TIN TÀI TRỢ.

Không phải cứ sữa đắt tiền là tốt cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.87K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

Con chào đời trong tình yêu và niềm mong mỏi của ba mẹ. Như bao ông bố bà mẹ khác, dù còn nhiều khó khăn, ba mẹ vẫn cố gắng chắt chiu dành cho con những gì tốt đẹp nhất.
    Thật buồn là dù cố gắng bằng mọi cách nhưng mẹ vẫn không có đủ sữa cho con bú, đến lúc đi làm sau khi nghỉ sinh con là sữa mẹ hết hẳn. Vì thế mà con trai của mẹ phải uống sữa bột công thức và thể trạng con không được tốt. Con không lên cân mấy dù lượng sữa con uống hàng ngày khá nhiều. Thế là ba mẹ bắt đầu một hành trình dài qua tư vấn của bác sĩ và kinh nghiệm của mọi người đi tìm loại sữa phù hợp với con. Ai mách sữa nào tốt, dù đắt tiền mấy, khó khăn đến mấy ba mẹ cũng tìm mua cho con. Sau hành trình không kém phần gian nan đó, đổi đi đổi lại không biết bao nhiêu loại sữa, cuối cùng mẹ cũng tìm được loại sữa phù hợp với cơ thể con. Sữa không đắt tiền, cũng không cần phải nhờ mua ở nước ngoài. Việc tìm được loại sữa phù hợp, cùng với những kinh nghiệm chăm sóc sức khoẻ và dinh dưỡng cho trẻ vô cùng quí giá mà mẹ tìm thấy trên trang Web trẻ thơ, từ lý thuyết có cơ sở khoa học đến những kinh nghiệm thực tiễn vô cùng phong phú của những ông bố bà mẹ khác đã giúp mẹ chăm sóc con tốt hơn. Con trai mẹ lên cân đều, ngày càng khoẻ mạnh, ít ốm vặt, trở thành một cậu bé hiếu động rất thông minh nhanh nhẹn. Mẹ rút ra một điều, không phải cứ sữa đắt tiền là tốt cho trẻ; điều quan trọng là chăm sóc đúng cách và tìm được loại sữa phù hợp với cơ thể từng bé khi bé không có sữa mẹ để bú.

080323-2-1
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 550 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mặc dù mẹ Nam Khanh rất bận nhưng hôm nay mẹ đã rất cố gắng và đã có bài tham dự thi cùgn các thành viên ! Chúc bài viết đạt gải cao nhé ! :Rose:
    • 937 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Đồng ý với Mẹ Cún ! Cu nhà mình được hơn 3 tuổi một tí, nặng 19kg, cao 105cm.Rất thông minh, năng động và ngoan, nói chung ai cũng khen( hihi.. lâu lâu có nghe chê tí xíu). Mình cho con bú được hết 6 tháng, sau đó là uống sữa ngoài. Vì là con đầu, nên 2 vợ chồng nghiên cứu kỹ lắm, muốn dành hết mọi thứ tốt nhất cho con, gì cũng chọn loại đắt tiền, đặc biệt là sữa. Đến khi bé được gần 1,5 tuổi, mình đem gửi nhà chị người quen thì được bảo: "mày cho con uống sữa mấy trăm ngàn một hộp làm gì cho phí, đổi sữa đi.Nó bây giờ chủ yếu là ăn thôi", lại thêm sự tư vấn của cô bạn thân. Mình suy nghĩ đắn đo mãi, cuối cùng đành liều mua 1 hộp, và rồi cứ thế, cứ thế...Lúc đầu mới đổi sữa phải dấu AX đó, vì mình biết AX sẽ không chịu mà, cứ dấu bằng cách mua sữa mới về rồi đổ qua hộp sữa cũ. Được 2 hay 3 hộp, thấy con vẫn lên cân đều, không có hiện tượng ốm hay gì gì cả mới dám "thú tội" với chồng.AX thấy con vẫn khỏe thì không có ý gì, chứ có vài người quen khi biết mình cho con uống sữa rẻ thì lại làm ra cái vẻ " 2 vợ chồng nó có tiền mà để con uống sữa....", mình cứ mặc kệ, chỉ cười thôi.Rồi thực tế chứng minh đó, nhờ trời thương,cu nhà mình càng lớn càng dễ nuôi **trộm vía con**.Bây giờ vẫn dùng dòng sản phẩm sữa rẻ tiền đó. Đâu phải cái gì đắt tiền cũng tốt đâu mẹ nó nhỉ, cũng tùy thôi! Nói vui chứ, giờ mà ngồi tính ra cũng tiết kiệm được cả đống tiền, để dung vào việc khác cho con đó nhỉ! Chúc Cún và cả cu nhà mình ngày càng hay ăn chóng lớn nữa nhé!
    • 937 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

spam một tí: Mod ơi mình phải post bài này 4 lần mới được đó. Cứ gõ xong, chọn gửi trả lời thì lại tbáo:"bạn k đc quyền gửi bài, bạn chưa đăng ký,..." dù mình đã đăng nhập, web đã xác nhận ID. Mod xem giúp em nhé.Thanks.
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

@anhgioto: cám ơn anh nha, em bận quá, về cũng ko có time. Anh biết bài này em ngẫu hứng viết lúc nào ko: 11:30 đêm qua khi cún ngủ đó, viết ra giấy. Viết xong cún ngủ mơ dậy hờn cho 1 chặp đuổi mẹ ra khỏi phòng
    @only-water: thực ra các sữa thì thành phần gần giống nhau thôi, đắt hơn ở thương hiệu, quan trọng là bé nhà mình hợp sữa nào, nếu con hợp sữa đắt tiền hơn thì bố mẹ cũng phải mua thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,255 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Bạn viết rất đúng, ở cùng phòng làm việc cơ quan tớ có một anh toàn cho con uống sữa XO trong khi thằng bé vẫn cứ gầy nhom không lên cân, mà uống 5 năm liền như thế, tớ bảo đổi sang Nan hoặc Friso cho mát và xem thử bé có hấp thu không, ấy thế vẫn cực đoan cho rằng sữa XO đắt tiền là tốt, pó tay luôn!.
    Khen con bạn tí nha hi hi, trộm vía trông đẹp trai ghê a.
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

Cám ơn bạn khen cún nha, cún ko đẹp zai đâu chỉ láu lỉnh thôi :Laughing:. Con mình giờ dung Friso thường
    • 2,623 Bài viết

• 3,000 Được cảm ơn

Mẹ Cún ơi, em sì pam tí, với tình hình Pụ bây giờ có khi bài viết của em phải là "Chỉ có sữa đắt nhất mới đủ tốt cho con mẹ" ấy nhỉ... he he he...

Nhìn bạn Cún ghét quá đi mất thôi.

~ Đậu Dế ~
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết
    Mẹ Cún ơi, em sì pam tí, với tình hình Pụ bây giờ có khi bài viết của em phải là "Chỉ có sữa đắt nhất mới đủ tốt cho con mẹ" ấy nhỉ... he he he...

~ Đậu Dế ~
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Rất đồng ý với quan điểm của chị, bỏ 1 phiếu nào
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

Cám ơn nha, vui là chính mà
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 456 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đậu Dế Xem bài viết

Nhìn bạn Cún ghét quá đi mất thôi.

~ Đậu Dế ~
    Tớ cũng thế!
    Dương ơi, sao tự nhiên bỏ link vào blog của Pụ thế.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo mẹ Thỏ dung cứ không phải sữa dắt tiền là tốt vì nếu sữa đắt mà không hoẹp với con mình thì không nên uống mà nên tìm sữa nào hợp voi con của con mình
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Dương Dung Xem bài viết
    theo mẹ Thỏ dung cứ không phải sữa dắt tiền là tốt vì nếu sữa đắt mà không hoẹp với con mình thì không nên uống mà nên tìm sữa nào hợp voi con của con mình
    Chào mừng bạn đến với WTT nhé, comment đầu tiên phải không
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng có suy nghĩ giống như mẹ cún vậy.Không phải sữa đắt tiền là tốt nhất,có đắt mà không hợp thì cũng vậy,không lại hoàn không.Chị em lúc trước cũng mua sữa đắt tiền cho cháu uống nhưng không thấy kết quả gì hết.Sau này nghe lời khuyên của mấy chị hàng xóm gần nhà,chị đã đổi sữa khác rẻ hơn mà cháu lại tăng cân,tốt hơn lúc trước.Chị nói "thế là bớt đi một mối lo"
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tròn_tròn Xem bài viết
    Em cũng có suy nghĩ giống như mẹ cún vậy.Không phải sữa đắt tiền là tốt nhất,có đắt mà không hợp thì cũng vậy,không lại hoàn không.Chị em lúc trước cũng mua sữa đắt tiền cho cháu uống nhưng không thấy kết quả gì hết.Sau này nghe lời khuyên của mấy chị hàng xóm gần nhà,chị đã đổi sữa khác rẻ hơn mà cháu lại tăng cân,tốt hơn lúc trước.Chị nói "thế là bớt đi một mối lo"
    Điều đó đơn giản ai cũng biết hết à, quan trọng là có thay đổi được tâm lý lo lắng của bố mẹ không thôi, vì ai cũng muồn dành cho con cái mình những gì tốt đẹp nhất mà
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,573 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

chúc mẹ cún hay cười nuôi con khỏe nhe! và bài được đoạt giải nữa:Silly::Silly::Silly:
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

thanks
    • 748 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Úi, trời cười tít mắt kìa. đúng rồi đó, không phai sữa đắt tiền là tốt mà quan trong là cơ thể con phù hợp dễ háp thụ với loại sữa nào.
    • 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

Nhưng tìm được loại phù hợp cũng khó, cứ loay hoay hết sữa nọ rồi đến sữa kia, trở đi trở lại tuỳ từng giai đoạn
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3