TIN TÀI TRỢ.

18t thì ko được theo gia đình đi định cư?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 667 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mấy mẹ cho em hỏi tí.tuổi nào thì ko thể theo ba mẹ đi định cư dc ạ?vì em thấy cho mấy người bạn hăm mấy tuổi rồi thế là bị ở lại,trong khi cả nhà đi hết.bạn em năm nay 26t mà hs gia đình bạn em làm cách đây cũng dc 10 năm.jo hs đang dc duyệt tới rồi,nhưng như vậy bạn em có bị ở lại ko?nếu thế thì chắc gia đình bạn em chỉ có mỗi 2 ông bà già đi thui,còn mấy đứa con ở lại hêt quá.vì đứa út năm nay cũng 21t rồi.ai biết giúp em với nhé.thanks nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 207 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rikapham Xem bài viết
    mấy mẹ cho em hỏi tí.tuổi nào thì ko thể theo ba mẹ đi định cư dc ạ?vì em thấy cho mấy người bạn hăm mấy tuổi rồi thế là bị ở lại,trong khi cả nhà đi hết.bạn em năm nay 26t mà hs gia đình bạn em làm cách đây cũng dc 10 năm.jo hs đang dc duyệt tới rồi,nhưng như vậy bạn em có bị ở lại ko?nếu thế thì chắc gia đình bạn em chỉ có mỗi 2 ông bà già đi thui,còn mấy đứa con ở lại hêt quá.vì đứa út năm nay cũng 21t rồi.ai biết giúp em với nhé.thanks nhiều.

-Chào chị em không được rõ là gia đình bạn chị được bão lãnh theo diện gì, theo những gì chị nói ỡ trên thì là diện F3 phãi không ( Con đã kết hôn của công dân Hoa Kỳ bao gồm cả vợ/chồng và con dưới 21 tuổI của F3.)

-Chị vào đây đễ tìm hiểu thông tin về cách tính tuổi nha http://vietditru.com/dt/viewtopic.php?p=3651#3651
    Receipt number: 12/10/2007 ---> NOA1:15/10/2007 ---->NOA2:12/2/2008 --->HCM number: 23/2/2008-->Case in VN: 26/2/2008---> Package 3 : 11/3/2008--> Package 4: 20/3/2008---> Interview day: 3/4/2008---> Blue slip---> Bổ túc 30/7/2008 ---> Waiting:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,113 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rikapham Xem bài viết
    Phale không rõ diện này là diện F mấy nhưng em gái phale trên 21 tuổi vẫn được theo ba mẹ sang đây định cư nè (Ông bà đã có quốc tịch bảo lãnh cả gia đình). Cô em họ của phale đã hai mươi bốn tuổi cũng được sang cùng gia đình cô ấy luôn.
    • Chờ kích hoạt
    • 11 năm
    • 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cảm ơn mấy chị nhé,em hiểu ra dc một ít rồi...hihihi...em còn nhỏ lắm nên mấy chị đừng kêu em là chị nhé...thực ra bạn em đi theo gia đình,dì của bạn em bảo lãnh...làm hs lâu ghê,jo mới tới lượt duyệt đó...thui để chờ coi kết quả thế nào.vì mấy tháng nữa là có rồi.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy diện F à bạn ui , chắc bạn của bạn đi diện F4 rùi , trên 21 là ko được đi đâu , nhưng có thể xin xét lùi tuổi lại dc đó , vì thời gian chờ quá lâu