TIN TÀI TRỢ.

Hệ hô hấp con em khỏe hẳn chỉ nhờ em đã làm điều này đều đặn mỗi tuần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 988 Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 265 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con em sinh mổ nên hệ hô hấp khá kém, suốt 1 năm đầu tiên cứ vào ra viện liên tục vì ho hen, viêm phổi, viêm phế quản. Vợ chồng em phải nói là “xấc bấc xang bang” với cu cậu. Trong một lần tám chuyện cùng chị bạn, chị mách em về làm món này để tăng cường sức đề kháng cho con, đặc biệt rất tốt cho hệ hô hấp của con nữa. Nghe cũng hợp lý mà con nhà chị ấy đã là một minh chứng lớn rồi, từ ngày chị cho con ăn mỗi tuần thì bé khỏe hẳn, trộm vía cao lớn hơn cả các bạn đồng trang lứa. Món đặc biệt này chắc nhiều mẹ cũng có nghe nói đến rồi đấy ạ: yến chưng đường phèn.

Thật lòng mà nói, món yến cũng không phải rẻ, nhưng đầu tư cho con thì cũng đáng các mẹ ạ. Chưa kể con khỏe mạnh, phát triển tốt mình cũng yên tâm mà làm việc nữa chứ. Giờ thì món này trở thành bí kíp của em truyền cho các mẹ để giúp con khỏe hơn.

Trước khi cho con ăn, em cũng tìm hiểu khá nhiều thông tin về món này rồi ạ, em chia sẻ trên này để các mẹ nào muốn cho con ăn thì xem thử nhé.

- Yến tốt cho trẻ em vì giúp tăng cường sức đề kháng, đặc biệt nhất là có tác dụng bổ phế, giúp giảm mắc các bệnh liên quan đến đường hô hấp, bổ sung các khoáng chất cần thiết giúp trẻ phát triển xương khớp và trí não.

- Yến sào còn có tác dụng chống dị ứng, bổ sung dinh dưỡng cho trẻ, đẩy nhanh quá trình tái tạo tế bào, kích thích hệ tiêu hóa.

- Mặc dù có nhiều lợi ích nhưng yến sào lại không thích hợp cho trẻ dưới 1 tuổi. Trẻ từ 1-3 tuổi có thể ăn yến sào ở mức vừa phải. Mỗi tháng, các mẹ có thể cho con ăn đều đặn 25-50g yến, chia đều các ngày (ngày ăn ngày nghỉ). Giai đoạn này, trẻ ăn yến sào sẽ có giấc ngủ sâu, hệ miễn dịch được củng cố, sức đề kháng tăng cao giúp trẻ chống lại các bệnh đường hô hấp dễ mắc trong giai đoạn này.

- Từ 3 tuổi trở lên, các mẹ có thể cho con ăn khoảng 100g yến mỗi tháng cũng chia ra dùng cách ngày (ngày ăn ngày nghỉ).

- Khi cho trẻ ăn yến, các mẹ chú ý không nên cho ăn ngay trước hoặc sau bữa ăn vì sẽ dễ làm trẻ biếng ăn hơn. Tốt nhất các mẹ cho con ăn vào buổi tối trước khi đi ngủ. Nguyên nhân là sau khi ngủ khoảng 1 tiếng đồng hồ, cơ thể trẻ sẽ tiết ra nồng độ chất nội tiết tố cao, giúp cơ thể tận dụng nguồn dưỡng chất một cách tốt nhất.

- Các mẹ cũng chú ý cho con ăn thường xuyên, đều đặn thì mới có tác dụng tốt nhất. Không nên cho ăn theo ngẫu hứng (thỉnh thoảng mới ăn với một lượng yến lớn). Nhiều mẹ có suy nghĩ thỉnh thoảng cho ăn 1 lần cũng với lượng yến cả tháng cho đủ liều là sai lầm nhé. Cơ thể trẻ cũng chẳng hấp thu được hết đâu ạ.

- Nhân đây em cũng chia sẻ cách em làm món yến cho con, cực dễ luôn ý mà cũng không mất nhiều thời gian lắm đâu. Các mẹ chịu khó tí để con khỏe mạnh nha. Các mẹ ngâm 1 tổ yến đã làm sạch lông với nước sạch khoảng 30 phút để yến mềm và nở ra. Vớt tổ yến ra, cho vào tô hoặc thố nhỏ, đổ nước ngập tổ yến. Cho tô yến vào nồi chưng cách thủy khoảng 20 phút, sau đó thêm đường phèn vào. Liều lượng đường phèn tùy vào sở thích ăn ngọt của trẻ, riêng em thì thấy 1 tổ khoảng 10g cho khoảng 6 thìa cà-phê đường phèn hạt là vừa ăn đấy ạ. Sau khi cho đường phèn vào tiếp tục chưng yến thêm 20 phút nữa. Kiểm tra độ mềm của yến rồi tắt lửa. Các mẹ có thể cho thêm vài lát gừng để khử mùi tanh của yến và giúp món yến thơm ngon hơn.

- Yến chưng này dùng nóng hay lạnh đều được. Sau khi chưng nếu để trong ngăn mát tủ lạnh, các mẹ nên cho con dùng hết trong vòng 7 ngày nhé. Em thì em thường chưng 1 lần cho cả tuần, chia nhỏ phần yến đã chưng vào từng hũ thủy tinh nhỏ, đậy kín, để ngăn mát. Buổi tối trước khi con đi ngủ thì cho ăn một hũ.

Ngoài ra, em còn được biết yến không chỉ tốt cho trẻ em mà còn rất tốt cho người già, phụ nữ mang thai, người bệnh cần phục hồi sức khỏe, nam giới và cả chị em chúng ta nữa. Yến giúp các cụ ăn ngon miệng, ngủ sâu hơn và kích thích tăng trưởng tế bào, phục hồi các tế bào bị tổn thương, tăng sức đề kháng cũng như cải thiện trí nhớ, nâng cao tuổi thọ. Bởi thế, Tết này em quyết định mua yến về biếu cho ông bà ở quê. Em nghĩ đây là món quà ý nghĩa mà thiết thực vì giúp các cụ bảo vệ sức khỏe tốt hơn. Em mới chọn được hộp quà này của yến sào Kim Minh Hạnh nè các mẹ, thấy cái hộp cũng sang trọng, xinh xinh nên post lên khoe đây ạ.
    hop_lon

Nếu mẹ nào đang phân vân không biết đi thăm người bệnh hay bà đẻ mới sinh quà gì thì có thể chọn yến cũng được luôn đấy ạ. Trong yến có nhiều dưỡng chất ở dạng dễ hấp thu giúp nhanh hồi phục, làm lành vết thương cũng nhanh hơn, chống suy nhược và tăng cường hệ miễn dịch. Chỗ này có hộp quà Sức khỏe phù hợp lắm ý.
    hop_nho

Còn yến tốt thế nào với chị em mình thì đây ạ: giúp giảm mụn và thâm, làn da căng tràn sức sống, da sáng đẹp, mịn màng, hỗ trợ hình thành collagen chống nhăn và lão hóa da, nên nếu có điều kiện các chị cứ chăm ăn yến cho trẻ trung, xinh xắn nhé!

Đây là chỗ em mua yến cho con và ông bà nhà em đây, các mẹ có thể vào website để tìm hiểu thêm ạ: http://kimminhhanh.vn. Hộp quà biếu có giá từ 1,2 đến 1,8 triệu đồng đẹp và sang lắm. Chưa kể, đang có chương trình miễn phí vận chuyển suốt tháng 1/2017. Từ nay đến ngày 25/1/2017, nếu đặt hàng qua zalo: Yến sào Kim Minh Hạnh sẽ được giảm 5% nữa ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT