TIN TÀI TRỢ.

Sao anh có thể làm được nhiều việc như thế !

• 4 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đã lâu rồi em đã quen với việc anh thường ngồi bên chiếc vi tính cả tối, thậm chí hôm em không phải trực được ở nhà. Ban đầu em rất khó chịu với việc này, có lần đã nổi cáu với anh nhưng anh không có phản ứng gì, anh chỉ nói: “Rồi em sẽ hiểu “.

Vì đặc thù công việc của em là hay phải đi trực nên rất mệt, về đến nhà không muốn thấy anh chỉ ôm lấy chiếc vi tính. Có lần em đã cáu nói với anh: “Anh đã ngồi cả ngày với máy tính ở cơ quan rồi, về đến nhà lại ôm tiếp máy tính, chắc là toàn chat chít”, anh cũng không nói nhiều chỉ nói một câu:” Không, anh đang làm việc đấy”. Những lúc ngồi nghĩ lại mình cũng không phải với anh, trong những ngày phải đi trực ở nhà đã có anh lo cho hai con, kể cả khi con ốm nhung em vẫn yên tâm đi làm vì em biết khi con ở nhà với anh, anh vẫn có thể chăm sóc con được chu đáo.

Anh là một người ít nói, nhưng qua mỗi lần anh nói về những công việc anh phải làm liên quan tới tổng hợp số liệu thống kê phục vụ các ngành thật vất vả. Mỗi khi, anh về muộn và thấy vẻ mặt căng thẳng khi về nhà là em biết được hôm nay anh đã phải giải trình về số liệu tổng hợp khi các số kế hoạch của thành phố không đạt. Không những thế, ở cơ quan anh còn tham gia hết là bí thư chi đoàn, có lần em đã nói đùa anh “Già thế này rồi mà vẫn còn là đoàn viên”, mới đây anh thôi việc này thì lại tham gia ban chấp hành công đoàn cơ quan và mới đây nhất là bí thư chi bộ, không biết anh phải sắp xếp công việc như thế nào đây nhỉ! Em cũng chưa tưởng tượng ra đâu đấy!

Anh không phải là dân IT, nhưng em thật bất ngờ anh đang có đến hai site về gia đình do tự tay mình làm ra, thực ra trong đó một là blog gia đình, em đã đọc blog đó trong đó có những bài viết về gia đình, nhật ký về các con. Qua mỗi bài viết của anh em đều nhận thấy từng chữ, từng câu đều chứa đựng những tình cảm yêu thương dành cho vợ con. Khi đọc nhật ký với bài “Con sốt bố làm gì “ anh viết em mới hiểu được khi anh tham gia rất nhiều diễn đàn về gia đình và trẻ em có ích đến dường nào, anh là một người bố rất yêu thương con, những khi em đi trực anh như người mẹ, em cảm nhận khi con sốt cao anh lo như muốn khóc, nhưng anh đã làm được tất cả như em từng làm và hơn thế nữa. Khi em đọc bài viết: “Nhớ kỷ niệm xưa” anh đã viết về kỷ niệm thời chúng mình yêu nhau thật ngọt ngào, em cũng không ngờ rằng anh lại nhớ đến từng chi tiết nhỏ, và không thể nói anh làm nghề thống kê số liệu mà khô khan được, ngược lại rất lãng mạn.

Một lần gần đây anh thổ lộ: “ Anh đã tham gia rất nhiều diễn đàn, có rất nhiều những câu hỏi của các bố mẹ về kiến thức chăm sóc gia đình và con cái, rồi những cây chuyện xung quanh việc bất hoà vợ chồng ….anh rất muốn tự mình làm được điều gì đó để giúp cho mọi người và đó cũng là đúc rút được kinh nghiệm chăm sóc gia đình cho chính bản thân mình”. Em biết là công việc chính của anh rất nhiều và chịu áp lực, em chỉ muốn anh được nghỉ ngơi, nhưng đó là mơ ước của anh nên anh rất say mê với việc này, và giờ đây anh đã thực hiện được niềm đam mê của mình, một niềm đam mê có ích cho nhiều người.
    Vâng! Em đã hiểu về những công việc của anh, đã hiểu vì sao anh có thể làm được nhiều công việc như vậy. Công việc ngành y của em là một công việc đặc thù, nhưng với toàn bộ công việc mà anh đang làm với khối lượng và cường độ làm việc như vậy thì cũng không kém “đặc thù” như em. Em cũng muốn nới với anh một câu như câu nói của anh: “ Cả cuộc đời anh muốn cảm ơn em

p2

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 899 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Mỗi công việc có những nét riêng, bạn đã hiểu và thông cảm với chồng thật tốt, một kết thúc có hậu. Với dân IT, làm việc mà như chơi nhỉ, chẳng ai biết mình đang làm gì, bây giờ chat nhiều, hay tham gia các diễn đàn nhiều, nhưng đó chỉ là cái cớ nghĩ không tốt mà thôi. Chúc gia đình hạnh phúc, chúc mừng năm mới. :Thinking:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,519 Bài viết

• 6,766 Được cảm ơn

chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuaminhmai Xem bài viết
    Mỗi công việc có những nét riêng, bạn đã hiểu và thông cảm với chồng thật tốt, một kết thúc có hậu. Với dân IT, làm việc mà như chơi nhỉ, chẳng ai biết mình đang làm gì, bây giờ chat nhiều, hay tham gia các diễn đàn nhiều, nhưng đó chỉ là cái cớ nghĩ không tốt mà thôi. Chúc gia đình hạnh phúc, chúc mừng năm mới. :Thinking:
    Cảm ơn bạn ! Thực ra công việc của xã mình không phải là IT mà là công chức, do xã mình có niềm đam mê về chủ đề gia đình và trẻ em nên đã làm cả những công việc đó.
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ếch ộp Xem bài viết
    chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc.
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BopBiHP Xem bài viết
    Em xin phép chị thanhthuy cho em khen xã chị 1 câu nhé! Bố Khoai hồi trẻ đẹp giai ghê :Laughing::Laughing: BK đúng là ông bố mẫu mực nhất thế gian rùi, chị thật hạnh phúc. Chúc gđ chị luôn hạnh phúc!
    :Applause::Rose::Rose::Rose: Bình chọn cho câu nói hay nhất trong ngày !
    • 101 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Ôi anh í đúng là ông bố mẫu mực quá, tề gia nội trợ cái nào cũng giỏi hết, chị nhà thích nhỉ có thể nhờ chồng rồi. Em còn phải thích nữa là nói chi chị nhỉ :Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 345 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Bố Khoai giỏi quá! Chị thanhthuy thật hạnh phúc khi có người chồng đảm đang như vậy. em vote cho chị!:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Em xin phép chị thanhthuy cho em khen xã chị 1 câu nhé! Bố Khoai hồi trẻ đẹp giai ghê :Laughing::Laughing: BK đúng là ông bố mẫu mực nhất thế gian rùi, chị thật hạnh phúc. Chúc gđ chị luôn hạnh phúc!
    • 152 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Sao anh ấy có thể đảm đang như vậy nhỉ! Chi ơi, chị thật là hạnh phúc nhất rồi đấy! Nếu không có anh ấy chắc là chị không thể an tâm công tác được. Chúc gia đình hp!
    • 3,382 Bài viết

• 3,040 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhgioto Xem bài viết
    rooling::Battin ey: Mẹ nó khen thế khiến bố bé Khoai vui lắm đấy nhé :Rose:
    @ thanhthuy: Cuối cùng thì bã xã của bố Khoai cũng đã viết bài rồi này :LoveStruc:. Đúng là niềm hạnh phúc lớn nhất của vợ chồng là khi được người bạn đời yêu thương, hiểu và cảm thông được với mình. Chúc gia đình bé nhỏ của gia đình bạn luôn hạnh phúc bạn nhé :LoveStruc::Rose:.
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã đọc bài viết và có những chia sẻ và động viên, chúc mừng. Trong cuộc sống đầy gian nan và vất vả, bon chen, trong cuộc đời cũgn có bao nhiêu điều bất ngờ không thể báo trước, vậy thì sao chúng ta không yêu thương hết thảy vì gia đình, hãy gạt hết những trở ngại sang một bên để yêu thương !