TIN TÀI TRỢ.

Nhà hàng tiệc cưới nào ngon, phục vụ tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 44K Lượt đọc
  • 243 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 1,417 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonnhungbi Xem bài viết
    Callary ngay Lý Chính Thắng đúng ko? Mình đi đám cưới chỗ này mấy lần, nói chung là hài lòng lắm! Giờ mới biết Callary và Bách Việt là cùng 1 chủ đầu tư. Phục vụ nhiệt tình, chia công việc hợp lý nên ko thấy chuyện "quấn chân nhau". Mình với chồng đều công nhận tiệc ở Callary đãi ngon và no. Đừng nói mình này nọ nha, khách đi đám cưới đa số đều chú ý đến nhà hàng nằm đâu, bãi giữ xe thế nào, phục vụ tốt, lịch sự với món ăn có ngon và no ko đó nha!
    Lúc đầu nhà em ko chọn Callary giống em đâu, vì chê "hổng có sao nào". Em thì lại khác, đi đám cưới bạn bè, anh chị nhiều rồi nên đến đám cưới em đưa ra tiêu chí chọn nhà hàng gần giống như ý chị. Em bổ sung thêm ý sảnh tiệc sang trọng và giá cả không quá đắt. Các nhà hàng 5 sao thì thực đơn mang phong cách phương Tây nhiều hơn nên khẩu vị ko hợp đa số người Việt lắm, giá lại không hề dễ chịu chút nào. Em đã từng nghe phàn nàn của người quen. Đi đám cưới ở nhà hàng 5* về chê "ăn hổng ngon, ăn hổng no ..." đủ thứ hết á
    Yêu con nhất trên đời

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Chính xác đó bạn, cứ đến khi lễ cưới của người khác đang tổ chức và bạn sẽ được tận mắt chứng kiến không khí của buổi lễ. Như vậy bạn sẽ dễ hình dung về buổi tiệc của mình hơn và có nhiều cơ hội quan sát cách tổ chức của nhà hàng để rút kinh nghiệm. Mình vẫn nhớ anh quản lý của nhà hàng này vì lần mình đi ăn cưới ở đó nghe tiếng nhạc hơi lớn nên nhờ anh chỉnh volume giùm và anh ấy rất nhiệt tình xử lý ngay giùm mình. Thái độ phục vụ khách như vậy khiến mình rất có thiện cảm.
    Nghe MeChiChi nói thế tự nhiên mình có cảm tình. Thế là ghi thêm được 1 điểm cho nhà hàng Callary rồi. Mấy hôm nay em gái mình với chồng sắp cưới của nó chạy tìm nhà hàng quá chừng luôn. Trong tuần đi làm, đến cuối tuần lại thấy 2 đứa đi, tội nghiệp quá! Sắp làm cô dâu mà cứ phơi mặt ra nắng ra mưa miết còn gì là nhan sắc! Nên mình mới tích cực kiếm nhà hàng cho em mình nè!
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

mình thấy tiêu chí quan trọng nhất của nhà hàng là Món ăn ngon và Phục vụ tận tình. Thêm nhiều khía cạnh khác như chu đáo, vệ sinh sạch sẽ, vui vẻ, chịu khó design hay điều chỉnh theo ý khách thì lại càng hoàn hảo hơn. Chứ không cần phải 5 sao , 7 sao, đắt mà hài lòng không nói gì, đắt mà không hài lòng thì còn tức anh ách hơn. Thực chất giá cao do cộng thêm danh tiếng thương hiệu vào thôi. Mình thì cần thực tế, không cần "làm màu" đâu
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Nói đi cũng phải nói lại, nhiều cặp cũng đòi hỏi quá đáng hoặc vượt quá khả năng của nhà hàng. Những lúc ấy, mình đánh giá cao cách các bạn ở đó từ chối khéo léo, hay đưa ra cách giải quyết khác phù hợp với khả năng hai bên. Như vậy người bị từ chối cũng không cảm thấy ấm ức hay mất mặt, nhà hàng lại được thiện cảm của từ những ngừoi quan sát và ngấp nghé ý định "đặt cọc" .
    • 9 năm
    • 1,417 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trang.Ha Xem bài viết
    Nghe MeChiChi nói thế tự nhiên mình có cảm tình. Thế là ghi thêm được 1 điểm cho nhà hàng Callary rồi. Mấy hôm nay em gái mình với chồng sắp cưới của nó chạy tìm nhà hàng quá chừng luôn. Trong tuần đi làm, đến cuối tuần lại thấy 2 đứa đi, tội nghiệp quá! Sắp làm cô dâu mà cứ phơi mặt ra nắng ra mưa miết còn gì là nhan sắc! Nên mình mới tích cực kiếm nhà hàng cho em mình nè!
    Tự đi tìm nhà hàng cũng có cái thú của nó mà chị. Được tận mắt nhìn thấy nơi sẽ đãi tiệc cho mình, mình hài lòng điểm nào, chưa hài lòng chỗ nào ... Chấm được nhà hàng nào nhớ ghi lại thông tin. Lập danh sách nhà hàng kèm với số điện thoại (chưa biết thì Gúc ra :P). Ghi rõ ưu điểm / khuyết điểm cuả từng nhà hàng và so sánh với tiêu chí của mình xem thế nào rồi gọi đt hỏi sơ qua xem còn chỗ ko, giá cả thế nào ... sẽ tiết kiệm được khá nhiều thời gian hơn là nhà hàng nào cũng chạy đến lấy thông tin đó chị. Thấy nhà hàng nào tạm ổn hẵng đến trực tiếp để tìm hiểu kỹ hơn! Nhắc cô dâu bôi kem chống nắng loại tốt kể cả khi trời râm, ăn điều độ, ngủ đủ giấc ... để bảo vệ nhan sắc nha chị
    Yêu con nhất trên đời
    • 1,188 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Bà chạy từ BH lên ăn, tui ở đây cũng hơi bị hồi hộp giới thiệu chỗ đó cho bả. Dù cũng ăn ở đó nhiều rồi, nhưng lỡ xui mà hôm đó làm ăn trục trặc thì mình cũng ê mặt lắm. Nhưng cũng hên là phong độ ổn định không có gì trục trặc, ai cũng khên ăn ngon, nêm nếm vừa vặn.
    Vụ bút ký tên đính hột thì cái đó là bên Callary thiết kế luôn cho các cặp CDCR mà (tui nhớ hồi xưa tui cũng có luôn ^^ có điều k đc lông đà điểu nhuộm trắng đính hột ^^ )
    Mấy bữa nay gần kỷ niệm ngày cưới nên chui vô đây chơi ^^ ôn lại kỷ niệm đó mà ^^ thấy topic chưa ai trả lời nên nhào vô. mà cái tật đã nhào vô là follow tới cùng ha ha ha
    Bút ký tên đính hột là sao vậy bạn? Cây bút ký tên trong đám cưới của mình cũng thướt tha lắm, cũng là bút có gắn lông ở cán bút nhìn mềm mại, hay hay. Cưới xong mình với chồng mang về làm kỷ niệm nữa! Mùa cưới này chưa đi đám nào bên Callary, nghe bạn nói vụ bút gắn hột thấy lạ lạ, ngộ ngộ ta! Cứ tới mùa cưới, nhìn các đôi lứa nhộn nhịp làm lòng mình cũng rạo rực nhớ lại lúc chuẩn bị cưới. Khoái cái nhận xét đỏ đỏ của bạn ghê! Gì chứ nấu ngon và ổn định là thấy gud lắm rồi!
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,130 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thocnngocnghech Xem bài viết
    Mình có biết nhà hàng tiệc cưới Hoàng Hải , địa chỉ số 5 Nguyễn Tất Thành nằm ngay trong cảng Sài Gòn đó bạn . Mình đặt tiệc ở đó rồi bạn , thực đơn chỉ từ 2.090.000/bàn thôi nhưng khách bên mình khen ăn ngon và no nữa . Phục vụ thì chuyên nghiệp tận tình chu đáo lắm . Nhà mình ai cũng ưng nhà hàng này , bạn muốn thì mình cho bạn số điện thoại để tham khảo và đặt tiệc nhé . Thân bạn
    Mình sẽ ghi thêm nhà hàng này vào danh sách tuyển của mình, thanks bạn nhiều. Mình vẫn đang trong quá trình tìm kiếm nơi đãi đám cưới nên mọi ý kiến mình đều trân trọng, các mẹ chia sẻ nữa đi ạ!
    The world, without you, is nothing to me
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,130 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    mình thấy tiêu chí quan trọng nhất của nhà hàng là Món ăn ngon và Phục vụ tận tình. Thêm nhiều khía cạnh khác như chu đáo, vệ sinh sạch sẽ, vui vẻ, chịu khó design hay điều chỉnh theo ý khách thì lại càng hoàn hảo hơn. Chứ không cần phải 5 sao , 7 sao, đắt mà hài lòng không nói gì, đắt mà không hài lòng thì còn tức anh ách hơn. Thực chất giá cao do cộng thêm danh tiếng thương hiệu vào thôi. Mình thì cần thực tế, không cần "làm màu" đâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Nói đi cũng phải nói lại, nhiều cặp cũng đòi hỏi quá đáng hoặc vượt quá khả năng của nhà hàng. Những lúc ấy, mình đánh giá cao cách các bạn ở đó từ chối khéo léo, hay đưa ra cách giải quyết khác phù hợp với khả năng hai bên. Như vậy người bị từ chối cũng không cảm thấy ấm ức hay mất mặt, nhà hàng lại được thiện cảm của từ những ngừoi quan sát và ngấp nghé ý định "đặt cọc" .
    Mình rất tâm đắc với các chia sẻ từ mẹ nó. Mình cũng có nhu cầu tìm nhà hàng gần gần như nhu cầu của chủ topic. Thực tế thì ở SG cũng có không ít nhà hàng đâu, nhưng do tính mình hơi khó chịu tí nên muốn tìm nơi thật ưng ý kìa. Mình ko yêu cầu 5 sao 7 sao gì hết, nhưng phải sang. Sảnh ko có nhiều cột. Nhà hàng linh động trang trí theo ý khách. Thực đơn dễ dàng chuyển đổi, âm thanh ánh sáng tốt để ai cần phát biểu gì còn nghe được chứ ko phải kiểu chơi nhạc ầm ầm ... Vụ đặt cọc cho nhà hàng thế nào, mẹ nó bày rõ hơn cho mình đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra kinh nghiệm của mình là đừng đi quá nhều nhà hàng vì bạn sẽ bị ngợp đấy. Tham khảo trước và chọn lọc những nhà hàng có review tốt thì hơn. Biết là tâm lý CDCR đang háo hức mong chờ cho ngày vui của mình nhưng nếu bạn đi nhiều quá sợ sẽ giảm nhiệt huyết mất.
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bút ký tên đính hột là sao vậy bạn? Cây bút ký tên trong đám cưới của mình cũng thướt tha lắm, cũng là bút có gắn lông ở cán bút nhìn mềm mại, hay hay. Cưới xong mình với chồng mang về làm kỷ niệm nữa! Mùa cưới này chưa đi đám nào bên Callary, nghe bạn nói vụ bút gắn hột thấy lạ lạ, ngộ ngộ ta! Cứ tới mùa cưới, nhìn các đôi lứa nhộn nhịp làm lòng mình cũng rạo rực nhớ lại lúc chuẩn bị cưới. Khoái cái nhận xét đỏ đỏ của bạn ghê! Gì chứ nấu ngon và ổn định là thấy gud lắm rồi!
    Thời mình cách tổ chức tiệc cưới khá đơn giản chứ không cầu kỳ như bây giờ nên đi đám cưới mấy người bạn đều hâm mộ hết sức. Món ăn ngon thì nhất rồi nhưng cách tổ chức cũng là điều không thể không chú trọng vì sự chuyên nghiệp của nhà hàng sẽ tạo không khí thoải mái mà không kém phần trang trọng cho buổi lễ.
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thời mình cách tổ chức tiệc cưới khá đơn giản chứ không cầu kỳ như bây giờ nên đi đám cưới mấy người bạn đều hâm mộ hết sức. Món ăn ngon thì nhất rồi nhưng cách tổ chức cũng là điều không thể không chú trọng vì sự chuyên nghiệp của nhà hàng sẽ tạo không khí thoải mái mà không kém phần trang trọng cho buổi lễ.
    Vì ngày trước mình cưới cũng đơn giản nên mình muốn ngày đại hỉ của em mình thực sự trang trọng và hoàn hảo. Về phần khách mời thì điểm đáng chú ý của họ nhất là "đãi ở đâu?", và đa số những complain từ khách và họ hàng cũng là về nhà hàng. À các mẹ cho mình hỏi rằng nên đặt chỗ trước ngày đãi khoảng bao lâu là ổn nhỉ? Em mình còn 3 tháng hơn nữa là cưới, nhưng nếu có tìm được nhà hàng ưng ý mình sẽ giục em mình đặt cọc luôn. Thế có gọi là sớm quá ko?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Để chút mình tìm cái hình gửi cho bạn coi Bút làm bằng lông đà điểu á, nhìn cũng vui lắm đó!
    Nhìn mấy cái sảnh của Callary thích lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sam.nhim Xem bài viết
    Lúc đầu nhà em ko chọn Callary giống em đâu, vì chê "hổng có sao nào". Em thì lại khác, đi đám cưới bạn bè, anh chị nhiều rồi nên đến đám cưới em đưa ra tiêu chí chọn nhà hàng gần giống như ý chị. Em bổ sung thêm ý sảnh tiệc sang trọng và giá cả không quá đắt. Các nhà hàng 5 sao thì thực đơn mang phong cách phương Tây nhiều hơn nên khẩu vị ko hợp đa số người Việt lắm, giá lại không hề dễ chịu chút nào. Em đã từng nghe phàn nàn của người quen. Đi đám cưới ở nhà hàng 5* về chê "ăn hổng ngon, ăn hổng no ..." đủ thứ hết á
    Nàng ơi, nàng nhiều kinh nghiệm thực tế quá, chia sẻ nữa đi nàng. Có điểm to điểm nhỏ nào đáng lưu ý nàng liệt kê ra hết dùm mình nha! Mình lội thêm các diễn đàn khác tìm kiếm thông tin xem thế nào nữa đây! Vụ nhà hàng 5* hàng xóm mình đã từng về kêu ca khi ăn đám cưới 1 người trong họ nhà chị ấy rằng "nhà hàng sang mà thức ăn ... dở" hi hi hi. Mình muốn tránh điều đó đến mức tối thiểu luôn ấy!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Vì ngày trước mình cưới cũng đơn giản nên mình muốn ngày đại hỉ của em mình thực sự trang trọng và hoàn hảo. Về phần khách mời thì điểm đáng chú ý của họ nhất là "đãi ở đâu?", và đa số những complain từ khách và họ hàng cũng là về nhà hàng. À các mẹ cho mình hỏi rằng nên đặt chỗ trước ngày đãi khoảng bao lâu là ổn nhỉ? Em mình còn 3 tháng hơn nữa là cưới, nhưng nếu có tìm được nhà hàng ưng ý mình sẽ giục em mình đặt cọc luôn. Thế có gọi là sớm quá ko?
    Ui, nếu 3 tháng nữa là ngày cưới thì mẹ nó cũng nên nhanh nhanh lên, chốt số lượng khách, chốt vị trí tính đặt tiệc, suy nghĩ coi mình chọn theo phong cách nào, yêu cầu những gì. Hic, 3 tháng cũng khá mệt đó nghen
    • 1,188 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Ui, nếu 3 tháng nữa là ngày cưới thì mẹ nó cũng nên nhanh nhanh lên, chốt số lượng khách, chốt vị trí tính đặt tiệc, suy nghĩ coi mình chọn theo phong cách nào, yêu cầu những gì. Hic, 3 tháng cũng khá mệt đó nghen
    Hồi trước mình đặt nhà hàng trước ngày cưới 5 tháng nên đỡ lụp chụp nhiều lắm! Thường thì nên đặt trước chứ để mùa cưới hết chỗ nhé mẹ Trang.Ha. Được nhà hàng nào ưng ý là đặt cọc ngay và luôn đi mẹ nó, tránh cảnh mùa cưới quá tải rồi cuối cùng phải đãi ở một nơi ko ưng ý. Mẹ nó nhắn với em mẹ nó như thế nhé! Mình nhớ gì nữa sẽ vào nhắc thêm
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên Callary được cái nhiệt tình lắm! Lúc dì của mình cưới đãi ở đây nè. Đa số khách đều hài lòng. Các mẹ cần tư vấn gì về chương trình tiệc cưới, về thực đơn cưới ... có thể yêu cầu họ gửi mail chi tiết để mình tham khảo nhé các mẹ! Mình có một tí chia sẻ như thế với các mẹ sắp làm cô dâu đấy
    • 9 năm
    • 1,417 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Nàng ơi, nàng nhiều kinh nghiệm thực tế quá, chia sẻ nữa đi nàng. Có điểm to điểm nhỏ nào đáng lưu ý nàng liệt kê ra hết dùm mình nha! Mình lội thêm các diễn đàn khác tìm kiếm thông tin xem thế nào nữa đây! Vụ nhà hàng 5* hàng xóm mình đã từng về kêu ca khi ăn đám cưới 1 người trong họ nhà chị ấy rằng "nhà hàng sang mà thức ăn ... dở" hi hi hi. Mình muốn tránh điều đó đến mức tối thiểu luôn ấy!
    Điểm to to em nhớ đến đâu sẽ list ra đến đó, chị yên tâm nha. Điểm nhỏ nhỏ khi đặt nhà hàng mà em chợt nhớ đến nữa là khi đặt nhà hàng chị nhớ nghía qua luôn phòng thay đồ cho cô dâu và cả toilet nữa nha chị. Riêng Callary thì 2 phần này em xem rồi, ổn lắm. Em chỉ nhắc nếu nhà chị có ý định đãi ở chỗ khác thôi
    Yêu con nhất trên đời
    • 9 năm
    • 1,417 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Bên Callary được cái nhiệt tình lắm! Lúc dì của mình cưới đãi ở đây nè. Đa số khách đều hài lòng. Các mẹ cần tư vấn gì về chương trình tiệc cưới, về thực đơn cưới ... có thể yêu cầu họ gửi mail chi tiết để mình tham khảo nhé các mẹ! Mình có một tí chia sẻ như thế với các mẹ sắp làm cô dâu đấy
    Đúng đó chị! Callary cực kỳ nhiệt tình với khách. Em chỉ mới gọi điện thoại hỏi thăm sơ sơ về giá cả thôi mà các bạn tư vấn đã xin email của em để gửi thông tin chi tiết rồi. Nếu không vì phát sinh thêm số lượng khách mời hơi bị nhiều thì em vẫn chọn đãi tiệc cưới chỗ này thôi. Người quen của em đãi ở đây theo em chỉ dẫn rất hài lòng. Chất lượng phục vụ rất tốt và chu đáo, đãi ở đây là yên tâm quá rồi chị ha
    Yêu con nhất trên đời
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,130 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra kinh nghiệm của mình là đừng đi quá nhều nhà hàng vì bạn sẽ bị ngợp đấy. Tham khảo trước và chọn lọc những nhà hàng có review tốt thì hơn. Biết là tâm lý CDCR đang háo hức mong chờ cho ngày vui của mình nhưng nếu bạn đi nhiều quá sợ sẽ giảm nhiệt huyết mất.
    Không đi chọn trực tiếp thì sợ ko đúng yêu cầu của mình, thôi thì ghé mắt qua những nơi nào phù hợp với tiêu chí của mình nhất, tận mắt xem xét, ăn thử, nhìn ngó mọi thứ .... cho an tâm. Chiều nay đi làm về mình sẽ ghé qua vài nơi mà mình với chồng sắp cưới đã chấm xem thế nào mới được. Cầu trời cho mọi việc suôn sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,130 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sam.nhim Xem bài viết
    Đúng đó chị! Callary cực kỳ nhiệt tình với khách. Em chỉ mới gọi điện thoại hỏi thăm sơ sơ về giá cả thôi mà các bạn tư vấn đã xin email của em để gửi thông tin chi tiết rồi. Nếu không vì phát sinh thêm số lượng khách mời hơi bị nhiều thì em vẫn chọn đãi tiệc cưới chỗ này thôi. Người quen của em đãi ở đây theo em chỉ dẫn rất hài lòng. Chất lượng phục vụ rất tốt và chu đáo, đãi ở đây là yên tâm quá rồi chị ha
    Bạn còn giữ số điện thoại hay thông tin liên lạc gì của bên nhà hàng Callary không cho mình xin với! Chắc mình xem thông tin từ phía tư vấn của nhà hàng trước, rồi có gì mình ghé qua sau. Khoản chọn nhà hàng tốn nhiều thời gian phết nhỉ? Cũng may chồng sắp cưới của mình cũng đồng lòng với mình. Phải chọn được nơi đãi tiệc cưới thật chu đáo, thật tươm tất mới được