TIN TÀI TRỢ.

Lần đầu làm mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 191 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Thật không biết dùng lời nào diễn tả hết niềm vui của mẹ, khi biết mình đang mang một mầm sống bé nhỏ, và con đang phát triển. Đều đặn mỗi tuần, mẹ đi khám và theo dõi từng sự phát triển của con. Từ cái phôi bé xíu dài 3cm, rồi bắt đầu có tim thai, cột sống, tay chân bắt đầu hình thành. Cứ thế, mỗi tuần trôi qua, mẹ lại được thấy con lớn lên, được biết con phát triển bình thường. Mười hai tuần đã qua, mẹ vui mừng xiết bao khi nhận cuốn sổ khám thai từ tay bác sĩ, vậy là đã bước vào thời kì an toàn. Mẹ không uống được nhiều sữa như mọi người, sợ con không đủ chất để phát triển, nên ai chỉ gì mẹ cũng nghe. Vừa uống bổ sung chất sắt, canxi theo chỉ định của bác sĩ, mỗi ngày mẹ ăn một trứng vịt lộn, mỗi tuần một con cua, suốt thai kỳ phải ăn cho đủ 10 quả trứng ngỗng, thường xuyên ăn thịt bò, cá hồi, cá chép để bổ sung khoáng chất cho con. Ăn lựu cho con có lúm đồng tiền, không được xem phim kinh dị vì ảnh hưởng đến con. Nghe nhạc cổ điển và nhất là thường xuyên trò chuyện với con để con biết con được bảo bọc bằng tất cả tình yêu thương của mẹ. Rồi ngày dự sanh cũng đến, nhưng mẹ chưa thấy dấu hiệu nào là sắp được gặp con. Bồn chồn, lo lắng, mẹ tìm đến bác sĩ. Qua một vài thử nghiệm, bác sĩ bảo tử cung của mẹ không có cơn gò, phải tiến hành giục sinh vì sợ nếu để lâu, con sẽ bị nhiễm độc ối. Mười tám giờ liên tục với sự giúp đỡ tận tình của nữ hộ sinh, mẹ đã được nghe tiếng oe oe chào đời của con. "Con trai, ba ký ba", vừa nói, người nữ hộ sinh vừa bế con đến cho mẹ xem. Nhìn chân tay con đầy đủ, mặt mũi con đàng hoàng, mẹ cảm thấy như vừa nhận một món quà vô giá. Cảm ơn cuộc sống đã cho con đến với mẹ, đã cho mẹ cơ hội được trải nghiệm sự thiêng liêng của tình mẫu tử! Cảm ơn thiên thần bé nhỏ của mẹ!

socnauyeu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bây giờ mới biết ăn lựu để sinh bé có má lúm đồng tiền, hay nhỉ, rút kinh nghiệm cho tập 2 vậy, chúc bài của mẹ nó đoạt giải nha.
    • 191 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé Bảo Kha nha. Không biết là có đúng không, nhưng Sóc Nâu nhà mình có 1 lúm đồng tiền rõ sâu đó. :Smiling:

socnauyeu
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,255 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Đúng là làm mẹ rồi mới cảm nhận được tình thương con mẹ Sóc nâu nhỉ, chúc bạn Sóc nâu mau ăn chóng nhớn luôn khoẻ mạnh để mẹ vui nhé.
    • 1,886 Bài viết

• 868 Được cảm ơn

Lần đầu làm mẹ đúng là còn nhiều bỡ ngỡ, nhưng không gì sung sướng, HP bằng phải không em? Chị còn nhớ khi biết có thai lần đầu, niềm vui như vỡ òa, hân hoan.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 191 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cảm ơn cả nhà đã ủng hộ em, có ai vote cho em 5 sao nữa nè, vui quá. Cảm ơn mọi người :Kiss::Kiss::Kiss:

socnauyeu