Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên căng da mặt bằng chỉ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 524 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến,

Có một thành viên chia sẻ như sau:

"Muốn căng da mặt, xóa nhăn, làm đẹp bằng chỉ nâng cơ, các mẹ cho lời khuyên em có nên căng da mặt bằng chỉ không? Ghi chú thêm là 2 bên má em hơi bị sệ, do trước đây mập "

Mời các mẹ cùng vào chia sẻ kinh nghiệm giúp thành viên này nhé!

Thân,

ThongTin_SuKien

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 18 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng đang lăn tăn với vụ căng da mặt bằng chỉ, mẹ nào có kinh nghiệm với chỉ căng da thì chia sẻ đi ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 53 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Giờ mới biết cái vụ căng da bằng chỉ đó mẹ, không biết có biến chứng không nhỉ?
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhim.bb Xem bài viết
    Giờ mới biết cái vụ căng da bằng chỉ đó mẹ, không biết có biến chứng không nhỉ?
    Phương pháp căng da bằng chỉ đang phổ biến hiện nay bởi sự an toàn và hiệu quả nhanh chóng mà thời gian tiến hành lại rất ngắn đó mẹ nhím
    • 7 năm
    • 70 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chỉ dùng để căng da có giống chỉ chuyên dùng trong y tế không mấy mẹ nhỉ, chỉ dùng may vết thương đó?
    • 7 năm
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myduyenk24 Xem bài viết
    Chỉ dùng để căng da có giống chỉ chuyên dùng trong y tế không mấy mẹ nhỉ, chỉ dùng may vết thương đó?
    Chắc không phải chỉ đó đâu mẹ ơi, phải có chỉ chuyên dụng mới có thể căng cơ được chứ
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Theo mình đc biết thì Chỉ sử dụng căng da mặt chính là chỉ phẫu thuật trong y khoa đó mấy mẹ. Con em mình làm trong bv y dược cũng nói vậy đó. Nó bảo chỉ này có thành phần giống chỉ mà mấy mẹ đi sinh mổ người ta may vào, tự tiêu được đấy nên ko độc hại gì đâu và may vết thương thẩm mỹ ko để lại sẹo nữa. Tuy nhiên khi dùng sợi chỉ để căng da thì nó có 1 số chi tiết đặc biệt có tác dụng trẻ hóa, căng da làm da mình đẹp lên đấy.
    • 7 năm
    • 41 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hodiep165 Xem bài viết
    Theo mình đc biết thì Chỉ sử dụng căng da mặt chính là chỉ phẫu thuật trong y khoa đó mấy mẹ. Con em mình làm trong bv y dược cũng nói vậy đó. Nó bảo chỉ này có thành phần giống chỉ mà mấy mẹ đi sinh mổ người ta may vào, tự tiêu được đấy nên ko độc hại gì đâu và may vết thương thẩm mỹ ko để lại sẹo nữa. Tuy nhiên khi dùng sợi chỉ để căng da thì nó có 1 số chi tiết đặc biệt có tác dụng trẻ hóa, căng da làm da mình đẹp lên đấy.
    Chỉ sử dụng chỉ tự tiêu thôi hả mẹ, nếu chỉ tiêu hết thì guơng mặt sẽ xuất hiện nếp nhăn lại sao?
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maichu2407 Xem bài viết
    Chỉ sử dụng chỉ tự tiêu thôi hả mẹ, nếu chỉ tiêu hết thì guơng mặt sẽ xuất hiện nếp nhăn lại sao?
    Theo mình biết hình như còn có loại chỉ vàng nữa đó mẹ, thời gian duy trì lâu hơn và không tiêu, với chỉ tự tiêu thì khi nào tiêu hết thì không có tác dụng căng da nữa duy trì khoảng vài tháng đến vài năm phụ thuộc vào thể trạng của mẹ
    • 7 năm
    • 75 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shirakawatran Xem bài viết
    Theo mình biết hình như còn có loại chỉ vàng nữa đó mẹ, thời gian duy trì lâu hơn và không tiêu, với chỉ tự tiêu thì khi nào tiêu hết thì không có tác dụng căng da nữa duy trì khoảng vài tháng đến vài năm phụ thuộc vào thể trạng của mẹ
    Chỉ tự tiêu thì còn thấy an toàn tại cũng được sử dụng nhiều nên còn an tâm chứ chỉ vàng thì mình mới nghe lần đầu đó mẹ, không biết chất lượng không mẹ nhỉ
    • 7 năm
    • 56 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xathienhuong Xem bài viết
    Chỉ tự tiêu thì còn thấy an toàn tại cũng được sử dụng nhiều nên còn an tâm chứ chỉ vàng thì mình mới nghe lần đầu đó mẹ, không biết chất lượng không mẹ nhỉ
    Làm đẹp bằng vàng cũng phổ biến lắm đó mẹ, mà chỉ dùng ngoài da thôi còn việc đưa vào cơ thể con người nghe không ổn lắm mẹ nhỉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThongTin_SuKien Xem bài viết
    Các thành viên thân mến,

Có một thành viên chia sẻ như sau:

"Muốn căng da mặt, xóa nhăn, làm đẹp bằng chỉ nâng cơ, các mẹ cho lời khuyên em có nên căng da mặt bằng chỉ không? Ghi chú thêm là 2 bên má em hơi bị sệ, do trước đây mập "

Mời các mẹ cùng vào chia sẻ kinh nghiệm giúp thành viên này nhé!

Thân,

ThongTin_SuKien
    Mẹ bị xệ má do giảm cân nhanh thì việc sử dụng chỉ căng da mặt sẽ giúp mẹ có được làn da như mong muốn.Phương pháp căng da bằng chỉ rất an toàn lại nhanh chóng mang lại kết quả nên được nhiều mẹ tin dùng, mình cũng đã sử dụng nên tự tin giới thiệu mẹ đó
    • 56 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhsena Xem bài viết
    Làm đẹp bằng vàng cũng phổ biến lắm đó mẹ, mà chỉ dùng ngoài da thôi còn việc đưa vào cơ thể con người nghe không ổn lắm mẹ nhỉ
    Mình thì đã căng da bằng chỉ tự tiêu được khoảng 1 năm thì trở lại bình thường nhưng trong thời gian đó mình cũng siêng tập nên làn da cũng được săn chắc lắm, còn việc sử dụng chỉ vàng thì thời gian duy trì lên đến 15 năm luôn đó mẹ nên tốn tiền cũng đáng mẹ nhỉ
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoa.thd12 Xem bài viết
    Mình thì đã căng da bằng chỉ tự tiêu được khoảng 1 năm thì trở lại bình thường nhưng trong thời gian đó mình cũng siêng tập nên làn da cũng được săn chắc lắm, còn việc sử dụng chỉ vàng thì thời gian duy trì lên đến 15 năm luôn đó mẹ nên tốn tiền cũng đáng mẹ nhỉ
    Trời, trong thời gian đó lỡ bị thương tật vùng đầu sao đi chụp CT được mẹ, mỗi lần chụp bác sĩ toàn bắt tháo mấy vật bằng kim loại ra, nghe 15 năm thì thích thật đó nhưng lỡ xui không chẳn đoán được khu vực đầu và mặt càng nguy hiểm hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lynhxynh89 Xem bài viết
    Trời, trong thời gian đó lỡ bị thương tật vùng đầu sao đi chụp CT được mẹ, mỗi lần chụp bác sĩ toàn bắt tháo mấy vật bằng kim loại ra, nghe 15 năm thì thích thật đó nhưng lỡ xui không chẳn đoán được khu vực đầu và mặt càng nguy hiểm hơn.
    Nghe nguy hiểm vậy mẹ, nhưng chỉ tự tiêu thì thời gian cũng ngắn nữa, biết chọn loại chỉ nào đây? Mẹ nào cho em kinh nghiệm đi
    • 74 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methuy0207 Xem bài viết
    Nghe nguy hiểm vậy mẹ, nhưng chỉ tự tiêu thì thời gian cũng ngắn nữa, biết chọn loại chỉ nào đây? Mẹ nào cho em kinh nghiệm đi
    Mình nghe nói chỉ tự tiêu cũng kéo dài được khoảng 5 năm mà mẹ, với thời gian như vậy thì mình có thể thực hiện căng da tiếp mà, chứ thấy sử dụng chỉ vàng cũng nghuy hiểm quá đó, kim loại dẫn điện đưa vào người có thể làm giật điện nữa chứ.
    • 62 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mepesoc12 Xem bài viết
    Mình nghe nói chỉ tự tiêu cũng kéo dài được khoảng 5 năm mà mẹ, với thời gian như vậy thì mình có thể thực hiện căng da tiếp mà, chứ thấy sử dụng chỉ vàng cũng nghuy hiểm quá đó, kim loại dẫn điện đưa vào người có thể làm giật điện nữa chứ.
    Chỉ tự tiêu không kéo dài đến 5 năm đâu mẹ ơi, quảng cáo quá đó, vì chỉ này là chỉ chuyên dụng để may lành vết thương nên kéo dài khoảng vài tháng thoi, thực tế mấy mẹ sinh mổ đó, vài tháng là hết ah chứ không kéo dài lâu được. Còn về chỉ vàng thì nguy cơ giật điện là cao vì đây cũng là kim loại dẫn điện mà, làm đẹp nhưng đừng quá hi sinh bản thân như vậy
    • 53 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

vừa mới đi công tác về tranh thủ dạo quanh thăm các mẹ tí, thấy các mẹ thắc mắc nhiều về chỉ căng da, sẵn tiện mình chia sẻ với các mẹ luôn, nếu mẹ nào có nhu cầu thì cứ tới Pamas mà làm, rất ok đó các mẹ. Cuối tháng 3 vừa rồi mình đã được chính dr Moon tư vấn và làm dịch vụ căng da bằng chỉ S-soft rất tuyệt các mẹ ah. Nếu mẹ nào còn thắc mắc thì cứ gọi vào hotline này 0902 3434 99 sẽ được tư vấn miễn phí về các loại chỉ, mình chỉ biết ở Pamas đang sử dụng rất nhiều loại chỉ phù hợp với nhu cầu và chi phí, chứ không phải như các trung tâm khác chỉ sài duy nhất có một chỉ, chán lắm các mẹ ah.
    Nghe đâu giữa tháng 4 này bác sĩ Moon lại về, chắc mình sẽ dẫn mẹ mình tới làm quá hihi
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Rồi nhé, mấy nay mấy mẹ xôn xao làm mình cũng tìm hiểu thông tin nhiều rồi, ra được link này http://hcm.24h.com.vn/lam-dep/giai-m...45a619160.html
    Mình đọc kỹ thì thấy trùng hợp là, bài này là của cái Pamas mà mẹ dinh.huong nói đó. Nên mình đã gọi đến số Hotline này nè 0902 34 34 99 xin tư vấn. Bác sĩ ở đó cũng bảo là pamas cnhiều loại chỉ lắm, chỉ vàng cũng có nhưng mình được khuyên nên dùng S soft vì cái này cũng lâu mà an toàn lắm. Chắc mình sẽ đến để hỏi trực tiếp tại đây quá.
    • 91 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

em nghe nói nâng bằng chỉ vàng rất là tốt đó mẹ
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8