... nhớ nhà quá... và buồn ngủ nữa nên không muốn làm việc.
    Đẹp quá vthyth ơi ! Ngày xưa chị cũng đi chợ hoa Nguyễn Huệ, nhưng mà không thấy đẹp và bài bản bằng.
    • 14 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Đúng rồi năm nay nghe mọi người khen chợ hoa Nguyễn Huệ đẹp lắm chứ không như năm ngoái không kỹ lưỡng bằng năm nay . Năm ngoái cả gia đình em về Vn hội họp đông lắm, cũng đi chợ hoa, bây giờ xem hình thì đúng năm nay đẹp hơn thật . Bố mẹ em về cũng khen năm nay đẹp hơn nên ông bà ngày nào cũng đi chợ hoa .
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,017 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Ngày mai là thứ bảy ( 30 Tết ), gia đình Nga sẽ ghé qua nhà BMC chơi 1 chút, còn buổi chiều thì ghé tới nhà của 1 người bạn làm chung của AX để ăn tiệc đêm giao thừa. Còn chủ nhật ( Mùng 1 Tết ), gia đình Nga sẽ đi chùa VN để lạy Phật & hái Lộc.

Nga cũng mến chúc tất cả gia đình ( box Mỹ ) đón Xuân Bính Tuất tràn đầy hạnh phúc. Chúc tất cả mọi người có 1 Năm Mới, An Khang Thịnh Vượng, Dồi Dào Sức Khỏe,
    Vạn Sự Như Ý & May Mắn !
    Ngọc Nga

Nga's Blog
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 729 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Chúc các me Chau My 1 Nam moi nhiêu niem vui moi , hanh phúc va may man.