TIN TÀI TRỢ.

Tất cả vì tương lai con em chúng ta

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.32K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Mẹ nhớ ngày đón con từ phòng dưỡng nhi về, con bé tí ti thương lắm, mẹ không biết làm gì hơn, mẹ chỉ biết dành hết tình thương yêu cho con, chăm sóc con thật chu đáo.
    Con biết không, để có sữa thật tốt, mẹ phải ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng, mẹ không kiêng cữ món gì cả, mỗi bữa mẹ ăn 1 tô cơm bự được bà ngoại nén thật chặt, 1 tô canh, 1 dĩa rau luộc, 1 chén thịt, trái cây tráng miệng. Mỗi ngày sáng và tối mẹ còn uống thêm 1 ly sữa Friso Gold Mum, mẹ không thích uống sữa đâu nhưng ba con nói uống sữa cung cấp thêm vitamin, khoáng chất, các chất giúp tăng cường khả năng miễn dịch, tốt cho trí não và sự phát triển của con. Ngày nào ba cũng bắt mẹ uống, từ lúc con còn nằm trong bụng cho tới khi cai sữa con mới thôi. Không biết có phải nhờ vậy mà con vẫn phát triển tốt, sức khỏe cũng tốt dù là trẻ sinh non tháng hay không nữa?!
    Và bây giờ, con đã phỏng phao, tập đi, tập nói, ra dáng thanh niên lắm rồi. Còn mẹ thì luôn rất tự hào không chỉ nuôi con khỏe, con đẹp, mà mẹ cũng khỏe mạnh, béo quây, hic, nhưng không sao phương châm của mẹ là “ tất cả vì tương lai con em chúng ta”.
    UpNhAnHdotC0M2008072921031nzdmnzk4og321652

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mặc dù bé bị sinh non, nhưng nhờ có lòng yêu thương con nên mẹ đã chăm sóc con mới được như thế này, con hãy nhớ lấy lòng mẹ con nhé :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

anhgioto là bố phải không nhỉ?
    • 748 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh81 Xem bài viết
    anhgioto là bố phải không nhỉ?
    Bố xin đấy mẹ nó không thấy là " anh giò to" à... hihi
    Ui cái miệng em tròn quá , iu quá
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bà ơi, béo khỏe là tình hình chung của chị em chúng mình mà, vậy mới có sức chăm con cho tốt chớ, bà hỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

ah, mechich choebong thich bài của mẹ hanh phải không, bài nào của mẹ hanh cũng thấy mẹ nó commen, cám ơn nghen!
    tui bây giờ mập hơn hồi xưa 10kí lận, nhưng bù lại mát sữa con mau lớn bà ạ.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

phải phải, vì tui thấy thằng cu nhà bà xinh quá, mà sang năm tui cũng tính kiếm thằng cu mà không biết có ra không, xã nhà tui mê cu tí lắm, bà ạ.
    nhìn anh chàng ra dáng nghệ sĩ gớm, nhưng ế độ hay sao mà nghệ sĩ ngáp ghê thế, lại còn không che miệng...:Laughing:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mà bài này của bà ít người thăm hơn bài kia nhỉ, tại bà đặt tựa không hấp dẫn đấy, theo tui bà nên đặt là: bí quyết để mẹ mát sữa.
    • 10,068 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Theo mẹ Hanh81, "tất cả vì tương lai con em chúng ta" hãy uống Friso, hihi, Mẹ nó tình cảm ghê, có địa chỉ blog cho nhà heo add đi để còn học hỏi nào
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • 10,068 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Đúng là mẹ hạnh mát sữa thật, con giờ cũng cao lớn (trọm vía con), cũng nhanh nhẹn, chắc lúc đó bà lo lắm nhỉ??? nếu như người khác là mất sữa luôn rồi còn đâu cho con, lắm người có còn ko cho bú để mất đi. Cứ để nguyên khẩu hiệu "Tất cả vì tương lai con em chúng ta ".
    Có khi nào trên dòng đời tấp nập, ta vô tình dẫm phải Bịch KIM CƯƠNG :-P :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,056 Bài viết

• 1,953 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heothang10 Xem bài viết
    Theo mẹ Hanh81, "tất cả vì tương lai con em chúng ta" hãy uống Friso, hihi, Mẹ nó tình cảm ghê, có địa chỉ blog cho nhà heo add đi để còn học hỏi nào
    :Laughing: cám ơn mẹ bê nhé, mỗi tội dốt quá chẳng biết làm blog gì cả, hichic:Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,948 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Cũng nhảy vào vote cho 2 mẹ con một phiếu. Con giai ngoan, hay ăn chóng lớn để ko phụ công mẹ lo lắng chăm sóc cho con nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh81 Xem bài viết
    Mẹ nhớ ngày đón con từ phòng dưỡng nhi về, con bé tí ti thương lắm, mẹ không biết làm gì hơn, mẹ chỉ biết dành hết tình thương yêu cho con, chăm sóc con thật chu đáo.
    Con biết không, để có sữa thật tốt, mẹ phải ăn uống đầy đủ chất dinh dưỡng, mẹ không kiêng cữ món gì cả, mỗi bữa mẹ ăn 1 tô cơm bự được bà ngoại nén thật chặt, 1 tô canh, 1 dĩa rau luộc, 1 chén thịt, trái cây tráng miệng. Mỗi ngày sáng và tối mẹ còn uống thêm 1 ly sữa Friso Gold Mum, mẹ không thích uống sữa đâu nhưng ba con nói uống sữa cung cấp thêm vitamin, khoáng chất, các chất giúp tăng cường khả năng miễn dịch, tốt cho trí não và sự phát triển của con. Ngày nào ba cũng bắt mẹ uống, từ lúc con còn nằm trong bụng cho tới khi cai sữa con mới thôi. Không biết có phải nhờ vậy mà con vẫn phát triển tốt, sức khỏe cũng tốt dù là trẻ sinh non tháng hay không nữa?!
    Và bây giờ, con đã phỏng phao, tập đi, tập nói, ra dáng thanh niên lắm rồi. Còn mẹ thì luôn rất tự hào không chỉ nuôi con khỏe, con đẹp, mà mẹ cũng khỏe mạnh, béo quây, hic, nhưng không sao phương châm của mẹ là “ tất cả vì tương lai con em chúng ta”.
    UpNhAnHdotC0M2008072921031nzdmnzk4og321652
    Cái miệng tròn tròn, yêu chưa kìa.:Kiss::Kiss::Kiss:,:Rose:
    Còn đây là kinh nghiệm có sữa tốt cho con bú, sẵn PR dùm Friso lun đây mà, hì hì. Lúc trước em cũng uống Friso nhưng béo khó uống quá hìhì...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Đúng là ôgn bà ngày xưa cũng vậy, chúng ta bây giờ cũng thế, mọi suy nghĩ, mọi hành động, mọi mong muốn đều vì tương lai của các con.