Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ăn uống đầy đủ mà vẫn mệt mỏi? Em không biết tại sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.92K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 524 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến,

Có một bạn chia sẻ như sau:

"Các mẹ ơi, chẳng hiểu sao dạo gần đây cơ thể em hay mệt mỏi quá, lâu lâu lại cảm thấy choáng váng mặt mày, có bữa người như muốn lã đi luôn cơ đấy mặc dù cơm ngày ba bữa vẫn đủ, thịt cá rau củ đều có cả. Không biết là bị làm sao nữa, có mẹ nào đã bị như em vậy không, tư vấn giúp em với."

Các bạn thành viên có kinh nghiệm thì hãy cùng nhau thảo luận tại đây nhé!

Thân,

ThongTin_SuKien

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thời tiết cứ mưa nắng thế này em cũng thấy mệt mỏi hoài đây, bữa nào ngủ dậy cũng chẳng muốn đi làm
    • 498 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi nếu có choáng váng thì coi chừng bị thiếu sắt đó nhé, uống thêm sắt đi , với lại đi khám cho chắc chị ơi.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn đó nên xem lại thử công việc có quá sức hay không? Có khi bị stress cũng nên. Bản thân mình cũng sợ bị tình trạng như vậy lắm nên ngày nào cũng phải chịu khó tập yoga, uống thêm một số thực phẩm bổ sung dinh dưỡng để đảm bảo cơ thể đủ chất.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathienthu Xem bài viết
    Mình nghĩ bạn đó nên xem lại thử công việc có quá sức hay không? Có khi bị stress cũng nên. Bản thân mình cũng sợ bị tình trạng như vậy lắm nên ngày nào cũng phải chịu khó tập yoga, uống thêm một số thực phẩm bổ sung dinh dưỡng để đảm bảo cơ thể đủ chất.
    Lâu lâu cũng hay bị xì trét lắm, muốn dẹp bỏ công việc dành time cho bản thân nhưng có được đâu. Mỗi ngày có thời gian để tập yoga như chị đây quá tuyệt rồi. Muốn lắm mà có khi về đến nhà đã 9-10h đêm rồi , qua ngày mới mệt mỏi vô cùng
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 46 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyetlien Xem bài viết
    Lâu lâu cũng hay bị xì trét lắm, muốn dẹp bỏ công việc dành time cho bản thân nhưng có được đâu. Mỗi ngày có thời gian để tập yoga như chị đây quá tuyệt rồi. Muốn lắm mà có khi về đến nhà đã 9-10h đêm rồi , qua ngày mới mệt mỏi vô cùng
    Nói chung cũng do bản thân mỗi người tự sắp xếp cả thôi. Có sức khỏe thì mới làm việc tốt được. nói như chủ top đâu phải cứ canh ngày 3 bữa là được đâu.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 114 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ngày ba bữa thịt cá rau đủ cả nhưng chắc gì đã đủ chất đâu, vì khi nấu ăn hàm lượng các chất dinh dưỡng dễ bị hao hụt đi lắm, mà nhu cầu cơ thể ko được đáp ứng nên gây ra các tình trạng trên thôi. Hay mẹ nó thử dùng thêm thực phẩm bổ sung Nutrilite Protein Powder xem sao đi
    • 277 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

suy nhược bạn ah, mấy cả ăn ngày 3 bữa như bạn nói theo mình vẫn ko đủ chất đâu
    https://zaodich.com/forum/f2931/thanh...l#post27893481
    Thanh Iy rat rat nhieu thu day- moi cac me vao xem
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 428 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày ba bữa thịt cá rau đủ cả nhưng chắc gì đã đủ chất đâu, vì khi nấu ăn hàm lượng các chất dinh dưỡng dễ bị hao hụt đi lắm, mà nhu cầu cơ thể ko được đáp ứng nên gây ra các tình trạng trên thôi. Hay mẹ nó thử dùng thêm Thực phẩm bổ sung Nutrilite Protein Powder xem sao
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mua_ngau7 Xem bài viết
    Ngày ba bữa thịt cá rau đủ cả nhưng chắc gì đã đủ chất đâu, vì khi nấu ăn hàm lượng các chất dinh dưỡng dễ bị hao hụt đi lắm, mà nhu cầu cơ thể ko được đáp ứng nên gây ra các tình trạng trên thôi. Hay mẹ nó thử dùng thêm Thực phẩm bổ sung Nutrilite Protein Powder xem sao
    Đúng là thực phẩm bây giờ ghê quá, rau củ thì thuốc trừ cỏ, diệt sâu, cá thì ướp đông lạnh, thịt thì cho ăn bột tăng trưởng...chưa kể mình nấu nướng hao hụt thì còn đâu mà chất dinh dưỡng nữa chứ. Bởi vậy ngày xưa ông bà chỉ cần ăn ngày 3 bữa là đủ, chứ thời bây giờ thì ko hẳn, bởi nên cứ thiếu chất này hay chất khác là bình thường thôi
    • 428 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nào cứ sợ ăn ko đủ chất , cơ thể mệt mỏi hay bị choáng váng thì dùng thử thực phẩm bổ sung Nutrilite Protein Powder đi, em đang dùng nè, cũng hiệu quả phết.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ nào cứ sợ ăn ko đủ chất , cơ thể mệt mỏi hay bị choáng váng thì dùng thử thực phẩm bổ sung Nutrilite Protein Powder đi, em đang dùng nè, cũng hiệu quả phết.
    Cụ thể tí đi chị ơi, như em bị máu cao thì uống vào có ổn không ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,072 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

chị có thể lên mạng tham khảo về thực phẩm đó (làm từ Đậu nành & Sữa), hay được quảng cáo từ các liền anh liền chị bán hàng đa cấp, chưa rõ giá rổ ra sao nhưng chắc không rẻ đâu,
    nếu chị thực sự muốn cải thiện triệu chứng của mình nên tìm tới một hiệu Đông y có uy tín thăm khám bệnh (gần nhà càng tốt), nhờ họ làm thuốc hoàn (hoặc tán) mà dùng dần để cải thiện cơ thể được hiệu quả mà an toàn,
    giữ cho lòng không còn tạp niệm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 694 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói chung phải đi xét nghiệm máu , nước tiểu và ktra sức khỏe tổng quát để xem thừa , thiếu chất gì và chẩn đoán bệnh .
    25/09/2013 : Bé Mon nặng 3kg , dài 51cm chào đời sau 12 tiếng mẹ đau đẻ ! Ba mẹ yêu con nhất trên đời ! Con hay ăn chóng lớn con nhé ! Trộm vía tỷ lần !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cứ mỗi lần mình mệt mỏi, uể oải thì mẹ chồng mình thường tiêm cho 10 mũi thuốc neurobion 5000 (mẹ chồng mình là bác sĩ tại gia). Các mẹ thử xem sao!
    • 428 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nutrilite Protein Powder dc làm từ đậu hà lan, đậu nành, lúa mì giúp bổ sung đạm thực vật cho người có mỡ trong máu cao và người có chế độ ăn ít đạm. Cho nên mẹ nó cứ dùng đi rất tốt cho sức khỏe đó
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghĩ việc đầu tiên bạn cần làm là refresh lại thời khóa biểu của bạn đi, đừng tham công việc bạn ạ, vì dù bạn ăn uống đầy đủ, nhưng ko có thời gian nghỉ ngơi thì cũng thua à.
    Việc thứ hai là bạn nên giải độc cho cơ thể, vì khi cơ thể bị nhiễm độc thì hệ miễn dịch của mình bị yếu và dẫn đến nhiều thứ bệnh lắm. bạn thử dùng Ovata để giải độc coi nhé.
    Chúc bạn vui khỏe
    Tình yêu thương chẳng hề hư mất bao giờ (1 Cô - rinh - tô 13:8)
    Love never fails (1Corithans 13:8)
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 138 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nutrilite Protein Powder dc làm từ đậu hà lan, đậu nành, lúa mì giúp bổ sung đạm thực vật cho người có mỡ trong máu cao và người có chế độ ăn ít đạm. Cho nên mẹ nó cứ dùng đi rất tốt cho sức khỏe đó
    Tức là sp này bổ sung protein thực vật đúng ko ạ hay còn cung cấp gì nữa k? Giá rổ nó thế nào và mua ở đâu ạ.
    • 236 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Bạn có đang gặp chuyện gì buồn bực không?
    • 673 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Ăn uống đầy đủ mà vẫn mệt mỏi? Em không biết tại sao?

Có lẽ cũng có nhiều người biết.Mình chỉ hơi biết nên trao đổi với mọi người xem có đúng hay không nhé:
    Tại vì cơ thể thiếu chất dinh dưỡng và các Vitamin cần thiết nên mệt mỏi vậy thôi.
    Tại sao ăn uống đầy đủ như vậy mà lại thiếu được nhỉ?Vì các bộ máy trong cơ thể bị rối loạn chức năng không đảm trách được nhiệm vụ được giao nên dẫn đến vậy.
    Ví dụ:Có người ăn rất khỏe,rất nhiều Vẫn Gầy
    Có người đã rất mập vẫn ăn rất khỏe,rất nhiều.Còn có người không ăn là không chịu được vì bị hụt hơi,mồ hôi toát ra như tắm,hạ đường huyết,hạ huyết áp vv
    Tất cả là do bộ máy tiêu hóa của ta không làm tròn chức năng vốn có của nó:
    Những dưỡng chất cần cho cơ thể lẽ ra phải được giữ lại cho cơ thể thì lại đào thải ra ngoài,trong khi những chất dư thừa lại tiếp tục giữ lại làm cho cơ thể ngày càng Mập mà cơ thể vẫn mệt mỏi.
    Người Gầy cũng vậy nhưng khác chút:Là ăn vào bao nhiêu lại đào thải ra ngoài bấy nhiêu vv nên người vẫn gầy .
    Vài dòng chia sẻ với mọi người,đúng sai mọi người tự tìm hiểu nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2