Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Sự trưởng thành của con chính là hạnh phúc của mẹ!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.25K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời gian thấm thoắt thoi đưa, mới ngày nào mẹ còn hồi hộp háo hức khi biết tin con đã đến bên mẹ mà giờ đây con đã 4,5 tuổi rồi. Cũng vừa mới tết năm ngoái con còn đang bi bô tập nói và tập hát, còn chưa hiểu chuyện cũng như chưa tự phục vụ được bản thân mấy việc...Tết năm nay, con đã mang đến cho mẹ thật nhiều bất ngờ. Bên cạnh việc con có thể tự xúc ăn cháo, con còn có thể giúp mẹ một số việc như trông em cho mẹ pha sữa, cho mẹ nấu cháo cho 2 anh em ăn. Và hơn thế nữa, con hình như đã hiểu được rằng tết mẹ vất vả nhiều việc nên có hôm con tự đi lấy chổi để quét sân giúp mẹ nữa.

CAM01915

Dĩ nhiên là con chưa thể quét sạch sân nhưng chỉ với tinh thần thế kia đã đủ để mẹ vui sướng, tự hào về con trai yêu quý của mẹ rồi.

CAM01929

Sau khi dùng tay cầm chổi quét sân hay làm bất cứ việc gì con cũng đều ý thức được là phải rửa tay sạch sẽ bằng xà phòng Lifebouy diệt khuẩn nữa đấy. Hai mẹ con còn cùng nhau sáng tác mấy câu thơ thế này:

Hôm nay dọn nhà đón tết
    Con trai ngoan ngoãn vâng lời mẹ cha
    Trông em mẹ nấu cháo, cơm
    Trồng hoa, sân quét sạch tươm giúp bà
    Xong việc con nhớ rửa tay
    Lifebouy diệt khuẩn thơm tho cả ngày

CAM01906

Sự trưởng thành của con chính là hạnh phúc của mẹ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích tấm hình bé quét sân giúp mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,251 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn đôi bàn tay xinh xinh của con phụ việc nhà, nhiều lúc những ký ức từ ngày con bé thơ cứ hiện về trong tâm trí mẹ như thước phim quay chậm mà lòng mẹ xúc động biết bao nhiêu!
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình thích tấm hình bé quét sân giúp mẹ
    Cảm ơn mẹ Hanina nhiều nhé. Con đc quét sân giúp mẹ nên vui lắm đấy.
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Nhìn đôi bàn tay xinh xinh của con phụ việc nhà, nhiều lúc những ký ức từ ngày con bé thơ cứ hiện về trong tâm trí mẹ như thước phim quay chậm mà lòng mẹ xúc động biết bao nhiêu!
    Cảm ơn mẹ Chip đã chia sẻ cùng mẹ con nhé. Lời chia sẻ của mẹ làm mẹ con lại nhớ về ký ức ngày xưa của mẹ con quá. Nhớ lại ngày xưa mình là con gái đầu lòng nên mọi việc mình đã có thể phụ giúp mẹ từ khi mình còn rất nhỏ....nhớ mẹ quá.
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con trai giỏi quá! biết quét sân giúp mẹ thật là ngoan ! tết này qua cuộc thi " Đôi bàn tay sạch trao yêu thương ngày tết" bạn nào cũng ngoan và chăm hơn ấy chị nhỉ?
    • 4,731 Bài viết

• 2,334 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Con trai giỏi quá! biết quét sân giúp mẹ thật là ngoan ! tết này qua cuộc thi " Đôi bàn tay sạch trao yêu thương ngày tết" bạn nào cũng ngoan và chăm hơn ấy chị nhỉ?
    Không chỉ có con gái mới biết giúp mẹ quét sân nhà đấy em nhỉ? Hihi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,093 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dù các con làm giúp bố mẹ việc nhà, mẹ hướng dẫn con cũng thấy lâu hơn tự mình làm nhưng chúng ta cũng nên khuyến khích để con vui vẻ làm việc với tinh thần thoải mái nhất, đồng thời qua những việc làm này, đôi tay con trở nên khéo léo hơn và làm được nhiều điều hay hơn nữa để mẹ vừa nhàn hơn lại vui hơn vì tinh thần giúp mẹ của con!
    • 3,635 Bài viết

• 1,887 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hihi, bạn ý đi dép trái kìa mẹ ơi. Con trong mắt mẹ vẫn luôn bé nhỏ em nhỉ, đúng là qua chương trình này mới nhận ra các bạn ý đã lớn hơn rất nhiều rồi, hi
    Với người khác, thành công của con cái làm họ hạnh phúc. Riêng với tôi, nhìn con cái hạnh phúc là thành công

FABOOK
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Không chỉ có con gái mới biết giúp mẹ quét sân nhà đấy em nhỉ? Hihi.
    Em thấy giờ nhiều nhà có điều kiện có người giúp việc nên con không biết làm cái gì. Như thế cũng không hay chị nhỉ, em là em thích bữa cơm tối có chồng con phụ giúp chị ạ! thêm không khí ấm cúng trong gia đình, mỗi người góp sức nhỏ gia đình càng gắn bó yêu thương nhau hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bà mẹ nào cũng vô cùng hạnh phúc với từng bước trưởng thành của con mẹ nó nhỉ. Bình thường cứ đi khoe hoài cũng ngại. nhưng vào cuộc thi này các mẹ tha hồ khoe, rồi còn cơ hội có quà của nhãn hàng nữa chứ. Thích quá phải không mẹ nhỉ!