Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thông báo kết quả cuộc thi vẽ "Hiểu thêm giá trị Tết - Bé họa sắc xuân vui"_ Tuần 2

• 30 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Chào các thành viên thân mến,

Sau đây là kết quả cuộc thi vẽ "Hiểu thêm giá trị Tết - Bé họa sắc xuân vui"_ Tuần 2 với chủ đề "Thả cá chép tiễn Táo Quân" !!!! Mỗi giải thưởng là một bao lì xì trị giá 368,000 VNĐ . 3-6-8 là dãy số tượng trưng cho Tài-Phát-Lộc, đây là món quà tân xuân ý nghĩa OMO muốn gửi tới thành viên Webtretho.

ID Link Bài viết
    KIMQUANGTHU https://www.webtretho.com/forum/f3790...-troi-1836357/ Có lẽ truyền thống thảcá chép đưa ông táo về trời in sâu vào mỗi con người Việt Nam chúng ta! Chính vì truyền thống mà mình luôn dạy cho con cái của mình nhưng lễ nghĩa ấy .Saukhi bày lễ vật, thắp hương, khấn vái xong và thả cá chép ra ao, hồ ,sông suốivào 23 tháng cháp.Thả cá chép tiễn Tóa Quân về trời theo mong muốn cầu chúc mộtnăm tốt lành,vạn sự như ý, mọi nhà ấm no.Chính vì thế mà mình và gia đình mình đã truyền lại cho thế hệ sau hiểu văn hóa dân tộc đặc biệt đối với con gái của mình .

kimquangthu_zps617892a9

ID Link Bài viết
    huongtamquang https://www.webtretho.com/forum/f3790...-quan-1836346/ Sau khi cho con gáixem quảng cáo của Omo trên tivi thì mình nói với con : cuối năm cáchép sẽ đưa ông táo về trời để bẩm báo việc làm của con đó,ông táosẽ bẩm với ngọc hoàng mọi việc làm của con đó,bởi vậy con ráng ăncơm thật nhiều,uống sữa thật nhiều ,không khóc nhè thư vậy ông táosẽ nói tốt về con cho ngọc hoàng,con mà ngoan thì năm mới sẽ đượcngọc hoàng tặng cho con nhiều đồ chơi và quần áo đẹp. Con cũng ngâythơ lắm, con còn hỏi vậy cá chép nhỏ xíu sao chở ông táo được,chắcông táo nhỏ lắm hả mẹ? mình trả lời với giọng dí dỏm : riêng ngày23 tết thì cá chép sẽ biếng thành con cá chép thật to,to như xe ô tôvậy ,như thế cá chép mới chở ông táo được. Lúc ấy con nói " àvậy là cá chép biến thành xe hơi.rồi ông táo lái xe hả mẹ ? "Vậy con sẽ vẽ cảnh táo quân lái xe ca chép,giống như anh hai vẽ anhBen 10 lái xe nhé. Dưới sự giúp sức của mẹ,bức tranh hiện ra trướcmắt với bao cảm xúc náo nức mong tết đến thật nhanh. Bức tranh hoàngchỉnh trông cũng khá sinh động đúng không.

huongtamquang_zpsaeef0b7c

ID Link Bài viết
    dautay719 https://www.webtretho.com/forum/f3790...e-troi-1835776/ Tết năm nay bé và mẹ cùng nhau tìm hiểu thêm về những phong tục tập quán của dân tộc thông qua những câu chuyện mà mẹ kể con nghe, con thắc mắc hoài làm sao ông táo có hình dáng như thế nào và làm sao mà về trời được? Mẹ bảo con nghĩ như thế nào thì hãy vẽ ra theo ý của con thông qua lời giải thích của bố mẹ về tập tục thả cá chép tiễn táo quân, vậy là con vẽ được như thế này đó!

dautay_zps1afc3af0

ID Link Bài viết
    mduyen719 https://www.webtretho.com/forum/f3790...u-troi-1836027/ Gần đến tết rồi, concủa mẹ hỏi thật nhiều về phong tục thả cá chép tiễn ông táo về chầu trời. Vâylà mẹ đã kể cho con nghe về phong tục lâu đời của người Việt ta về việc thả cáchép vào ngày 23 tháng chạp âm lịch. con thích lắm và tự mình vẽ ra bức tranhhai mẹ con cùng đi thả cá chép để tiễn ông táo ngày 23 tháng chạp âm lịch đó!Con rất thích thú khi tự mình hoàn thành bức tranh sinh động của mình: Có mẹ vàcon, có ngôi nhà nhỏ của mình, có cây hoa đào đang khoe sắc thắm, có đàn cáđang bơi lội tung tăng dưới nước. Con trai à! Bức tranh của con thật đẹp và ýnghĩa... Mẹ rất yêu con

mduyen_zps439b88b9

ID Link Bài viết
    Miluxinhdep https://www.webtretho.com/forum/f3790...h-nao-1836048/ Sau một hồi xem tranhcủa các bạn, thán phục quá, mẹ năm nỉ ỉ ôi Bốp vẽ một bức tranh cho ra hình cá,thì Bốp cũng có sản phẩm mà mẹ cho là "được nhất từ trước đến nay".Tác phẩm có sự hướng dẫn đắc lực từ bố. Và đây, các chép của con đang chở ôngTáo bay lượn trên bầu trời. Các mẹ thấy có đẹp không nào?

milu_zps26b4307e

Các thành viên trúng giải vui lòng gửi về hộp mail BTC_OmoTet2014@webtretho.com.vn các thông tin sau đây:

• Họ tên mẹ
    • Ngày tháng năm sinh
    • Họ tên bé
    • Ngày tháng năm sinh
    • Địa chỉ nhận quà
    • Số điện thoại liên lạc

Đồng thời mẹ gửi kèm theo hình ảnh chứng minh nhân dân của mẹ (mặt trước và sau), một bức ảnh mẹ, bé và bức tranh đoạt giải. Nếu thông tin bị thiếu sót hoặc sai lệch, BTC sẽ không giải quyết bất cứ trường hợp nào phát sinh. Khi nhận được email, BTC sẽ phản hồi lại, nếu chưa nhận được phản hồi, vui lòng gửi lại hoặc inbox cho BTC qua hộp thư.

Thời hạn cuối cùng nhận thông tin sẽ là 16h ngày 29/01/2014. Các thành viên trúng giải xin chú ý. Nếu gửi trễ, BTC sẽ không giải quyết khiếu nại sau thời hạn này.

Thân ái,
    BTC_OmoTet2014

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 407 Bài viết

• 688 Được cảm ơn

Chúc mừng các bạn
    Bé lớn giờ không biết chữ sao mà ký
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 881 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Chúc mừng các mẹ nhé!!!!!!!! Bức tranh nào cũng đẹp quá!
    thanhtu
    • 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ôi mẹ nào trúng giải chỉ mình gửi mail với sao mình gửi bảo mail ko hợp lệ ?
    • 44 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Con trai có quà rồi, hihi...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,093 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng các bạn có giải nhé!
    • 5,155 Bài viết

• 1,875 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng các bé iu nhé, bức tranh nào cũng đẹp và ý nghĩa.
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Bốp Còi nhà mình có giải rồi kìa, là lá la....
    Cảm ơn ban tổ chức nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 308 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Chúc mừng các bé yêu đoạt giải nha. Bài thi nào cũng dễ thương quá
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 308 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Chúc mừng các bé yêu nha. Bé vẽ bức nào cũng đáng iu lắm