TIN TÀI TRỢ.

Hành Trình Nuôi Con Bằng Sữa Mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.6K Lượt đọc
  • 85 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

HÀNH TRÌNH NUÔI CON BẰNG SỮA MẸ

12 giờ khuya, mọi người đã chìm say trong giấc ngủ trong đó có con gái yêu của mẹ, nhưng mẹ vẫn phải làm công việc cuối cùng trong ngày : vắt sữa cho con
    Đã bao lần mẹ tự hỏi có cần thiết không khi sữa ngoài rất nhiều, đa dạng và phong phú nhưng ý nghĩ ấy chợt tan biến khi nhìn con yêu của mẹ. Con gái yêu của mẹ ngày càng cứng cáp, 2,5 tháng con biết lật, 4,5 tháng con trườn, 6 tháng con ngồi vững và bò rất giỏi, 7 tháng con vịn tường đứng dậy. Sự phát triển tốt của con đã khẳng định điều mẹ đang làm cho con rất đúng.
    Ngày đầu tiên con ra đời không có mẹ bên cạnh, những giọt sữa đầu tiên con uống cũng không phải là sữa mẹ. Vì mẹ bị mổ cấp cứu nên một ngày sau hai mẹ con ta mới gặp nhau. Ba ngày sau mẹ mới có sữa thì chao ôi con mẹ đã yêu chiếc bình hơn tí mẹ mất rồi. Mẹ đã khóc , khóc thật nhiều khi ngực căng mà con không thèm bú. Mẹ không khóc vì nỗi đau thể xác mà khóc vì con mẹ phải bú sữa bò trong khi mẹ không hề thiếu sữa.
    Nhờ công nghệ thông tin mẹ được biết đến chiếc máy vắt sữa, và nhờ những bà mẹ tuyệt vời ở Web Trẻ Thơ mẹ vẫn duy trì được nguồn sữa mẹ cho con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,859 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ bông và gấu đã có bài viết rồi :Rose::Rose::Rose:
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ bông và gấu đã có bài viết rồi :Rose::Rose::Rose:
    Cám ơn cậu đã động viên tớ, chúc cậu được vào vòng trong nha
    • 59 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn viết hay lắm, tớ rất thích, cho bài viết này 1 phiếu nào!!!Nhớ cám ơn tớ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,188 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongvagau Xem bài viết

12 giờ khuya, mọi người đã chìm say trong giấc ngủ trong đó có con gái yêu của mẹ, nhưng mẹ vẫn phải làm công việc cuối cùng trong ngày : vắt sữa cho con
    Đã bao lần mẹ tự hỏi có cần thiết không khi sữa ngoài rất nhiều, đa dạng và phong phú nhưng ý nghĩ ấy chợt tan biến khi nhìn con yêu của mẹ. Con gái yêu của mẹ ngày càng cứng cáp, 2,5 tháng con biết lật, 4,5 tháng con trườn, 6 tháng con ngồi vững và bò rất giỏi, 7 tháng con vịn tường đứng dậy. Sự phát triển tốt của con đã khẳng định điều mẹ đang làm cho con rất đúng.
    Ngày đầu tiên con ra đời không có mẹ bên cạnh, những giọt sữa đầu tiên con uống cũng không phải là sữa mẹ. Vì mẹ bị mổ cấp cứu nên một ngày sau hai mẹ con ta mới gặp nhau. Ba ngày sau mẹ mới có sữa thì chao ôi con mẹ đã yêu chiếc bình hơn tí mẹ mất rồi. Mẹ đã khóc , khóc thật nhiều khi ngực căng mà con không thèm bú. Mẹ không khóc vì nỗi đau thể xác mà khóc vì con mẹ phải bú sữa bò trong khi mẹ không hề thiếu sữa.
    Nhờ công nghệ thông tin mẹ được biết đến chiếc máy vắt sữa, và nhờ những bà mẹ tuyệt vời ở Web Trẻ Thơ mẹ vẫn duy trì được nguồn sữa mẹ cho con.
    Bài viết rất cảm động, Thư ủng hộ Hương đến cùng, ***** cho Hương, hihi:Smiling:
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mr Bean mom Xem bài viết
    Bạn viết hay lắm, tớ rất thích, cho bài viết này 1 phiếu nào!!!Nhớ cám ơn tớ nhé.
    Sao lại cám ơn nhỉ mà là quá cám ơn, cám ơn cậu đã đọc và comment cho tớ
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TOUTOU Xem bài viết
    Bài viết rất cảm động, Thư ủng hộ Hương đến cùng, ***** cho Hương, hihi:Smiling:
    Cám ơn Thư nhé, chúc Thư luôn giữ được nguồn sữa mẹ để nuôi con
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,063 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TOUTOU Xem bài viết
    Chị cũng vote cho H bài viết rất cảm động:Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 320 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Tớ rất thích bài này. Bỏ 1 phiếu cho mẹ nó nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,522 Bài viết

• 7,859 Được cảm ơn

Mẹ bông và gấu thấy chưa, ai cũng khen hay hết mà lúc đầu cứ phân vân mãi không dám post bài:cool:
    Giờ thì có hứng viết tiếp rồi chứ gì:Battin ey:
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,188 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Post linh tinh cho bài của Hương bay lên đầu nhé
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medela Xem bài viết
    Chị cũng vote cho H bài viết rất cảm động:Rose::Rose::Rose:
    Chị à, em cũng không định dự thi vì biết lượng sức mình, nhưng đêm ấy, trong khi đợi lượt sữa thứ 2 về em đã viết liền một mạch, chẳng hiểu sao lúc ấy có thể viết một mạch thế, cám ơn chị đã ủng hộ em
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liendo73 Xem bài viết
    Tớ rất thích bài này. Bỏ 1 phiếu cho mẹ nó nhé :LoveStruc:
    Hình như chị cũng vắt sữa cho bé ăn đúng không ạ, cám ơn chị nhé
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehannah Xem bài viết
    Mẹ bông và gấu thấy chưa, ai cũng khen hay hết mà lúc đầu cứ phân vân mãi không dám post bài:cool:
    Giờ thì có hứng viết tiếp rồi chứ gì:Battin ey:
    Tớ có xách dép lên chạy cũng không theo kịp mẹ nó, mẹ nó viết hay quá à, tự nhiên tớ có cảm xúc nên viết một mạch thế thôi, biết có viết nổi bài nào nữa không đây
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,063 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Chị à, em cũng không định dự thi vì biết lượng sức mình, nhưng đêm ấy, trong khi đợi lượt sữa thứ 2 về em đã viết liền một mạch, chẳng hiểu sao lúc ấy có thể viết một mạch thế, cám ơn chị đã ủng hộ em
    Hóa ra là em viết trong lúc có cảm hứng. Thả nào nghe xúc động thế. Chị thì viết văn kém lắm nên chưa có bài dự thi hihihi :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 568 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medela Xem bài viết
    Hóa ra là em viết trong lúc có cảm hứng. Thả nào nghe xúc động thế. Chị thì viết văn kém lắm nên chưa có bài dự thi hihihi :Rose::Rose::Rose:
    Chị khiêm tốn thế, em thấy chị trả lời cho các mẹ rất hay. Em đang vui lắm chị à, hôm nay sữa của em lại bắt đầu phun nhiều trở lại rồi, chắc do đang được các mẹ động viên, tinh thần quả là quan trọng. Cám ơn chị nhiều nha
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mebong "hoàn cảnh" y chang mình :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nuôi con bằng sữa mẹ là cả một hành trình dài và rất nhiều ý kiến bất đồng với mọi người xung quanh em .Em là một sinh viên từng học qua trường CĐSP Mẫu Giáo TW1 nên hiểu rất rõ vai trò của sữa mẹ với trẻ nhỏ .Thế mà lần lượt các cô dì chú bác bố mẹ họ hàng gần xa đều có ý kiến nên cho bé ăn thêm sữa ngoài bổ sung ngay khi vài ngày tuổi hay ít ra là mấy tháng tuổi phải cho ăn thêm sữa thế mới là tốt!Mỗi lần thấy em là họ lại lao vào có ý kiến nên cho bé ăn sữa ngoài mới tốt và mới đủ chất bụ bẫm hơn .Bây giờ có nhiều loại sữa như Abbot,cô gái Hà Lan,vinamilk,hãng Nhật,Úc,......đủ chất bổ sung tốt hơn sữa mẹ!Mà lúc đó con em cũng đã đủ 6 tháng tuổi đâu ?mà em có dự định cho bé bú sữa mẹ đủ 2 năm tuổi,ngon bổ rẻ không gì bằng sữa mẹ!Em cho bé bú sữa mẹ hoàn toàn trong 6 tháng đầu ,hoàn toàn có nghĩa là không nước lọc cũng không sữa ngoài,không nước hoa quả,nếu có chỉ nên là bổ sung vitamin D,và A .Vậy nên con em sức khỏe trộm vía ổn,ốm đau ít thường 1 -2 ngày là khỏe,không vấn đề gì mọc răng lợi,không ỉa chảy,công sức em bỏ ra thật không phí phạm .Hình thể ngực của em lại ổn hơn,ngực đẹp và đầy đặn hơn nhiều hồi con gái .Bé ăn dặm rồi vẫn kết hợp bú mẹ đầy đủ,em không ngại khó ngại khổ,đang đêm gần sáng cũng dậy cho bé bú .Mới đầu khi nhóc dưới 1 tuổi em toàn phải dậy đêm bế bé lên rồi cho bú,ngoài 1 tuổi mới tập cho bú nằm .Sữa mẹ nuôi trẻ là tốt nhất,có các chất đề kháng không 1 loại sữa nào khác có thể sánh bằng,gần mẹ nhiều hai mẹ con yêu quý nhau nhiều hơn .Em ủng hộ sữa mẹ là tốt nhất cho trẻ!:Laughing:
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,063 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Chị khiêm tốn thế, em thấy chị trả lời cho các mẹ rất hay. Em đang vui lắm chị à, hôm nay sữa của em lại bắt đầu phun nhiều trở lại rồi, chắc do đang được các mẹ động viên, tinh thần quả là quan trọng. Cám ơn chị nhiều nha
    Chúc mẹ bông và gấu ngày càng có nhiều sữa để cho bông ăn nào :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 318 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tớ rất thích bài viết của mẹ nó. Rất có ý nghĩa :LoveStruc:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5