TIN TÀI TRỢ.

Thông báo cuộc thi vẽ “Hiểu thêm giá trị Tết – Bé họa sắc xuân vui” _ tuần 3 với chủ đề "Cùng nấu bánh chưng xanh"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.78K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Tuần 2 của cuộc thi vẽ “Hiểu thêm giá trị Tết – Bé họa sắc xuân vui” với chủ đề Thả cá chép tiễn Táo Quân sẽ kết thúc vào 24h tối hôm nay.

BTC xin trân trọng thông báo tuần 3 của cuộc thi vẽ với chủ đề Cùng nấu bánh chưng xanh sẽ chính thức bắt đầu vào ngày 18/01 nhé. Thời gian kết thúc tuần 3 là 24h ngày 24/01/2014

W2_cachep_zps09e0e874[/URL]

Các mẹ hãy giải thích cho các bé về tập tục nấu bánh chưng vào ngày Tết cổ truyền, kể cho các con nghe về sự thích Bánh chưng bánh dày... Các mẹ cũng hãy hướng dẫn, gợi ý cho các bé về ý tưởng vẽ và tô màu để có những bức tranh thật đẹp và ý nghĩa nhé. Các bao lì xì đỏ thắm may mắn đầu năm đang chờ đợi các bài dự thi xứng đáng!

Giải thưởng và quy định chung, các mẹ tham khảo tại đây https://www.webtretho.com/forum/f3784...-vuia-1830412/

Chú ý: Các mẹ nhớ ghi tên mẹ và bé trong bài dự thi như yêu cầu. Bài dự thi cần bám sát chủ đề đã đặt ra, nếu bài dự thi sai chủ đề sẽ không được chấm giải, các mẹ nhớ nhé!

Thân ái,
    BTC_OmoTet2014

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2,479 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hay quá! Tiếp tục tham gia nào các mẹ, chủ đề nào cũng hay quá ah
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui chủ đề hay quá đi, mình sẽ cho con tham gia, nhớ ngày xưa ở quê, mình thích nhất là lúc nấu bánh chưng, ông bà nấu bánh từ chiều tối, cho đến tận sáng hôm sau, nấu bằng bếp củi nhé, nên phải cắt người trực nồi bánh, để lúc nước cạn còn thêm nước vào, thêm củi lửa nữa, cả 1 đoàn cháu ngồi vây quanh nếp, nói chuyện vui ơi là vui, kỷ niệm nhớ mãi luôn ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtho Xem bài viết
    Hôm nay mới bắt đầu tuần 3 nên các bé chưa sáng tác kịp, phải tối nay các mẹ mới có thể khoe tác phẩm dự thi của con mình, mọi người bình chọn bức hoạ bánh chưng của nhà mình tối nay nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 8,153 Bài viết

• 8,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình sẽ rất thích được mẹ mách cho là sẽ vẻ cả nhà cùng ngồi quây quần bên bếp lửa nấu bánh chưng. Qua đó mình sẽ giải thích thêm cho con hiểu sự tích bánh chưng bánh giầy trong ngày Tết.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy bữa bận quá không chụp hình con vẽ 2 tuần trước dự thi. Tuần này nhất định tham gia nè. Các mẹ ủng hộ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 344 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

lại chuẩn bị được xem nhìu hình đẹp nè
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 344 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungtho Xem bài viết
    mẹ tungtho nhiệt tình quá, làm em hào hứng theo
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Con mình sẽ rất thích được mẹ mách cho là sẽ vẻ cả nhà cùng ngồi quây quần bên bếp lửa nấu bánh chưng. Qua đó mình sẽ giải thích thêm cho con hiểu sự tích bánh chưng bánh giầy trong ngày Tết.
    hứ hứ.. con mình cũng vẽ cả nhà quây quần bên nồi bánh chưng nè giống ý tưởng của mẹ nó đó. Công nhận là cả nhà quây quần bên nồi bánh chưng, 3-4 thế hệ cùng ngồi lại thật ấm cúng, hạnh phúc, vui vẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mấy bữa bận quá không chụp hình con vẽ 2 tuần trước dự thi. Tuần này nhất định tham gia nè. Các mẹ ủng hộ nhé
    Cuối năm bận rộn mà, nên nhà mình 2 tuần trước cũng không tham gia, nhưng tuần này nhất định phải cho bé tham gia mới được, cả tuần 4 nữa, se tham gia luôn hihi... các bé trổ tài vẽ đẹp nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi apollo19 Xem bài viết
    lại chuẩn bị được xem nhìu hình đẹp nè
    Mẹ nó nhớ vote cho bé nhà mình với nhé
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thông báo để con nắm được chủ đề của tuần này rồi, kể con nghe sự tích bánh chưng bánh dày hay tục lệ bánh Tét - bánh Chưng ở hai miền Nam Bắc, hihihi
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc còn nhỏ mình rất thích được ngồi xem cả nhà quây quần bên nhau gói bánh chưng. Từng tấm bánh vuông vức, đều chằn chặn lần lượt ra đời. Cuộc thi này hay quá, giúp mình nhớ lại bao nhiêu kỷ niệm xưa. Chắc chắn bé nhà mình sẽ tham gia vẽ nhiều bức vẽ có bánh chưng xanh trong đó!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình tham gia tuần 1 bé nhà mình zing may mắn về nhà rồi nhé, cảm ơn OMO thế nên năm nay nhà mình chắc hên nhiều lắm đây, tuần 2 mình bận chưa tham gia được mình hy vọng tuần 3 bé nhà mình sẽ vẽ đẹp và nhận thêm quà về cho gia đình.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bibebu Xem bài viết
    Cuối năm bận rộn mà, nên nhà mình 2 tuần trước cũng không tham gia, nhưng tuần này nhất định phải cho bé tham gia mới được, cả tuần 4 nữa, se tham gia luôn hihi... các bé trổ tài vẽ đẹp nhé.
    • 8,153 Bài viết

• 8,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình tham gia tuần 1 bé nhà mình zing may mắn về nhà rồi nhé, cảm ơn OMO thế nên năm nay nhà mình chắc hên nhiều lắm đây, tuần 2 mình bận chưa tham gia được mình hy vọng tuần 3 bé nhà mình sẽ vẽ đẹp và nhận thêm quà về cho gia đình.
    Mình cũng vậy, tham gia tuần 1 nhưng chưa đuợc may mắn, tuần 2 bận quá ko tham gia đuợc. Nhất định tuần 3 mình sẽ tham gia nhiệt tình. Hơn hết cũng là để cho con hiểu những phong tục của tết cổ truyền của dân tộc.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 516 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Cứ bảo tham gia mà mấy tuần chưa tham gia được
    Yêu Cu Tý nhứt trên đời
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tham gia đi mẹ nó ơi, mình tuần 2 cũng bận không tham gia được, con trai cũng lười vẽ thế nên lần này mình phải nịnh nọt mãi cu cậu mới tham gia đấy. mình bảo con trai vẽ ảnh để mẹ treo ngày tết thế là con thích đồng ý liền
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lan hoan Xem bài viết
    Cứ bảo tham gia mà mấy tuần chưa tham gia được
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Chủ đề tuần này cũng hay quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    2 tuần đầu các bé nhà mình vẽ đẹp lắm, tiếp tục phát huy nhé.
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chiều nay bé nhà mình ngồi vẽ vẽ, tô tô rồi lại xoá đi. Nàng bảo chưa ưng ý gì đó về bức tranh. Nhìn con chăm chú vẽ mà thương quá chừng! Hai tuần trước chưa tham gia được kể ra cũng hơi bị tiếc.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3