Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tân trang vùng kín, thu hẹp âm đạo bằng phương pháp không phẫu thuật sau thời gian sinh đẻ và quan hệ

• 17 Lượt chia sẻ
  • 142K Lượt đọc
  • 314 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 524 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến,

Có một thành viên chia sẻ như sau:

"Các mẹ ơi! Có mẹ nào đã từng thực hiện trẻ hóa âm đạo chưa? Chả là sau khi sinh em bé, quan hệ vợ chồng em không được thỏa mãn, em lo nếu kéo dài tình trạng này không ổn cho lắm, em được các chị đồng nghiệp mách nhỏ về công nghệ mới "Trẻ hóa âm đạo" không cần phẫu thuật, không đau, không chảy máu bên Bệnh viện thẩm mỹ Á Âu. Thực sự em thấy khoái phương pháp này nên muốn tìm hiểu thêm, không biết mẹ nào làm rồi thì chia sẻ chút thông tin và kinh nghiệm cho em."

Các mẹ hãy cùng vào chia sẻ kinh nghiệm giúp thành viên này nhé!

Thân,

ThongTin_SuKien

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,735 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện này cũng hơi tế nhị một tí nhỉ?

Làm phụ nữ có quá nhiều lo toan. Nào việc nhà, việc chăm sóc con, rồi làm cách nào để "giữ lửa" với chồng. Bản thân mình đã qua 2 lần sinh con, cũng có ít nhiều lo lắng nhưng ngại thổ lộ quá chừng. Ai có cùng tâm trạng mạnh dạn vào chia sẻ với mình đi!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,535 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang buồn vì sau khi sinh 2 con, âm đạo mình bị khô, khó khăn trong quan hệ với ông xã. Mình có tham khảo các loại thuốc bôi trơn, nhưng cảm thấy không phù hợp. Chia sẻ cùng mẹ nó nha. Hóng kinh nghiệm các mẹ trên diễn đàn. Hy vọng có cách nào đó cải thiện ổn hơn...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui trời ơi, mình cũng đang rất khổ tâm về vấn đề này mà ứ biết chia sẻ cùng ai. May thế đang ngâm cứu thì thấy topic này. Vào xem có ai có kinh nghiệm gì chỉ giáo với.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Chuyện này cũng hơi tế nhị một tí nhỉ?

Làm phụ nữ có quá nhiều lo toan. Nào việc nhà, việc chăm sóc con, rồi làm cách nào để "giữ lửa" với chồng. Bản thân mình đã qua 2 lần sinh con, cũng có ít nhiều lo lắng nhưng ngại thổ lộ quá chừng. Ai có cùng tâm trạng mạnh dạn vào chia sẻ với mình đi!
    Hôm trước ngồi nói chuyện với bà chị dâu, vì 2 chị em rất thân nhau nên chỉ cũng có tâm sự với chị khó khăn này. Giờ thấy có topic cần chia sẻ trên đây, chị cũng vô hóng mà học hỏi kinh nghiệm luôn vậy. Nghe cịỉ í nói mà chị cũng lo lo đây nè. Bỡi PN mình sau khi sinh con xong thì mọi "thứ không còn được như trước nữa"...Haizaaaa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hazzzzzzzz, hóa ra nhiều mom lăn tăn giống mình. Mà sao chưa thấy ai có kinh nghiệm khắc phục chuyện này rồi chia sẻ với cả nhà ta. Mình hóng quá đi
    • 6,735 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Mình cũng đang buồn vì sau khi sinh 2 con, âm đạo mình bị khô, khó khăn trong quan hệ với ông xã. Mình có tham khảo các loại thuốc bôi trơn, nhưng cảm thấy không phù hợp. Chia sẻ cùng mẹ nó nha. Hóng kinh nghiệm các mẹ trên diễn đàn. Hy vọng có cách nào đó cải thiện ổn hơn...
    Mẹ nó cũng qua "2 lửa" như mình hả? Mình sinh xong có cảm giác mọi thứ đã không còn như cũ. Chắc chồng cũng cảm nhận trước khi mình biết được mọi thứ nó "xuống cấp" đến mức nào phải ko? Mình có bà chị dâu. Sinh xong cắn răng đi thu hẹp âm đạo bằng cách phẫu thuật. Hết thuốc tê chị dâu mình khóc bảo đau hơn đau đẻ nhiều quá làm mình chùn bước quá . Mình rất sợ đau, nên giờ nghe nói có cách làm không đau là mình nhào vô tìm hiểu ngay nè!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 476 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em toàn phải dùng gel đó các chị. Nhưng mà thêm vấn đề này nữa " chỗ đó" nó rộng nên em không còn cảm giác như xưa nữa, em lo lắng xã cũng vậy mà dần dà chán mình không ta? Hic hic, tưởng chuyện nhỏ chứ em sợ nó ảnh hưởng tới cả hạnh phúc của mình nữa á các chị.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cũng dùng gel bôi trơn, nhưng mà nó không tự tin chị ạ. Vừa sợ hóa chất dị ứng, vừa lo đủ thứ nên nó chả còn hứng thứ gì nữa. Sinh con xong cứ giống như phải lo làm tròn nghĩa vụ thôi á vì hình như bị mất hết cảm giác rồi. Cứ thế này thì nguy hiểm quá các chị nhỉ.
    • 1,193 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc được topic này em mừng quá!

Thực sự những chuyện cứ ngỡ là nhỏ như thế này nó ảnh hưởng ko nhỏ đến hạnh phúc gia đình đâu. Em mới sinh con một lần thôi, nhưng đã có cảm giác vùng tam giác mật của mình bị thay đổi khá nhiều. Theo thời gian tất cả cơ quan đều bị lão hóa hết mà, có chừa thứ nào đâu. Hiện tại chồng em chưa nói gì, nhưng chắc là em phải lo trước, đợi đến khi chồng mở miệng chê chắc hết chỗ trốn quá các chị ơi!
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    • 1,535 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Mẹ nó cũng qua "2 lửa" như mình hả? Mình sinh xong có cảm giác mọi thứ đã không còn như cũ. Chắc chồng cũng cảm nhận trước khi mình biết được mọi thứ nó "xuống cấp" đến mức nào phải ko? Mình có bà chị dâu. Sinh xong cắn răng đi thu hẹp âm đạo bằng cách phẫu thuật. Hết thuốc tê chị dâu mình khóc bảo đau hơn đau đẻ nhiều quá làm mình chùn bước quá . Mình rất sợ đau, nên giờ nghe nói có cách làm không đau là mình nhào vô tìm hiểu ngay nè!
    Đồng cảnh ngộ với mẹ nó nè, sinh xong 2 đứa mình thấy thiếu tự tin hẳn, huhu
    Vùng kín lại giãn rộng, nên thực sự cũng không hứng thú trong việc chăn gối. Khiến cho không khí vợ chồng gần đây cũng không được ngọt lành lắm. Mình cũng muốn tìm một phương pháp tốt để cải thiện triệt để tình trạng này. Không biết công nghệ mà "trẻ hoá âm đạo" có khắc phục được các tình trạng của chúng ta hay không?
    • 1,193 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đồng cảnh ngộ với mẹ nó nè, sinh xong 2 đứa mình thấy thiếu tự tin hẳn, huhu
    Vùng kín lại giãn rộng, nên thực sự cũng không hứng thú trong việc chăn gối. Khiến cho không khí vợ chồng gần đây cũng không được ngọt lành lắm. Mình cũng muốn tìm một phương pháp tốt để cải thiện triệt để tình trạng này. Không biết công nghệ mà "trẻ hoá âm đạo" có khắc phục được các tình trạng của chúng ta hay không?
    Bạn của em có bày cho em tập Kegel (chị search thử ha). Em cũng có tập, mà cũng chẳng biết hiệu quả hay không nữa. Có dám hỏi chồng đâu hic hic.
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoxiu_81 Xem bài viết
    Em toàn phải dùng gel đó các chị. Nhưng mà thêm vấn đề này nữa " chỗ đó" nó rộng nên em không còn cảm giác như xưa nữa, em lo lắng xã cũng vậy mà dần dà chán mình không ta? Hic hic, tưởng chuyện nhỏ chứ em sợ nó ảnh hưởng tới cả hạnh phúc của mình nữa á các chị.
    Chỗ đậm đậm bạn nói chính xác nè, có khi nào điều này làm mất tự tin
    đẫn đến bị khô không các chị nhỉ?
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonnhungbi Xem bài viết
    Đọc được topic này em mừng quá!

Thực sự những chuyện cứ ngỡ là nhỏ như thế này nó ảnh hưởng ko nhỏ đến hạnh phúc gia đình đâu. Em mới sinh con một lần thôi, nhưng đã có cảm giác vùng tam giác mật của mình bị thay đổi khá nhiều. Theo thời gian tất cả cơ quan đều bị lão hóa hết mà, có chừa thứ nào đâu. Hiện tại chồng em chưa nói gì, nhưng chắc là em phải lo trước, đợi đến khi chồng mở miệng chê chắc hết chỗ trốn quá các chị ơi!
    Làm phụ nữ khổ quá các mẹ nhỉ, có tâm sự mà ngại không dám thố lộ nữa. Thôi thì chị em mình học hỏi kinh nghiệm trên báo, trên mạng mà khắc phục thôi mẹ nó ơi. Chứ đợi chồng mở miệng thì còn gì nữa, lúc đó tan nát cỏi lòng luôn á
    • 1,535 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Em cũng dùng gel bôi trơn, nhưng mà nó không tự tin chị ạ. Vừa sợ hóa chất dị ứng, vừa lo đủ thứ nên nó chả còn hứng thứ gì nữa. Sinh con xong cứ giống như phải lo làm tròn nghĩa vụ thôi á vì hình như bị mất hết cảm giác rồi. Cứ thế này thì nguy hiểm quá các chị nhỉ.
    Chị cũng dùng gei bôi trơn nhưng thấy nó sao sao em ạ...Chị chỉ sợ các trường hợp trên ảnh hưởng đến việc quan hệ tình dục, gây mất tự tin, và làm mất hứng thú, nhất là ở người chồng, âm đạo giãn rộng còn khiến phụ nữ mình dễ mắc bệnh phụ khoa như viêm nhiễm, sa tử cung…
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,155 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ sinh xong có bị bắt phải kiêng ko? Ví dụ như kiêng ko được ngồi xổm chẳng hạn? Người lớn nhà mình bảo nếu không kiêng sau này sẽ bị rộng ở chỗ ấy, sẽ xảy ra cảnh "đuôi chuột mà ngoáy lọ mỡ" đấy! Bạn mình còn kể nhà bạn ấy bắt xông hơ với nằm khép chân lại nữa đấy!
    The world, without you, is nothing to me
    • 933 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hóng để học hỏi với, that tình chuyện này khá tế nhị, nhưng không thể nào không mắc phải sau khi sinh con.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 687 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì tập kegel nhé, rất hữu hiệu, e sinh 2 bé rồi, dù là sinh mổ, nhưng chỗ đó nó vẫn mở ra, e tập từ khi chưa có con, chồng cũng la oai oái sao mà khít quá, nhưng rồi cũng trót lọt khi có nước nhờn. Các mẹ cứ thử đi nhé, ko mất tiền mà
    Y1Uup7
    EwEup7
    WutDp7
    • 933 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coput86 Xem bài viết
    Em thì tập kegel nhé, rất hữu hiệu, e sinh 2 bé rồi, dù là sinh mổ, nhưng chỗ đó nó vẫn mở ra, e tập từ khi chưa có con, chồng cũng la oai oái sao mà khít quá, nhưng rồi cũng trót lọt khi có nước nhờn. Các mẹ cứ thử đi nhé, ko mất tiền mà

Thật không mẹ nó? Tập kegel phải tập đúng cách, chứ tự tập nó có tác dụng không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng tập Kegel bạn ạ, nhưng hình như cũng chỉ được phần nào thôi chứ không thể nào về lại như cũ được. Mình mới có 1 bé mà như thế rồi, nên giờ lo lắng có thêm bé không biết còn ra sao nữa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi coput86 Xem bài viết