TIN TÀI TRỢ.

2 tháng nữa e qua Mỹ định cư, cần các chị giúp đỡ kinh nghiệm trước khi đi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.6K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các chị ơi. Tháng 6 này gia đình e qua Mỹ định cư nhưng không biết cần những thứ gì khi đem qua đó trong những bước đầu hơi khó khăn về kinh tế nhi? E sẽ wa bang Florida, các chị nào đang sống cho e biết cuộc sống như thế nào nha, thời tiết và khí hậu, xin việc có dễ ko nữa?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 233 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

tớ thì chưa sống ổ bang Florida bao giờ nhưng mà nghe nói tiểu bang đó nóng ghê lắm, có nhiều muỗi, bugs... và hay có tornado nửa. jobs ở Florida cho người mới sang thì chắc là nails, làm vườn (hihi vì Florida ấm áp nên có nhiều người làm farm), làm hãng, còn mấy nghề khác thì cần phải đi học mấy năm để lấy bằng thì mới xin việc đc
    :570:f86Gm4:570:

:Kiss:Veurm5:Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 605 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

nên đem nhiều các vật dụng chi tiết cho cá nhân hay dùng, còn Mỹ phẩm, quần áo và giày dép thì ko nên mua nhiều, bên này mùa nào cũng sale, toàn đồ tốt, đồ hiệu giá rẻ mặc bền, có thể đem thức ăn khô theo như cá, mực, tôm, các loại gia vị, cafe, măng khô, nấm,... Tuyệt đối ko mang cái gì liên quan đến thịt !
    November 2- 2009 : Apply K1
    March 10-2009 : Approval
    March 25-2009 : P3
    April 26-2009 : P4
    May 25-2010 : interview, get Pink
    June 2-2010 : get visa
    Total : 7 months
    September 20-2010 : new life in U.S
    October 5-2010 : register Marriage License
    October 28-2010 :apply green card
    November 2-2010 : receipt NOA 797C
    Jan 10-2011 : receipt NOA 797C have Biometrics appointment
    Feb 04-2011 : fingerprint
    April 14 : interview GC
    April 28 : get Pink
    TOTAL : 6 months
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 61 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Ôi nghe thấy đồ sale lả em lại vui rồi! LOL!!!

Mình 2 tháng nữa mới pv để sang với ax ^^ Đang lo quá, không biết là sẽ được hỏi những gì nữa... Hồi hộp!!!

Mình cũng từng đi du học nên có ít kinh nghiệm đi xa nên chia sẻ với bạn. Như chị Vansanh nói thì tốt nhất không nên mang quá nhiều quần áo đi, tại sang đó cái gì cũng có sắn mà lại tốt, đẹp; đồ mua ở nhà có khi chẳng phù hợp mà lại còn đắt nữa. Tùy theo nhu cầu công việc thì bạn nên mang đồ công sở theo, vì mấy đồ đó ở nước ngoài hơi khó chọn cho người châu Á vì hoặc là rộng vòng 1, hoặc là dài quá mà cũng đắt nữa. May đo ở nhà mình đẹp mà rẻ hơn. Son phấn, kem que, kem cốc thì thôi vì giống như chở củi về rừng quá

Tốt nhất là chuẩn bị cho mình những kiến thức cần thiết trước khi sang, như là học thêm 1 khóa học về trang điểm/ làm nail ( nếu bạn dự định sang đó làm), bổ sung thêm tiếng Anh, hiểu rõ về văn hóa của mình để sang bên kia nói chuyện đàm đạo với các bạn phương Tây ( vì mình thấy các bạn ý còn biết nhiều về lịch sử nước mình hơn cả mình, ặc ặc).

Bạn có thể mua mấy đồ lụa, đồ lưu niệm của mình sang tặng nếu có dịp...
    :LoveStruc::LoveStruc:Hakuna Matata:LoveStruc::LoveStruc:
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 94 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cần nơi nào bán vé máy bay giá rẻ sang Tempa thì fai? Hãng nào đi dược các chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,401 Bài viết

• 3,602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGOC_TIT Xem bài viết
    ... đồ mua ở nhà có khi chẳng phù hợp mà lại còn đắt nữa. ...
    Người ở Mỹ mặc đồ chẳng bao giờ bị gọi là không phù hợp hay là lỗi thời mà... chèn đét ơi..., mình chỉ thấy khi về vn mới bị chê.
    Signed :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 54 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mùa hè thì hơi nóng, bạn qua tháng 6 thì cũng tốt vì thời tiết tương đối giống Sgn. Bạn nhớ mang theo nhiều thuốc cảm, ho, kháng sinh mạnh khi cân vì bên mỹ khám bệnh đơn giản thôi rất tốn nhiều tiền, và về răng nữa, bạn nên khám và chữa hết bên Vn nha. Mình giới thiệu bạn địa chỉ uy tín phòng nha :

1. Nha Khoa Đông Tây 248 Bình Tiên, Quận 6 - Dt : 39676494

2. Phòng Khám Tai Mũi Họng bác sỉ Hoan
    516 Hậu Giang P.12 Quận 6 , Ho Chi Minh City
    Quận 6. Bạn có thể xin toa thuốc của bác sỉ này mang theo mua thuốc dư trữ một năm trước khi đi nha.

Chúc đi vui vẻ và thành công.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,169 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

Chỉ cần đi học thêm tiếng Anh!
    If life gives you lemons, make lemonade!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,981 Bài viết

• 7,101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinh04 Xem bài viết
    Người ở Mỹ mặc đồ chẳng bao giờ bị gọi là không phù hợp hay là lỗi thời mà... chèn đét ơi..., mình chỉ thấy khi về vn mới bị chê.
    Bác nói đúng, em thấy VN mới mốt nọ mốt kia rồi nhìn nhau bình phẩm chư ở đây quần áo có mặc 10 năm cũng chẳng sợ bị coi là người mạn ngược:Smiling: Cơ mà em là em rất phục mốt quần tụt tới nửa mông mà các bạn giai da đen lăng xê, chả hiểu sao cái quần nó ko tụt xuống nhỉ:Thinking:
    Ngụ đi, ko đùa nữa, mẹ đẻ em bé bây giờth1 th1th1th1
    10 = 7.56:Crying:
    • 218 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinh04 Xem bài viết
    Quá đúng!
    5pszp7
    WXmep7