TIN TÀI TRỢ.

Thông báo cuộc thi vẽ “Hiểu thêm giá trị Tết – Bé họa sắc xuân vui” _ tuần 3 với chủ đề "Cùng nấu bánh chưng xanh"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.78K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mai up ảnh dự thi cùng các bé ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 95 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

cho con vẽ típ nè
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Được bà chị giới thiệu có cuộc thi vẽ của OMO trên webtretho, mình liền về động viên bé vẽ ngay. Tối nay mới úp ảnh con gái lên được. Các mẹ ủng hộ em với nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mymy2005 Xem bài viết
    Được bà chị giới thiệu có cuộc thi vẽ của OMO trên webtretho, mình liền về động viên bé vẽ ngay. Tối nay mới úp ảnh con gái lên được. Các mẹ ủng hộ em với nhé
    Tớ cũng đã cho con dự thi rồi, mẹ nó up ảnh đi để tớ vote, qua vote cho mình với nhé, cảm ơn mẹ nó nhiều nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Bibebu nhanh tay ghê. Mình mang hình vẽ nấu bánh chưng của con ra xe rồi thế nào mà quên mới bực chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chủ đề tuần nay cũng hay ơi là hay, phải tham gia mói được !
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 881 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Nhà mình ít khi gói bánh vì nhà chật, trong khu tạp thể, không có chỗ nấu Nên toàn đi mua. Nhưng mình cũng hay cho con xemm clip lắm
    thanhtu
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mang đi rồi đây, để mình pót dự vui nha
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đã tham gia 2 bức tranh của con rồi, nét vẽ chưa được đẹp nhưng con rất thích vẽ nên mình quyết định cho con tham dự mặc dù con đang bận học.
    • 829 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Có kết quả rồi hả mẹ nó?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình tham gia tuần 1 bé nhà mình zing may mắn về nhà rồi nhé, cảm ơn OMO thế nên năm nay nhà mình chắc hên nhiều lắm đây, tuần 2 mình bận chưa tham gia được mình hy vọng tuần 3 bé nhà mình sẽ vẽ đẹp và nhận thêm quà về cho gia đình.
    • 4,035 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ đề bánh chưng hay nè, nhím nhà mình đang đc học gói bánh chưng ở lớp, chắc phải dụ em nhím vẽ tham gia thui
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận là trẻ con thành phố cái gì cũng mua sẵn, và mọi thứ để no đủ nên không thể cảm nhận hết được cảm giác ngồi chờ nấu nồi bánh chưng với cảm giác thật vui, thật hào hứng như mình ngày xưa được nhỉ. Mình vẫn muốn bọn trẻ con nhà mình thật sự được cảm giác không bao giờ quên khi Tết đến sum vầy nhưng khó quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình up lên 02 hình dự thi rồi. Các mẹ ghé xem khích lệ tinh thần nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình up lên 02 hình dự thi rồi. Các mẹ ghé xem khích lệ tinh thần nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Ủng hộ bài vẽ của nhà Hanina rồi nè, khuyến khích con vẽ tiếp đi bạn, không giới hạn bài vẽ nên mình và bé tha hồ mà trổ tài. Mai mình sẽ cùng các con tham gia chơi trò: ai vẽ đẹp, sẵn tiện up bài dự thi luôn, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    Công nhận là trẻ con thành phố cái gì cũng mua sẵn, và mọi thứ để no đủ nên không thể cảm nhận hết được cảm giác ngồi chờ nấu nồi bánh chưng với cảm giác thật vui, thật hào hứng như mình ngày xưa được nhỉ. Mình vẫn muốn bọn trẻ con nhà mình thật sự được cảm giác không bao giờ quên khi Tết đến sum vầy nhưng khó quá.
    Ngày mai nhà mình có người quen đến nhà nấu bánh chưng nè, các con nghe thế thích lắm. Vậy là truyền thống gói và nấu bánh chưng sẽ được các con ghi nhận bằng mắt thật, các con sẽ hiểu được việc nấu bánh chưng ý nghĩa như thế nào đối với ngày tết.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Ngày mai nhà mình có người quen đến nhà nấu bánh chưng nè, các con nghe thế thích lắm. Vậy là truyền thống gói và nấu bánh chưng sẽ được các con ghi nhận bằng mắt thật, các con sẽ hiểu được việc nấu bánh chưng ý nghĩa như thế nào đối với ngày tết.
    nhà mẹ nó nấu bánh chưng sớm thế, Tết nay về quê tớ cũng bảo bà nội tự nấu bánh chưng cho trẻ con được hưởng không khí Tết chứ năm nào cũng mua sẵn bọn trẻ không có cảm giác và giá trị của chiếc bánh chưng cũng như giá trị của cái Tết truyền thống.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 881 Bài viết

• 728 Được cảm ơn

Mình thi tuần 1 và 2. Tuần này gạ con vẽ mà con không chịu :P
    thanhtu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtu Xem bài viết
    Mình thi tuần 1 và 2. Tuần này gạ con vẽ mà con không chịu :P
    Tuần 1 tuần 2 con được giải không mẹ nó, tuần này mình tham gia nhưng tuần 4 thì chắc không tham gia được rồi vì mình về quê Tết sớm.
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tuần 3 nhiều bài dự thi đẹp và dễ thương quá, mình ghé qua ủng hộ tất cả các bé đây, hi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    nhà mẹ nó nấu bánh chưng sớm thế, Tết nay về quê tớ cũng bảo bà nội tự nấu bánh chưng cho trẻ con được hưởng không khí Tết chứ năm nào cũng mua sẵn bọn trẻ không có cảm giác và giá trị của chiếc bánh chưng cũng như giá trị của cái Tết truyền thống.
    Người quen đến nhà nấu, sẵn tiện mình gửi luôn, hihi. Ăn bánh chưng thì các con ăn rồi và rất thích nhưng gói và nấu như thế nào thì các con chưa được thấy bao giờ.
    Gói bánh chưng cũng không đơn giản đâu nhé, đậu xanh nấu chín trước vo tròn thành dây dài ngắn hơn chiều dài bánh một tí, rồi thịt heo rồi nếp, hơ qua lửa cho lá chuối mềm dễ cột nè, rồi cột phải thật chặt tay cho bánh chắc,.....