TIN TÀI TRỢ.

Cảm xúc ngọt ngào

• 0 Lượt chia sẻ
  • 669 Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 82 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Ngày tôi lo lắng nhất cũng đã đến, bụng đau như cắt mà lòng tôi không khỏi lo âu. Ngày tôi nhập viện để sinh đứa con gái thứ hai này là ngày tôi băn khoăn, lo lắng cho đứa con gái đầu lòng của tôi nhất.

Bốn năm nay, Gia Hân của tôi có tâm trạng là cục cưng số một của gia đình nhưng không biết sau này có em gái tâm trạng của con sẽ ra sao!

Và Gia Nghi ra đời, ngày tôi nhìn thấy bé đầu tiên, tôi buột miệng nói ra một cách lo lắng: “Sao da bé tím rịm vậy?”. Bác sĩ của tôi cười khì và bảo: “Như vậy là xinh gái lắm rồi, da bình thường, ngày mai là hồng hào thôi”. Tôi rất xúc động, bồng con trên tay mà nước mắt lăn dài vui sướng. Phút chốc tôi bỗng quên mất mình đã có hai cô công chúa rồi! Làm mẹ lần thứ hai rồi mà cảm xúc cứ như lần đầu được bế con! Cảm xúc của tôi lúc bấy giờ rất lạ,… nhưng rất ngọt ngào!

Đã qua lâu rồi cái ngày xức phấn, thay tả cho con, nay tôi phải tái lại công việc này như một thước phim dài tập,…nhưng rất vui, rất hạnh phúc. Và mỗi khi âu yếm Gia Nghi, tôi đều phải hôn vào má của Gia Hân và nhỏ nhẻ: “Mẹ thương hai đứa đều nhau”,

Thời tiết năm nay chuyển mùa, cái nóng kéo dài khiến tôi vô cùng lo lắng, Gia Nghi được chín tháng tuổi rồi, nên tôi không mặc tả giấy cho bé vào ban ngày nữa sợ bé bị hầm hơi và nổi mẩn ngứa. Tôi sử dụng tả giấy Huggies cho bé vào ban đêm (một đêm thay 2 lần), tắm cho bé ngày 2 lần bằng nước Latacyd BB và thoa phấn Baby Jonhson cho bé. Tôi chọn sử dụng cho con những gì tốt nhất và kinh tế nhất. Vì thế, da bé luôn hồng hào khỏe mạnh.

Hai cô công chúa của tôi rất đáng yêu, luôn luôn khỏe mạnh, da dẻ trắng hồng. Tôi tự hào là người mẹ yêu thương con nhất vì mỗi đứa con mang đến cho tôi một cảm xúc yêu thương khác nhau,… nhưng rất ngọt ngào.

Hồ Minh Trang
    204/23/1 Trần Phú, Phường 9, Quận 5
    Tel: 0989.037.047
    Email: trang0408@yahoo.com
    hoặc: daiminhtinh@vnn.vn
    Hình đính kèm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 103 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

mới có một thằng ku nên mình cũng mong bé sau là con gái. thích được chọn đồ, làm băng đô và dạy con cắm hoa, gấp giấy, múa hát....

chúc 3 mẹ con đạt giải thật cao nha!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,025 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

hi hi, mình cũng mong bé sau là bé gái đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 882 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Đước làm mẹ thì lần 1 hay lần 2 thì cũng có nhiều cảm xúc như nhau bạn nhỉ, mình cũng như bạn vậy, chúc 2 cô công chúa hay ăn chóng lớn, càng lớn càng xinh nhé.
    Nếu cuộc đời có nước mắt và nụ cười/ Mẹ xin nhận về mình nước mắt/ Để cuộc đời con sẽ chỉ có nụ cười.

Hai con là gia tài vô giá của Ba Mẹ:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    • 158 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Chúc bạn hạnh phúc
    • 2,029 Bài viết

• 2,114 Được cảm ơn

Chúc 2 mẹ con đoạt giải nhé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,455 Bài viết

• 2,399 Được cảm ơn

Me Sonic thấy mẹ nào mà có hai con trở lên thì thật là vĩ đại đó. Chúc gia đình hạnh phúc và đoạt giải cao.
    • 124 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hi hi, mình cũng phấn đấu thêm 1 em nữa đây, chúc gia đình bạn vui vẻ nhé.
    • 105 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chúc gia đình chị hạnh phúc.