TIN TÀI TRỢ.

Nhà hàng tiệc cưới nào ngon, phục vụ tốt?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 44K Lượt đọc
  • 243 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 128 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Em và anh xã tương lai đang chuẩn bị kế hoạch cưới cho mùa xuân năm sau. Tụi em cũng vừa mới làm lễ dạm ra mắt hai họ rồi. Tính em thì hơi cầu toàn và muốn chuẩn bị chu đáo, không thích cập rập lo lắng khi ngày cưới sát nút. Bọn em đã thống nhất về phần thiệp cưới, thực hiện album. Hiện giờ đang tìm nơi tổ chức tiệc thật ưng ý. Một là ở Sài Gòn để đãi bạn bè, đồng nghiệp. Hai là ở quê để đãi hai họ. Phần ở quê đã có ba mẹ sắp xếp giúp, còn ở Sài gòn thì tự thân vận động thôi. Không biết các anh chị đã có kinh nghiệm cưới-hỏi trên wtt có thể tư vấn giúp em nhà hàng nào có món ăn ngon và phục vụ tốt không ạ? Em có đi tham khảo vài nơi, nhưng vẫn chưa thực sự ưng ý lắm ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trước hết chúc mừng bạn sắp cưới nè ^^ 2 nạn đax xem ngày xong chưa, thống nhất ngày chưa ^^
    Bạn dự kiến đãi ở khu vực nào không? Biết khu vực mới nói tiếp được nha Bạn. Theo mình biết thì ở Sài Gòn có 2 nhà hàng cùng hệ thống là Bách Việt và Callary có món ăn ngon và phục vụ tốt.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

thứ nhất chị cần làm rõ

chị muốn đãi ở khu vực quận nào
    chị muốn đãi bao nhiêu bàn
    chị muốn đãi với kinh phí bao nhiêu cho tiệc của chị

thứ 2 chị phải bik

chị muốn trang trí tiệc của chị như thế nào - bình thường hay sang trọng
    dùng hoa tươi derco hay trang trí

thứ 3 chị lưu ý

các phục vụ của nhân viên theo kiểu ân cần hay giang hồ
    thức ăn ngon hay nhiều
    cách thức trình bày và chất lượng món ăn

cuối cùng e chỉ khuyên chị
    nhà hàng bây giờ rất nhiều
    lừa đảo cũng ko ít

chị phai nói rõ tiêu chí của chị thì mọi người mới bik mà tư vấn dc

Bí Mật Tạo Nên Sự Quyến Rũ
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongquocdung Xem bài viết
    thứ nhất chị cần làm rõ

thứ 3 chị lưu ý

lừa đảo cũng ko ít

^^ bạn này nói nghe hết hồn quá ^^ ân cần hay giang hồ ^^
    Nhưng những điều bạn góp ý cực kỳ đúng luôn, chủ tiệc phải định hình rõ những tiêu chí
    1. Khu vực dự kiến đãi
    2. Tiêu chí của bữa tiệc : Đãi ở nơi có món ăn ngon, hay đãi ở nơi có sảnh nhìn hoành tráng. Thông thường thì được cái này mất cái kia.
    3. Dự trù chi phí cho 1 bàn tiệc là bao nhiêu, dự kiến bàn tiệc có mấy món. 6 món giá 3 triệu khác với 8 món giá 3tr nhé

Nhớ có lần ăn đám cưới ở Victory quận 3, góc Nam Kỳ Khởi Nghĩa...nhân viên mặc áo rách liễn súp thì gãy quai, ly thì mẻ...thất vọng vô cùng tận. không biết bây giờ đã khá hơn chưa
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,559 Bài viết

• 3,362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe đồ cưới mà sứt mẻ ghê vậy! Bữa có đi ăn ở nhà hàng gì mà canary chung chủ với vàng son á, thấy cũng ok

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeulamtretho Xem bài viết
    Nghe đồ cưới mà sứt mẻ ghê vậy! Bữa có đi ăn ở nhà hàng gì mà canary chung chủ với vàng son á, thấy cũng ok

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Chắc bà nhầm rồi, Callary, k phải Canary, mà nó chung chủ với Bách Việt đó, k phải Vàng Son. Chỗ bữa đi ăn đám cưới em bà V đúng không?
    Tui xúi bả chọn chỗ đó mà, tại bả ở Q3 nên thích đãi bên Q3, tui mới xúi qua đó. Chứ hồi đó cưới tui cũng ở Bách Việt mà, bà nhớ k?!
    Đồ ăn ngon, sảnh trang trí cũng ổn.
    Hồi đó nhớ cảnh xất bất xang bang chạy kiếm chỗ đãi Cuối cùng quyết định chọn ở đó, gần nhà, gần chỗ làm, mà đồ ăn ngon ^^
    Mình cưới đó thấy ok nên cứ ai hỏi chỗ là chỉ BV hoặc Callary
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi veronica2000 Xem bài viết
    Em và anh xã tương lai đang chuẩn bị kế hoạch cưới cho mùa xuân năm sau. Tụi em cũng vừa mới làm lễ dạm ra mắt hai họ rồi. Tính em thì hơi cầu toàn và muốn chuẩn bị chu đáo, không thích cập rập lo lắng khi ngày cưới sát nút. Bọn em đã thống nhất về phần thiệp cưới, thực hiện album. Hiện giờ đang tìm nơi tổ chức tiệc thật ưng ý. Một là ở Sài Gòn để đãi bạn bè, đồng nghiệp. Hai là ở quê để đãi hai họ. Phần ở quê đã có ba mẹ sắp xếp giúp, còn ở Sài gòn thì tự thân vận động thôi. Không biết các anh chị đã có kinh nghiệm cưới-hỏi trên wtt có thể tư vấn giúp em nhà hàng nào có món ăn ngon và phục vụ tốt không ạ? Em có đi tham khảo vài nơi, nhưng vẫn chưa thực sự ưng ý lắm ạ

Bạn nên cân nhắc những tiêu chí sau để chọn nhà hàng

1. Vị trí địa điểm

Nhà hàng tiệc cưới tiện lợi nhất sẽ nằm ở khu vực gần cả hai gia đình cô dâu chú rể. Bạn nên đưa ra danh sách các khách sạn, nhà hàng ở xung quanh khu vực này. Chọn vị trí thuận lợi, các bạn sẽ không phải di chuyển nhiều, đỡ tốn thời gian và mệt mỏi.

2. Giá cả

Giá cả chính là vấn đề quan trọng nhất. Bạn cần định ra một khoản ngân sách cụ thể cho đám cưới và tham khảo giá cả của các nhà hàng để so sánh và chọn cho mình nhà hàng phù hợp nhất.

3. Dịch vụ

Đây chính là thông điệp mà bạn gửi đến khách tham gia lễ cưới của mình. Một dịch vụ tốt sẽ tạo ra không khí thân thiện, cởi mở và vui mừng, điều rất quan trọng cho dám cưới của bạn được thành công. Bạn có thể tham khảo ý kiến của những người đã từng tổ chức tiệc ở đó, các phản hồi trên báo, đài, diễn đàn khác để biết thêm ý kiến đánh giá của họ. Thái độ phục vụ lịch sự, ân cần, thức ăn ngon, cách tổ chức chuyên nghiệp ... là những vấn đề mà bạn cần quan tâm đến.

Chúc bạn có thể lựa chọn cho mình một nhà hàng ưng ý
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 309 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

phục vụ giang hồ e gặp rồi đấy chị

ngày đó đang ăn, tự nhiên cúp điện , mà đang lúc làm lễ là cúp lun

nhóm múa đang múa cũng cúp

cúp 5 6 lần

lát phục vụ e xin đá nó bảo, ko có tay chân à, trên tab kìa ko bik đi lấy à

e nghe xong muốn quăng cái dĩa vô mặt nó ấy chứ

nghĩ sao cô kia cũng hàng 5x xin nó cục đá nhỏ nhẹ mà nó chửi thấy ghê lun

e đi xong là ớn, hết dám đi nó nữa, bữa đó hình như là full sảnh 3/11 hay 4/11 hem nhớ nữa

nên e mới khuyen chị, chọn nhà hàng nhân viên phục vụ lịch sự xíu
    Bí Mật Tạo Nên Sự Quyến Rũ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

phục vụ giang hồ e gặp rồi đấy chị

ngày đó đang ăn, tự nhiên cúp điện , mà đang lúc làm lễ là cúp lun

nhóm múa đang múa cũng cúp

cúp 5 6 lần

lát phục vụ e xin đá nó bảo, ko có tay chân à, trên tab kìa ko bik đi lấy à

e nghe xong muốn quăng cái dĩa vô mặt nó ấy chứ

nghĩ sao cô kia cũng hàng 5x xin nó cục đá nhỏ nhẹ mà nó chửi thấy ghê lun

e đi xong là ớn, hết dám đi nó nữa, bữa đó hình như là full sảnh 3/11 hay 4/11 hem nhớ nữa

nên e mới khuyen chị, chọn nhà hàng nhân viên phục vụ lịch sự xíu
    Công nhận là hiện nay có nhiều nhà hàng phục vụ kinh hồn lắm. Em đi ăn đám cưới bên nhà hàng kia (không nhắc tên vì đụng tới bạn em) hồi tháng 9, tới lúc chia đồ ăn 10 người mà chia có 6 dĩa, nói là hết rồi không có đủ. Mãi một lúc mới mang đồ khác tới thì người trên bàn đã phải tự chia nhau ăn xong mất rồi. Hic. Chỉ tội nghiệp CD CR về nhà thế nào cũng nghe bạn bè than phiền, thành ra niềm vui không trọn vẹn.

Em thấy chọn nhà hàng với tiêu chí món ăn ngon, phục vụ tốt là quan trọng. Dĩ nhiên là cũng cần kinh nghiệm với hỏi ý kiến mấy mẹ, nhưng em gợi ý là nếu đến chỗ đặt tiệc, thấy phòng Sales sạch đẹp, rộng rãi, nhân viên tư vấn nhiệt tình, thân thiện, thì có thể chắc chắn 70% là dịch vụ tốt. Vì cái gì nó cũng phải đi từ cái gốc mà. Đúng không mấy mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo_mup Xem bài viết
    Chắc bà nhầm rồi, Callary, k phải Canary, mà nó chung chủ với Bách Việt đó, k phải Vàng Son. Chỗ bữa đi ăn đám cưới em bà V đúng không?
    Tui xúi bả chọn chỗ đó mà, tại bả ở Q3 nên thích đãi bên Q3, tui mới xúi qua đó. Chứ hồi đó cưới tui cũng ở Bách Việt mà, bà nhớ k?!
    Đồ ăn ngon, sảnh trang trí cũng ổn.
    Hồi đó nhớ cảnh xất bất xang bang chạy kiếm chỗ đãi Cuối cùng quyết định chọn ở đó, gần nhà, gần chỗ làm, mà đồ ăn ngon ^^
    Mình cưới đó thấy ok nên cứ ai hỏi chỗ là chỉ BV hoặc Callary
    Nếu ở khu vực trung tâm thì Callary cũng là một trong những nhà hàng đáng lựa chọn, giá không quá mắc mà đi lại thuận tiện, và phục vụ rất tốt. Mình thấy cách tổ thức tiệc của họ khá đặc biệt nên ấn tượng mãi
    DSC00015moi DSC00113moi
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuniu123 Xem bài viết
    Công nhận là hiện nay có nhiều nhà hàng phục vụ kinh hồn lắm. Em đi ăn đám cưới bên nhà hàng kia (không nhắc tên vì đụng tới bạn em) hồi tháng 9, tới lúc chia đồ ăn 10 người mà chia có 6 dĩa, nói là hết rồi không có đủ. Mãi một lúc mới mang đồ khác tới thì người trên bàn đã phải tự chia nhau ăn xong mất rồi. Hic. Chỉ tội nghiệp CD CR về nhà thế nào cũng nghe bạn bè than phiền, thành ra niềm vui không trọn vẹn.

Em thấy chọn nhà hàng với tiêu chí món ăn ngon, phục vụ tốt là quan trọng. Dĩ nhiên là cũng cần kinh nghiệm với hỏi ý kiến mấy mẹ, nhưng em gợi ý là nếu đến chỗ đặt tiệc, thấy phòng Sales sạch đẹp, rộng rãi, nhân viên tư vấn nhiệt tình, thân thiện, thì có thể chắc chắn 70% là dịch vụ tốt. Vì cái gì nó cũng phải đi từ cái gốc mà. Đúng không mấy mẹ?
    Mẹ Cuniu nói chí phải, mình là mình sợ nhất cái khoản phục vụ ở nhà hàng tiệc cưới, có chu đáo, ân cần hay không là điều mà mình quan tâm nhiều nhất đó. Vì nhiều lần đi ăn cưới, có những chỗ phục vụ không tốt, món ăn thì ăn được đó, mà phục vụ ko tốt cũng nuốt không trôi.
    Nhiều khi đang ăn còn bị tới dọn giữa chừng mới ghê chứ. Sợ nhất cái khoản này. hic
    Nên các cặp đôi sau này nên điều tra kỹ về dịch vụ các nhà hàng tiệc cưới MÓN ĂN PHẢI NGON VÀ PHỤC VỤ PHẢI ÂN CẦN thì mới chọn nha.
    Mình có đi ăn cưới ở Callary và Bách Việt rồi, nói chung là mình OK 2 cái khoản đó lắm. Mình còn sung lên hát " Hương Ngọc Lan " tặng cho cô bạn mình mà.
    Các mẹ có thể tham khảo thêm về dịch vụ tiệc cưới ở Callary và Bách Việt thử xem nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cuniu123 Xem bài viết

Sợ nhất là đi đám cưới mà nhà hàng chơi nhạc ồn hơn cả tiếng người dẫn chương trình. Mình ghi điểm cho những nhà hàng nào sử dụng nhạc nhẹ nhàng trong đám cưới, vừa tạo không khí gần gũi ấm áp, vừa có cảm giác trang trọng nữa. Ngoài ra món ăn ngon cũng là một trong những thước đo thành công của nhà hàng. Nhớ lần đi ăn cưới ở Callary được ăn món Chả giò Quảng Đông nằm trong thực đơn khai vị mà nhớ mãi, về mày mò học mà không thể nào ra được hương vị vừa béo vừa giòn của nó.
    DSC00015moi DSC00113moi
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Nghe bạn nói mà hết hồn thiệt tình luôn! Mình thì thêm 1 kinh nghiệm cái nhà hàng gì ở ngoài Văn Thánh á, ko phải Văn Thánh đâu, trên đường ĐBP luôn á. Tiệc nó free beer cho khách, nhưng mà phải đúng 7h nó mới mang beer ra. Khách tới thì có biết đâu, cứ bảo nó là cho uống nước đi mà mặt nó lỳ ra ko cho! Sảnh nhìn thì cũng tàm tạm nhưng mà phục vụ lóng ngóng, nản muốn chết luôn. Đồ ăn thì nguội ngắt, nó kêu là máy hâm đồ ăn nó bị hư.
    Đám cưới xong, em cũng complain với CD-CR, thì nghe 2 người nói là đám cưới xong, ai cũng complain hết, mà khổ cái là lần trước CDCR đi ănở đó cũng bị đồ ăn nguội, đã hỏi lại nó trước khi đặt thì nó firm là sửa xong cái máy hâm đồ ăn rồi. Thiệt bó tay với cung cách làm ăn tác trách đó
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeChiChi Xem bài viết
    Sợ nhất là đi đám cưới mà nhà hàng chơi nhạc ồn hơn cả tiếng người dẫn chương trình. Mình ghi điểm cho những nhà hàng nào sử dụng nhạc nhẹ nhàng trong đám cưới, vừa tạo không khí gần gũi ấm áp, vừa có cảm giác trang trọng nữa. Ngoài ra món ăn ngon cũng là một trong những thước đo thành công của nhà hàng. Nhớ lần đi ăn cưới ở Callary được ăn món Chả giò Quảng Đông nằm trong thực đơn khai vị mà nhớ mãi, về mày mò học mà không thể nào ra được hương vị vừa béo vừa giòn của nó.
    Cái béo béo : Cái này thứ 1 là do dàn âm thanh, thứ 2 là do mình chọn lựa mẹ nó ạ. Hồi đám cưới em nhà hàng cũng đề nghị là nhạc sống này kia, sân khấu các thứ nên em bảo em chọn nhạc không lời, gần ngày cưới em đưa cho nhà hàng 1 cái đĩa nhạc em tuyển ra, đại khái guitar, piano gì đó...tóm lại là nhạc không lời Đám cưới về cũng đc khen là nhẹ nhàng ấm cúng ^^

Thêm cái nữa là đám cưới mà nhạc -bass-treble ầm ầm ình ình bên tai. Nên khi lựa sảnh các bạn nhớ để ý vị trí đặt loa trong sảnh nhé.

CÒn về món ăn, nó là bí quyết mà mẹ nó ^^ k có bí quyết thì mình khó làm được đúng vị như ngoài nhà hàng lắm
    • 421 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Mình cũng không ưa cái khoản nhạc ồn ào như các mẹ =.= . nhiều chỗ bật to đến nỗi 2 ngừoi ngồi sát nhau mà nói không nghe được gì hết (bữa đi trên Quận 12). Thế là đành ngồi im chịu trận, chờ làm lễ, ăn xong, rồi về, chứ bạn bè không hàn huyên được gì. Nhiều chỗ đồng ý là đông,có thể phục vụ không xuể, nhưng nhiều khi biết phục vụ hay anh chàng quản lý phục vụ, thấy mình rồi, mà làm lơ thì không thể không bực mình. Phải quơ quơ, gọi mãi tới 4-5 lần mới được.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn phải xác định là tổ chức ở địa điểm nào để mọi người mới có thể tư vấn nhà hàng tốt nhất cho bạn được...
    chọn gần nhà thì hay hơn, tuy nhiên nếu gần nhà hok có nhag hàng nào oki thì mình sang các chỗ lân cận..tốt nhất là tìm một nhà hàng cảm thấy oki vào nghe tư vấn thử sau đó rút kinh nghiệm đi chừng vài ba cái rồi sau đó chọn bạn àh...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hihi, đám cưới là khoảnh khắc thiêng liêng của cô dâu, chú rể và gia đình hai bên nên cần cân nhắc kỹ trước khi quyết định chọn mặt gửi vàng. Bạn có thể trực tiếp đến các nơi mà bạn dự định tổ chức để xem cách thức tổ chức, lên chương trình, trang trí sân khấu, bàn tiệc, cách nhân viên phục vụ khách, xem thực đơn món ăn, giá cả ... Tìm hiểu thật kỹ càng để có một đám cưới thật hạnh phúc và ấm cúng.
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, bên Callary đang có chương trình khuyến mãi giảm giá 10% thực đơn đó, bạn thử đến hỏi xem thế nào. Bên đó có mấy sảnh trang trí theo từng tông màu, bạn thích màu gì có thể chọn màu đó và tên sảnh đặt cũng rất lãng mạn, nào là Rose, Tulip, Violet, chỉ nghe đã thấy hương hoa thơm ngát rồi nhỉ. Nhất là cái sảnh Violet thì ôi thôi là lãng mạn, cô dâu chú rể mà nắm tay nhau bước đi trong tiếng nhạc du dương dưới ánh đèn tím thì còn gì đẹp bằng
    DSC00015moi DSC00113moi
    • 128 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

thứ nhất chị cần làm rõ

chị muốn đãi ở khu vực quận nào
    chị muốn đãi bao nhiêu bàn
    chị muốn đãi với kinh phí bao nhiêu cho tiệc của chị

thứ 2 chị phải bik

chị muốn trang trí tiệc của chị như thế nào - bình thường hay sang trọng
    dùng hoa tươi derco hay trang trí

thứ 3 chị lưu ý

thức ăn ngon hay nhiều
    cách thức trình bày và chất lượng món ăn

lừa đảo cũng ko ít

"Nghe những điều bạn lưu ý mà mình cũng phập phồng lo sợ. Mình cần vị trí quận 1-3-10, vì mình đang ở khu Hoàng Sa, gần cầu Lê Văn Sỹ. Tiệc đãi cho 300 khách.Giá tầm max là 4tr/bàn tiệc (càng bớt xuống càng tốt, hi hi) (Mình nghĩ khoảng 4-5 món là được rồi phải không các mẹ?). Phong cách mình thích là đơn giản, sang trọng. Nhà hàng mình cần lưu ý: Món ăn ngon, phong cách phục vụ ân cần, chu đáo (sợ cái kiểu giang hồ như bạn gặp phải lắm . Món ăn trình bày đẹp, thức ăn vừa nhưng phải ngon-tinh tế nhé, k cần nhiều mà dở đâu : . Vì đa số bạn bè, đối tác thân, nên phải cầu kỳ chút. Ah, ly chén, đĩa... tóm lại là các khâu đãi cưới hy vọng nơi tổ chức chu đáo, tỉ mỉ giúp, chứ khách dự tiệc bên mình kỹ lắm, soi kinh lắm. Mình thì lo lúc đó đông đúc, lại quên nhắc cái này , quên nhắc cái kia thì mệt ah. "

Cám ơn các mẹ đã lưu ý và mách nước cho em :">. Nếu là Callary thì chỗ em chạy ra cực gần. Em cũng mới vừa search về Callary và Bách Việt. Các mẹ cho em hỏi quả thực là món ăn "signature" ở đó rất ngon và không đụng hàng ah? Callary nhìn sảnh ngoài sang quá, em sợ giá chát và nhân viên kém funny ah? vì lần nào đi ngang em cũng thấy có tiệc hết. Không biết chỗ Callary này có hay phát sinh thêm khoản "phí dịch vụ" gì như một số nơi khác không các mẹ ha?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi veronica2000 Xem bài viết
    "Nghe những điều bạn lưu ý mà mình cũng phập phồng lo sợ. Mình cần vị trí quận 1-3-10, vì mình đang ở khu Hoàng Sa, gần cầu Lê Văn Sỹ. Tiệc đãi cho 300 khách.Giá tầm max là 4tr/bàn tiệc (càng bớt xuống càng tốt, hi hi) (Mình nghĩ khoảng 4-5 món là được rồi phải không các mẹ?). Phong cách mình thích là đơn giản, sang trọng. Nhà hàng mình cần lưu ý: Món ăn ngon, phong cách phục vụ ân cần, chu đáo (sợ cái kiểu giang hồ như bạn gặp phải lắm . Món ăn trình bày đẹp, thức ăn vừa nhưng phải ngon-tinh tế nhé, k cần nhiều mà dở đâu : . Vì đa số bạn bè, đối tác thân, nên phải cầu kỳ chút. Ah, ly chén, đĩa... tóm lại là các khâu đãi cưới hy vọng nơi tổ chức chu đáo, tỉ mỉ giúp, chứ khách dự tiệc bên mình kỹ lắm, soi kinh lắm. Mình thì lo lúc đó đông đúc, lại quên nhắc cái này , quên nhắc cái kia thì mệt ah. "

- 01 comment cám ơn các mẹ " cám ơn các mẹ đã lưu ý và mách nước cho em :">. Nếu là Callary thì chỗ em chạy ra cực gần. Em cũng mới vừa search về Callary và Bách Việt. Các mẹ cho em hỏi quả thực là món ăn "signature" ở đó rất ngon và không đụng hàng ah? Callary nhìn sảnh ngoài sang quá, em sợ giá chát và nhân viên kém funny ah? vì lần nào đi ngang em cũng thấy có tiệc hết. Không biết chỗ Callary này có hay phát sinh thêm khoản "phí dịch vụ" gì như một số nơi khác không các mẹ ha?
    Tốt nhất bạn nên đến đó hỏi trực tiếp, vừa đi tham quan nhà hàng luôn nữa. Thường mình thấy các nhà hàng sẽ tính hết các phí khi bạn đặt chứ không có thêm chi phí phát sinh đâu vì họ sợ khách hàng phản ứng. Dù sao các nhà hàng đều muốn giữ hình tượng đẹp trong mắt khách hàng mà. Về vấn đề nhân viên thì yên tâm nhé, rất lịch sự và thân thiện đấy
    DSC00015moi DSC00113moi