TIN TÀI TRỢ.

Lớn lên con lấy ai?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 516 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hồi mẹ Nghé đi lấy chồng cháu trai khóc thút thít (khi đó Bi mới 4tuổi) cháu nói lớn lên con sẽ lấy dì, cả nhà ko biết giải thích thế nào? Đến lúc dì có em Nghé rồi Bi tuyên bố: con không lấy dì nữa lớn lên con lấy em Nghé. Dì phải giải thích với con: Em Nghé là em của con nên con không lấy em được, Bi lại hỏi thế con lấy ai được hả dì??? Mẹ Nghé giải thích với cháu: lớn lên con sẽ lấy bạn của con, Bi lại hỏi bạn nào hả di? mẹ Nghé giải thích bạn học với con, bạn chơi với con… như thế vẫn không thoả mãn với cháu Bi các mẹ có câu trả lời nào hay hơn, đúng hơn giúp em với!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,811 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy mẹ Nghé trả lời vậy đúng rồi đó. Nếu bé Bi vẫn chưa thỏa mãn thì mẹ Nghé phát triển thêm ý đó lên. Rằng sau con lớn lên, đi học, đi làm... con sẽ có thêm nhiều bạn, gặp gỡ thêm nhiều người, những người mà cả bố mẹ lẫn dì đều không biết hết được. (lấy luôn ví dụ của dì, rằng hồi bằng tuổi con dì chưa biết chú là ai, ở đâu..., hihi). Trong số những người con quen biết khi con lớn, con sẽ gặp ai đó mà con yêu hơn cả, rồi con sẽ lấy người đó.
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)