Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé tự giác rửa tay sạch, bé ngoan lắm đấy!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 967 Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Họ và tên mẹ: Hoàng Phương Xuân
    Họ và tên con: Đinh Trần Hoàng Đức
    Bé đi học mẫu giáo. Ngày nào đi học về là bé đi rửa tay. Bé còn dạy mẹ các bước rửa tay đúng, sạch với xà phòng như cô giáo con dạy nữa. Bé thật ngoan. Rửa tay xong, bao giờ bé cũng giơ tay mẹ ngửi mùi xà phòng Lifebouy thơm không này, tay con sạch thơm mẹ thấy không.

9482e45e-db61-4380-9af4-a25c8f4514f3_zps4f79b7f7

2defdad0-7fe5-4e8b-821a-4eecdc561a51_zps7d74e9c9

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,093 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé vẽ đẹp quá, rất rõ nét. Cuộc thi vừa mới bắt đầu mà bé đã có tác phẩm đẹp rồi. Nhà mình có hai bé đều thích vẽ, không biết mỗi thành viên được gửi tối đa là mấy bài bạn nhỉ? Mình rất thích cho con tham gia những cuộc thi vẽ như vậy, con sẽ nâng cao ý thức hơn từ những hành động được khắc họa bởi chính mình!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Bé vẽ đẹp quá, rất rõ nét. Cuộc thi vừa mới bắt đầu mà bé đã có tác phẩm đẹp rồi. Nhà mình có hai bé đều thích vẽ, không biết mỗi thành viên được gửi tối đa là mấy bài bạn nhỉ? Mình rất thích cho con tham gia những cuộc thi vẽ như vậy, con sẽ nâng cao ý thức hơn từ những hành động được khắc họa bởi chính mình!
    Mình thấy thể lệ ghi là mỗi bé được gửi nhiều bài thi vẽ bạn ạ. Con thích vẽ mẹ khích lệ con vẽ nhé. Chủ đề cuộc thi rất hay và giúp bé giữ gìn đôi bàn tay sạch để Tết thêm yêu thương.
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn bức vẽ của con yêu quá mẹ nó ơi!
    Bé nhà mình mà xem hình này thế nào cũng hối thúc mẹ lấy giấy viết ra trổ tài cho coi. Dạo này nàng đi học thì thôi, về là mang bút giấy ra vẽ, có khi vẽ lên bàn lên tường luôn ấy chứ. Chiều nay đón con về mình ghé mua thêm cho con hộp chì màu để con vẽ mới được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 440 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Vote cho mẹ 1 cái nhé
    • 3,183 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vote cho con trai nhé, cùng ý tưởng rồi, con trai mình cũng nói vẽ thế này hihi.
    Nét vẽ của con đẹp đó chứ, con trai mình hổng đc thế này đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Bé nhà mình mà xem hình này thế nào cũng hối thúc mẹ lấy giấy viết ra trổ tài cho coi. Dạo này nàng đi học thì thôi, về là mang bút giấy ra vẽ, có khi vẽ lên bàn lên tường luôn ấy chứ. Chiều nay đón con về mình ghé mua thêm cho con hộp chì màu để con vẽ mới được.
    Giai nhà mình qua giai đoạn vẽ lên tường rồi. Trên bàn học của con lúc nào cũng có vở vẽ và bút vẽ, bút chì. Về nhà là ngồi ngay vào bàn hí hoáy vẽ. Mình vẫn phải nhắc con ngồi thẳng, lưng thẳng, đầu thẳng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Vote cho con trai nhé, cùng ý tưởng rồi, con trai mình cũng nói vẽ thế này hihi.
    Nét vẽ của con đẹp đó chứ, con trai mình hổng đc thế này đâu.
    Con thích vẽ, siêng vẽ là sẽ vẽ lên tay bạn ạ. Bạn nhớ thường xuyên khen, khích lệ con nhé. Có những lúc bé vẽ mình hỏi ý định vẽ của bé, mình chỉ cho bé vẽ thế này mới đúng và mình đứng hay ngồi tư thế bé định vẽ và giảng giải cho bé hiểu. Khi đi xem tranh ở triển lãm mình cũng giảng giải cho bé vì sao người ngồi thì vẽ thế kia và biểu diễn trước mặt bé để bé dễ hình dung. Cuộc thi này rất ý nghĩa, nhất là trong dịp Tết các bé dễ mà mải chơi quên việc rửa tay sạch. Mẹ cũng cần chú ý nhắc con rửa tay bằng xà phòng diệt khuẩn Lifebuoy cho cái Tết thấm đượm tình yêu.
    • 3,183 Bài viết

• 1,149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Con thích vẽ, siêng vẽ là sẽ vẽ lên tay bạn ạ. Bạn nhớ thường xuyên khen, khích lệ con nhé. Có những lúc bé vẽ mình hỏi ý định vẽ của bé, mình chỉ cho bé vẽ thế này mới đúng và mình đứng hay ngồi tư thế bé định vẽ và giảng giải cho bé hiểu. Khi đi xem tranh ở triển lãm mình cũng giảng giải cho bé vì sao người ngồi thì vẽ thế kia và biểu diễn trước mặt bé để bé dễ hình dung. Cuộc thi này rất ý nghĩa, nhất là trong dịp Tết các bé dễ mà mải chơi quên việc rửa tay sạch. Mẹ cũng cần chú ý nhắc con rửa tay bằng xà phòng diệt khuẩn Lifebuoy cho cái Tết thấm đượm tình yêu.
    Vẽ thì bạn ấy ý ẹ vì mẹ cũng không có năng khiếu truyền cho con nhưng rửa tay thì mẹ nó biết không, k ai nhắc mà bạn ấy khi đi siêu thị với mình còn tự mua nước rửa tay Lifebuoy luôn, nhà mình có cả 3 chai 3 màu xanh, hồng và vàng cho bạn ấy rửa thay nhau nữa đó
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con trai vẽ bức tranh đẹp quá! Hình ảnh quen thuộc mà các con vẫn làm hàng ngày. Cuộc thi là dịp để khuyến khích các bé dùng đôi tay sạch của mình để làm nên một mùa xuân ý nghĩa!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Vẽ thì bạn ấy ý ẹ vì mẹ cũng không có năng khiếu truyền cho con nhưng rửa tay thì mẹ nó biết không, k ai nhắc mà bạn ấy khi đi siêu thị với mình còn tự mua nước rửa tay Lifebuoy luôn, nhà mình có cả 3 chai 3 màu xanh, hồng và vàng cho bạn ấy rửa thay nhau nữa đó
    Ui. Bạn chiều con vậy á. Mình thì chỉ bảo con là khi nào nhà mình rửa hết chai sữa rửa tay Lifebuoy màu vàng thì mình sẽ mua 1 chai khác màu con nhé.
    • 6,735 Bài viết

• 9,278 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Bé nhà em cũng ham vẽ lắm! Nên em cũng mới mua thêm cho con ít giấy và màu vẽ nè chị. 29/1/2014 là hết hạn nộp bài rồi, tranh thủ con vẽ xong up bài lên luôn chị nhé! Em cũng cố gắng đây, hi hi
    • 4,049 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhìn bức tranh của con trai cô cảm nhận được ý nghĩa của nó, con đã ý thức được việc rửa tay sạch sẽ, con sẽ đón 1 mùa xuân mới với đôi bàn tay trắng sạch nè
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • 84 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

vote cho mẹ con nhà bé
    Các mẹ vào link cho em xin một "thanks"
    https://www.webtretho.com/forum/f3780...n-dai-1834826/
    • 11,160 Bài viết

• 5,378 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vote cho bức vẽ đầu tiên nè! Con trai vẽ đẹp quá, cô cũng cho con trai cô xem để em ấy có động lực để gửi bài dự thi.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,012 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hình con trai vẽ đẹp quá chừng luôn áh. chúc con đoạt giải nè !
    • 6,251 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con trai vẽ đẹp quá, bức tranh rất sinh động và thể hiện được ý nghĩa của việc làm này. Treo bức tranh này ở khu vực bếp, khu vực tắm chắc chắn sẽ giúp con trai luôn ý thức được việc giữ gìn sạch sẽ và rửa tay hàng ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Con trai vẽ đẹp quá, bức tranh rất sinh động và thể hiện được ý nghĩa của việc làm này. Treo bức tranh này ở khu vực bếp, khu vực tắm chắc chắn sẽ giúp con trai luôn ý thức được việc giữ gìn sạch sẽ và rửa tay hàng ngày.
    Cảm ơn bạn. Ý tưởng treo tranh ở khu vực bếp, khu vực tắm rất hay, không chỉ giúp con trai luôn ý thức được việc giữ gìn sạch sẽ và rửa tay hàng ngày, mà ai đến chơi cũng tự có ý thức ạ
    • 6,251 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Cảm ơn bạn. Ý tưởng treo tranh ở khu vực bếp, khu vực tắm rất hay, không chỉ giúp con trai luôn ý thức được việc giữ gìn sạch sẽ và rửa tay hàng ngày, mà ai đến chơi cũng tự có ý thức ạ
    Mình có con gái nên mình hay khuyến khích con vẽ những hoạt động hàng ngày của con. Những bức tranh đó mình sẽ đóng khung và treo ở những khu vực phù hợp. Với một góc học tập con sẽ không thể bừa bãi nếu ngay chỗ đó có một bức tranh của một khu vực ngăn nắp và sạch sẽ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Mình có con gái nên mình hay khuyến khích con vẽ những hoạt động hàng ngày của con. Những bức tranh đó mình sẽ đóng khung và treo ở những khu vực phù hợp. Với một góc học tập con sẽ không thể bừa bãi nếu ngay chỗ đó có một bức tranh của một khu vực ngăn nắp và sạch sẽ.
    Mình học tập kinh nghiệm của bạn, chọn ra bức vẽ phù hợp với từng góc, khu vực để đóng khung treo lên để con luôn ý thức ngăn nắp, sạch sẽ mọi nơi. Mình rất thích những ý tưởng của bạn. Cảm ơn bạn
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2